[Funland] Xin tư vấn xây nhà cho thuê

vitdhtl

Xe buýt
Các cụ cho em cao kiến có nên mua nhà đã xây cho công nhân thuê ở gần khu công nghiệp không ạ? em nghĩ mua loại này mình không phải bỏ tiền xây nhưng em sợ gần các khu công nghiệp đều là đất nông thôn nên còn rất nhiều đất sợ dân lại xây nhà cho thuê ồ ạt thì liệu mình còn khai thác được không?

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xây tầm này là chuẩn rồi. Chờ hết dịch xong nhà full phòng là hợp lí
Cụ quan tâm em cho cụ số của 1 bác chuyên xây sửa và cho thuê chuyên nghiêp. Cụ gọi anh ấy tư vấn cho cụ

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Chuyện là hôm qua U em nhắn họp gia đình. U muốn xây nhà cho thuê, em hơi bất ngờ. Vốn dĩ khi Bố e còn thì cũng có ý định rồi nhưng bẵng đi bao năm, giờ U lại muốn làm. Rằng thì hàng xóm xung quanh có mấy nhà làm, nhà bạn U cũng có mấy nhà làm. Toàn xây kiểu chung cư mini rồi bán hoặc cho thuê. U muốn cho thuê thôi chứ không bán. Vốn thì U để dành có một ít, còn lại thì vay ngân hàng.
Em thì nghĩ xây văn phòng cho thuê thì hơn. Vp chủ yếu là công ty thuê, trả tiền 6 tháng 1 lần, sạch sẽ. Sáng làm tối nghỉ, nên buổi tối sẽ yên tĩnh. Còn xây cc mini thì cho người ở cực bất tiện, đi sớm về muộn giờ giấc ko ổn định. Thỉnh thoảng cãi nhau ầm ĩ ồn ào, xô bồ
Cụ Mợ nào đã từng làm món này tư vấn giúp em. Hiện nhà em có tầm 190m2. Muốn xây 5-6 tầng, 1 tầng hầm. Tầng 2 để ở còn lại thì cho thuê hết. Vốn hiện tại thì U em có hơn 3 tỷ. Xung quanh nhà e thì người ta xây ccmn nhiều, toàn 25-35m2 cho thuê 3,5-5tr một tháng. Giờ nhà em muốn xây với diện tích như vậy thì cần bao tiền, xây cc mini và xây làm vp cho thuê khác nhau ntn, thủ tục xin giấy phép xây dựng như thế nào?
Em chuẩn bị sẵn rượu hầu CM ạ.
.
Ơ cuối cùng cụ chủ thớt quyết sao rồi?
cho em hóng với