Xin ý kiến các cụ về PRADO 2013 !

nhluan

Xe đạp
Cảm ơn các cụ! Nhờ các cụ tư vấn em có thể đúc kết thế này:
1. Xe mà đã kết là kiểu gì cũng ngon và ngược lại:) Cái này mang yếu tố tâm lý
2. Xăng thì tốn nhưng trước CRV em đã từng chới ESCAPE nên tầm 17l/100km em thấy cũng là bình thường chắc PRADO cũng chỉ ngốn thế này thôi các bác nhỉ.
3. Lái thì kinh nghiệm em cũng kha khá và em cũng ít đi vào trung tâm chắc không ảnh hưởng lắm.
4. Nghe các cụ khen ngồi sướng là em đã chim ưng , còn cảm giác bồng bềnh thì chắc từ từ sẽ thích nghi:)
5. Em thì vẫn có tí tâm lý người nhà quê là xe nhập nguyên con vẫn có cảm giác gì đấy bồ kết hơn.
Giờ thắc mắc lớn nhất của em mong các cụ cho lời khuyên là ngồi con này có ồn không thôi!
Chắc 90% em sẽ múc rồi:) cảm ơn các cụ nhiều

Mr.Cayowl

Xe hơi
mấy cụ phán hàng ghế thứ 3 ngồi 3 đc là không phải đâu nhé. hàng thứ 3 chỉ có 2 ghế RỜI NHAU. cụ nào ngồi giữa chắc phải kê cục gạch vào để ngồi. cao khoảng 1m7 vẫn ngồi thoải mái vì hàng ghế 2 có thể dịch lên phía trước tạo không gian để chân cho hàng 3.
xe đi không ồn so với các xe gầm cao lốp lớn, cách âm thuộc dạng tốt đấy cụ ạ.để nhạc không lời mức volume 1/4 cũng quá ổn rồi.
cụ múc ngay đi cho thích chả phải lăn tăn

RAVA

Xe ba gác
Cảm ơn các cụ! Nhờ các cụ tư vấn em có thể đúc kết thế này:
1. Xe mà đã kết là kiểu gì cũng ngon và ngược lại:) Cái này mang yếu tố tâm lý
2. Xăng thì tốn nhưng trước CRV em đã từng chới ESCAPE nên tầm 17l/100km em thấy cũng là bình thường chắc PRADO cũng chỉ ngốn thế này thôi các bác nhỉ.
3. Lái thì kinh nghiệm em cũng kha khá và em cũng ít đi vào trung tâm chắc không ảnh hưởng lắm.
4. Nghe các cụ khen ngồi sướng là em đã chim ưng , còn cảm giác bồng bềnh thì chắc từ từ sẽ thích nghi:)
5. Em thì vẫn có tí tâm lý người nhà quê là xe nhập nguyên con vẫn có cảm giác gì đấy bồ kết hơn.
Giờ thắc mắc lớn nhất của em mong các cụ cho lời khuyên là ngồi con này có ồn không thôi!
Chắc 90% em sẽ múc rồi:) cảm ơn các cụ nhiều
-Bác nói ồn là so với con xe nào, đỡ hơn so với CRV hay Ếch LD là cái chắc!

otohagiang

Xe container
-Bác nói ồn là so với con xe nào, đỡ hơn so với CRV hay Ếch LD là cái chắc!
theo cảm nhận của em thì PRADO là 1 con xe cách âm gần như tốt nhất trong các dòng SUV thương hiệu bình dân tại VN, sau LAND

nhluan

Xe đạp
Chân thành cảm ơn các cụ! Nghe các cụ phán là em yên tâm múc rồi:) Mai em sẽ đi múc cho máu vậy:) Chắc tháng 4 có hàng bon bon rồi

RAVA

Xe ba gác
theo cảm nhận của em thì PRADO là 1 con xe cách âm gần như tốt nhất trong các dòng SUV thương hiệu bình dân tại VN, sau LAND
-Bác bảo nó bình dân chứ em thì chả dám, xong xuôi với 20% thuế cộng với 20 củ tiền biển và 1 cơ số nữa thì cũng ngót nghét 2,5 củ to rồi đấy ợ?:-h

dngduc

Xe điện
Em vẫn nghĩ là Prado là một bộ phận trong dòng Land Cruiser chứ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

leducanh2010

Xe tăng
Cụ nên làm em Higlander 2.7 cho nó lành,Prado 2.7 xe nặng nên chạy có cảm giác không bốc. Trước em cũng suy nghĩ mãi giữa Prado và Highlander cuối cùng thì chọn Highlander

nhluan

Xe đạp
Em thực tế tính cùng điềm đạm, không cần bốc cho lắm:) Ngồi sướng với không ồn là em chim ưng rồi:). Em thích PRADO cũng do cái độ to của nó :)

Kamala

Xe hơi
E thấy chạy prado dù trong hay ngoài thấy phố đều ổn cả.

Hôm vừa rồi E đi từ Ciputra - Đền Chợ củi - Đền Cô Chín, Bỉm Sơn, Thanh Hóa - Đền Trần - Hồ Vị Xuyên, Nam Định - Phủ Giầy - Ciputra, hết tổng cộng là 1700k tiền xăng.

