Xin vượt xe (mới mà không mới)

vuductai

Xe tải
Xe tải đi chậm thì nên đi về làn trong cụ ạ. Vì nhiều đường phân làn theo tốc độ làn ngoài tối đa 80 còn làn trong có 60 thôi. Nếu vượt làn trong dễ dính lỗi tốc độ lắm.
Tớ nhất trí với lời khuyên này.

guoc

Xe tải
Đèn hay còi một phần là để xe trước biết ý định của Các Cụ mà

thesameminh

Xe hơi
Cháu chưa thấy ai bật đèn gầm xin vượt bao giờ

1.6gli

Xe container
Trong luật GTDB khi xin vượt xe trước phải sử dụng đèn hoặc còi,em thiết nghĩ đèn ở đây mình sử dụng là đèn Pass(nháy pha) chứ đâu phải là xinhan.Theo em :
1- Khi xin vượt xe trước mà có chuyển làn thì phải sử dụng xinhan xin chuyển làn+nháy pha xin vượt+Còi(nếu cần thiết).
2 -Xin vượt không phải chuyển làn chỉ cần nháy pha + còi(nếu cần thiết) mà thôi.
Nhiều bác theo thói quen (1) xin vượt là bật xi nhan,pha bác cũng chẳng nháy,nhiều khi chắc thấy sốt ruột quá còi lên em mới biết bác ý ở đằng sau từ bao giờ rồi.
Theo ngu ý của em chiếu theo Luật GTDB em bật đèn gầm xin vượt các bác có cho em vượt không.
Mời các bác vào chém cho vui.!!!!!!
Cụ làm như dòng đậm kia thì làm sao em biết cụ vượt phải hay trái mà né ạ??:))

haidongtay

Xe điện
Cụ làm như dòng đậm kia thì làm sao em biết cụ vượt phải hay trái mà né ạ??:))
Em nói vậy vì nhiều cụ bảo theo luật thì sử dụng đèn để xin vượt nhưng không nói cụ thể là đèn nào nên các cụ bảo là dùng xinhan xin vượt cũng được vậy bật đèn gầm xin vượt đâu có sai vì luật có qui định bật đèn nào xin vượt đâu.Vượt thì chỉ có vượt trái tuyệt đối không được vượt phải trừ trường hợp khẩn cấp,khi vượt phải thì gọi là chuyển làn và phải có tín hiệu chuyển làn.

Vietxdct

Xe buýt
nói chung là làm gì báo hiệu để gây sự chú ý cho xe trước là được mà bác, nháy pha, xinnhan, còi là chuẩn rồi, giống như đi thẳng qua ngã 4 toàn thấy bật đèn cảnh báo nguy hiểm trong khi ko có luật nào quy định, làm nhiều thành quen đến mấy ô thầy dạy lái cũng dạy học sinh làm vậy khi qua ngã 4

magicwalker

Xe tải
Em nói vậy vì nhiều cụ bảo theo luật thì sử dụng đèn để xin vượt nhưng không nói cụ thể là đèn nào nên các cụ bảo là dùng xinhan xin vượt cũng được vậy bật đèn gầm xin vượt đâu có sai vì luật có qui định bật đèn nào xin vượt đâu.Vượt thì chỉ có vượt trái tuyệt đối không được vượt phải trừ trường hợp khẩn cấp,khi vượt phải thì gọi là chuyển làn và phải có tín hiệu chuyển làn.
Ý này hay đây, rất mong lũ gà vịt chó mèo qua đường lưu ý nhường đường :))

haidongtay

Xe điện
nói chung là làm gì báo hiệu để gây sự chú ý cho xe trước là được mà bác, nháy pha, xinnhan, còi là chuẩn rồi, giống như đi thẳng qua ngã 4 toàn thấy bật đèn cảnh báo nguy hiểm trong khi ko có luật nào quy định, làm nhiều thành quen đến mấy ô thầy dạy lái cũng dạy học sinh làm vậy khi qua ngã 4
Qua ngã tư thì không nên đi dạng háng cụ ơi.

Minsk Volcano

Xe đạp
vượt thì đá long nheo và xi nhan là đúng bài mà
e thì thấy, nếu ko kiêng xx thì dễ hơn nhiều
nghĩ lại e lại thấy buồn bác tải 5t ở đg 5. E đi 2b nhìn gương biết là có xe, e né sát vạch, ko dám vào làn trong cùng vì vừa dính phát bẫy, mất 1 mũ bảo hiểm. Thês mà bác ấy len còn tạt đầu, tý cọ xe e, e nhìn gương của bác ấy thấy bác ấy liếc xem thái độ e. Đg thì vắng chứ đông đâu

Becgie

Xe điện
Theo em muốn vượt mà xe trước không cho thì các cụ cố vươn lên ngang xe kia rồi hạ kính xuống bảo: Xin cụ cho em vượt cái nhé. Lúc ấy chắc cụ ấy sẽ cho liền mà =))

czechonline

Xe điện
Em cứ còi to là cho vượt , mình chẳng đi đâu mà vội các cụ ạ .

cogane

Xe buýt
LÀn trong như đường 5 nó vướng xe máy, xe đạp...Mà chở nặng thế phanh sao được hả cụ. E đi làn ngoài chạy chậm cụ đi làn trong vèo phát qua cũng chả liên quan gì đến tốc độ đâu. Lái xe cứ gấu gấu lên tí, đừng cẩn thận quá rồi chậm mình, phiền toái người khác cụ ạ :D
em thấy không đúng. nếu có ý định vượt thì vượt trái cho đúng luật. Còn trừ khi cụ vội thì cụ vượt phải thôi cho nhanh.

cogane

Xe buýt

haidongtay

Xe điện
vượt thì đá long nheo và xi nhan là đúng bài mà
e thì thấy, nếu ko kiêng xx thì dễ hơn nhiều
nghĩ lại e lại thấy buồn bác tải 5t ở đg 5. E đi 2b nhìn gương biết là có xe, e né sát vạch, ko dám vào làn trong cùng vì vừa dính phát bẫy, mất 1 mũ bảo hiểm. Thês mà bác ấy len còn tạt đầu, tý cọ xe e, e nhìn gương của bác ấy thấy bác ấy liếc xem thái độ e. Đg thì vắng chứ đông đâu
Bài giề??Chả qua là do thói quen bật xinhan với mục đích chuyển làn hoặc mượn làn để vượt xe trước thôi,chả lẽ xinhan của xe ô tô sáng đến nỗi có thể báo hiệu cho xe trước là mình xin vượt để họ chuyển vào làn trong??cái này không tin đâu nhé:-?

xebongac

Xe buýt
luật không rõ ràng, yêu cầu phải dùng đèn xin vượt nhưng không loại loại đèn nào( vớ vẩn quá vì trên xe có quá nhiều loại đèn). Chung quy lại cãi được thì sống không cãi được thì tèo.

Phung Thuy

Xe buýt
Đi xe thi thoảng cụ phải liếc gương chiếu hậu chứ.
Trời nắng 40 độ có nháy pha cũng chịu.

Trong luật GTDB khi xin vượt xe trước phải sử dụng đèn hoặc còi,em thiết nghĩ đèn ở đây mình sử dụng là đèn Pass(nháy pha) chứ đâu phải là xinhan.Theo em :
1- Khi xin vượt xe trước mà có chuyển làn thì phải sử dụng xinhan xin chuyển làn+nháy pha xin vượt+Còi(nếu cần thiết).
2 -Xin vượt không phải chuyển làn chỉ cần nháy pha + còi(nếu cần thiết) mà thôi.
Nhiều bác theo thói quen (1) xin vượt là bật xi nhan,pha bác cũng chẳng nháy,nhiều khi chắc thấy sốt ruột quá còi lên em mới biết bác ý ở đằng sau từ bao giờ rồi.
Theo ngu ý của em chiếu theo Luật GTDB em bật đèn gầm xin vượt các bác có cho em vượt không.
Mời các bác vào chém cho vui.!!!!!!