[Funland] Xin vài kinh nghiệm khi đến ra mắt nhà bạn gái.

Trần Đoành.

Xe container
Ẻm ra mắt nhà gái cách đây 53 năm, cụ ạ
Cô gái ấy (sau là vợ em) lúc đó 27 tuổi, còn em 24, cũng qua mai mối, nghĩa là cũng được cân đông đo đếm...
Em đến nhà cô ấy cũng chẳng có quà gì cả. Nhưng tấm lòng của em đã khiến gia đình nhà vợ nể phục đến hôm nay
Quan trọng nhất là cô gái, đối tượng mình tìm hiểu. Gia đình cũng quan trọng nhưng không mạnh bằng cô gái. Khi cô ấy đã yêu thì "chẳng kẻ thù nào ngăn được"
Đó là kinh nghiệm của em
Chẳng có thứ gì so đc với tình chân thành bác nhỉ

MuathuHN252

Xe cút kít
Em biết cụ bà mất hơn năm rồi.
Cụ muốn ra mắt lần nữa chứ.
Ông bác của vợ em ( ngang tuổi cụ) vợ mất mấy năm trước. Tết vừa rồi được sự động viên của mọi người đã ra mắt thêm lần nữa.
Cũng làm dăm mâm con cháu nhà thôi. Đang hp lắm ạ.
Cụ nhớ nhắc khéo ông Bác cẩn thận tòi ra đứa nữa, nuôi mệt lắm đấy

MuathuHN252

Xe cút kít
Bác gái mới cũng 60 rồi.
Quá khích dễ rụng đợt xuất lắm ạ:))
Em đùa thôi, tầm tuổi U60 U70 cc mà đi bước nữa cũng khó nghĩ quá, có ng tắt hẳn thì tìm bạn già sẽ thích hợp, chứ có cụ lại vẫn thích gái trẻ cơ.

namphong12

Xe lăn
Quá khích dễ rụng đợt xuất lắm ạ:))
Em đùa thôi, tầm tuổi U60 U70 cc mà đi bước nữa cũng khó nghĩ quá, có ng tắt hẳn thì tìm bạn già sẽ thích hợp, chứ có cụ lại vẫn thích gái trẻ cơ.
Ông bác vợ em thì chuẩn mực đạo đức lắm. Sỹ quan quân đội về hưu mà. Mọi người động viên mãi mới đồng ý đấy.
Giờ 2 ông bà đi đâu làm gì có nhau vui vẻ lắm. Trông ông lại khỏe ra.
Còn món kia chả ai dám hỏi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Ông bác vợ em thì chuẩn mực đạo đức lắm. Sỹ quan quân đội về hưu mà. Mọi người động viên mãi mới đồng ý đấy.
Bố ck e đây 69 rồi, mẹ e mất cũng cbi dc 5 năm, giờ ông ở nhà có 1mình, thâm tâm bọn e ủng hộ ông, nếu ông thích thì đi bước nữa con cái ủng hộ. Mấy lần trong xóm có 1cô 4x, cô này ko có ck, có 1đứa con, mấy anh em cứ trêu ông và cô ấy, nhưng ông ko chịu. Tự dưng đợt này, bọn e hóng dc là vụ này khéo thật, thế là anh trai ck em gọi điện về tỏ ý phản đối, kiểu bảo ông đi bước nữa cũng dc, nhưng mà lấy ng ngoài 40 thì trẻ quá này kia, ông thì cứ một mực chối. Nhưng bọn e cũng nghe nhiều ng bảo 2ng có đi lại. Tự dưng em thấy cũng khó nghĩ thật,

namphong12

Xe lăn
Bố ck e đây 69 rồi, mẹ e mất cũng cbi dc 5 năm, giờ ông ở nhà có 1mình, thâm tâm bọn e ủng hộ ông, nếu ông thích thì đi bước nữa con cái ủng hộ. Mấy lần trong xóm có 1cô 4x, cô này ko có ck, có 1đứa con, mấy anh em cứ trêu ông và cô ấy, nhưng ông ko chịu. Tự dưng đợt này, bọn e hóng dc là vụ này khéo thật, thế là anh trai ck em gọi điện về tỏ ý phản đối, kiểu bảo ông đi bước nữa cũng dc, nhưng mà lấy ng ngoài 40 thì trẻ quá này kia, ông thì cứ một mực chối. Nhưng bọn e cũng nghe nhiều ng bảo 2ng có đi lại. Tự dưng em thấy cũng khó nghĩ thật,
4x thì hơi trẻ thật. Kể 5x thì ổn hơn. Nhưng các cụ mà thích rồi thì động viên cụ bước tiếp thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
Tuổi đấy thì có khi thế thật .
Chả khó khăn gì đâu nhưng cụ già rồi mà phải chắm bẵm thì khổ ra ấy chứ. Trẻ nuôi con còn vất vả nữa là già.
Vâng đúng rồi cụ ah, bảo lấy thêm ng về 2ông bà chăm nhau, vui vẻ tuổi già, mà sơ hở tòi ra đứa trẻ con thì mệt hơn, ở vậy mình còn khỏe hơn ý chứ.

hxduong

Xe lăn
Dành cả thanh xuân đi xin tư vấn/kinh nghiệm :D

Muon_biet

Xe cút kít
Em hỏi nghiêm túc. Cụ thể tình huống như sau, trong công việc làm ăn, cha mẹ bên gái và cha mẹ bên mình có giao du qua lại với nhau. Một bên thì có con gái ế chồng 1 bên thì có đực rựa ế vợ, thế là ông bà 2 bên tính là giới thiệu để 2 đứa tìm hiểu nhau xem sao.
Cụ thể cha mẹ 2 bên tạo 1 tình huống để đằng trai bên này tới nhà đằng gái chơi, gọi là pha ấm nước trà, chém gió tí.
Vậy trong tình huống này phía mình là thằng con trai cần và nên tránh gì để ghi điểm trước nhà bên kia nhỉ, đại loại là tác phong, ăn nói, nên nói gì và không nên nói gì chẳng hạn,... vân vân và mây mây.
Nhờ các cụ trải sự đời hơn tư vấn cho em với.
Ông bố vợ tương lai chuẩn bị pha trà thì dành lấy ấm để pha, và bảo: Chú pha trà không hợp gu bố/mẹ cháu đâu..k.k.k

Muon_biet

Xe cút kít
Vâng đúng rồi cụ ah, bảo lấy thêm ng về 2ông bà chăm nhau, vui vẻ tuổi già, mà sơ hở tòi ra đứa trẻ con thì mệt hơn, ở vậy mình còn khỏe hơn ý chứ.
Mợ cứ nghĩ mọi người mắn...như mợ vậy...hjhjhjhj @

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ cứ nghĩ mọi người mắn...như mợ vậy...hjhjhjhj @
Thật ra nếu PN chưa mãn kinh thì hoàn toàn có thể mang thai mà cụ. Chị gái ck e, sn 81 vừa sinh bé thứ 3dc hơn 2tháng ạ. Tất nhiên càng già thì máy móc kém nhạy đi, chị cũng thả 3-4 năm nay mà ko dính, nghĩ tịt rồi nên 2vk ck cũng ko kế hoạch gì nữa luôn. Vậy là đùng phát có bầu đấy.
Bạn đại học cùng lớp em, nó có em gái cách nó gần 20t, mẹ nó 48t thì dính bầu đấy ạ. Nên ko gì là ko thể

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Em biết cụ bà mất hơn năm rồi.
Cụ muốn ra mắt lần nữa chứ.
Ông bác của vợ em ( ngang tuổi cụ) vợ mất mấy năm trước. Tết vừa rồi được sự động viên của mọi người đã ra mắt thêm lần nữa.
Cũng làm dăm mâm con cháu nhà thôi. Đang hp lắm ạ.
Nói thật với cụ là em được mấy cô quanh 50 tuổi hỏi rồi: "Anh lấy em làm vợ hay làm tình nhân"
Em cười ngất cụ ạ, trả lời "Anh chỉ có một người vợ trong hình trên bàn thờ thôi" Vào tuổi này lấy vợ để làm gì, thêm rắc rối vào người: tài sản, ỉ eo....
Nếu em không có tiền dắt lưng thì chẳng cô nào hỏi đâu. Họ nhắm túi tiền em cụ ạ, chứ không phải họ thương xót, yêu gì "Zoombie tương lại" đâu
Thích thì cứ bóc bánh trả tiền cho nhẹ đầu cụ ạ
Ngạn ngữ Việt Nam có câu "Đừng chỉ vì cái má lúm đồng tiền, mà phải cưới nguyên cả một cô vợ"

