[Thảo luận] Xin thua các cụ biển xanh

minh0075

Xe điện
Chắc là đồng chí của bác Tô trên Hà giang đấy mà,chủ nào tớ nấy thôi chứ ngồi sau mà nhắc nó 1 câu thì nó cũng ko dám chạy như c hó điên thế.

Gato2009

Xe điện
hôm trước em đi cũng 1 chú 31A cố lách vượt phải trong tình trạng đường đông nghịt, chú ấy vượt phải em xong tạt ra làn ngoài, roẹt phát làm em hơi xát tý ***.

em xuống hỏi ông đi vội gì cũng phải cẩn thận chứ, 1 chú choai choai chắc cỡ U26 là cùng hất hàm bảo, ông biết biển gì đây không, tôi có công vụ cần đi gấp ông phải nhường đường chứ.

em điên máu bảo: mày là ai kệ mị.a mày, nếu mày có còi hay đèn ưu tiên tao nhường, còn không có mày biển gì mặc xác mày, mày tử tế tao còn bỏ qua, giờ mày thích gì xước xe tao đây này (thực tình vết xước nhỏ em chẳng tính toán gì, nhưng ức cái thái độ nó)
lxe 31A: à ông thích đền hả, gọi công an đến đây.
em: mày thích tao gọi luôn, mày thích gọi công an nào tao gọi luôn cho, mày tưởng mày biển xanh mà dọa tao hả, mày tưởng biển xanh được vượt phải, được tạt đầu hả.
lxe 31: được ông chờ đấy (thấy rút điện thoại bấm hí hoáy đi chỗ khác)

em ức đứng chặn luôn đầu xe nó lại, đường bắt đầu ùn lại. Điện xong Nó đi lại gần em bảo: thôi xe ông xước có tý đi cho đường khỏi tắc.
em: mày xin lỗi 1 câu từ đầu tao ko chấp tao đi ngay, nhưng cái thái độ của mày láo quá, tao nhất định chờ công an, thời gian tao đầy, giấy tờ tao đủ, tao đi đúng tao íu sợ.
lxe 31: đm à thế ông vẫn thích to chuyện hả.
em: đúng đấy, mị.a tao thích to chuyện đấy, mày muốn kiểu gì?

lúc đấy thấy 1 bác đứng tuổi mở cửa sau bước ra (chắc là sếp) xuống xe xem xét rồi bảo em: thôi chú thông cảm, em nó sai rồi chú bỏ qua giúp, còn nếu phải đền bao nhiêu chú cứ nói.
em: bác nói thế thì em đi, xe bị 2B tạt xước đầy rồi em tính toán gì đâu nhưng em ức cái thái độ thằng lái của bác.
bác già: thôi vậy chú thông cảm nhé, tôi cũng có việc đang vội để tôi đi.

rồi bác ấy gọi thằng lxe bắt xin lỗi em.

việc có vậy nhưng mất 10p, ùn hết cả đường, em cũng ngại lắm nhưng ức. Nói chung chủ yếu là thái độ của mấy thằng lái thôi, chứ em nghĩ xe của các sếp xin thì các sếp ấy cũng không đến mức lấy quan ra nạt dân đâu
Thế thằng LX có xin lỗi cụ không?
Là em thì em vẫn tha thôi nhưng sẽ phải nói với ông có tuổi ấy rằng phải giáo dục nhân viên của mình, đừng cậy LX cho quan thì bắt nạt dân, dân người ta không hiểu là LX đâu mà họ hiểu là quan bắt nạt dân đấy! quan thế nào thì quân nó mới láo với dân thế chứ!

PathFinder-2001

Xe hơi
Vào vodka cụ mà máy nó kô cho. Chả hiểu sao nữa. Ủng hộ cụ đầu tranh chống lại cái bọn đi xe thiếu văn hóa.

dangkimthu

Xe tăng
Hôm trc em đi học thấy có 1 bác land biển 37A thì phải cùng vs 1 bác ỉn(37 gì em k nhớ, biển trắng thôi) chở họ hàng ra thủ đô xem đại lễ, đang đi trên đường Minh Khai, tự dưng cả 2 bác dừng khựng lại(giữa đường luôn nhé), rồi từ 2 xe lòi ra 2 ông rất khệnh khạng, y hệt nhau ngoắc lái xe xuống mở cửa sau xách vali cho mình. Mất có mấy phút thôi, dưng mà em vẫn bực:))

thangktvta

Xe tăng
thì bác xóa này:
(ảnh chỉ mang tính chất minh họa)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bọn em đi công tác chạy biển 31A vào đến đất Nghệ An, Quảng Bình vẫn bị xxx trong nớ đập như thường. Sao xxx Hà Nội lại hèn thế nhỉ?
80B vưỡn bị đập như thường kụ ợ. Nhưng sau đó cả đội xxx đó được giải thể, làm việc khác nhàn hạ hơn nhiều.
Nói chung cũng chẳng biết thế nào được, đã là xxx thì phải phòng bị gậy thôi!, phòng thân có ngày chít. Đầu tư ra bao nhiêu để được đứng rồi, nhỡ ra thì.....

tranhien1979

Xe tăng
Nói với cụ chứ,
Biển 80B, chở CSGT (hàm thượng tá) còn vượt láo ở trên cầu TL ấy chứ.
Em không tiện post ảnh thôi, khổ thân chú lái xe. Được cái chú lái xe thấy em lôi ĐT ra chụp thì cũng có vẻ ngại chỉ có ngài Thượng tá kia vẩy tay cho lái xe lái ẩu thôi

745Li

Xe container
Nói với cụ chứ,
Biển 80B, chở CSGT (hàm thượng tá) còn vượt láo ở trên cầu TL ấy chứ.
Em không tiện post ảnh thôi, khổ thân chú lái xe. Được cái chú lái xe thấy em lôi ĐT ra chụp thì cũng có vẻ ngại chỉ có ngài Thượng tá kia vẩy tay cho lái xe lái ẩu thôi
Hàm thượng tá CSGT 80B oai nhỉ,thế mà...

745Li

Xe container
Chắc là đồng chí của bác Tô trên Hà giang đấy mà,chủ nào tớ nấy thôi chứ ngồi sau mà nhắc nó 1 câu thì nó cũng ko dám chạy như c hó điên thế.
Tô thì đi 23C chứ cụ.

OmegaO9

Xe container
Em dự là cụ Ford là người Nam Định còn cụ Cam là ở Hòa Bình, ko biết đúng không ợ? :D
Nhỡ đâu là Bắc Giang (98)-Đắc Nông (48)-Hà Tĩnh (38)-Kiên Giang (68)-Vĩnh Phúc (88) đều là đuôi Phát thì sao hả cụ :>

h112

Xe hơi
ôi dân đen,^:)^ biết làm sao bây giờ

dulex

Xe tải
nói chung em nghĩ biển nào cũng vậy thôi, quan trọng là thái độ và ý thức người cầm lái, Nhưng cũng không phủ nhận nhiều người cậy đi xe công vụ chẳng tuân thủ luật lệ gì

minh0075

Xe điện
Tô thì đi 23C chứ cụ.
Vâng,em nói mấy thứ trong xe cơ cụ ạ,chứ em cũng ko rành biển xe các tỉnh.
Em cũng đã có lần bị biển LD tạt đầu tức điên máu ,ngồi trong xe chửi dá con mèo,gấu nhà em nó bẩu anh chửi thì tự nghe chứ ai người ta nghe thấy.

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Bữa trước em có việc đi ra ngoài 1 lúc, đến ngã tư chỗ Chu Văn An với Nguyễn Thái Học thì có cụ này cố vượt đèn đỏ, em thấy XXX nói là cố mà nhoi lên nữa, đường thì đông,

bác nghe xxx nói thế hóa ra lúc đấy bác đang bị xxx vịn hả?

trungnn

Xe tăng
thì bác xóa này:
(ảnh chỉ mang tính chất minh họa)
Em nhìn quen quen hóa ra xe của bác CT. Chắc đi họp với TW xong vội về HB. Người ta bận trăm công nghìn việc nên phải vội, nên tranh thủ ngủ trên xe 1 lúc không để ý chú lái xe lái ẩu. Các bác thông cảm cho bác CT!

Chỉnh sửa cuối:

luxery_HNT

Xe buýt
Hôm trc em đi học thấy có 1 bác land biển 37A thì phải cùng vs 1 bác ỉn(37 gì em k nhớ, biển trắng thôi) chở họ hàng ra thủ đô xem đại lễ, đang đi trên đường Minh Khai, tự dưng cả 2 bác dừng khựng lại(giữa đường luôn nhé), rồi từ 2 xe lòi ra 2 ông rất khệnh khạng, y hệt nhau ngoắc lái xe xuống mở cửa sau xách vali cho mình. Mất có mấy phút thôi, dưng mà em vẫn bực:))
Cự ngợ đạng ợ Nghệ Ăn :D