E thấy cũng ổn đó chứ, thấy đo xăng, báo bình quân từ khi đi tới nay (2007) thì xăng bình quân là 11.6l/100km.

otohagiang

Xe container
-Bác bảo nó bình dân chứ em thì chả dám, xong xuôi với 20% thuế cộng với 20 củ tiền biển và 1 cơ số nữa thì cũng ngót nghét 2,5 củ to rồi đấy ợ?:-h
thương hiệu bình dân thôi bác ạ =))
em gọi thế chứ nói chung chung dòng SUV lại phải lôi cả MER, BIM vào thì khó
@dndduc: so PRADO với LAND thì cũng giống PS với PAJ thôi ạ
đấy là cách gọi tên của TOY thôi, PRA thì khác LAND nhiều, khung gầm và kích thước cũng khác
ở Âu thì gọi là LAND CRUISER và LAND CRUISER V8 để phân biệt 2 anh này

gl1600

Xe điện
Em thực tế tính cùng điềm đạm, không cần bốc cho lắm:) Ngồi sướng với không ồn là em chim ưng rồi:). Em thích PRADO cũng do cái độ to của nó :)
Không cần bốc mà ngồi sướng thì em này ổn áp quá cụ ạ. Nhưng ko biết mua ngoài có rẻ hơn giá liên doanh ko. Máy 2.7 thực ra không quá yếu đâu. Có điều cái tên Land Cruiser đi kèm nó khiến người ta phải đòi hỏi cao hơn.

Hôm nọ gặp một chú VXL biển Lào, máy dầu 3.0 thích quá các cụ ợ.

va6888

Xe hơi
Riêng về độ cách âm thì khác hẳn so với crv ngay. Hôm tr em thử đi ở đường bê tông (cẩm phả quảng ninh), phóng nhanh nghe chỉ rột rẹt tí thui. Nhưng đi crv thì ù hết cả đầu (e đang chạy crv nhé). Còn độ bốc nếu tính bác giống tính em, đi điềm đạm thì đường trường mà chạy prado thì cũng nhiều xe phải hít khói, hihi, chả cần bốc quá, đạt đủ tốc độ là ngon rùi

vanhiep.4891

Xì hơi lốp
Cụ nên làm em Higlander 2.7 cho nó lành,Prado 2.7 xe nặng nên chạy có cảm giác không bốc. Trước em cũng suy nghĩ mãi giữa Prado và Highlander cuối cùng thì chọn Highlander
cụ cho em hỏi giá con highlander 2.7 này cộng tất cả các phí,thuế,thì nó khoảng bao nhiêu tiền cụ nhỉ

valdal_5c

Xe tải
Em mới chỉ xem qua thông số chứ chưa được đi thử.
Nhung thông số chán quá nhỉ. Dùng chung máy với Fortuner 2 cầu. 2.7 mà chỉ có 161hp, momen 246Nm, lại còn hộp số tự động 4 cấp nữa.
Chẳng biết hộp số Toyota ưu việt thế nào nhưng chỉ có 4 cấp thì chắc không mượt mà và ăn nhiên liệu phải biết.
Cả đăng ký ra biển hơn 2 tỉ, bằng 2 em Fortuner, nội thất bình thường, nhõn hai túi khí, 5 hành khách phía sau có mỗi dây bảo hiểm thì không đáng với mức tiền.
Chỉ mỗi cái không hiểu sao rất giữ giá ở VN. Tầm hơn 2 tỉ còn rất nhiều lựa chọn khác.

Chỉnh sửa cuối:

proac

Xe đạp
Nghe tây đồn cuối năm nay có bản facelift 2014 các pác ạ, mong ước các nhược điểm em này được nâng cấp thay đổi động cơ, hộp số 5-6 cấp, sunroof, daylight & màn hình .. Tình hình Hà lội vẫn ngập lụt như này vẫn là lựa chọn tốt dòng 7 chỗ, e này xoay xở trong phố hơi vất vả so với RAV or CRV nhưng lại thỏa mãn all in one tại thời điểm này.

CuChuoi12g

Xe điện
Người nhạy cảm mà đi xe thấp thì ngồi đường xa rất khó chịu. Nếu đi Prado mà đủ tải hoặc ngồi tầm 5 người thì êm hơn Camry. Đi đường xa thì Prado hơn hẳn Camry.
sao các bác lại so bì cam với plado, bác cứ so giá tiền đã thấy nó # nhau nhiều rồi,chưa nói tới cái #

caubethep

Xe hơi
Em mới chỉ xem qua thông số chứ chưa được đi thử.
Nhung thông số chán quá nhỉ. Dùng chung máy với Fortuner 2 cầu. 2.7 mà chỉ có 161hp, momen 246Nm, lại còn hộp số tự động 4 cấp nữa.
Chẳng biết hộp số Toyota ưu việt thế nào nhưng chỉ có 4 cấp thì chắc không mượt mà và ăn nhiên liệu phải biết.
Cả đăng ký ra biển hơn 2 tỉ, bằng 2 em Fortuner, nội thất bình thường, nhõn hai túi khí, 5 hành khách phía sau có mỗi dây bảo hiểm thì không đáng với mức tiền.
Chỉ mỗi cái không hiểu sao rất giữ giá ở VN. Tầm hơn 2 tỉ còn rất nhiều lựa chọn khác.
Dân mình hâm mộ toy giống như dân Mỹ thích coca cola ấy mà:)
Mà cái giống càng được hâm mộ cát sê càng cao, nhưng lạ cái là fan cứ tăng lên ùn ùn:-o