[Funland] Xin tư vấn tranh chấp nhà cửa với bố mẹ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bài học duy nhất rút ra trong câu chuyện này chính là, đàn bà, có của thì phải giữ lấy mà phòng thân, đừng dại mà đưa cho bố con thằng nào hết, kể cả nhà chồng.
Cái thớt này chính là minh chứng tốt nhất của câu khác máu tanh lòng mà mấy bà vợ vẫn hay rỉ tai nhau đấy.
Chuẩn ah!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
=)) người vô tư như bà lại dễ sống đấy mợ. Mợ cũng dễ tính, dễ sống luôn, vì mợ có vui vẻ bà mới sống được, chứ cứ xa cách lạnh lùng chưa chắc bà chịu nổi :)

Em thấy người già hay nói xong không giữ lời lắm, cái gì của mình cũng nghĩ là to, nên nói gì mình nghe biết thế thôi, em chả bao giờ tin :) Thận trọng với lòng tin thế là bảo vệ chính mình.
=)) bà sống vô tư lắm, ăn khỏe ngủ khỏe, đánh bóng khỏe :) Ah, chửi cũng khỏe luôn!
Mỗi em khổ sở thôi và bà cũng chả quan tâm, chả biết sự khổ sở của em!
Bọn em bỏ tiền xây nhà 100% mà tới lúc mâu thuẫn cũng phải xách con cái ra đi tay ko, nghĩ gì tới kiện cáo ai, ngu thì chịu rồi!
Cụ chủ top chắc là con trai độc nhất, nghĩ mình góp tiền xây nhà, ông bà hứa thế mà giờ ko cho, nên bực. Ông bà chưa cho cũng có thể có lý gì đó.
Em thấy các cụ khuyên buông bỏ, ra đi ở riêng là tốt nhất - em ủng hộ phương án này.
Với em, thì cái gì của mình sẽ là của mình!
Khi em tay trắng ra đi, bạn bé em cũng tiếc sợ bà tức và cho con nuôi của bà, vì 2003 xây cái nhà hoành tráng đó mất khoảng 300tr, đủ tiền mua đất đẹp trong phố :) nhưng em bảo em ko tiếc vì tự do là quan trọng hơn cả, mà cái gì của em sẽ là của em, em ko cần cưỡng cầu.
Đúng thật, giờ sổ đỏ auto có tên em và con em, bà cũng chỉ có 1/3 thôi.

kodani

Xe tăng
Xách ba lô và đi thôi .vụ này chưa có lịch sử nào ghi chép lại

ruby_eagle

Xe điện
Đọc đến dòng 3 thì em dừng.
Thật sự không biết khuyên cụ thớt thế nào, vì chung tiền xây nhà trên mảnh đất không phải tên mình, là việc chưa bao giờ xuất hiện trong suy nghĩ của em.
Ko có giấy tờ gì chứng minh thì thua!!

ncs67

Xe tăng
E không biết cụ thể mâu thuẫn giữa vc cụ với bố mẹ hay với chị nhưng e đoán nguyên nhân là vợ cụ.Là đàn ông con trai mình nên đứng giữa cụ ạ mới công bằng.Chắc cụ ra đi cũng chả tiếc tiền đâu nhưng còn vợ thì khác . Thuyết phục vợ bỏ qua đi cho thanh thản..E đây 30 năm trước bắt đầu đi làm suốt 3 năm đầu tiết kiệm được đồng nào về cho bà già hết,bà muốn cho ai,làm gì tùy bà vì nghĩ trả ơn nuôi dạy mình.Sau đó thì mình cũng phải tự lo cho cuộc sống của mình,lo nhà,xe,lấy vợ.Bây giờ ,bà già yếu mình đưa về chăm sóc.Không tỵ nạnh với các anh chị em trong nhà vì lọt sàng xuống nia mất đâu mà thiệt và vợ cũng vui vẻ.