Xin tư vấn SH2009, em đang muốn mua ạ!

beobeo89

Xe hơi
tức la ko cân phải tháo ra để cho chảy dầu đây cụ ,được cái sach sẽ va ko dính bẫn , ma thương thi thay dầu xong da phần la rưa xe luon nhưng làm kiểu này k cần rửa nữa .free thay miễn phí luôn bác bán dâu nhơt thay luôn cho .ok dùng một cái vòi hút ra thôi va nghiêng xe hút cạn dầu cũ thi thôi , rôi cho dầu vao xúc mở máy lên khoang 5 dên 10' cụ cho mobile vàng óng vào , trong veo vao ...la di thui . e vừa sữa lại rùi 200k la dầu viết thế cụ hiểu nhầm thành dầu xúc 200k thi chết . dầu xuc la 50k, 95 thi đắt cụ ơi 7~800ml gì đấy .

Chỉnh sửa cuối:

repsol

Xe container
tức la ko cân phải tháo ra để cho chảy dầu đây cụ ,free thay miễn phí luôn bác bán dâu nhơt thay luôn cho .ok dùng một cái vòi hút ra thôi va nghiêng xe hút cạn dầu cũ thi thôi , rôi cho dầu vao xúc mở máy lên khoang 5 dên 10' cụ cho mobile vàng óng vào , trong veo vao ...la di thui . e vừa sữa lại rùi 200k la dầu viết thế cụ hiểu nhầm thành dầu xúc 200k thi chết . dầu xuc la 50k, 95 thi đắt cụ ơi 7~800ml gì đấy .
E nhầm.dầu súc của Mr.Oil cũng 50k của shell.Của bác ý hãng nào ạ?
Có đông khách ko hả cụ?để hôm nào xe e 500km thì e vác ra.Mà cái hút chân ko đấy là dùng máy ạ?có hơn cách làm thông thường xả xuống dưới gì ko nhỉ:^)

beobeo89

Xe hơi
vâng cung shell đấy nhưng thực ra cũng ko cần thiết đâu , vi xe mới chẳng co gì để ma xúc đâu vi da phân xe đi rùi lâu mới cần xúc thôi . lúc hút ra chả có ti mạt nào cả , tai xe mới cụ a . cụ cứ thay dầu gold cho chuẩn k cần xúc đâu . theo e la sạch hơn va gọn hơn . đỡ phải văn ốc nọ ốc kia của xe. giống kiểu cụ dùng ông để hút sữa đấy:P

repsol

Xe container
vâng cung shell đấy nhưng thực ra cũng ko cần thiết đâu , vi xe mới chẳng co gì để ma xúc đâu vi da phân xe đi rùi lâu mới cần xúc thôi . lúc hút ra chả có ti mạt nào cả , tai xe mới cụ a . cụ cứ thay dầu gold cho chuẩn k cần xúc đâu . theo e la sạch hơn va gọn hơn . đỡ phải văn ốc nọ ốc kia của xe. giống kiểu cụ dùng ông để hút sữa đấy:P
Ở chỗ bác ý có loại mobil1 racing ko nhở?e thay cho xe của mama e đi đc 3vạn rồi.thấy ông Mr.Oil tư vấn xe trên 1 vạn nên đi loại đấy:)
có phải chờ lâu ko cụ?

beobeo89

Xe hơi
ở đây la cây xăng petrolimex hay j đây , e cũng ko để ý lắm .Co' mobile racing đây nhưng dùng cai này hơn chứ 0 40W , con racing la 10 ~40W dd của bác y 0977715491 .bác cứ alo nhé ông này chỉ làm viêc theo giờ hành chính thui. nhà nước nên 5h la về rùi .e đến thấy bác y cũng nhiệt tình chứ k mât công mang dầu về rôi tự đi thay va free .

