Xin ý kiến các cụ đang ở Munberry Land.

VeryGood

Xe điện
Khu này chờ thang máy lâu lắm, ko nên mua

Cảnh.Mec

Xe máy
E đang ở mul đây cụ, khu này ở thì rất ok, yên tĩnh trong lành, dân trí khá cao, tiện ích chỉ phục vụ cư dân nên ko xô bồ, các cháu nhà e từ bơi, bóng rổ, cầu lông,,,tiếng anh, tiếng nhật, vẽ vời ,,,đều ko phải bước ra ngoài. Mỗi tội e thèm chén nước chè buổi tối đi ra ngoài hơi xa
Hay đấy. bon trẻ rất thích được chơi và giao lưu cùng bạn bè,cụ ở đấy được lâu chưa. cụ có bất cập việc gì ko, e thấy nhiều người chê thang máy cụ ạ

Cảnh.Mec

Xe máy
Theo đánh giá của e thì tiện ích ở khu này là ok. Có điều thiết kế 2 chung cư này thì hành lang khá bé, trần thấp, mật độ thang máy cao.
Cụ có ở gân fkhu này không, hay co hướng sang khu này ở vậy. Quanh đây e chỉ thấy mỗi khu đó là tạm được, còn lại các khu khách chán ghê

Cảnh.Mec

Xe máy
Khu này ngu một cái là bàn giao thô. Cụ nào đã ở chung cư biết cảnh mình đang ở mà 2-3 thằng bên cạnh hoàn thiện nhà thì chán lắm. ỒN, BỤI, BẨN. Khu này cho next thôi. Tham khảo bài học Hồ Gươm Plaza mới đây.
cũng là một ý kiến hay cụ ạ. Nhưng tôi lại thích tự mình hoàn thiện theo ý hơn, vì có bụi hay ồn cũng chỉ có vài tháng, xong ở thích cũng được cụ ạ. cảm ơn ý kiến của cụ.

Cảnh.Mec

Xe máy
Bên Mul em thấy giá bán lại khá mềm , cảnh quan xanh và sạch , có điểm trừ là căn hộ thiết kế không có ban công phòng khách như Park hill nên phòng khách cảm giác bó buộc và không mở nnư Park hill , và căn hộ chỉ có một lô gia phơi quần áo và để máy giặt hơi chật và tù tội .
Lối xe oto đi lịa hơi chật chội ngoằn nghèo .
Công nhận thiết kế bí thật.

hungk46

Xe tải
Hay đấy. bon trẻ rất thích được chơi và giao lưu cùng bạn bè,cụ ở đấy được lâu chưa. cụ có bất cập việc gì ko, e thấy nhiều người chê thang máy cụ ạ
Thang máy tòa A,E đông, nếu cụ muốn thoải mái thì cụ mua tòa BCD, bất cập là nước sinh hoạt mọi người cẩn thận thì mua máy lọc, đường tố hứu giờ cao điểm thì di chuyển chậm. Nói túm lại cái được theo e thì khá nhiều, cái chưa dc thì 3 cái vừa rồi. Ở đấy phù hợp nhất là với người già, trẻ em thì quá ngon, người lớn như các cụ mợ thì đi làm về nghỉ ngơi ok

hungk46

Xe tải
À nếu cụ mua Season thì sẽ có căn vừa, giá mềm, thang máy ngon.vấn đề nước nghe đâu sẽ có lọc tổng tại nguồn. Dưng mà cảnh quan ko xanh và thoáng bằng vì Mul có cái hồ tằm, tuy nhiên nó hơn Mul cái bể bơi 4 mùa. E thấy các cụ ở Mul đa phần có đk nên nhiều cụ mua cả Season để ở và cho thuê

lamphong88

Xe tải
Khu này ngu một cái là bàn giao thô. Cụ nào đã ở chung cư biết cảnh mình đang ở mà 2-3 thằng bên cạnh hoàn thiện nhà thì chán lắm. ỒN, BỤI, BẨN. Khu này cho next thôi. Tham khảo bài học Hồ Gươm Plaza mới đây.
cụ nói quá chuẩn. trước em đi xem cái này rồi, giá cũng ko rẻ đâu, với giá đó em đã mua ở 349 vũ tông phan rồi. em mua đợt 2 giá của nó có 28 tr mà bàn giao full nội thất đó. cụ mà mua em thì qua xem dự án đi. đep lắm nhất là về đêm.

lamphong88

Xe tải
chào các cụ, Nhờ các cụ đang ở Munberry Land tư vấn giúp e là có nên mua căn hộ ở Season Avenue hay không?
Các cụ ở đấy rồi, thấy thuận tiện hay bất tiện gì không, cho e ý kiến với.
Cảm on các cụ.
cụ mà quan tâm 349 vũ tông phan ở Thanh Xuân thì alo cho em này Oanh 091một159hai3chính em này tư vẫn thật lắm. mà nhiệt tình nữa

phanthanhdat

Xe hơi
Cụ có ở gân fkhu này không, hay co hướng sang khu này ở vậy. Quanh đây e chỉ thấy mỗi khu đó là tạm được, còn lại các khu khách chán ghê
Em cách đây 1 năm có phân phối cả Season Avenue lẫn Mulberry, và đó là ý kiến cá nhân của em. CDT áp dụng thiết kế Singapore đẹp nhưng áp dụng cho Việt Nam thì hơi bất hợp lý.
VD: Ở sing căn 2PN ngta chỉ ở 2-3 người, còn ở VN thì phải ở 4-5 người dẫn đến quá tải thang máy, tiện ích.
Quanh khu đó cụ có thể nghía sang Ecolife mặt Tố Hữu giá tương đương e thấy cũng ổn

VeryGood

Xe điện
cảm ơn cụ, nhưng ngoài thang máy ra thì còn gì ko được nữa cụ nhỉ
Nhiều vđ các cụ khác cũng nói rồi.
Thang máy là vấn đề cực lớn mà không thể khắc phục được, dần dần nó biết khu cao cấp trở nên bình dân vì người có tiền chả tội gì ở đấy.

boyboy1990

Xe điện
cũng là một ý kiến hay cụ ạ. Nhưng tôi lại thích tự mình hoàn thiện theo ý hơn, vì có bụi hay ồn cũng chỉ có vài tháng, xong ở thích cũng được cụ ạ. cảm ơn ý kiến của cụ.
Vài tháng trong trường hợp CĐT bán được hết toàn bộ hàng và có chế tài ép được toàn bộ khách hàng phải vào hoàn thiện ngay khi nhận nhà, còn nếu không thì thời gian hoàn thiện phải tính theo năm cụ ạ, nhà bên phải sửa mất mấy tháng, bên trái mấy tháng, trên mấy tháng, dưới mấy tháng nữa... điên cái đầu luôn.

So sánh với Mul:
- Season có tổng diện tích khu đất 13,651m2 - xây 4 toà với 1300 căn hộ, 17 thang máy.
- Mul có tổng diện tích khu đất 24,466 m2 - xây 5 toà với 1478 căn hộ, 15 thang máy.

Diện tích khu đất của Mul gần gấp đôi Season, trong khi số căn hộ 2 dự án gần tương đương -> cụ tự hiểu độ nén dân cư bên Season nó như thế nào.

Cảnh.Mec

Xe máy
Em cách đây 1 năm có phân phối cả Season Avenue lẫn Mulberry, và đó là ý kiến cá nhân của em. CDT áp dụng thiết kế Singapore đẹp nhưng áp dụng cho Việt Nam thì hơi bất hợp lý.
VD: Ở sing căn 2PN ngta chỉ ở 2-3 người, còn ở VN thì phải ở 4-5 người dẫn đến quá tải thang máy, tiện ích.
Quanh khu đó cụ có thể nghía sang Ecolife mặt Tố Hữu giá tương đương e thấy cũng ổn
cam on cụ nhé. ecolife e thấy hết căn 2 pn rồi. cũng khó nhỉ.

Cảnh.Mec

Xe máy
Gần đó ngay mặt đường Tố Hữu chuẩn bị ra mắt siêu phẩm ROman Plaza, là dự án duy nhất khu vực có 1 quần thể gồm Biệt thự, liền kề và căn hộ hạng sang thiết kết theo phong cách cổ điển đẹp ngang hàng so với các dự án của Tân Hoàng Minh . CCCM đang có dự định mua tại MUL hoặc Seasons có thể tham khảo thêm nhé. Dự án chuẩn bị ra hàng đợt 1 giá cực tốt. để biết thêm chi tiết CCCM mật thư cho e đi ạ.

cảm ơn nhé, cụ gửi vào mail: dinhcanhvkp@gmail.com để e nghiên cứu xem có hợp lý ko nhé.

Cảnh.Mec

Xe máy
Nhiều vđ các cụ khác cũng nói rồi.
Thang máy là vấn đề cực lớn mà không thể khắc phục được, dần dần nó biết khu cao cấp trở nên bình dân vì người có tiền chả tội gì ở đấy.
Không khắc phục được thang máy thì cũng khó. e nghe nhân viên BH cũng tư vấn bên season khắc phục được điểm hạn chế của mun cụ ah,
Cụ cũng đang ở chung cư ah, e chưa ở bao giờ, có ít tiền, mua chung cư thôi, chứ ko đủ mua nhà đất.

phanthanhdat

Xe hơi