[Thảo luận] Xin tiền khi đang đỗ xe

Matizcoi

Xe cút kít
ở một số địa phương còn đi xin để lên lầu nữa cho bằng chị bằng em :D
cụ chủ thớt tốt tính đáng biểu dương :41:

Laixe

Xe tải
À lại vụ xin đểu thì phải nói đến cái quán Cafe Chim Xanh ở 19 Khúc Hạo
Cái quán có cây cối vườn tược xanh um thỉnh thoảng chim chóc nữa í
Mọi lần em đi xe máy chả sao
Hôm đi oto đỗ trước cửa quán có thằng bồi nó ra chỉ tận tay day tận kính là để chỗ này chỗ này hẳn hoi. Thế mà 1 lúc trong quán em đi ra. Có đứa mặc cái áo xanh xanh da trời nhạt đứng trong cái hộp như bọn Môi trường đô thị ra bảo cho em xin tiền vé 20k. Em trố mắt hỏi thằng bồi thì nó lại giả vờ liếc đi chỗ khác coi như ko biết. Mà mấy cái xe chỗ đấy ko biết thế nào nhưng cứ đi từ từ hoặc đỗ dừng để đấy dù chỉ 5p nó cũng ra xin đểu tiền vé. Mà trong khi lúc trc đấy em vào chả đứa nào đưa cái vé ra cho em cả. Tức là ko có vé luôn. Mà em để dưới lòng đường nữa nhé. Đúng là chuối cả nải. Chả có cái quy định nào như thế cả
Em thấy cái quán đã phục vụ dở hơi rồi lại còn gặp bọn ăn chặn vớ vẩn này. Rút cục em ngại đôi co nên cũng rút tiền ra trả. Xong tò mò vừa lái xe vừa nhìn mấy cái xe khác cũng chỉ dừng cách đấy có mấy phút bị gõ cửa xin tiền vé.... Bó tay luôn. Đằng nào em cũng cạch luôn cái chỗ đó ra
À thỉnh thoảng đang đỗ ngoài đường em vào 1 CH nào đó đi ra cũng bị xin đểu kiểu này. Xin tiền vé í. Mà mình có gửi ai đâu. Nó bảo chỗ đấy là chỗ để xe này kia. Ko biết có phải do mặt em gà dễ bắt nạt hay ko nữa nhỉ?

Hehe thế cũng... hơi gà đấy cụ ạ. Báo cáo các cụ là bây giờ hay có trò xin đểu tiền gửi xe lắm, mà do mấy bọn công ty tư nhân được cấp phép trông xe xin đểu hẳn hoi. Em bị dính 2 lần rồi nhưng đều cương quyết ko cho chúng nó làm thịt. Lần 1 ở Bà Triệu thì có vạch trông xe thật, nhưng em chỉ dừng mấy phút để gấu vào mua hoa quả thôi. Lúc vừa lên xe em đang đánh lái ra thì 2 thằng chạy đến chặn đầu ko nói ko rằng kê luôn giấy lên nắp capô để viết vé. Em cú quá thò đầu ra hỏi làm cái gì đấy, nó bảo thu tiền gửi xe, em bảo em có gửi đâu, mà muốn trông xe thì phải thoả thuận từ đầu chứ người ta dừng có tí chuẩn bị đi rồi mà còn giở thái độ như cướp tiền, chả nói được câu nào là sao. Nó sừng sừng sộ sộ làm em càng điên tiết cãi nhau với nó 1 trận ầm ĩ rồi quát nó gọi công an hoặc người có thẩm quyền ra đây chứ mày là tư nhân có quyền đếch gì. Nó mới gọi 1 thằng hoá ra cũng chả phải chức trách gì mà là đội trưởng của công ty nó thôi, thì thằng đấy ngọt nhạt mời em đi.

Lần 2 em ăn kem New Zealand ở Trần Hưng Đạo, thế qué nào đang đỗ xe trước cửa thì lại gặp đúng mặt thằng đấy. Chả biết nó có nhớ mặt em ko nhưng nó xun xoe xi nhan này nọ. Em bước ra hỏi làm cái gì đấy, định trông xe à? Nó bảo vâng ạ, em bảo ở đây làm gì có vạch mà đòi trông, nó tiu nghỉ bảo vâng ạ.

Lúc sau ra đang định đi thì lại 1 thằng già hơn chặn đầu đòi thu tiền. Em nói lại như thế thì nó nhất quyết ko chịu, lại còn bảo vạch thì làm gì có ý nghĩa gì, em thích thì anh mang sơn ra kẻ là có vạch ngay. Em bảo vâng thế anh kẻ vạch đi rồi em giả tiền nhé, rồi đôi co với nó 1 lúc lâu, sau nó thấy khó nhằn quá lảng mất sang chăn xe khác.

Mấy hôm sau lại ra đấy ăn kem thì chả thấy thằng nào nữa. Chắc chúng nó tranh thủ tối nhảy ra mấy chỗ ko vạch kiếm thêm.

mimy

Xe tải
ng ta bảo gieo nhân nào gặp quả đó.
thủ đọan này có xin đc ít tiền rồi trời có mắt con nó ắt sẽ phải dùng số tiền đó vào viện mà thôi :77:

huyphuong127

Xe tải
Phải có thái độ dứt khoát: Không là không

Em thấy cái này 100% lừa đểu.

Chúng ta phải có thái độ dứt khoát, không bao giờ cho.

Còn nếu muốn giúp người thì có nhiều địa chỉ cho các bác từ thiện: báo chí, truyền hình, vv...

Riêng em thì ko bao giờ cho ngoài đường vì em thấy 99% người ăn xin là đi xin chuyên nghiệp.

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Nếu em đi 1 mình thì cũng ko ngại đôi co. Nhưng đằng này em đang đi với 1 lũ bạn. Cũng ngại ầm ĩ lây rây kéo cả chúng nó vào nên thôi đành đưa $ cho nó được việc để còn đi cho nhanh
Ở SG uống cafe, ăn gửi xe thì mất $ nó thành quy củ rồi nên cấm có linh tinh được. Cái đấy thì coi như phí boa. Ở HN mà mỗi cái trò trông xe thôi mà ko quản lí được thì ko hiểu quản lí được cái gì. Mà ăn chặn kiểu này ko phải đầu gấu ba bớp gì đâu nhé. Toàn mấy thằng lính nghĩa vụ với cả mấy thằng rỗi hơi trật tự phường làm chân lon ton thu dọn nhưng rất tinh tướng oai hùm đi dọa nạt đàn bà trẻ con và các cụ già nữa... Bó tay!

Mà em ức cả cái thái độ của bọn quán Chim Xanh. Tiền thì chẳng đáng nhiêu. Nhưng đằng này nó nhìn mình bị trấn lột thế cũng làm lơ mặc kệ. Từ rày cóc bao giờ thèm đến đấy nữa

tuananhtun

Xe buýt
À lại vụ xin đểu thì phải nói đến cái quán Cafe Chim Xanh ở 19 Khúc Hạo
Cái quán có cây cối vườn tược xanh um thỉnh thoảng chim chóc nữa í
Mọi lần em đi xe máy chả sao
Hôm đi oto đỗ trước cửa quán có thằng bồi nó ra chỉ tận tay day tận kính là để chỗ này chỗ này hẳn hoi. Thế mà 1 lúc trong quán em đi ra. Có đứa mặc cái áo xanh xanh da trời nhạt đứng trong cái hộp như bọn Môi trường đô thị ra bảo cho em xin tiền vé 20k. Em trố mắt hỏi thằng bồi thì nó lại giả vờ liếc đi chỗ khác coi như ko biết. Mà mấy cái xe chỗ đấy ko biết thế nào nhưng cứ đi từ từ hoặc đỗ dừng để đấy dù chỉ 5p nó cũng ra xin đểu tiền vé. Mà trong khi lúc trc đấy em vào chả đứa nào đưa cái vé ra cho em cả. Tức là ko có vé luôn. Mà em để dưới lòng đường nữa nhé. Đúng là chuối cả nải. Chả có cái quy định nào như thế cả
Em thấy cái quán đã phục vụ dở hơi rồi lại còn gặp bọn ăn chặn vớ vẩn này. Rút cục em ngại đôi co nên cũng rút tiền ra trả. Xong tò mò vừa lái xe vừa nhìn mấy cái xe khác cũng chỉ dừng cách đấy có mấy phút bị gõ cửa xin tiền vé.... Bó tay luôn. Đằng nào em cũng cạch luôn cái chỗ đó ra
À thỉnh thoảng đang đỗ ngoài đường em vào 1 CH nào đó đi ra cũng bị xin đểu kiểu này. Xin tiền vé í. Mà mình có gửi ai đâu. Nó bảo chỗ đấy là chỗ để xe này kia. Ko biết có phải do mặt em gà dễ bắt nạt hay ko nữa nhỉ?
Em gặp trươg hợp này đôi lần, nói chung đành phải móc túi, ko đưa tiền có khi mình vào trong, ở ngoài chúng nó cho mấy vết xước với móp thì lõm luôn. Sống chung với lũ, hic.

hoangyenF430

Xe tăng
nếu gặp phải em thì xe kín cửa chả hạ xống đâu :^)