beobeo89

Xe hơi
xe 3van la bình thương đấy chứ cụ , e co một đứa con gái xe biển sh125i u3 mà bà nay lượn gioi thật xe 8 vạn ma vẫn khỏe như thường . cong nhân xe nay bền thật , mẹ này toàn cân 3 ,4 đi như trâu đầm ma xe vẫn khỏe như thường , h đổi 2009 rùi mua được hơn 1 tuần 1200km . mua đầu tháng 4 vớ vẩn bây giờ 1vanj rôi ý chứ. con gai k ma luợn như ngựa

repsol

Xe container
ở đây la cây xăng petrolimex hay j đây , e cũng ko để ý lắm .Co' mobile racing đây nhưng dùng cai này hơn chứ 0 40W , con racing la 10 ~40W dd của bác y 0977715491 .bác cứ alo nhé ông này chỉ làm viêc theo giờ hành chính thui. nhà nước nên 5h la về rùi .e đến thấy bác y cũng nhiệt tình chứ k mât công mang dầu về rôi tự đi thay va free .
Ý e hỏi là có đông khách ko,đến có phải chờ lâu ko hay được làm luôn ý mà:)

beobeo89

Xe hơi
haizzz , bac alo hẹn trước la ok thôi .làm luôn làm luôn :D

Tommyngoc217

Xe đạp
Trong các dòng xe ga đắt tiền hiện nay theo em thấy thì SH là số 1 . Nhìn khỏe khoắn mà nó bền lắm các cụ ạ. Nhà em có 1 chiếc chạy đc 2 vạn rồi mà vẫn khỏe lắm vít ga 1 cái là vọt lên phía trước ngay (b)

Chaien

Xe tăng
vít ga 1 cái là vọt lên phía trước ngay (b)
hê hê tưởng vít ga nó lùi lại chứ bác....:)

Nilon bây giờ còn có loại siêu trong cơ hả các bác ....?
Nếu 6 tháng dán lại 1 lần thì cũng được, nếu để lâu hơn nilon nó xỉn đi thì xấu lắm....

Nói tóm lại , bảo vệ xe giữ như giữ mả tổ chỉ béo ông chủ sau, chứ em thấy chả được hơn đồng nào! mấy lần đổi xe rồi toàn thế

repsol

Xe container
hê hê tưởng vít ga nó lùi lại chứ bác....:)

Nilon bây giờ còn có loại siêu trong cơ hả các bác ....?
Nếu 6 tháng dán lại 1 lần thì cũng được, nếu để lâu hơn nilon nó xỉn đi thì xấu lắm....

Nói tóm lại , bảo vệ xe giữ như giữ mả tổ chỉ béo ông chủ sau, chứ em thấy chả được hơn đồng nào! mấy lần đổi xe rồi toàn thế
Bây giờ mua nilon thường còn khó hơn siêu trong bác ạ:21: nếu như xe tối màu thì cũng ko sợ xỉn,mà 6 tháng lại dán thì nó cũng ko kịp xỉn.
Với các cụ lớn thì 4b là cái xe là vợ 2 nên phải cưng,thì với bọn nhỏ như tụi e có đc cái xe là thích rồi nên cũng phải cưng chứ đâu phải giữ để bán được giá ạ:)

quocviet

Xe container
SH2009 hơn 8k Obama rồi cơ hả các bác???

armybaby

Xe đạp
Vào biển rồi thì ko được đâu.7k(b)
Hè Hè Resol chơi diễn đàn nào mà lại biết mình vậy ta ? Có phải dân Voz ko ? Nhân tiện bác cho em hỏi giá cả xe SHi2009 giờ thế nào nhỉ ? Đang thèm quá $$$$ thì có roài mà mù thông tin về giá cả... !

quang2926

Xe hơi
Các bác có thể up cho em giá cụ thể hơn đối với từng loại và địa chỉ cửa hàng mua dc giúp em với. Bia bọt hậu tạ các bác sau khi mua xe ạ.(b)(b)

_HONDA_

Xe đạp
Chưa chắc đã là hay đâu các bác ! Quy trình khép kín vòng vèo của dầu nhớt ( kể cả từ xưa như xe HD 67 - năm ra đời 1967 hoặc các hãng khác như VMEP, Ya, Su ...) đều chạy qua ít nhất 1 cái lọc dầu ( lưới hoặc giấy) và khi ta tháo ốc rốn ( thường nằm ở vị trí thấp để lắng đọng mạt ) để xả dầu khi thay, mớ mạt sắt ( nhôm, đồng, gang gì gì đó ...)sẽ theo dầu cũ chẩy ra ngoài. Nay các bác hút ngược vào trong thì chỗ mạt sắt ... vẫn nằm im trong lưới lọc, vì 1 lý do gì đó nó lại xổ ngược lại thì có lễ lúc đó ta mới rút ra kết luận : Đừng nên cải tiến thiết kế của người Nhật trong xe HONDA (nói riêng vụ này thôi nhé ) Nếu các bác đồng quan điểm thì cho xin ly VODKA mở hàng !

