Xin tư vấn mua Grande tặng sinh nhật vợ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duy_Long.1

Xe buýt
Em xem review thấy dòng hybrid hay phết nhỉ, hỗ trợ lực kéo lúc đề pa thì leo dốc chắc khỏe phải biết

finish.1

Xe tải
Mua thôi cụ thớt, mua xe của yamaha sau này bảo hành không phiền hà như các hãng khác. Xe cũng dễ sử dụng và phù hợp nhất trong tầm đó tiền rồi

mrductk111

Xe buýt
Chuẩn rồi, em nghĩ xe này chạy phố tầm 3l-3,5l/100km còn đường trường tầm 2,5l chứ 1,7l kia là trong điều kiện lý tưởng rồi
Không biết xe các cụ thế nào chứ xe em mua 2018. test xăng cộ từ ngay khi ra khỏi đại lý, 3 lần đều tầm 60~65km/ lít.

mmxhung

Xe điện
Mua con Klara cho nó bảo vệ môi trường

mrductk111

Xe buýt
Em mới mua Grande hybrid đây bản full chia sẻ vs mn: Ưu điểm: smartkey nhỏ gọn, thông minh. Siêu tiết kiệm xăng, mình đi đường trường đổ full bình xăng(4.4l) chạy đc 160km mà kim xăng còn hai vạch nữa mới hết nửa bình! Kinh khủng thiệt, đi đường trường phải cỡ trên 70km/l. Nhược điểm: Xe hơi yếu khi chạy tầm 70km/h tang ga thì xe rất lâu vọt. Và bộ treo của xe hơi cứng.
Cái kim xăng thì k tin nó được đâu cụ.nhưng xe mới thì tầm 70km/l đường trường thì em nghĩ là đúng

muoibaconcho

Xe điện
Mua Grande là chính xác rồi. Xe Yamaha rất ngon, nhà em có con Janus nhỏ gọn luồn lách nhanh dễ điều khiển đi rất thích.
VN ta cứ bị sính Honda rồi chê các hãng khác không bền chứ thật ra có phải thế đâu. Em còn 1 con Sym elizabeth đời đầu, đến nay là hơn chục niên rồi mà chỉ có duy nhất thay bộ nồi 1 lần còn lại chả có hỏng cái gì.

mazda3_pro

Xe lăn
Xe này nhẹ, dắt dễ, dáng tạm được. Nhược điểm mà yên ngắn nên chở 2 mà mông to là khó; cũng vì yên ngắn nên không chở thêm em bé khi đi 3 người được. Cũng vì nhẹ nên đi sẽ không đằm và sẽ bị bay bay khi có gió mạnh, vào cua cũng sẽ không ngon nếu đi đường xa. Bán lại thì mất giá hơn lead (hiển nhiên), nhưng với cái xe máy thì cũng không cần quan tâm vấn đề này.
Tóm lại thấy ưa mắt là quất :D

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Xe này nhẹ, dắt dễ, dáng tạm được. Nhược điểm mà yên ngắn nên chở 2 mà mông to là khó; cũng vì yên ngắn nên không chở thêm em bé khi đi 3 người được. Cũng vì nhẹ nên đi sẽ không đằm và sẽ bị bay bay khi có gió mạnh, vào cua cũng sẽ không ngon nếu đi đường xa. Bán lại thì mất giá hơn lead (hiển nhiên), nhưng với cái xe máy thì cũng không cần quan tâm vấn đề này.
Tóm lại thấy ưa mắt là quất :D
Xe này tiết kiệm xăng , nhẹ , đi ko đầm , vào cua dễ bị văng , đi e thấy chồng chềnh ko an tâm như đi xe lead

RealMen9999

Xe tải
Xe grande mẫu mới 2019 nhìn rất đẹp và sang trọng tinh tế (màu trắng bạc). Xe của hãng Yamaha quá nổi tiếng, công nghệ động cơ mới cũng êm và tiết kiệm xăng hơn các mẫu động cơ cũ cùng hãng. Bác không có gì phải lăn tăn đâu.quất luôn đi bác. Nhân dịp 30-4 này tặng luôn :D

mazda3_pro

Xe lăn
Xe này tiết kiệm xăng , nhẹ , đi ko đầm , vào cua dễ bị văng , đi e thấy chồng chềnh ko an tâm như đi xe lead
Thì cũng do nó nhẹ và cái dáng nó cụt cụt nên mới thế :D xài cho phụ nữ thấp bé là ok, nàng nào 1m6 50-55kg mua ngay con PCX đi cho nó khoẻ khoắn, vừa nhìn đã mê :D

sakai_yo

Xe lăn
E là mợ, e có xe LEAD. Ý kiến của em là cụ mua ngay Grande cho em, em đã đi Grande của bà chị mấy lần và đến giờ vẫn tiếc là sao không biết sớm hơn. Xe đi rất nhẹ, cốp cũng to.