Xe Ha Noi

Xe tải
Hehe thế cũng... hơi gà đấy cụ ạ. Báo cáo các cụ là bây giờ hay có trò xin đểu tiền gửi xe lắm, mà do mấy bọn công ty tư nhân được cấp phép trông xe xin đểu hẳn hoi. Em bị dính 2 lần rồi nhưng đều cương quyết ko cho chúng nó làm thịt. Lần 1 ở Bà Triệu thì có vạch trông xe thật, nhưng em chỉ dừng mấy phút để gấu vào mua hoa quả thôi. Lúc vừa lên xe em đang đánh lái ra thì 2 thằng chạy đến chặn đầu ko nói ko rằng kê luôn giấy lên nắp capô để viết vé. Em cú quá thò đầu ra hỏi làm cái gì đấy, nó bảo thu tiền gửi xe, em bảo em có gửi đâu, mà muốn trông xe thì phải thoả thuận từ đầu chứ người ta dừng có tí chuẩn bị đi rồi mà còn giở thái độ như cướp tiền, chả nói được câu nào là sao. Nó sừng sừng sộ sộ làm em càng điên tiết cãi nhau với nó 1 trận ầm ĩ rồi quát nó gọi công an hoặc người có thẩm quyền ra đây chứ mày là tư nhân có quyền đếch gì. Nó mới gọi 1 thằng hoá ra cũng chả phải chức trách gì mà là đội trưởng của công ty nó thôi, thì thằng đấy ngọt nhạt mời em đi.

Lần 2 em ăn kem New Zealand ở Trần Hưng Đạo, thế qué nào đang đỗ xe trước cửa thì lại gặp đúng mặt thằng đấy. Chả biết nó có nhớ mặt em ko nhưng nó xun xoe xi nhan này nọ. Em bước ra hỏi làm cái gì đấy, định trông xe à? Nó bảo vâng ạ, em bảo ở đây làm gì có vạch mà đòi trông, nó tiu nghỉ bảo vâng ạ.

Lúc sau ra đang định đi thì lại 1 thằng già hơn chặn đầu đòi thu tiền. Em nói lại như thế thì nó nhất quyết ko chịu, lại còn bảo vạch thì làm gì có ý nghĩa gì, em thích thì anh mang sơn ra kẻ là có vạch ngay. Em bảo vâng thế anh kẻ vạch đi rồi em giả tiền nhé, rồi đôi co với nó 1 lúc lâu, sau nó thấy khó nhằn quá lảng mất sang chăn xe khác.

Mấy hôm sau lại ra đấy ăn kem thì chả thấy thằng nào nữa. Chắc chúng nó tranh thủ tối nhảy ra mấy chỗ ko vạch kiếm thêm.
Em cũng bị như bác, nhưng dừng bên kia đường. Vừa dừng xe có 1 thằng chạy ngay ra:

- Anh cho xin 10.000Đ
- 10.000 gì?
- Đỗ ở đây phải trả tiền ạ! (Em đang đỗ trong cái chuồng ô vuông)
- Thế đỗ đâu không mất tiền?
- Anh lùi xuống dưới kia.
- Ờ thế thì lùi.
Em lùi xuống khoản 2m ra khỏi chuồng, xuống xe. Thằng kia tiu nghỉu đi vào.

McQeenGT40

Xe tải
Em nhiều khi cũng nghĩ như cụ. Nhỡ người ta khó khăn thật sao. (b)(b)

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em gặp trươg hợp này đôi lần, nói chung đành phải móc túi, ko đưa tiền có khi mình vào trong, ở ngoài chúng nó cho mấy vết xước với móp thì lõm luôn. Sống chung với lũ, hic.
Đúng đúng đúng mà em hết rượu để voka bác rồi. Nợ vậy :(
Có trường hợp em nhìn thấy bác kia do ko đưa tiền khi nó xin đểu. Nó chờ bác í leo lên xe kéo hết kính các thứ. Nó mới bê nguyên cái biển báo có miếng sắt nhọn thò thò ra ngoài để hờ hờ ngang cành hông. Coi như kiểu vô tình bê ra đặt ở vị trí đấy í. Ông kia cứ thế đi và bị kéo nguyên 1 đường xước dài mà ko biết. Chắc về đến nhà mới biết lại tưởng mình bị xe thồ nó cứa lên. Khổ thật! Chỉ có bác nào nhìn mặt hầm hố bặm trợn đem ra dọa bọn này may ra nó mới hoảng thật sự và ko dám làm gì thôi chứ ko thì... Em thấy nhiều khi ng với ng mà đối xử với nhau khốn nạn lắm!

