[Thảo luận] Xin tư vấn cung đường Hà Nội - Hải Phòng đi ngày mùng 3 tết

nguyenhung_1690

Xe hơi
Chả là mùng 3 tết có việc phải đi HP em chưa đi cung đường này bao giờ, nghe nói về đường 5 bắt lỗi vượt phải sai làn nhiều nên em mong các cụ cho em xin chút thông tin và một số điều cần chú về cung đường này khi đi vào ngày 3 tết.

Quân Đuôi

Xe điện
Cụ lên cao tốc trên cao đến biển " Đường 5 đi HP " cụ xuống rồi cứ một mạch là về HP , chịu khó quan sát biển , vì tương đối nhiều nhưng cụ đi ban ngày rễ quan sát hơn . Cụ nhớ làm luôn 4 vé cầu đường chỗ soát vé Như Quỳnh đỡ mất công phải dừng nhiều vì vé dùng cho toàn tuyến , chỗ này hơi mất thời gian vì vẫn bán vé bằng cơm :D.
Chúc cụ có chuyến đi an toàn

ducanh2002hv

Xe tải
Có biển chỉ dẫn rất dễ đi mà cụ, cụ chịu khó nhìn biển thì sợ gì xxx, với lại mùng 3 tết thì xxx không bắt đâu. Mà xe cụ không có gps ah. E đi đâu toàn dùng gps ngon.

bau67

Xe container
Cụ lên cao tốc trên cao đến biển " Đường 5 đi HP " cụ xuống rồi cứ một mạch là về HP , chịu khó quan sát biển , vì tương đối nhiều nhưng cụ đi ban ngày rễ quan sát hơn . Cụ nhớ làm luôn 4 vé cầu đường chỗ soát vé Như Quỳnh đỡ mất công phải dừng nhiều vì vé dùng cho toàn tuyến , chỗ này hơi mất thời gian vì vẫn bán vé bằng cơm :D.
Chúc cụ có chuyến đi an toàn
Cái này Cụ bị nhầm rồi, vé trạm Như Quỳnh màu đỏ, vé trạm Quán Toan màu xanh, 2 vé này không dùng lẫn được ạ ! Ở mỗi trạm thì mua vé luôn chiều về.
Đường 5 giờ biển treo cao ngay sát bên trái đường (trừ đoạn 559, đoạn này bắn cả ban đêm), rất dễ nhìn.
Vượt phải thì mỗi khi chuyển làn nhớ quan sát,có signal, không quá 80km/h, không phải đoạn có vạch liền, cấm vượt thì không có sao đâu ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Hoành

Xe tăng
Cái này Cụ bị nhầm rồi, vé trạm Như Quỳnh màu đỏ, vé trạm Quán Toan màu xanh, 2 vé này không dùng lẫn được ạ ! Ở mỗi trạm thì mua vé luôn chiều về.
Đường 5 giờ biển treo cao ngay sát bên trái đường (trừ đoạn 559, đoạn này bắn cả ban đêm), rất dễ nhìn.
Vượt phải thì mỗi khi chuyển làn nhớ quan sát,có signal, không quá 80km/h, không phải đoạn có vạch liền, cấm vượt thì không có sao đâu ạ !
Cái đỏ thì nên hạn chế ở đoạn qua Hải Dương, dù mình không sai luật nhưng xxx vẫn hay chặn để bắt láo, nếu thừa thời gian và muốn cãi nhau với xxx thì là chuyện khác :D

TVPL

Xe container
Ngày Tết thì cụ cứ đúng biển đúng luật mà đi, xxx không chặn "vớ vỉn" đâu mà lo.

QuangDuong304

Xe buýt
Đường đi Hải Phòng thì quá dễ r, CỤ cứ đường 5 thẳng tiến, còn mùng 3 Tết thì xxx cũng phải xxx r. Cụ cứ xxx đi :))

pooka

Xe container
Em thì khả năng mồng 2-4 tết cũng phải đi về quê , đi từ HP lên HN rồi sang Xuân Mai theo đường HCM đi thẳng
Chỉ ngại không biết hôm ấy đường có đông không , lâu rồi không dạo đường HN :"> , không biết đường nào ngắn nhất nữa , nhiều đường bây giờ đổi thành 1 chiều

minhmo

Xe cút kít
Cụ leo lên... tàu hỏa mà đi cho an toàn. Nếu muốn đi bằng 4b riêng thì chú ý biển báo mà đi. Đợt này đường 5 đưa các biển khu đông dân cư vào khu vực phân cách giữa, rất dễ nhìn.

Quân Đuôi

Xe điện
Em đi HP vưỡn mua ở Như Quỳnh rồi dùng cho cả lượt , em thề :)

ngaynha

Xe tăng
Đấy là lúc họ giật vé không để ý thôi chứ tách riêng vé 2 trạm lâu rồi cụ nhé, trên vé cũng đề rõ là trạm số 1, số 2. Trc đây dùng vé toàn quốc thì có thể như thế đc.
Đi HP nhiều topic lắm rồi, cụ chủ chịu khó tìm lại đi, thế này tốn tài nguyên diễn đàn ợ.

