Xin ý kiến các cụ về PRADO 2013 !

proac

Xe đạp
Đúng xác định phía trước là LX570 bản mới nhất thì miễn góp ý ... Sợ nhất để mất mục tiêu và ko còn mục tiêu nào nữa=((
@ Thuhuong85 cụ cứ xác định trung bình 15l/100km cung đường hỗn hợp còn tắc đường thì 30l hoặc 60l ạ..!:D

vengazin

Xe tải
Xe khủng mỗi tội nuôi khổ thui
em trả lời cho Cụ nhé (mặc dù em đã có thớt trong cafe fun về vấn đề này rồi):
Đi trong Hà nội tiền mà chúng ta nên nghĩ đến là tiền GỬI XE chứ em ki nghĩ lúc đó xăng lại là vấn đề nữa..Cụ cứ tính thử xem 1 ngày Cụ chạy loanh quanh trung tâm nếu chỉ cafe 2,3 lần có khi đã mất hơn 100k dở hơi rồi nên em nghĩ xăng ko nên đề cập đến.
Nếu tắc đường thì xe to hay nhỏ cũng đều tốn ác thôi ạ :D
mà gửi xe ngiều khi to nhỏ lại tính đồng tiền =))
-----> Cụ tự cân đối nhé :D

mua_lexus

Xe hơi
Đã mua xe đến tầm 2 tỷ thì theo em xăng và gửi xe cũng kg nên đặt thành vấn đề.

vengazin

Xe tải
Đã mua xe đến tầm 2 tỷ thì theo em xăng và gửi xe cũng kg nên đặt thành vấn đề.
Em thấy tiền gửi xe vẫn là vấn đề Cụ ạ :D.Em hay ngồi ko yên 1 chỗ nên nếu đi xe loanh quanh trong nội thành thì cũng có hôm đến 200k tiền gửi xe đấy Cụ ạ :)) :)) mà cả tuần cũng vậy thì ....

Viking Vodka

Xe buýt
Đúng xác định phía trước là LX570 bản mới nhất thì miễn góp ý ... Sợ nhất để mất mục tiêu và ko còn mục tiêu nào nữa=((
@ Thuhuong85 cụ cứ xác định trung bình 15l/100km cung đường hỗn hợp còn tắc đường thì 30l hoặc 60l ạ..!:D
Ăn uống cũng khủng quá cụ nhỉ.

Camry06

Xe buýt
Cảm nhận TXL sau 3 tuần trăng mật (cung đường ngoại ô và city):
- Chất lượng lắp ráp, cách âm tốt (có lẽ do cn Nhật lương cao)
- Cảm giác lái thoải mái, xoay xở trong phố ổn ko như lo sợ lúc đầu, tầm nhìn bao quát rộng (không phải ngước nhìn như trước đây)
- Đông cơ 2.7 thấy phù hợp với các cung đường này, ăn uống cũng hợp lý trong phố 14~15l, tuyến cầu Thanh Trì tốc độ 60-80km để chế độ Eco báo dưới 10l
- Bản TXL 2014 facelift đựoc nâng cấp đã có đủ các yêu cầu cơ bản nhưng còn thiếu các mục Luxury...$-)
Nghe các cụ nói em lại càng yêu và quyết tâm cưới Prado

Civic08

Xe tải
txl bản 2014 thì quá ok. Còn các bản từ 2013 trở về trước thì bỏ qua,vì lái xe như tù khổ sai,chỉ như fortuner
"Té nước theo mưa" vừa thôi cụ ơi,Prado 2014 chỉ là bản Facelift(nâng cấp giữa chu kỳ)của Prado2010 thôi,chỉ có thay đổi ở ngoại thất:đèn pha,lưới tản nhiệt,nội thất thêm DVD,Cam lùi,gương gập...,còn lại tất cả đặc tính thông số kỹ thuật :động cơ,hộp số,khung gầm,hệ thống lái,hệ thống treo,hệ thống phanh và tất cả tính năng địa hình của Prado đều giữ nguyên. Nếu cụ sõi thì bản thân từ Facelift(nâng cấp) nói lên tất cả rồi. Chém như cụ có khi khách hàng sở hữu Prado 2009-2013 họ kiện Toy đấy,2 bản Prado Toy VN nhập về bán giá gần như tương đương nhau cái bán tháng này cái bán tháng sau mà cụ dìm ghê thế. Nếu cụ chưa mó vào xe thì cũng nên chịu khó đọc tí rồi Cm không Ofers họ cười cho đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Ha Cong Anh

Xe điện
txl bản 2014 thì quá ok. Còn các bản từ 2013 trở về trước thì bỏ qua,vì lái xe như tù khổ sai,chỉ như fortuner
Kinh thế hả Cụ, Cụ cho em làm tù khổ sai chung thân luôn đi ạ. Em tha thiết xin Cụ đấy, 2014 thì cơ bản vẫn thế, hơn túi khí chứ gì. Mà Cụ có thể nói rõ hơn giúp em cái cảm giác của thằng tù khổ sai nó thế nào ạ?

vengazin

Xe tải
"Té nước theo mưa" vừa thôi cụ ơi,Prado 2014 chỉ là bản Facelift(nâng cấp giữa chu kỳ)của Prado2010 thôi,chỉ có thay đổi ở ngoại thất:đèn pha,lưới tản nhiệt,nội thất thêm DVD,Cam lùi,gương gập...,còn lại tất cả đặc tính thông số kỹ thuật :động cơ,hộp số,khung gầm,hệ thống lái,hệ thống treo,hệ thống phanh và tất cả tính năng địa hình của Prado đều giữ nguyên. Nếu cụ sõi thì bản thân từ Facelift(nâng cấp) nói lên tất cả rồi. Chém như cụ có khi khách hàng sở hữu Prado 2009-2013 họ kiện Toy đấy,2 bản Prado Toy VN nhập về bán giá gần như tương đương nhau cái bán tháng này cái bán tháng sau mà cụ dìm ghê thế. Nếu cụ chưa mó vào xe thì cũng nên chịu khó đọc tí rồi Cm không Ofers họ cười cho đấy.
Sao Cụ chê người ta chưa mó vào xe kinh thế?? Cụ cũng chạy Prado ạ? hay nếu là xe đắt tiền hoặc cao cấp hơn thì thôi ạ vì đẳng cấp nó khác rồi. Nói như Cụ thì ai đi prado hoặc có ý định chọn đi thì toàn gà vậy sao mà nó chạy nhiều ngoài đường thế ạ mà đến ngay cả salon ai mà phi cái prado vào thì chủ salon múc vội =))
Còn bản 2013 và 2014 khác nhau ngoài các thứ Cụ nêu còn có thêm rất nhiều túi khí và đặc biệt có thêm ECON tiêtd kiẹm nhiên liệu nữa để phù hợp hơn Cụ ạ.. Nói đâu xa trên diễn đàn có Cụ nick mercerdes8x vừa lấy Prado tháng 9/2013 xong thấy bản mới ra tiếc hùi hụi đấy thôi

PS: giá bản cũ 1890(có thể mặc cả), giá bản mới 2071(ko thể mặc cả)và giá ra thuế cũng khác nhau

Chỉnh sửa cuối:

Ducnamnd

Xe buýt
Mấy cái hơn này quan trọng phết đấy cụ, nó nâng giá trị sử dụng cho chiếc xe khá nhiều

Di_bo_cho_lanh

Xe máy
Cụ đúc kết thế là khá chuẩn rồi, nhà cháu chạy con này đủ nhiều (chạy ké :D) để cảm nhận về nó:
- Cụ lăn tăn nhất là nó có ồn hay không: Nếu so với CRV thì PRADO đỡ ồn hơn rất nhiều, khi đi chậm thốc ga có tiếng động cơ vọng vào ù ù nhưng theo nhận định cá nhân là chủ ý của nhà sản xuất, tiếng ù ù của động cơ nghe rất phê chứ không gây khó chịu. Đi vào đường xấu tiếng ồn vọng vào rất ít.
- Máy 2.7 nhưng không hề yếu, không có độ trễ ga, cụ nào nói Prado yếu khi đi đường dốc có lẽ là tưởng tượng ra thế vì nghĩ máy nhỏ xác nặng.
- Ban đầu nếu chuyển lên từ Sedan thì cảm giác có vẻ bồng bềnh nhưng đi một thời gian đảm bảo cụ sẽ không muốn ngồi lại xe gầm thấp :D. Nhìn Prado có vẻ cồng kềnh nhưng khả năng xoay trở của em nó tốt, nhà cháu hay chạy nó trong phố cảm giác còn dễ hơn chạy sedan vì ngồi cao dễ quan sát, xe to thằng khác nó tránh mình, chỉ ngại mỗi xe Bus. Nếu chạy đường trường thì CRV không cửa để so với Prado trên mọi phương diện :D.
- Xăng đường trường: 10-11l/100km, đường phố thì phụ thuộc vào mật độ đèn đỏ và phương tiện.

Với các tiêu chí của cụ thì xúc Prado không phải lăn tăn gì đâu ợ.

Cảm ơn các cụ! Nhờ các cụ tư vấn em có thể đúc kết thế này:
1. Xe mà đã kết là kiểu gì cũng ngon và ngược lại:) Cái này mang yếu tố tâm lý
2. Xăng thì tốn nhưng trước CRV em đã từng chới ESCAPE nên tầm 17l/100km em thấy cũng là bình thường chắc PRADO cũng chỉ ngốn thế này thôi các bác nhỉ.
3. Lái thì kinh nghiệm em cũng kha khá và em cũng ít đi vào trung tâm chắc không ảnh hưởng lắm.
4. Nghe các cụ khen ngồi sướng là em đã chim ưng , còn cảm giác bồng bềnh thì chắc từ từ sẽ thích nghi:)
5. Em thì vẫn có tí tâm lý người nhà quê là xe nhập nguyên con vẫn có cảm giác gì đấy bồ kết hơn.
Giờ thắc mắc lớn nhất của em mong các cụ cho lời khuyên là ngồi con này có ồn không thôi!
Chắc 90% em sẽ múc rồi:) cảm ơn các cụ nhiều

nntrexanh

Xe buýt
prado đời 2013 trở về trước thì chán thật,nhưng đời 2014 này thì đúng là chạy sướng thật rất đáng đồng tiền bát gạo,nội thất đẹp,ghế lái chỉnh điện Toy bây giờ sợ thằng Hàn đuổi kịp nên không còn coi thường khách hàng như trước nữa rồi]

Ducnamnd

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, Prado 2.7 bản 2014 có Smartkey không vậy?

hi_lander_6052

Xe buýt
Nó vằn chìa thế kia thì ko mấy khi có sờ mát cây đâu bác ạ

Civic08

Xe tải
Sao Cụ chê người ta chưa mó vào xe kinh thế?? Cụ cũng chạy Prado ạ? hay nếu là xe đắt tiền hoặc cao cấp hơn thì thôi ạ vì đẳng cấp nó khác rồi. Nói như Cụ thì ai đi prado hoặc có ý định chọn đi thì toàn gà vậy sao mà nó chạy nhiều ngoài đường thế ạ mà đến ngay cả salon ai mà phi cái prado vào thì chủ salon múc vội =))
Còn bản 2013 và 2014 khác nhau ngoài các thứ Cụ nêu còn có thêm rất nhiều túi khí và đặc biệt có thêm ECON tiêtd kiẹm nhiên liệu nữa để phù hợp hơn Cụ ạ.. Nói đâu xa trên diễn đàn có Cụ nick mercerdes8x vừa lấy Prado tháng 9/2013 xong thấy bản mới ra tiếc hùi hụi đấy thôi

PS: giá bản cũ 1890(có thể mặc cả), giá bản mới 2071(ko thể mặc cả)và giá ra thuế cũng khác nhau
Em đã chạy Prado đời cũ lẻ8 và đời12,chạy Fortuner G,V đi chơi,đi công trình nhiều rồi,Prado mới thì em chưa chạy nhưng thấy cụ ấy lại bẩu lái Prado đời trước 2014 là cực hình và chỉ như Fortuner thôi nên em rất nghi ngờ trải nghiệm xe cộ của cụ ấy thôi.

hoangphucanh

Xe hơi
Option có khác nhau nhưng em thấy chạy thì không khác nhau j cả. Đọc cmt rồi mình cứ thấy phân vân hay vì mình không đủ tinh để thấy khác nhau.

nntrexanh

Xe buýt
Kinh thế hả Cụ, Cụ cho em làm tù khổ sai chung thân luôn đi ạ. Em tha thiết xin Cụ đấy, 2014 thì cơ bản vẫn thế, hơn túi khí chứ gì. Mà Cụ có thể nói rõ hơn giúp em cái cảm giác của thằng tù khổ sai nó thế nào ạ?
nói chung cảm giác lái không thật và yếu,không bằng kia caren