ko cụ à , e thay ở cây xăng số 100 HQV đây ạ , free luôn thay dâu hut chân ko . bác này cũng nhiệt tình lắm . vận chuyển tận nơi đây bác .e hơi kĩ tính nên làm thêm một lọ súc rửa , bác bảo e ko cần dùng vi xe mới có 500km chỉ dùng cho xe đi lâu thi co mạt xac thi cần xúc rửa. 200k cụ ah (mobile1g). đi cũng thây khác...một vài yk

quang2926

Xe hơi
Chưa chắc đã là hay đâu các bác ! Quy trình khép kín vòng vèo của dầu nhớt ( kể cả từ xưa như xe HD 67 - năm ra đời 1967 hoặc các hãng khác như VMEP, Ya, Su ...) đều chạy qua ít nhất 1 cái lọc dầu ( lưới hoặc giấy) và khi ta tháo ốc rốn ( thường nằm ở vị trí thấp để lắng đọng mạt ) để xả dầu khi thay, mớ mạt sắt ( nhôm, đồng, gang gì gì đó ...)sẽ theo dầu cũ chẩy ra ngoài. Nay các bác hút ngược vào trong thì chỗ mạt sắt ... vẫn nằm im trong lưới lọc, vì 1 lý do gì đó nó lại xổ ngược lại thì có lễ lúc đó ta mới rút ra kết luận : Đừng nên cải tiến thiết kế của người Nhật trong xe HONDA (nói riêng vụ này thôi nhé ) Nếu các bác đồng quan điểm thì cho xin ly VODKA mở hàng !
Tôi thấy bác nói rất chuẩn, nhất trí với bác vụ này. Cách đây mấy tháng, đi thay dầu, thấy ông chủ hàng rửa xe chọc cái que hút vào chỗ để đổ dầu nhờn hút ra tôi đã ko đồng ý và đề nghị: ông a thay cho em theo cách tháo ốc xả dầu cũ theo cách truyền thống đới. Thân

repsol

Xe container
Đúng rồi.Thảo nào có bác trong HESC bên muare bảo đi 500km rồi súc mà cũng ra đen xì trong khi bác beobeo lại bảo ko có gì.Có thể vì lý do này:^)

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cửa hàng sau khi tìm hiểu :
Đã xem , hỏi khá nhiều CH, chất lượng tốt giá chưa tốt lắm.
U Lý 250 phố H, chất lượng tốt, giá tốt ( theo thời điểm đầu tháng 9 nên đã mua 1 chiếc 150 cc, 2 đĩa ở đây )
Mới phát minh ra 1 CH xinh xắn mặt phố Huế, đối diện hơi cheo chéo ngõ Huế, treo cái TV LCD giữa trần nhà (chẳng nhớ rõ, hình như Toàn Thắng, mỗi mình cửa hàng đó ở đoạn đó nên có vẻ dễ tìm), giá có vẻ tốt hơn cả 250 phố Huế nhưng lại mua mất rồi nên giới thiệu cho anh em khác, ai mua ở đó rồi hoặc so sánh giá ở 250 và ở đấy, cho xin cái nhận xét !
dạ vâng ah cửa hàng đấy là 166 phố huế trong cửa hàng chỉ bày khoang 17,18 con xe thôi
cơ mà vào kho của nó thì sh 2009 như lợn con,ng ta còn buôn cả oto các cụ ah, ông bác chủ cửa hàng này quen ông già em nên em mua đc tương đối rẻ khoảng 1 vé đến 1 vé rưỡi so với các cửa hàng khác hải quan lấy nhanh và nợ đc khoảng 1000 đổ về trong thời gian chờ hải quan(b)(b)

repsol

Xe container
dạ vâng ah cửa hàng đấy là 166 phố huế trong cửa hàng chỉ bày khoang 17,18 con xe thôi
cơ mà vào kho của nó thì sh 2009 như lợn con,ng ta còn buôn cả oto các cụ ah, ông bác chủ cửa hàng này quen ông già em nên em mua đc tương đối rẻ khoảng 1 vé đến 1 vé rưỡi so với các cửa hàng khác hải quan lấy nhanh và nợ đc khoảng 1000 đổ về trong thời gian chờ hải quan(b)(b)
Cụ dùng từ nhầm rồi.Phải là còn 1000 thanh toán sau vì thường người mua giữ lại 1000 để ép cửa hàng có hải quan nhanh thôi chứ có ai mua xe naỳ mà nợ 1000 đâu:21: