[Funland] Xin review về nồi chiên không dầu Phillips

Trạng thái
Thớt đang đóng

nowhereland

Xe điện
Chỉ là 1 có lò nướng loại nhỏ, đổi cái tên Chiên Ko Giầu mà hốt bạc. Khen cho ai đó khéo đặt tên.Nhà e dùng cái lò nướng, đắt hơn 1 chút mà tiện lợi,to đùng, làm đủ thứ. Cái kia chỉ tiện làm mấy món nhanh, nhỏ...
Cơ bản là thế, nhưng nó phù hợp hơn bởi đa số gia đình nhỏ, lượng thức ăn ít sẽ tiện hơn.

ms.đẹp

Xe tải
Khoản vệ sinh là em ngại nhất vì nhà em chưa có máy rửa bát. Tiện thể cụ cho em xin ít review máy rửa bát với, hì. Nhà em ít người có dùng được ko?
Nhà em mua lần lượt: Máy rửa bát, robot hút bụi và nồi chiên ko dầu, 3 thứ này em thấy ko thể thiếu trong nhà luôn ý, giảm thời gian cho việc nhà của em rất nhiều, do cũng quá bận với muốn về nhà có tg cho con cái. Nhà em cũng có 3 người thôi mà dùng máy 12 bộ cũng ko thấy thừa gì, vì quan trọng máy to để rửa xong nồi, chứ bát đũa không thì khua tay tí xong, thích nhất rửa xong nhìn bát bũa sạch kin kít, khô rong, rất đáng đầu tư ạ.

Rượu Tốt - 243 Đặng Tiến Đông - Đống Đa - Hà Nội
Nhà em mua lần lượt: Máy rửa bát, robot hút bụi và nồi chiên ko dầu, 3 thứ này em thấy ko thể thiếu trong nhà luôn ý, giảm thời gian cho việc nhà của em rất nhiều, do cũng quá bận với muốn về nhà có tg cho con cái. Nhà em cũng có 3 người thôi mà dùng máy 12 bộ cũng ko thấy thừa gì, vì quan trọng máy to để rửa xong nồi, chứ bát đũa không thì khua tay tí xong, thích nhất rửa xong nhìn bát bũa sạch kin kít, khô rong, rất đáng đầu tư ạ.
Cám ơn mợ, em hai vợ chồng trẻ mới về nhà mới nên mới bắt đầu đi sắm sửa thì mả cha con Covid ập tới em chả được đi đâu 😂

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Cháu đang ngắm cái nồi Lock&Lock 3L. Dùng liệu có ổn ko các cụ?

meomuop2990

Xe tải
Cụ mợ nào có mã con philip cơ nào loại 5l bảo e với

Xe bọ xít

Xe container
Nhà em dùng cái Chef and Chef 6.5l ngon bổ rẻ, thấy rất tiện. Nướng các thể loại, hôm trước nhét nguyên cả con gà 2.1kg vào vẫn ok. Khoai tây chiẻn, F1 nó còn làm cả Pizza.
Nồi này dùng đc ko Cụ.

Pippi90

Đi bộ
Nhà em dùng nồi 9220 loại có 2.2L. Vì chỉ nấu max 3 người nên thấy hợp lý. Nhà cụ nào 3-4ng thường xuyên thì nên mua loại to. Nồi Philips mà 4l đổ lên thì cụ phải canh sale off mới có giá dưới 5tr đc. Trước em mua cái 2.2l này 2.8tr trên lazada mall (giá gốc cỡ 4tr gì đó rồi).
Do chưa dùng loại khác nên hơi khó so sánh nhưng e thấy nồi của Philips khá ổn nhất là việc k phải lôi ra trở mặt đồ ăn do nhiệt đều cả trên và dưới, với đk k dùng giấy bạc. Nhược điểm là khay chiên k có chống dính nên nếu món nào k có mỡ thì nên phết dầu lên chút để khỏi dính, còn lợn hay gà thì k cần.
Nồi Philips có vẻ nhiệt khá ổn so vs các hãng khác nên nếu làm theo rcp trên mạng thì cần cẩn thận vì nếu cứ quất 200 độ 10p như hướng dẫn thì dễ cháy.

Việc vệ sinh khay và nồi thì các cụ lấy nước ấm ngâm 1 lúc là rửa được thôi, hơi cồng kềnh hơn rửa chảo 1 tí.

Không biết các cụ đàn ông cảm nghĩ sao (vì anh em đồng nghiệp chỗ em có nx là đồ chiên bằng nồi đó k ngon bằng chiên chảo) nhưng với chị em phụ nữ thì quả thực quá tiện luôn, tiết kiệm thời gian đứng cạnh cái chảo nóng để canh lật mặt, k bị bắn dầu mỡ bỏng tay, làm mấy món cần chiên giòn thì rất tiện vì đỡ phải chiên ngập dầu, lại se bề mặt.

cucsat

Xe tải
Con em em vác từ bên France cho. Em thấy dùng rất tốt. Đặc biệt dùng để rang lạc thì khỏi nghĩ luôn.

Xe bọ xít

Xe container
Nhà em dùng cái Chef and Chef 6.5l ngon bổ rẻ, thấy rất tiện. Nướng các thể loại, hôm trước nhét nguyên cả con gà 2.1kg vào vẫn ok. Khoai tây chiẻn, F1 nó còn làm cả Pizza.
To quá Cụ ạ, gđ chỉ nên mua loại 5l là vừa đẹp, 3l thì bé mà 6,5 lại to quá, nhìn nó to lù lù ở ko gian bếp

S.P

Xe tăng
To quá Cụ ạ, gđ chỉ nên mua loại 5l là vừa đẹp, 3l thì bé mà 6,5 lại to quá, nhìn nó to lù lù ở ko gian bếp
Em thấy cũng ko to hơn mấy loại kia nhiều lắm đâu, quan trọng em thích là nhét nguyên con gà vào được.

vihali

Xe container
Chỉ là 1 có lò nướng loại nhỏ, đổi cái tên Chiên Ko Giầu mà hốt bạc. Khen cho ai đó khéo đặt tên.Nhà e dùng cái lò nướng, đắt hơn 1 chút mà tiện lợi,to đùng, làm đủ thứ. Cái kia chỉ tiện làm mấy món nhanh, nhỏ...
Thì ăn nhau ở chỗ nhanh đó cụ. Kiểu đi chợ đầu ngõ thì xe máy tiện hơn chứ xách ô tô đi thì quá tội. Em thì ko vào bếp nhưng thấy vợ dùng cái đó hàng ngày.

hungmic

Xe điện
Em chào CCCM ạ,
Em xin hỏi câu hỏi cá nhân một chút. Em đang tính mua nồi chiên không dầu Phillips xách tay Đức hoặc nk đều ok. Thời điểm này mua thì hơi đắt nhưng em ham quá không chờ được nữa.
Budget tầm 5-6 triệu đổ lại thì hàng Phillips dùng có ok không ạ? Cụ mợ nào dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ. Hoặc là các nối như Klarstein, Tefal, Caso... Nếu cccm thấy ok có thể recommend cho em phát ko ạ :< Em mông lung lắm luôn.
Em có tàu ngầm trong các hội nồi chiên thì mỗi người một ý, có người bảo Phillips khó vệ sinh và hay có mùi nhựa khi dùng ạ!
Cụ nên mua, nồi này dùng rang lạc là chuẩn nhất, giòn và thơm , các món khác toàn vợ cháu làm

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Em đang dùng 1 cái to nhất của Philip (chiên 1.4kg thịt), mã 9654, dùng ổn nhưng đắt phết (em mua 7.400K đắt mất gần 500K so với lúc ko dịch). Trước đó em dùng trải nghiệm cái của Goldsun 5.5l (giá 1.500K), nhận thấy thương hiệu nó đúng với giá trị :D
em xin địa chỉ mua hàng xịn, em thây siêu thị toàn bán made in china thôi ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng