Xin tư vấn dự án Xuân Mai Riverside - Mỗ lao, Hà Đông

mình đang có căn 61m2 tầng 29 dự án xuân mai riverside muốn bán, giá bán bằng chủ đầu tư thôi ạ. bác nào có nhu cầu thì nhắn cho em nhé. 0963 ba bốn bảy 689

N_[Ga con]

Xe tải
Cụ nào có căn tầm 1,8 tỉ của dự án Roman plaza ko ạ. Mật thư em. Dự án đẹp quá nhưng giá hơi chát do diện tích to quá
Roman plaza em thấy có dãy biệt thự liền kề bên sông Nhuệ. Em không rõ Hải Phát định xử lý ntn ạ.

Ngoc.Vpbank

Xe tải
Website
chungminhtaichinh247.com.vn
Cụ nào có nhu cầu vay vốn dự án Xuân Mai thì ới em nhé. Bên em lãi suất ngon, 7,5% trong năm đầu, các năm sau LSTK 13 tháng + biên độ 3%(tầm 10,5%). Thời gian vay tối đa 20 năm nhé

Trung Center

Xe hơi
Tòa này thì được cái là bàn giao trong năm nay. Cụ nào cần nhà mà lại gần gần trung tâm thì vào được.
Về vị trí trên đường Thanh Bình, ven sông nhuệ, thuộc phường Mỗ Lao - Hà Đông.
Về tiện ích thì khu này cũng hơi tù. Nội khu thì không có gì nhiều, ngoại khu được cái có vài trường học, với lại có quần thể Roman Plaza đối diện, làng Việt Kiều gần đó, có BRT, Đường sắt, Big C trường học... Cái Booyong thì nó không cho bên ngoài vào sử dụng tiện ích rồi. Về đi chợ thì ở khu này bên dưới đường Thanh Bình có cái chợ tạm cách đó tầm vài trăm mét hay sao ấy. À cái này có 2 đường ra vào. 1 là đường Thanh Bình, 2 là đường trong khu dân cư.
Sau này có cái cầu vượt Mỗ Lao vượt qua Tố Hữu đâm thẳng ra Lê Quang Đạo kéo dài, DT70... đó là theo quy hoạch. Còn cả đường Thanh Bình sau này có thể cũng sẽ mở rộng ra. Riêng sông nhuệ đoạn qua Roman thì bên CĐT Hải Phát đang đề xuất TP cho kè 2 bên sông đoạn qua Roman, Sông Nhuệ cũng có đề án cải tạo, nạo vét sông qua đoạn Hà Đông theo kế hoạch số 133/KH-UBND của UBND TP.
Dự án này có 1 điểm yếu nữa là chỉ có duy nhất 1 tòa. Diện tích thì bé, xây cái nhà còn chừa ra được mỗi tý tẹo, mặt sau chắc chỉ vừa 2 cái oto (đủ tránh).
Mặt trước thì khá hơn được chừng 4 5 cái.
Diện tích đế cũng nhỏ. Bù lại là có 7 tầng đế - căn hộ từ tầng 8 trở lên.
Về giá thì cũng gọi là tiền nào của nấy.
Được cái thiết kế của các căn thường ở giữa khá vuông vức và đẹp, căn góc 03 view Roman thì hơi hẹp về bề dọc, đổi lại cả 3 phòng ngủ lẫn ban công đều view về hướng Roman Plaza - sau này lên chắc là nhộn nhịp và đẹp. cộng thêm là ban công hướng Tây Bắc, cơ mà cũng không nóng lắm. Nếu mở cửa chính và cửa ban công thì chắc trong nhà có lốc xoáy mất. :))
Công nghệ xây dựng của XM thì ổn, tiết kiệm diện tích...

Antonio Lee

Xe máy
Cụ nào có căn tầm 1,8 tỉ của dự án Roman plaza ko ạ. Mật thư em. Dự án đẹp quá nhưng giá hơi chát do diện tích to quá
chào cụ em đang phân phối dự án đấy đây ạ, căn thấp nhất trên bảng hàng là 1,964,933,374 2pn 2wc 2 lô gia 69.3m2 thông thủy chưa trừ chiết khấu 38tr nhé

Antonio Lee

Xe máy
Vâng cụ. Kĩ quá cũng mệt cụ ạ :(
thì thị trường bất động sản nó có mỗi như vầy, loanh quoanh cũng chỉ mấy cái chung cư đấy thôi cụ ak, chúc cụ sớm tìm đk tổ ấm đón tết :D

N_[Ga con]

Xe tải
thì thị trường bất động sản nó có mỗi như vầy, loanh quoanh cũng chỉ mấy cái chung cư đấy thôi cụ ak, chúc cụ sớm tìm đk tổ ấm đón tết :D
em thích thiết kế căn 3 ngủ ở đây lắm, nhưng thực sự thì tiếc là không có tiện ích. nó thêm vài giá nữa mà có thêm ít đất trông cây xanh thì em không phải nghĩ rồi
mà các tầng 3-4-5 chỗ để xe với văn phòng trong hợp đồng chung chung quá. chẳng biết sau này CĐT dành bao nhiêu S cho VP, bn cho để xe. thà để hẳn 1 sàn làm để xe còn lại Vp còn hơn :(

Antonio Lee

Xe máy
em thích thiết kế căn 3 ngủ ở đây lắm, nhưng thực sự thì tiếc là không có tiện ích. nó thêm vài giá nữa mà có thêm ít đất trông cây xanh thì em không phải nghĩ rồi
mà các tầng 3-4-5 chỗ để xe với văn phòng trong hợp đồng chung chung quá. chẳng biết sau này CĐT dành bao nhiêu S cho VP, bn cho để xe. thà để hẳn 1 sàn làm để xe còn lại Vp còn hơn :(
e thấy đa số các khách tới đây chỉ chê mỗi cái là ở đây ko có tiện ích thôi cụ ạ, nếu nó có thêm tiện ích thì cụ xem cái Season giá căn 2pn 67m2 à 2 tỷ 265.
Về chỗ để xe và vp thì từ tầng 3-6 còn cụ thể thì em chỉ nhìn qua thiết kế bên ngoài chắc là 3,4,5 để xe cụ ak

Nếu như cụ chỉ băn khoăn vấn đề để xe như thế thì mai e sẽ hỏi trực tiếp bên thi công xem thiết kế là để xe ở tầng nào cho cụ có câu trả lời chính xác

Em gửi cụ luôn ạ. Cơ bản là hợp đồng ấy cụ và sau này XM có làm đúng như bản vẽ hay không ạ

em nghĩ là không sai đâu cụ , đến xem thực tế có thể xem nó ngăn các khu ra mà , cụ chê không quần thể thì em không còn gì nói nhưng vì thế mà nó đã giá tốt trong khu vực đó , còn thêm khoảng 3-4 giá /m2 để làm quần thể thì em nghĩ căn 3pn của cụ ưng cũng không khác gì season avenua và Mulberry. Cụ đau đầu nâng lên hạ xuống thì cũng chỉ có mấy cái đó cho cụ tham khảo chứ , lòi thêm ra được cái nào đâu

N_[Ga con]

Xe tải
Nhà thầu Xuân Mai chưa thi công sai thiết kế bao giờ đâu cụ nhé :))), cụ lo xa quá nhỉ
dạ. ý em không phải là thi công cụ ạ. em lo là phần sau bán hàng ấy. Vì vửa mua nhà xong mấy ai đã mua oto. trong khi đi trong hợp đồng CĐT ghi là:
"(ii) Đối với chỗ để xe ô tô thuộc sở hữu riêng của Bên Bán thì Bên Mua được ưu tiên bố trí không quá 01 chỗ đỗ xe mỗi Căn hộ, và phải trả phí trông xe theo quy định của Bên Bán. Vị trí đỗ xe do đơn vị trông xe sắp xếp dựa trên thiết kế bãi đỗ xe đã được duyệt đảm bảo nguyên tắc ưu tiên cho các chủ sở hữu Nhà chung cư trước sau đó mới dành chỗ để xe công cộng.Bên Bán không chịu trách nhiệm về việc bố trí chỗ để xe ô tô trong trường hợp Bên Mua đăng ký chậm, không còn bố trí được chỗ để xe ô tô."
Cùng với đó là trong hợp đồng không quy định rõ bao nhiêu %S sàn để làm VP, bao nhiêu để xe. Vậy khi CĐT lấy S để xe làm VP thì lúc ấy xử lý sao à bác?

Antonio Lee

Xe máy
em nghĩ là không sai đâu cụ , đến xem thực tế có thể xem nó ngăn các khu ra mà , cụ chê không quần thể thì em không còn gì nói nhưng vì thế mà nó đã giá tốt trong khu vực đó , còn thêm khoảng 3-4 giá /m2 để làm quần thể thì em nghĩ căn 3pn của cụ ưng cũng không khác gì season avenua và Mulberry. Cụ đau đầu nâng lên hạ xuống thì cũng chỉ có mấy cái đó cho cụ tham khảo chứ , lòi thêm ra được cái nào đâu
ai mua nhà mà chả phải băn khoăn cụ, iền chứ có phải lá mít đâu mà ko băn khoăn, đau đầu phết đấy chứ :)))

ai mua nhà mà chả phải băn khoăn cụ, iền chứ có phải lá mít đâu mà ko băn khoăn, đau đầu phết đấy chứ :)))
nhưng thời đại bây giờ cái xấu cái tốt dự án cứ ẻm là ẻm được đâu , người mua họ biết hết như cụ gà con thôi nhưng chủ yếu là họ đặt cái nhu cầu thiết yếu nào của mình lên thôi , chứ đánh đồng nhu cầu thì không mua được là chắc :D