Morning 15a

Xe điện
Đấy là lúc họ giật vé không để ý thôi chứ tách riêng vé 2 trạm lâu rồi cụ nhé, trên vé cũng đề rõ là trạm số 1, số 2. Trc đây dùng vé toàn quốc thì có thể như thế đc.
Đi HP nhiều topic lắm rồi, cụ chủ chịu khó tìm lại đi, thế này tốn tài nguyên diễn đàn ợ.
Chuẩn luôn là vé 2 trạm khác nhau đấy

SimsSam

Xe điện
Em thì khả năng mồng 2-4 tết cũng phải đi về quê , đi từ HP lên HN rồi sang Xuân Mai theo đường HCM đi thẳng
Chỉ ngại không biết hôm ấy đường có đông không , lâu rồi không dạo đường HN :"> , không biết đường nào ngắn nhất nữa , nhiều đường bây giờ đổi thành 1 chiều
Cụ đi hn-hp sau đó đi xm thì không quá khó, bây giờ đường dễ đi Cụ nhé.

Cụ đi đ5, đến cầu vượt giao cắt với đ5 tại khu vực gần kcn Đài tư, Cụ rẽ phải theo đường 1 qua cầu Thanh trì, theo đó đi về đường trên cao vành đai 3, xuống khỏi đường trên cao ở vị trí gần big C, sau đó rẽ trái theo đại lộ Thăng long đi hết đến cuối đại lộ rẽ phải hướng Sơn tây, sẽ có bảng chỉ dẫn thì đi về hướng Xuân mai chính bởi đường HCM giao cắt với đại lộ Thăng long Cụ nhé.

Tết đến nơi rồi, nghĩ mà thấy lo.

pooka

Xe container
Cụ đi hn-hp sau đó đi xm thì không quá khó, bây giờ đường dễ đi Cụ nhé.

Cụ đi đ5, đến cầu vượt giao cắt với đ5 tại khu vực gần kcn Đài tư, Cụ rẽ phải theo đường 1 qua cầu Thanh trì, theo đó đi về đường trên cao vành đai 3, xuống khỏi đường trên cao ở vị trí gần big C, sau đó rẽ trái theo đại lộ Thăng long đi hết đến cuối đại lộ rẽ phải hướng Sơn tây, sẽ có bảng chỉ dẫn thì đi về hướng Xuân mai chính bởi đường HCM giao cắt với đại lộ Thăng long Cụ nhé.

Tết đến nơi rồi, nghĩ mà thấy lo.
Cảm ơn cụ . Em sẽ xem lại bản đồ , có khi sẽ đi theo đường cụ chỉ dẫn

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngày trước thì thế nhưng nửa năm nay in lại toàn màu vàng nhạt rồi, không còn xanh nữa. Em đến Như Quỳnh làm luôn 4 vé cho tiện. Có 2 lần xe em dừng sau xe chưa mua vé, soát vé cứ khăng khăng phải xuống mua, bưc mình em mở cửa đưa luôn cho lái xe trước để đoàn sau đi cho nhanh.

cuticuba

Xe hơi
Nói chung mùng 3 thì chưa có nhiều xxx đâu cụ, tuy nhiên cụ nên cẩn thận mấy trạm xxx hay đứng là cuối Hưng Yên, giữa Hải Dương và trước trạm thu phí Hải Phòng ợ. Chúc cụ du xuân vui vẻ.

TVPL

Xe container
Chuẩn luôn là vé 2 trạm khác nhau đấy
Vẫn dùng được, thường NV soát vé trạm HP lầu bầu tí thôi :).

TVPL

Xe container
Úi, cụ về TH hay Vinh, HT ? Em năm nào cũng sáng mồng 2 ra đường 10 nhằm TH thẳng tiến :((.
Cụ chạy mua đường nhể, giờ qua HN ra XM chạy vành đai 3 dễ & nhanh hơn đi trên đường 5 đới cụ.

KYNGLISH

Xe tăng
Mấy ngày Tết cụ yên tâm mà đi nhé, xxx vẫn trực nhưng không bắt bớ gì đâu. Năm nào Tết em cũng làm vài lượt HN-HP nên có thể khẳng định như vậy. Nhưng cũng đừng vì xxx buông lỏng mà cụ chạy nhanh quá nhé, dân tình bia rượu vào chạy ẩu nguy hiểm lắm :)

Cụ nào đi được vé chung cho cả 2 trạm thì hơi bị giỏi đấy ạ, hoặc chỗ soát vé họ mải làm gì không để ý thôi. Em hỏi thẳng rồi, chỗ bán vé đầu Như Quỳnh họ bảo phải mua riêng.