toàn đi lừa đấy cụ ạ không có bệnh tật gì đâu có môic bệnh lười lao động thôi a gặp em thì Chim cút

roro

Xe tăng
hê hê , em có lần đang đi trong Big C với bà cả thì tự nhiên có e ra cũng mếu máo bảo là mẹ bị ung thư phải ăn canh dưỡng sinh gì gì ý nhưng ko có tiền mua nồi nấu nên xin 300K mua nồi. 2 vc e tý nữa thì ngồi bệt xuống đất, xxx thèm hỏi han mà đi thẳng luôn, thế mà nó thấy vợ em mang bầu nó cứ lẽo đẽo theo, e bực quá đi đến gần chú bảo vệ rồi mắng cho 1 trận, thế là nó té luôn( luc nó bắt đầu xin vợ e đã rút 20K cho nhưng nó bảo nó cần 300K để mua nồi).:21:
Xin 10K hay 20K còn cho, chứ 300K mà nguồn gốc nó không rõ ràng thì làm sao cho được cụ nhể!:21:

Gap373

Xe điện
Coi như làm phúc, còn không bố thí Bác nhỉ(b)

dajkachu0t

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đồng ý với ý kiến của bác. Nhưng nhiều lúc không cho cũng không được có dao ở cây xăng ngã tư sở vào đổ xăng là mấy thằng nhóc ra xin thôi cho chúng nó để chúng nó còn đi chỗ khác

roro

Xe tăng
Em cũng bị như bác, nhưng dừng bên kia đường. Vừa dừng xe có 1 thằng chạy ngay ra:

- Anh cho xin 10.000Đ
- 10.000 gì?
- Đỗ ở đây phải trả tiền ạ! (Em đang đỗ trong cái chuồng ô vuông)
- Thế đỗ đâu không mất tiền?
- Anh lùi xuống dưới kia.
- Ờ thế thì lùi.
Em lùi xuống khoản 2m ra khỏi chuồng, xuống xe. Thằng kia tiu nghỉu đi vào.
Các cụ nói về chuyện đỗ xe em mới nhớ. Em có thằng bạn mới chuyển nhà. Về nhà mới, đỗ ngay của nhà nó mà có thằng ất ơ nào đấy ra xin tiền đỗ xe. Mẹ, thằng bạn em nó ** hiền như em.:77:
- Đan mạch nhà mày, có lượn không?
Thấy thằng kia không lượn nó vào trong xe nó lấy cái dùi cui sắt mang ra. Thằng kia lượn luôn. Đấy, nhiều lúc đời hiền ** được các cụ ạ.(b)

cascader

Xe tải
Lạy ông đi qua
Lạy bà đi lại
Ông bớt cái đồng hồ
Bà bớt cái khuyên tai
Dạ để tôi lên nốt tầng hai cho hoàn chỉnh aaaaa !

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em còn bị quả lừa thế này cơ. Đang ở trên phòng tầng 2 đóng cửa nghe nhạc đọc sách trong cái nóng 40độ sung sướng, lan man ... ko phím nào tả xiết. Thì có tiếng chuông. Em nói thật em lười lắm ngại chạy lên chạy xuống. Thò đầu ra ban công ngó xuống thấy 1 nhà sư thỏ thẻ: Mời thí chủ xuống nhận lộc của nhà chùa ạ? Em nghĩ chắc bà cụ nhà em hay đi lễ chùa nên có lộc gửi đến tận nhà. Em cứ thế ton ton vọt xuống hỏi: Thế lộc chùa nào ạ? Cho con xin. Xong sư bảo: Xin thí chủ 150k tiền lộc chùa và kí vào đây cái đã (gồm 2 cái oản và 2 thẻ nhang). Em sinh nghi bảo thế thôi chờ mẹ về đến tận chùa lấy chứ ko thì con chả biết gì. Nó cứ năn nỉ em nhận hoài ko đc. Tức! Nó thấy có vẻ ko nhằn được gì ngoảy mông quay đi xong còn ko quên nói sẵng 1 câu: Thế thì từ nay nhà cô sẽ mất lộc và xui xẻo lắm. Nhớ nhé! Cẩn thận nhé! Và.. nhổ thêm 1 bãi nc bọt ngay trước mặt em luôn. Tởm
Sư với sãi gì chuối thế ko biết.. Đúng là đồ lừa đảo. May mình ko mở cửa ko thì ko biết sống chết thế nào nữa? Lúc sư đi rồi em còn ngớ hết cả ng ra nữa
Các bác cũng nên cảnh giác cái trò là đang ở trong nhà bất thình lình bị bấm chuông cửa hỏi tên chủ nhà như thật và nói là đã đăng kí này kia.... Nhưg thực ra nó đọc tên mình trên cái bốt điện ở gần đấy đấy, và lần theo đường đi dây đến gõ cửa hú hoạ từng nhà có ng để xin đểu nhé. Đừng dại mở cửa hay rút ví.
Gặp em mà giở thái độ nói năng thế này thì em đập vỡ mặt mấy thằng sư đểu ngay, oánh cho bò lê bò càng khỏi phải đi lừa thiên hạ ngay