[Thảo luận] Xin tư vấn cung đường Hà Nội - Hải Phòng đi ngày mùng 3 tết

pooka

Xe container
Úi, cụ về TH hay Vinh, HT ? Em năm nào cũng sáng mồng 2 ra đường 10 nhằm TH thẳng tiến :((.
Cụ chạy mua đường nhể, giờ qua HN ra XM chạy vành đai 3 dễ & nhanh hơn đi trên đường 5 đới cụ.
Em đi về Hòa Bình cụ ợ
Đường từ Hà Đông về thì đơn giản rồi, chỉ có đoạn đi từ Cầu Chương dương qua Hà Nội về Xuân Mai thì chưa biết đường nào đi nhanh nhất . Lâu rồi không đi hết nội thành HN nên không biết những đường nào đổi thành 1 chiều .

bau67

Xe container
Cụ nào đi được vé chung cho cả 2 trạm thì hơi bị giỏi đấy ạ, hoặc chỗ soát vé họ mải làm gì không để ý thôi. Em hỏi thẳng rồi, chỗ bán vé đầu Như Quỳnh họ bảo phải mua riêng.
Nhà Cháu thường xuyên về HP nên xác nhận điều này ! Vừa hôm qua nhà Cháu cũng xuống HP, tối lại lên đấy ạ !

Cụ đi đ5, đến cầu vượt giao cắt với đ5 tại khu vực gần kcn Đài tư, Cụ rẽ phải theo đường 1 qua cầu Thanh trì, theo đó đi về đường trên cao vành đai 3,.
Đến đoạn trên thì Cụ chỉ dẫn đúng rồi, nhưng đến giao Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi thì xuống, rồi theo Nguyễn Trãi qua Hà Đông thẳng tiến Hòa Bình thôi ạ ! Chứ đi lối Đại lộ Thăng long thì xa hơn mười mấy km, không cần thiết đâu ạ ! Đoạn Ba La - Xuân Mai đường tuy không rộng lắm nhưng ngon rồi ạ !

Em đi về Hòa Bình cụ ợ
Đường từ Hà Đông về thì đơn giản rồi, chỉ có đoạn đi từ Cầu Chương dương qua Hà Nội về Xuân Mai thì chưa biết đường nào đi nhanh nhất . Lâu rồi không đi hết nội thành HN nên không biết những đường nào đổi thành 1 chiều .
Đến giao cầu Thanh Trì - QL 5 thì Cụ đã rẽ lên đường vành đai 3 rồi, theo lối cầu Chương Dương làm gì !

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Nhà Cháu quên chưa cảnh báo các Cụ lái xe tải !
Sáng hôm qua trên đường về HP, đoạn gần Phú Thái, 1 xe tải đi chậm, có 1 xe máy chạy ngay sau, lái xe máy đứng lên nhoài người về trước, mở được cửa thùng xe và lấy trộm hàng. Nhà Cháu đi 1 mình, máy ảnh lại là Nikon D40 nên không thể chụp ảnh được. Hôm qua mà mang máy compact là cũng chụp được.

pooka

Xe container
Đến giao cầu Thanh Trì - QL 5 thì Cụ đã rẽ lên đường vành đai 3 rồi, theo lối cầu Chương Dương làm gì !
Cảm ơn cụ nhiều ạ
Em đang tìm cái bản đồ mới , xem cái đường vành đai 3 .
Vodka cụ

hyundai_hn

Xe tải
cứ mát ga và thoải mái đi cụ. dễ như ăn bánh ý mà. :)

pooka

Xe container
Đến đoạn trên thì Cụ chỉ dẫn đúng rồi, nhưng đến giao Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi thì xuống, rồi theo Nguyễn Trãi qua Hà Đông thẳng tiến Hòa Bình thôi ạ ! Chứ đi lối Đại lộ Thăng long thì xa hơn mười mấy km, không cần thiết đâu ạ ! Đoạn Ba La - Xuân Mai đường tuy không rộng lắm nhưng ngon rồi ạ !

!
cứ mát ga và thoải mái đi cụ. dễ như ăn bánh ý mà. :)

Hí , em vừa xem lại bản đồ , nếu đi đường vành đai 3 qua Linh Đàm rẽ luôn xuống đường Nguyễn Xiển rồi sang đường Nguyễn Trãi cũng được hở các cụ

nguyenhung_1690

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Vodka cho các cụ hết rồi ạ :)) Luôn tuân thủ luật lệ giao thông vững chắc tay lái

No Fear

Xe điện
Vé hai trạm nhìn qua bây giờ giống hệt nhau, chỉ khác là ghi trạm số 1 và số 2 thôi ạ, em toàn mua 10 cái một để trong xe đi dần.
Cái này Cụ bị nhầm rồi, vé trạm Như Quỳnh màu đỏ, vé trạm Quán Toan màu xanh, 2 vé này không dùng lẫn được ạ ! Ở mỗi trạm thì mua vé luôn chiều về.
Đường 5 giờ biển treo cao ngay sát bên trái đường (trừ đoạn 559, đoạn này bắn cả ban đêm), rất dễ nhìn.
Vượt phải thì mỗi khi chuyển làn nhớ quan sát,có signal, không quá 80km/h, không phải đoạn có vạch liền, cấm vượt thì không có sao đâu ạ !

vnitmaster

Xe buýt
Vé hai trạm nhìn qua bây giờ giống hệt nhau, chỉ khác là ghi trạm số 1 và số 2 thôi ạ, em toàn mua 10 cái một để trong xe đi dần.
Confirm điều này. Em ko cố tình nhưng hôm qua em đưa nhầm vé trạm 1 cho trạm 2 vẫn qua ầm ầm :D