[Funland] Xin tư vấn lỗi máy rửa bát Bosch

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tiện cho nhà cháu hỏi các loại máy rửa chén mini có thực tiện dụng không? ai đã dùng cho biết với ạ.

toxic82

Xe điện
Vâng để mai e thử xem sao. Tiện đây e muốn hỏi thêm là nếu chỉ dùng muối Israel mà ko dùng viên rửa khác thì có sạch ko các cụ nhỉ ?
E thấy bên bán bảo là dùng muối để chống đóng cặn gì đó thôi, còn vẫn dùng viên rửa và nước làm bóng ạ!

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Chia buồn cùng cụ, có thể chẳng may dính sp lỗi theo tỷ lệ 100 con lỗi 1 :(

Kiabuoisang

Xe container
Dòng máy Bosch rất tốt nhưng đòi hỏi những vấn đề khắt khe như: Nơi đặt máy phải thật sạch sẽ, thoáng và tuyệt đối không được có côn trùng như kiến, gián. Tuyệt đối khô, ráo; điện phải sạch; nước cũng phải sạch. Khi sử dụng cần dùng các hóa chất đầy đủ và đúng chủng loại.
Tóm lại là máy Bosch như dòng xe Mẹc hay Audi, dùng ngon, sướng nhưng chi phí khi sửa là rất đắng và chát.
Kinh nghiệm của em sau 1-2 lần hỏng máy: Mua cả túi băng phiến về tháo lắp hông và bỏ 2-3 túi vào gầm máy xua đuổi kiến và gián. Điện đóm thì nhất thiết phải có ổn áp để tạo ra điện sạch :D.

• Vodka
Reactions: GB1

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Xin chào các cụ, mợ,
Em lập thớt nhờ các cụ tư vấn lỗi máy rửa bát Bosch với ạ. E đến giờ thất vọng về sản phẩm của Đức, sản xuất tại Ba Lan hay sao đó quá.
- Máy nhà e là Seri 4; dùng ngon lành hơn 2 năm, vừa qua bảo hành báo lỗi Ex (x: e k nhớ lắm); gọi thay mất 800 thì phải.
- Được chưa đến 1 năm nó cứ báo đèn vòi nước và dừng rửa. E cho chạy lại rửa, có thể ở chế độ rửa như trước hay khác, thì có khi lại rửa bình thường.
Đây là một số ảnh e chụp lỗi hôm nay:
View attachment 6192676
View attachment 6192678
Mong các cụ, mợ giúp e xem nó là vấn đề gì với ạ.
P/S: nhà em tráng bát rất cẩn thận rồi mới cho vào máy; máy k bao giờ có rác. E đã kiểm tra đầu cấp nước và đầu vào nước của máy đều tốt.
E đội ơn các cụ, mơ!
lỗi của cụ nước vẫn còn trong máy thì khả năng là do đường nước thấp, hoặc do tắc đường xả. chỉ có 2 lỗi đó thôi cụ

QueViet

Xe tăng
Sáng đèn báo vòi nước : cụ thử tăng áp lực đường cấp nước bằng cách lắp thêm bơm tăng áp.

ar3a

Xe điện
Xin chào các cụ, mợ,
Em lập thớt nhờ các cụ tư vấn lỗi máy rửa bát Bosch với ạ. E đến giờ thất vọng về sản phẩm của Đức, sản xuất tại Ba Lan hay sao đó quá.
- Máy nhà e là Seri 4; dùng ngon lành hơn 2 năm, vừa qua bảo hành báo lỗi Ex (x: e k nhớ lắm); gọi thay mất 800 thì phải.
- Được chưa đến 1 năm nó cứ báo đèn vòi nước và dừng rửa. E cho chạy lại rửa, có thể ở chế độ rửa như trước hay khác, thì có khi lại rửa bình thường.
Đây là một số ảnh e chụp lỗi hôm nay:
View attachment 6192676
View attachment 6192678
Mong các cụ, mợ giúp e xem nó là vấn đề gì với ạ.
P/S: nhà em tráng bát rất cẩn thận rồi mới cho vào máy; máy k bao giờ có rác. E đã kiểm tra đầu cấp nước và đầu vào nước của máy đều tốt.
E đội ơn các cụ, mơ!
Nhà em dùng máy elec đã từng bị một lần như thế này. Soi một hồi thì ra cái bơm nước thải bị chập chờn, lúc chạy lúc không. Em thay cái bơm mới vào lại dùng OK mấy năm nay.