[Thảo luận] Xin thua các cụ biển xanh

mrtuanthanh

Xe tải
He, em đầu biển 28, em sau đích thị biển 18 quê em rồi các cụ ah, hôm đó em có vc bận nên bảo tài phóng nhanh ;))
Cụ ở đâu nam định vậy ợ, hôm lào e về, cụ dẫn em đi Quy lờ ( QL > Quất Lâm ) nhá. " Không đi không biết Quất Lâm, đi rồi mới biết quất xong là.....he he"

745Li

Xe container
Bọn em đi công tác chạy biển 31A vào đến đất Nghệ An, Quảng Bình vẫn bị xxx trong nớ đập như thường. Sao xxx Hà Nội lại hèn thế nhỉ?
Từ Thanh Hóa đổ vào thì trừ cụ chạy xe ưu tiên thôi,còn lại thì. Nu,pa ka chi.:))

longnguyenpvp

Xe buýt
Em dự là cụ Ford là người Nam Định còn cụ Cam là ở Hòa Bình, ko biết đúng không ợ?

Nhỡ Hà Tĩnh thì sao

Audi A6

Xe tải
hôm trước em đi cũng 1 chú 31A cố lách vượt phải trong tình trạng đường đông nghịt, chú ấy vượt phải em xong tạt ra làn ngoài, roẹt phát làm em hơi xát tý ***.

em xuống hỏi ông đi vội gì cũng phải cẩn thận chứ, 1 chú choai choai chắc cỡ U26 là cùng hất hàm bảo, ông biết biển gì đây không, tôi có công vụ cần đi gấp ông phải nhường đường chứ.

em điên máu bảo: mày là ai kệ mị.a mày, nếu mày có còi hay đèn ưu tiên tao nhường, còn không có mày biển gì mặc xác mày, mày tử tế tao còn bỏ qua, giờ mày thích gì xước xe tao đây này (thực tình vết xước nhỏ em chẳng tính toán gì, nhưng ức cái thái độ nó)
lxe 31A: à ông thích đền hả, gọi công an đến đây.
em: mày thích tao gọi luôn, mày thích gọi công an nào tao gọi luôn cho, mày tưởng mày biển xanh mà dọa tao hả, mày tưởng biển xanh được vượt phải, được tạt đầu hả.
lxe 31: được ông chờ đấy (thấy rút điện thoại bấm hí hoáy đi chỗ khác)

em ức đứng chặn luôn đầu xe nó lại, đường bắt đầu ùn lại. Điện xong Nó đi lại gần em bảo: thôi xe ông xước có tý đi cho đường khỏi tắc.
em: mày xin lỗi 1 câu từ đầu tao ko chấp tao đi ngay, nhưng cái thái độ của mày láo quá, tao nhất định chờ công an, thời gian tao đầy, giấy tờ tao đủ, tao đi đúng tao íu sợ.
lxe 31: đm à thế ông vẫn thích to chuyện hả.
em: đúng đấy, mị.a tao thích to chuyện đấy, mày muốn kiểu gì?

lúc đấy thấy 1 bác đứng tuổi mở cửa sau bước ra (chắc là sếp) xuống xe xem xét rồi bảo em: thôi chú thông cảm, em nó sai rồi chú bỏ qua giúp, còn nếu phải đền bao nhiêu chú cứ nói.
em: bác nói thế thì em đi, xe bị 2B tạt xước đầy rồi em tính toán gì đâu nhưng em ức cái thái độ thằng lái của bác.
bác già: thôi vậy chú thông cảm nhé, tôi cũng có việc đang vội để tôi đi.

rồi bác ấy gọi thằng lxe bắt xin lỗi em.

việc có vậy nhưng mất 10p, ùn hết cả đường, em cũng ngại lắm nhưng ức. Nói chung chủ yếu là thái độ của mấy thằng lái thôi, chứ em nghĩ xe của các sếp xin thì các sếp ấy cũng không đến mức lấy quan ra nạt dân đâu
Em cũng gặp nhiều trường hợp gần giống thế này, các sếp thì rất điềm đạm thôi, nhưng cái bọn điếu đóm hầu cận là toàn dựa hơi sếp để làm càn, em ghét bản mặt bọn này nhất, ở đời chẳng biết mình là ai mà lúc nào cũng tinh tướng!

Matizcoi

Xe cút kít
toàn 6 mới 8 nhể, số đẹp thế ...
thì mấy tay lái xe biển xanh tuyền ...ó cậy thế chủ thôi.

karens

Xe buýt
Sếp bố láo mới dùng lái xe như thế, ngưu tầm ngưu, mã tầm mã mà. Bọn nó ko nuốt được mới nhã nhặn thế, chứ mấy chú lái xe cũng trên răng, dưới catut, có mỗi cái vị trí, cái thời điểm như thế để tranh thủ ra ngoai cho bõ nhục, chứ những lái xe trong người có gì để mất thì lúc nào cũng nhã nhặn các bạn ạ. Các bạn lại nhầm người để chửi rồi.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
hôm trước em đi cũng 1 chú 31A cố lách vượt phải trong tình trạng đường đông nghịt, chú ấy vượt phải em xong tạt ra làn ngoài, roẹt phát làm em hơi xát tý ***.

em xuống hỏi ông đi vội gì cũng phải cẩn thận chứ, 1 chú choai choai chắc cỡ U26 là cùng hất hàm bảo, ông biết biển gì đây không, tôi có công vụ cần đi gấp ông phải nhường đường chứ.

em điên máu bảo: mày là ai kệ mị.a mày, nếu mày có còi hay đèn ưu tiên tao nhường, còn không có mày biển gì mặc xác mày, mày tử tế tao còn bỏ qua, giờ mày thích gì xước xe tao đây này (thực tình vết xước nhỏ em chẳng tính toán gì, nhưng ức cái thái độ nó)
lxe 31A: à ông thích đền hả, gọi công an đến đây.
em: mày thích tao gọi luôn, mày thích gọi công an nào tao gọi luôn cho, mày tưởng mày biển xanh mà dọa tao hả, mày tưởng biển xanh được vượt phải, được tạt đầu hả.
lxe 31: được ông chờ đấy (thấy rút điện thoại bấm hí hoáy đi chỗ khác)

em ức đứng chặn luôn đầu xe nó lại, đường bắt đầu ùn lại. Điện xong Nó đi lại gần em bảo: thôi xe ông xước có tý đi cho đường khỏi tắc.
em: mày xin lỗi 1 câu từ đầu tao ko chấp tao đi ngay, nhưng cái thái độ của mày láo quá, tao nhất định chờ công an, thời gian tao đầy, giấy tờ tao đủ, tao đi đúng tao íu sợ.
lxe 31: đm à thế ông vẫn thích to chuyện hả.
em: đúng đấy, mị.a tao thích to chuyện đấy, mày muốn kiểu gì?

lúc đấy thấy 1 bác đứng tuổi mở cửa sau bước ra (chắc là sếp) xuống xe xem xét rồi bảo em: thôi chú thông cảm, em nó sai rồi chú bỏ qua giúp, còn nếu phải đền bao nhiêu chú cứ nói.
em: bác nói thế thì em đi, xe bị 2B tạt xước đầy rồi em tính toán gì đâu nhưng em ức cái thái độ thằng lái của bác.
bác già: thôi vậy chú thông cảm nhé, tôi cũng có việc đang vội để tôi đi.

rồi bác ấy gọi thằng lxe bắt xin lỗi em.

việc có vậy nhưng mất 10p, ùn hết cả đường, em cũng ngại lắm nhưng ức. Nói chung chủ yếu là thái độ của mấy thằng lái thôi, chứ em nghĩ xe của các sếp xin thì các sếp ấy cũng không đến mức lấy quan ra nạt dân đâu
Vấn đề của bác cũng giống với việc của em,em cung bị 1 thằng 31A không đèn còi ưu tiên vượt trong tạt đầu. thằng lái xe bước xuống lên mặt với em( thằng cha nó chứ tuổi nó chắc chắn còn ít tuổi hơn em). Hôm đó mà ông ngối sau xách cặp da mà không nói đỡ cho nó vài câu thì chắc mấy thằng đệ tử của em ngồi sau xe nhảy xuống làm thịt ong lái xe đó rồi. Vấn đề không phải chỉ là xước xát xe mà là thái độ của người tham gia giao thông thôi Cụ ạ. mấy thằng trẻ ranh cứ nghĩ nó chạy xe cho V.I.P là được an nói ngang tàng. cái thái độ láo là không được.

Chỉnh sửa cuối:

bendoquan

Xe hơi
Em cũng gặp nhiều trường hợp gần giống thế này, các sếp thì rất điềm đạm thôi, nhưng cái bọn điếu đóm hầu cận là toàn dựa hơi sếp để làm càn, em ghét bản mặt bọn này nhất, ở đời chẳng biết mình là ai mà lúc nào cũng tinh tướng!
Cụ nói chí phải, mấy lần em nhận nhầm hai đối tượng này may mà chưa bị sao cả.

billnantes

Xe container
sợ đ.. gì bọn xxx đi xe biển xanh,nó sai cứ làm tới cùng,to đến mấy thì to nhưng va chạm ngoài đường có nhiều người chứng kiến thì sợ gì,trừ xe có còi uu tiên thì mình phải nhường,còn đâu ngang cơ hết .

hunglawyer

Xe buýt
Bẩm cụ chủ thớt,

Cụ để ý cho cháu cái biển nhé. Biển nào cũng đẹp chứng tỏ bác lãnh đạo được đi xe này cũng trọng danh lắm. Thế nên khi bác ấy ngồi trên xe thì bác ấy sẽ nghĩ mình là nhất. Các cụ lại có câu rằng "Chủ nào tớ ấy".

Bữa trước em có việc đi ra ngoài 1 lúc, đến ngã tư chỗ Chu Văn An với Nguyễn Thái Học thì có cụ này cố vượt đèn đỏ, em thấy XXX nói là cố mà nhoi lên nữa, đường thì đông, em dự là nếu biển trắng như anh em ta thì thế nào cũng tèn tén ten.Nhưng mà chắc cụ này biển xanh nên ko sao ợ.

Sau khi xong việc thì em vòng về Thái Hà thì lại thấy cụ này đi giữa đường xin nhất quyết không cho vượt,lại biển xanh nữa các cụ ạ. Hay các bác ấy nghĩ cứ biển xanh là đi thế lào cũng được

Kính thưa là 2 cụ này 1 miền núi, 1 đồng bằng ko ở hà nội mình các cụ ạ.Em xin ^:)^^:)^^:)^ các cụ ạ

David Pham

Xe buýt
Xe biển xanh có được miễn vé cầu đường không các cụ nhỉ? Em gặp mấy lần biển xanh qua trạm toàn không mua vé đi qua luôn. Nếu được miễn theo luật thì không nói làm gì, nếu không em thấy cứ như đi ăn xin của bố thí ấy, có mười ngàn bạc, chả hiểu oai nỗi gì

sssvietnam

Xe tải
2 quả biển xanh tỉnh chẵn này là xe của Bí thư & Chủ tịch nên các chú LX quen thói bắt nạt người khác rồi.

mrtuanthanh

Xe tải
Con em nhất quyết cho ăn học thành tài để có lái xe riêng he he

bendoquan

Xe hơi
Xe biển xanh có được miễn vé cầu đường không các cụ nhỉ? Em gặp mấy lần biển xanh qua trạm toàn không mua vé đi qua luôn. Nếu được miễn theo luật thì không nói làm gì, nếu không em thấy cứ như đi ăn xin của bố thí ấy, có mười ngàn bạc, chả hiểu oai nỗi gì
Em bổ sung thêm là mười ngàn đó sau lại về thanh toán ạ. Vấn đề ở chỗ là các cụ ấy muốn ra oai thôi, các xe dân thường thì phải dừng lại trả tiền mua vé qua trạm còn các cụ í là quan lớn cơ mà phải khác dân chớ......

mrtuanthanh

Xe tải
Em nói các cụ đừng giận chứ nhiều khi em thấy mấy cái NN hay NG còn có ý thức hơn nhiều ạ

tieulinhtinh

Xe hơi
Em nói các cụ đừng giận chứ nhiều khi em thấy mấy cái NN hay NG còn có ý thức hơn nhiều ạ
NN hay NG mà do đúng bọn NN lái thì mới có ý thức tốt chứ cháu thấy đa phần biển NN và NG đều có chung một chữ: ẩu.
Cháu xin lỗi các cụ NN và NG chạy đúng luật nhé (cháu chừa các cụ ra, không đưa vào cùng nhóm ẩu đó)

bonbanh

Xe buýt
Sao bác lại bôi cái biển số vậy , em thấy toàn số 8 không à