Xin tư vấn SH2009, em đang muốn mua ạ!

KoThich

Xe buýt
Thi xong không cần đỗ mà bác đã mua rồi à? Bác đại gia quá? :77:

quocviet

Xe container
Em đang muốn mua SH 2009, màu trắng, 150cc cho thằng em mới thi ĐH xong. Nhưng hôm trc em ra phố Huế cứ thấy ghê ghê, sợ mua rồi bị thay đồ, thay lốp. Cho em hỏi các bác có biết chỗ nào bán xe đó uy tín, giá cả hợp lý ko ạ? Hôm qua em hỏi chugns nó bảo khoảng 7.700 $.
Cụ chủ topic mới lấy xe đấy, bác đọc lại mấy trang trước xem tình hình thế nào. Nếu không, bác thử ra Thế Hệ Mới chỗ Bà triệu hay trên Phủ Doãn xem sao, toàn những chỗ uy tín cả mà bác!

Chúc báC sớm tìm được xe cho em zai nhé!

dracular

Đi bộ
Em đang muốn mua SH 2009, màu trắng, 150cc cho thằng em mới thi ĐH xong. Nhưng hôm trc em ra phố Huế cứ thấy ghê ghê, sợ mua rồi bị thay đồ, thay lốp. Cho em hỏi các bác có biết chỗ nào bán xe đó uy tín, giá cả hợp lý ko ạ? Hôm qua em hỏi chugns nó bảo khoảng 7.700 $.

cho_xem_giay_to

Xe điện
Cụ ra 286 Phố huế nhé! màu trắng thì giá thế là đúng rồi ợ! cụ thêm 100$ nữa lấy màu đen 2 phanh đĩa xem sao.:69::69::69:

repsol

Xe container
7k7 e tưởng loại 2 phanh đĩa màu đen rồi chứ nhỉ:^)

cho_xem_giay_to

Xe điện
Sao thằng bạn e nó lấy đen 2 đĩa ở 250 có 7k7 nhỉ?lại mới lên à:^) trắng trước có 7k4 mà:102:
chiều nai em đi thay dầu vìa, giá lại lên tiếp rồi cụ ơi!tăng mỗi cái khoảng 100 obama nữa!:77::77::77:
Cảm nhận 500km đầu tiên của em là lái dễ, đặc biệt vào cua cũng êm, đổ xe dẻo :P ăn uống thì đi trong thành phố khoảng 3,5l/100km. đặc biệt thoải mái khi đi ở tầm 40-50km/h. đi tầm 20-30 máy hơi gằn.đường xấu ko êm bằng airblade, cốp thì như cái lò nướng:^):^):^)

toandw

Xe tải
Chuẩn . hị hị .

Sáng thứ 7 , em vừa làm 1 chú đen 7.4k :'( .

Lắp biển ở đâu ngon các bác nhỉ ? (k)

toandw

Xe tải
Em gọi cho con ôn tên là Hương 0902119561, tự xưng là phó phòng kinh doanh cty Tân Việt , nó xưng xưng bảo là cà phê 7k , đen 7k2 . Rồi nó bảo em xuống kho ở Pháp Vân mà xem . Em cả thằng bạn lặn lội xuống đó , bụi bặm đếch chịu được . Gặp mỗi ông coi kho . Ông ý bảo cà phê chả có , mà chỉ còn mỗi đen 2 đĩa . Gọi về 256 Phố Huế , bọn nó bảo là cà phê 7.3 đen 7.4 . Thế là mình chửi nhau với chúng nó 1 trận . Bọn nó bảo con Hương đấy có biết cái gì đâu mà báo giá . DCM nó chứ . Ức chế vãi *** .

Cuối cùng em chọn 318 Phố Huế , chỗ góc Thái Phiên , Phố Huế , 7,35k , dán nilon hết 350k ở 147 Bà Triệu , chân chống cạnh ... thôi thì cũng một công bọn nó tháo ra , nó hét 300k cũng ok mặc dù biết giá ngoài chỉ tầm 170-180k .

Hết :)

cho_xem_giay_to

Xe điện
chúc mừng cụ toandw có xe mới giống em(l)(l)(l) chưn chống của bọ ló chắc xịn hơn ở ngoài đấy cụ ạ!bạn em lắp ở ngoài rẻ hơn dưng mà lởm vào cua toàn cạt vào mặt đường nghe phát khiếp!:102::102:
cụ ép biển thì lên 19 nhà hỏa hoặc 10 nhà hỏa đều đc:101::101::101:

toandw

Xe tải
Hay quá . Thank bác rất nhiều .

bác đã thay dầu máy chưa ? bác thay loại gì , ở đâu ạ ? mà dầu láp có thay luôn không ạ ?

Còn nước làm mát thì có thay luông không bác nhỉ ?

Mà nếu có hỏng hóc gì thì sửa chữa , bảo dưỡng ở đâu tốt , giá chuẩn , đồ đạc chuẩn , làm ăn uy tín bác nhỉ ?

Hi hi , em hỏi nhiều quá

cho_xem_giay_to

Xe điện
Hay quá . Thank bác rất nhiều .

bác đã thay dầu máy chưa ? bác thay loại gì , ở đâu ạ ? mà dầu láp có thay luôn không ạ ?

Còn nước làm mát thì có thay luông không bác nhỉ ?

Mà nếu có hỏng hóc gì thì sửa chữa , bảo dưỡng ở đâu tốt , giá chuẩn , đồ đạc chuẩn , làm ăn uy tín bác nhỉ ?

Hi hi , em hỏi nhiều quá
em vừa thay rồi!500-5000km đầu tiên thì thay ở cửa hàng (hạn bảo dưỡng bảo trì miễn phí mà chỉ mất tiền dầu thôi) ko biết chỗ bán xe cho bác nó có chế độ như thế ko? còn nước mát và dầu lap thì chạy nhòe. oto còn thế nữa là xe máy. dầu lap thì khoảng 1 vạn thay, nước mát thì khi nào cái đèn bé ở góc bên trái nó sáng thì thay thường nếu rỗi việc 1 vạn rưỡi 2 vạn nó chưa sáng thì thừa tiền bác thay đi cũng được :P:P
à còn sử dụng phun xăng điện tử đúng cách là khi bác bật khóa điện sẽ có cái đèn ở trung tâm nó sáng và nghe tiếng kêu xè xè thì bác đợi đèn tắt và hết tiếng kêu thì mới được đề nổ (đèn này chính là đèn hiệu của bộ phun xăng điện tử bác mà đề ngay khi bất khóa điện là tuổi thọ nó giảm và hoạt động ko hiệu quả đâu) Đôi dòng về kinh nghiệm chia sẻ cùng bác. ko biết em nói có thừa ko, nhưng cứ phọt ra đây!
Lưu ý nếu bác cho gấu hoặc người yêu sự dụng cũng phải dặn dò như thế và hạn chế cho người ngoài gia đình mượn đặc biệt là những người tay lái kém vì đi cái của này mà ko quen xe là dễ xòe lắm (rất nhiều các vụ tai nạn lãng xẹt vớ vẩn và hỏng linh tinh là do đi xe mượn).
Em thì nghe bạn em nó đi PSi nó hay bảo dưỡng, thay dầu ở 42 Nguyễn Khánh Toàn. Hôm vừa rồi em qua đó chơi tí ngồi lúc thấy bọn này sửa phần lớn là xe ga trong đấy có vài con Sh mà nghe chừng giá cũng hợp lý. Nhưng nói chung mình sử dụng và bảo dưỡng đúng định kỳ thì mấy khi nó hỏng máy móc đâu, bọn thợ nó bẩu phần lớn Sh vào đây là để sơn và hàn lại đồ nhựa bị vỡ do xòe!:^):^):^)

toandw

Xe tải
Cái đèn chính giữa phun xăng điện tử thì em biết rồi ạ . Vì em giở cái manual ra , cũng đuổi hình bắt chữ bập bõm tí mặc dù có biết gì tiếng Ý đâu :redface:.

cái đèn bé ở góc bên trái >>> đèn oil change phải không ạ ? Đèn báo thay dầu đó chứ bác ?