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Nói thật với cụ là em được mấy cô quanh 50 tuổi hỏi rồi: "Anh lấy em làm vợ hay làm tình nhân"
Em cười ngất cụ ạ, trả lời "Anh chỉ có một người vợ trong hình trên bàn thờ thôi" Vào tuổi này lấy vợ để làm gì, thêm rắc rối vào người: tài sản, ỉ eo....
Nếu em không có tiền dắt lưng thì chẳng cô nào hỏi đâu. Họ nhắm túi tiền em cụ ạ, chứ không phải họ thương xót, yêu gì "Zoombie tương lại" đâu
Ngạn ngữ Việt Nam có câu "Đừng chỉ vì cái má lúm đồng tiền, mà phải cưới nguyên cả một cô vợ"
Cụ quách tỉnh ạ. Em(cháu) chúc cụ luôn vui khỏe, rảnh thì vào otf với chúng em(cháu) ạ

Yeuaibaygio

Xe container
Bố chị đồng nghiệp em 75 tuổi cũng có bà mới sau mấy năm vợ trước mất. Con cái ủng hộ nhiệt liệt. Mà bác gái mới cũng 6x rồi.

vihali

Xe container
Lưu ý quan trọng này: Tuyệt đối không tự nói chuyện chính trị hay nêu quan điểm chính trị. Nếu nói đến chủ đề này thì cứ để các cụ nói trước. Nếu thấy quan điểm hợp thì tốt còn không phù hợp thì ừ à cho có lệ thôi chứ không đi sâu vào câu chuyện.
Nhạc phụ của mình quan điểm chính trị hơi tiêu cực nên bị mình giã cho liên tục giờ thấy con rể về không bao giờ nhắc đến chủ đề chính trị nữa. Cũng may hôm ra mắt không nói chủ đề chính trị chứ không là mình vẫn ế. :))
Rất tâm đắc với comment này. Em ra mắt cũng may mà không động đến chuyện chính trị cho đến cách đây 2 tuần, tức 18 năm sau, lần đầu tiên 2 bố con nói về chính trị. Khi đến điểm bất đồng, cụ bắt đầu ngạc nhiên, rồi cao giọng và nói một cách bực bội, như thể tôi tưởng anh thế này, hoá ra lại nghĩ thế kia nhưng cụ khựng lại vài giây không nói hết. Cũng may mà bữa ăn vừa lúc tan. Nó mà xảy ra 18 năm trước thì với tính cụ thì em chắc ra rìa.

namphong12

Xe lăn
Tình tiết "bóc bánh" hay phết.
Chúc mừng sức khỏe của cụ. Vẫn còn sung lắm. Tuổi tác chỉ là con số thôi.

namphong12

Xe lăn
Rất tâm đắc với comment này. Em ra mắt cũng may mà không động đến chuyện chính trị cho đến cách đây 2 tuần, tức 18 năm sau, lần đầu tiên 2 bố con nói về chính trị. Khi đến điểm bất đồng, cụ bắt đầu ngạc nhiên, rồi cao giọng và nói một cách bực bội, như thể tôi tưởng anh thế này, hoá ra lại nghĩ thế kia nhưng cụ khựng lại vài giây không nói hết. Cũng may mà bữa ăn vừa lúc tan. Nó mà xảy ra 18 năm trước thì với tính cụ thì em chắc ra rìa.
Thấy bảo hôm qua ông cụ sang tên mảnh đất cho thằng rể khác rồi. =)) =)) =))