mazda3_pro

Xe lăn
Vâng , e quen đi xe lead của vợ nên đi xe này cứ thấy ko yên tâm vì chồng chềnh cụ ạ
Cụ đi thử con PCX sẽ thấy khoái ngay, đầm và ôm cua thì ngon thôi rồi :D mỗi cái bệnh rung đầu khi đề pa thôi :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mình thấy bạn nên mua ak. Bữa mình mới coi trên web kia thấy nó No.1 về tiết kiệm xăng. Trên bảng xếp hạng cũng okie lắm ak bạn

https://xe.baogiaothong.vn/infographic-cong-bo-bang-xep-hang-xe-ga-tiet-kiem-nhien-lieu-nhat-viet-nam-d459544.html
Mua grande thôi, xe này tiết kiệm lắm cụ ạ. Cả xăng và cả bảo trì bảo dưỡng, các điểm bảo dưỡng của yamaha thì ngon hơn hẳn head. Con grande này em hôm trước chạy thử khoản 2,5l/100km
Theo thông tin ở đây thì em thấy là trang bị đèm led lâu rồi https://yamaha-motor.com.vn/xe/grande-hybird-moi-phien-ban-ky-niem-20-nam/
Cụ cần mua xe cho vợ chạy đi làm trong phố thì chiếc này phù hợp rồi, có thể nói chiếc này chạy tiết kiệm cả về nhiên liệu lẫn chi phí bảo hành. Với 45 triệu thì chiếc này ok rồi
Nhà e mới mua con này đi được một thời gian thấy rất oke. Đi khá là tiết kiệm xăng
Con grande này có cái cốp rộng vãi, 27 lít thoải mái bỏ 3/4 đút khéo còn đc 2 chiếc ấy chứ
Nó là sự thật đấy, e mua cho vợ con này bản hybrid, đi ngoài đường ở tốc độ 40km/h có 1.4L thôi. Test lúc đông lúc vắng thì nó nhảy từ 1.4-1.9L/100km, nói chung loanh quanh 1.6L/100km hỗn hợp là chuẩn. Bản thân e có cả clip quay luôn, cũng ngạc nhiên. Nchung xe này cực thích hợp với phụ nữ đi và sử dụng trong thành phố. Xe nhẹ mà đi rất cân bằng, ga êm chứ ko gằn hay bị thốc, mà máy nó êm ru ko kêu ồn như các dòng xe ga khác. Vợ e rất ưng!
E mua cho vợ em bản hybrid đây, 1 tháng nữa là tròn 1 năm. Hybrid nó ko hẳn lai như của ô tô đâu, chỉ là cái ắc quy nó to hơn bản bình thường, hỗ trợ thêm mã lực nhỏ khi vít ga từ 0 lên, hỗ trợ khi kiểu lên dốc thôi, nhưng ko cảm nhận được rõ rệt đâu. Bản thân e SH nhưng thi thoảng đi đâu loanh quanh gần đó 1 lúc vẫn mượn xe này của vợ đi cho gọn nhẹ, nói chung là xe đi rất "hiền", cực phù hợp với chị em phụ nữ. Đến giờ 2 vợ chồng vẫn thấy rất sáng suốt khi mua em nó, trước đó vợ e đi 1 đời airblade, 1 đời lead, long xòng xọc quá nên mói mua xe mới đổi gió. Mợ quen ai đang đi thì đổi đi thử vài hôm là rõ ngay ý mà. E có ảnh cắt ra từ clip 2 vợ chồng đèo nhau đi xem phim đây. Lúc đông đỗ đèn đỏ xong đi lên thì nó nhảy tầm 1,9L, còn đi bình thường chỉ loanh quanh 1,3-1,6L thôi
nó là sự thật đấy, ko chỉ quảng cáo đâu, mấy chỉ số này ko fake được đâu. Xe nhà em mua 1 tháng nữa là tròn 1 năm, e quay được khi 2 vợ chồng đèo nhau đi xem phim đây. Đoạn đông, đền đỏ thì nó lên 1.9, còn đi bình thường đều đều 40km/h nó chỉ loanh quanh 1.3-1.4 thôi. Vợ e còn bảo từ lúc đi con này ít phải đổ xăng hơn airblade cũ :))
Mình cũng nhỏ con nên thấy xe này nhẹ là ưng lắm, Như lead nặng, nhiều lúc loay hoay dắc cái xe lên xuống , xoay đầu xoay đít mệt đứt hơi.
Xe này nhẹ cỡ vision, cốp rộng gần như lead.
Xe này phù hợp với nữ, nam giới mà cao to đi xe này em nhìn thô lắm. Mà xe này toàn nữ đi chứ em ít thấy nam đi mấy
Em xem review thấy dòng hybrid hay phết nhỉ, hỗ trợ lực kéo lúc đề pa thì leo dốc chắc khỏe phải biết
Mua thôi cụ thớt, mua xe của yamaha sau này bảo hành không phiền hà như các hãng khác. Xe cũng dễ sử dụng và phù hợp nhất trong tầm đó tiền rồi
Em xin lỗi cụ nào nếu em quote nhầm Chứ các cụ seeder thô quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng