[Funland] Xin tư vấn mua lò vi sóng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ.

Em mua cái LVS National từ 2001 (đứa bạn đi Thái xách về cho), cơ hoàn toàn dùng hơn 10 năm chẳng hỏng, tự nhiên lên cơn thích nâng cấp loại không có đĩa quay, em sang Nhật xách về 1 cái thỏa mãn các yêu cầu của em lúc đó là vẫn sử dụng núm vặn, không nướng, không đĩa quay, Dùng được 1 thời gian lại thích LVS nội đia Nhật nhiều chương trính, nướng đối lưu, có nước,.... nhưng có mỗi em dùng được, cả nhà vẫn chỉ dùng hâm nóng, rã đông, và còn claim là khó dùng -> Em lai quay lại truyền thống LVS cơ, đĩa quay, núm vặn. Cả nhà đều khen thế mới đểu
Bây giờ tôi phải đợi cái con Sharp đời mới kia nó đình công - nó mới hơn 1 tuổi.
Mà nhìn tình hình thì phải khi nào anh Biden rời White House, nó mới làm chuyện đó.

printer05

Xe điện
Hihi, e sẽ cân nhắc. Nhiều khi sắm loại nhiều chắc năng nhưng thực tế khai thác chỉ các chức năng cơ bản thôi.
Nếu nhà cụ những người sử dụng muốn có công nghệ mới và tiền không vấn đề gì lắm thì cụ có thể nghiên cứu LVS hơi nước siêu nhiệt của Sharp. Còn muốn sử dụng LVS theo kiểu đơn giản thì tốt nhất là loại cơ chỉ có chức năng vi sóng.

Hoặc cụ có thể đầu tư một con lò nướng của Bosch có chức năng rã đông, hâm nóng (các hãng khác có chức năng này không thì em không biết)

printer05

Xe điện
Bây giờ tôi phải đợi cái con Sharp đời mới kia nó đình công - nó mới hơn 1 tuổi.
Mà nhìn tình hình thì phải khi nào anh Biden rời White House, nó mới làm chuyện đó.
Em đều đăng bán trên này để đổi loại chứ chờ thì lâu lắm.

Fleurs

Xe hơi
E nghĩ đến một lúc nào đó, cụ phải chủ động bãi nhiệm nó. Chứ tinh thần của dong này là chủ còn tín nhiệm là còn cống hiến.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Hehe hên xui cụ ạ. Hên thì 2-3 niên nó về hưu cho cụ đổi hàng mới. Xui thì chục niên nó vẫn chạy vù vù.

Fleurs

Xe hơi
Nếu nhà cụ những người sử dụng muốn có công nghệ mới và tiền không vấn đề gì lắm thì cụ có thể nghiên cứu LVS hơi nước siêu nhiệt của Sharp. Còn muốn sử dụng LVS theo kiểu đơn giản thì tốt nhất là loại cơ chỉ có chức năng vi sóng.
Vâng, e thuộc dạng low-tech, lại ngại mày mò, chắc cũng ko dám chạy theo công nghệ mới nhất.

Fleurs

Xe hơi
à cái nồi chiên không dầu thì thật ra là lò nướng đối lưu mini. Nếu cụ muốn thay thế hoàn toàn thì cũng phải chọn lò nướng có đối lưu (là quạt thổi khí nóng). Loại này giá cao hơn hẳn.
Vâng cụ.

Gcar

Xe container
Đây là ví dụ lò SS có chức năng chiên không dầu: (mình chưa xài SS). Nhiều cụ cứ dị ứng với vi sóng có nướng từ thời dùng lò rẻ tiền, chứ chịu chi thì có khác gì lò nướng đâu, thích thì mình gọi ngược lại là lò nướng có vi sóng!

Chỉnh sửa cuối:

Chopchopchop

Xe buýt

Hoặc cụ có thể đầu tư một con lò nướng của Bosch có chức năng rã đông, hâm nóng (các hãng khác có chức năng này không thì em không biết)
Cụ cho em mã con Bosch đấy đc ko. Lò nhà em cũng vừa hỏng 2 hôm nay. Thấy con cụ vừa giới thiệu phù hợp với mong muốn của em

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lò vi sóng nhà em sau một thời gian hoạt động bền bỉ đã ngã bệnh. Em định mua lò mới nên mạo muội xin tư vấn của các cụ, mợ:
1) Em đã có nồi chiên không dầu, có nên mua loại lò vi sóng có kèm chế độ nướng không ạ?
2) Gia đình em 6 người, nên dùng loại lò dung tích bao nhiêu là phù hợp?
3) Một số thương hiệu em biết như Panasonic, Samsung, Electrolux, Sharp..., nên dùng lò vi sóng của hãng nào?
Cảm ơn các cụ, các mợ!
Em mua lvs có chế độ nướng, cả đời ko dùng mà có dùng cũng rất dở, hihi. Em nghiệm ra máy tích hợp ko phải là tốt, máy chuyên biệt chức năng là ônr nhất.

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Cụ muốn nướng thì nên dùng lò nướng riêng, chứ lò vi sóng có chức năng nướng chẳng ra gì đâu, phí tiền thêm cụ ạ. Nếu nhu cầu nướng ít thì dùng tạm nồi chiên ko dầu. Còn lò vi sóng thì cứ đơn giản càng tốt, nút cơ cho dễ dùng vì chỉ hâm nóng và dã đông thôi mà

printer05

Xe điện
Cụ cho em mã con Bosch đấy đc ko. Lò nhà em cũng vừa hỏng 2 hôm nay. Thấy con cụ vừa giới thiệu phù hợp với mong muốn của em
Cái chức năng rã đông em được giới thiệu ở nhà đứa bạn là lò nướng Bosch seri 8 đời có núm xoay (các đời khác như thế nào em không biết), theo nó nói là khi có cái này thì nó cũng ít dùng LVS hơn. Chức năng hâm nóng thì em không hiểu sẽ như thế nào. Lò nướng Bosch seri8 thì chắc chắn là rất tốt trong lĩnh vực nướng rồi, nhưng các chức năng thay thế cho LVS có ok không thì cụ nên tìm hiểu thêm.

tvu732

Xe buýt
Em không dùng chức năng nướng trong LVS bao giờ vì nó chẳng ra đâu vào đâu.

Tuy nhiên em rất cần một cái lò có chức năng rã đông đều và tốt, không bị chín thịt. Khi vi sóng bánh đa thì cũng chín đều chứ không bị chín ở giữa sống ở vành.

Có hãng nào làm tốt điều này không các cụ?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em không dùng chức năng nướng trong LVS bao giờ vì nó chẳng ra đâu vào đâu.

Tuy nhiên em rất cần một cái lò có chức năng rã đông đều và tốt, không bị chín thịt. Khi vi sóng bánh đa thì cũng chín đều chứ không bị chín ở giữa sống ở vành.

Có hãng nào làm tốt điều này không các cụ?
Cụ tìm thử whirlpool loại ko cần đĩa quay. VN ko biết có ko.

bai

Xe điện
Nhàvem dùng sharp điện tử, có khoảng 30 chương trình nấu, nướng. Ví dụ như thích ăn gà nướng thì cho gà vào lò, chọn chế độ nướng và trọng lượng, rồi bấm nút là xong.
Hình như nhà e cũng có cái lò này. F1 nhà e dùng nướng bánh, ngon phết.
Dung tích >30 lít, ko có đĩa quay mà dùng 3 súng bắn 3D.
Giá đâu đó 14tr.

Gcar

Xe container
Tuy nhiên em rất cần một cái lò có chức năng rã đông đều và tốt, không bị chín thịt.
hình như muốn đều thì tìm vi sóng inverter. Nói chung là cứ nhiều tiền thì tốt hơn thôi! :D

happyhn

Xe container
Nhà tôi đang xài 1 cái của Sharp.
Thương hiệu, theo tôi, chẳng có ý nghĩa gì lắm, vì sản phẩm này thuộc dạng Low tech, very low.
Cái nhà tôi cũng có vài chương trình, bấm chọn này nọ, thực tế chẳng bao giờ dùng, dùng mỗi Hâm nóng và thi thoảng Rã đông thôi.

Nên mua mấy cái cơ học đời cũ (máy mới vẫn còn), vặn 1 phát là Hâm nóng.
Nếu cần Rã đông hay gì đó, vặn thêm 1 phát nữa, thế là xong.
Nếu chưa đủ thời gian, lại vặn.
Tôi hết sức hài lòng với cái đó, sau 6 năm gì đó, thì phải bỏ.

Giờ dùng cái phím bấm kia, rất chán: Bấm vài lần, rồi thời gian phải chọn. ....
Vâng :D cái dở hơi nhất là thêm chức năng nướng vào lò vi sóng vì nó dở ông dở thằng. Nhà em đang dùng cái lò vi sóng của Sharp đâu như 20-25 lit gì đó, đã 10 năm nay nó chả hỏng để còn thay cái mới. Em dùng loại cơ học thuần tuý và chỉ có mỗi chức năng vi sóng.
nhà em dùng con elec dưới đây 14 năm rồi mỗi rã đông và hâm nóng. Chả nướng vì thử 1 lần thấy quá lâu nên 0 dùng chức năng này nữa. hết