[Funland] Xin ý kiến đi Hà Giang hay Mù cang chải

Moi.lai.xe

Xe tải
Tháng 10 cụ chủ đi cung Tp. Hà Giang - Quản Bạ - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc là hợp lý ạ. Em thử lên lịch trình giùm cụ như này nhé:
Ngày 1: Hà Nội - Hà Giang - Quản Bạ: xuất phát 6h sáng tại HN thì sẽ kịp ăn trưa tại Tp. Hà Giang sau đó đi từ Tp. Hà Giang lên Quản Bạ, nghỉ 1 đêm tại Quản Bạ. Cung đường này khá đẹp. Tại Quản Bạ có Cổng trời, Núi Đôi, hang Lùng Khuý... hoặc dạo qua các cung đường quanh co giữa những triền núi trồng đầy ngô xanh mướt, dọc theo bờ sông... Thường mọi người sẽ chạy thẳng lên Yên Min h nghỉ đêm nhưng em gợi ý nghỉ đêm tại Quản Bạ sẽ đỡ mệt hơn và Quản Bạ có nhiều thứ để ngó nghiêng hơn thị trấn Yên Minh.

Ngày 2: Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn: Từ Quản Bạ chạy thẳng lên Lũng Cú, trên đường đi có thể dừng lại check-in tại các điểm: cây cô đơn, dốc Thẩm Mã, Phố Cáo, Sủng Là... Ăn trưa dọc đường đi, lên cột cờ Lũng Cú sau đó chiều về check-in KS tại thị trấn Đồng Văn. Ăn tối, dạo quanh thị trấn Đồng Văn, đi chợ đêm ăn vặt...

IMG_4420 2.jpg

Ngày 3: Mã Pì Lèng - Sông Nho Quế - Mèo Vạc - Du Già: Sáng check-out KS tại Đồng Văn rồi di chuyển về đèo Mã Pì Lèng.Thuê xe ôm chở xuống bờ sông Nho Quế để dạo thuyền qua hẻm Tu Sản. Trước kia bọn em đi thì tự phi xe máy xuống. Phải nói đây là cung đường ghê răng nhất em từng đi. Lối mòn bé tẻo teo, một bên vực thẳm dựng đứng đã thế lại còn nhiều khúc cua tay áo. Ngồi sau xe máy mà run như cầy sấy luôn :((. Lối mòn ấy đây:

Sau cảm giác sợ hãi là sự hài lòng tuyệt đối vì cảnh sắc nơi đây quá tuyệt vời, như lạc vào xứ thần tiên nào đó :D. Núi cao ngút ngàn, mây trắng vờn quanh, sông xanh ngắt một màu ngọc bích:

Sau khi khám phá hẻm Tu Sản, đèo Mã Pì Lèng thì tiếp tục di chuyển về Du Già xuyên qua Mèo Vạc, nghỉ đêm tại Du Già.
Ngày 4: Du Già - Tp. Hà Giang - Hà Nội.

Ngày
Cảm ơn cụ.
Cụ & cccm có thể cho em xin ít thông tin chỗ nghỉ / homestay mấy điểm trên đó được ko?