Em muốn tìm chỗ cửa hàng nào sửa chữa bảo dưỡng ngon lành thì vào đó thay luôn thể cho nó yên tâm . Thấy thiên hạ đồn về Thành 5A Phủ Doãn , Dũng Lò rèn 6 Hàng Gà . Em chả biết ông nào chuẩn cả :77:

À , hôm qua đi ép biển . Đến 19 Nhà Hỏa , gặp 2 thằng đệ tử của Tuấn SG , 1 thằng có săm ở tay chữ " thuyền chưa bến " và 1 thằng khác trông sáng sủa hơn 1 tí . Thằng ôn này ra đục lỗ ở xe . Nó ngắm nghía 1 hồi rồi bảo " hình như mắt tao hơi bị lé " . Thế là nó vào lấy 1 miếng sắt ra để căn . Xong xuôi , mình ra ngắm thì lệch mẹ nó mất . Thế mới cay chứ . Cuối cùng bọn nó dùi ra , lỗ to tướng . Cũng may là cái biển nó che đi và bắt vít cũng chặt nên ok. Không thì ....(y)

toandw

Xe tải
À , chạy con này không ổn lắm bác ạ . Vì ... không được ngắm gái :'( :redface: . *** , dưới 40km/h là è è , cứ tầm 50 đổ lên là tít , 60 đổ lên máy êm như ru . Thế mới đau chứ :'(:'(.

hipro

Xe hơi
Cái đèn chính giữa phun xăng điện tử thì em biết rồi ạ . Vì em giở cái manual ra , cũng đuổi hình bắt chữ bập bõm tí mặc dù có biết gì tiếng Ý đâu :redface:.

cái đèn bé ở góc bên trái >>> đèn oil change phải không ạ ? Đèn báo thay dầu đó chứ bác ?

Em muốn tìm chỗ cửa hàng nào sửa chữa bảo dưỡng ngon lành thì vào đó thay luôn thể cho nó yên tâm . Thấy thiên hạ đồn về Thành 5A Phủ Doãn , Dũng Lò rèn 6 Hàng Gà . Em chả biết ông nào chuẩn cả :77:

À , hôm qua đi ép biển . Đến 19 Nhà Hỏa , gặp 2 thằng đệ tử của Tuấn SG , 1 thằng có săm ở tay chữ " thuyền chưa bến " và 1 thằng khác trông sáng sủa hơn 1 tí . Thằng ôn này ra đục lỗ ở xe . Nó ngắm nghía 1 hồi rồi bảo " hình như mắt tao hơi bị lé " . Thế là nó vào lấy 1 miếng sắt ra để căn . Xong xuôi , mình ra ngắm thì lệch mẹ nó mất . Thế mới cay chứ . Cuối cùng bọn nó dùi ra , lỗ to tướng . Cũng may là cái biển nó che đi và bắt vít cũng chặt nên ok. Không thì ....(y)
tóm lại là cái kim mà đối xứng với kim xăng ý!chắc cụ cho_xem_giay_to lộn tí!:P:P nhưng tốt nhất trong tất cả các cái kim trên xe ấy thì mình đừng có để cái nào kịch rồi mới đổ thứ này thứ kia.
Kịch kim xăng hại bộ phun xăng điện tử. Nó mà kịch là chết máy luôn vì ko đủ xăng để hoạt động
Còn dầu sau 500km đầu thì từ đó cứ 1500km thay lần
Nước mát tầm vạn rưỡi
Dầu lap thì 1 vạn (nếu xe cụ đi về ngập nước sâu thì nên thay ngay)
Còn tuấn nhà hỏa phải là thanh niên nói giọng miền nam ý. Hỏi han đồng chí ý nói ở cần thơ(l)(l)(l)(cần thơ à nha) chứ mấy ku miêng bắc làm ẩu lắm!
Còn về tốc độ kụ cảm nhận vậy là giống em rồi!đi tốc độ thấp và đường xấu ức chế lắm!(b)

toandw

Xe tải
Cám ơn bác nhắc nhở . Em tính chạy đến vạch E rồi đổ đầy xem E còn được bao nhiêu lít :)

toandw

Xe tải
Đã bác nào lắp khóa vân tay hay multicode của Adel Viet Nam chưa ạ ? Em thấy quảng cáo trên VTV2 cũng hấp dẫn lắm . Nhưng không biết là điện đóm thế nào ? :^)

toandw

Xe tải
dầu máy cho Shi thì dùng loại nào tốt nhất các bác nhỉ ?

cho_xem_giay_to

Xe điện
cứ dầu cho xờ cót tơ là ok!đủ đúng dung tích ko thừa ko thiếu là phi tít!còn cái khóa cụ miêu tả rõ hơn đi!nó khóa vào chỗ nào thế cụ hay là thay khóa điện và thiệt hại bao nhiêu ợ!