[Funland] Xin review về nồi chiên không dầu Phillips

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toietmoi

Xe điện
Em đang dùng Philips HD9643, mua cách đây 6 tháng giá 3.980k cả ship từ Lazada.
Nhận xét là dùng ổn, dễ vệ sinh, vợ em bảo biết thế thì mua sớm.

fadco

Xe container
Trên nguyên tắc là đồ nấu ăn là mua đồ tốt (một số nồi rẻ nướng nó ko ngon, ko chín được bên trong). Em nghĩ Tfal hoặc Phillip châu âu (hàng Phillip rất nhiều hàng tàu) đều ổn.
Cái này em nghĩ cụ hơi chủ quan, hàng xóm em dùng nồi Philips nói rằng biết thế mua nồi tàu thôi vì đã test thử cả 2 nồi rồi, cụ nói vậy hóa ra em toàn ăn đồ sống à:)))

Toietmoi

Xe điện
Philips giờ sở hữu của Tàu rồi, còn ai đó khoe hàng Đức, hàng TNK thì chúng ta nên nghi ngờ :)

CR-Vic

Xe container
Nên mua loại điều khiển cơ. Dễ sử dụng và đơn giản hơn nên sẽ bền hơn. Nói chung nồi chiên không dầu là một vật dụng không thể thiếu trong gian bếp dân đô thị :D

VCHDHN

Xe container
Nguyên tắc hoạt động là giống nhau, chỉ chải chuốt thêm tí để kiếm xèng thôi.
Điểm khác cơ bản duy nhất ở cấu tạo đáy nồi, nó có gờ cao lượn sóng tạo ra luồng không khí nóng nhưng xoáy làm thực phẩm chín đều.

VCHDHN

Xe container
Nên mua loại điều khiển cơ. Dễ sử dụng và đơn giản hơn nên sẽ bền hơn. Nói chung nồi chiên không dầu là một vật dụng không thể thiếu trong gian bếp dân đô thị :D
Em mua cái nồi Philips cách đây 5 năm loại cảm ứng, thấy đúng như cụ nói ah. Đôi khi trời ẩm, nơi để nồi ẩm ướt...khi dùng phím cảm ứng hay bị đơ loạn hết cả.

CR-Vic

Xe container
Đồ dùng nhà bếp ở miền Bắc nên mua đồ điều khiển cơ là hay nhất bác ơi :D

Em mua cái nồi Philips cách đây 5 năm loại cảm ứng, thấy đúng như cụ nói ah. Đôi khi trời ẩm, nơi để nồi ẩm ướt...khi dùng phím cảm ứng hay bị đơ loạn hết cả.

TPS

Xe điện
Điểm khác cơ bản duy nhất ở cấu tạo đáy nồi, nó có gờ cao lượn sóng tạo ra luồng không khí nóng nhưng xoáy làm thực phẩm chín đều.
Sóng xoáy có 1 chỗ, không đều. Em hay cho vào nướng các loại hạt em biết. Đặt 1 cái nồi gang trong lò chiên không dầu còn nướng được cả bánh mỳ đấy. Nhà chỉ cần 1 lò nướng hoặc 1 nồi chiên không dầu thôi.

vieteuro

Xe container
Cái nào cũng giống nhau cả
Cụ mua cái 5l trở lên cho tiện

Altis 2011

Xe điện
Cái này em nghĩ cụ hơi chủ quan, hàng xóm em dùng nồi Philips nói rằng biết thế mua nồi tàu thôi vì đã test thử cả 2 nồi rồi, cụ nói vậy hóa ra em toàn ăn đồ sống à:)))
Cụ test có thể mới dừng lại o chiên khoai tây hoặc một số chức năng đơn giản thôi. Em thì quan niệm tiêu chuẩn châu Âu chắc chắn cao hơn tàu. nồi chiên nó dùng nhiệt độ để làm chín thức ăn, nếu tiêu chuẩn thấp nó làm biến đổi chất, có thể mình ăn ko biết nhưng nó tích tụ dần. hơn nữa những đồ dùng này mình phải dùng thường xuyên tội gì ko mua đồ tốt dùng cho yên tâm. Đồ dùng xịn mình dùng cũng có cảm hứng hơn. Em dùng nồi nướng chiên khoai tây, nướng gà, rang lạc, rang cơm, rán cá, rán đậu, sấy duốc gà, sấy khô hoa quả... nếu em dùng nồi tàu em sẽ cảm thấy ko yên tâm. Biết đâu nó dùng nhiệt độ quá cao tạo ra chất gây ung thư thì sao....
Mặc dù máy ép trái cây em vẫn dùng máy tàu nội địa vì máy ép trái cây ko dùng nhiệt, khả năng ảnh hưởng đến chất lượng đồ ăn là thấp.

Machimachi

Xe tải
Chỉ là 1 có lò nướng loại nhỏ, đổi cái tên Chiên Ko Giầu mà hốt bạc. Khen cho ai đó khéo đặt tên.Nhà e dùng cái lò nướng, đắt hơn 1 chút mà tiện lợi,to đùng, làm đủ thứ. Cái kia chỉ tiện làm mấy món nhanh, nhỏ...

fadco

Xe container
Cụ test có thể mới dừng lại o chiên khoai tây hoặc một số chức năng đơn giản thôi. Em thì quan niệm tiêu chuẩn châu Âu chắc chắn cao hơn tàu. nồi chiên nó dùng nhiệt độ để làm chín thức ăn, nếu tiêu chuẩn thấp nó làm biến đổi chất, có thể mình ăn ko biết nhưng nó tích tụ dần. hơn nữa những đồ dùng này mình phải dùng thường xuyên tội gì ko mua đồ tốt dùng cho yên tâm. Đồ dùng xịn mình dùng cũng có cảm hứng hơn. Em dùng nồi nướng chiên khoai tây, nướng gà, rang lạc, rang cơm, rán cá, rán đậu, sấy duốc gà, sấy khô hoa quả... nếu em dùng nồi tàu em sẽ cảm thấy ko yên tâm. Biết đâu nó dùng nhiệt độ quá cao tạo ra chất gây ung thư thì sao....
Mặc dù máy ép trái cây em vẫn dùng máy tàu nội địa vì máy ép trái cây ko dùng nhiệt, khả năng ảnh hưởng đến chất lượng đồ ăn là thấp.
Dạ nhà em làm đủ món như cụ còn thêm làm bánh pizza nữa ngon tuyệt:)))

Biahn

Xe điện
Nồi chiên không dầu thì hàng Philips là chuẩn rồi, cụ chủ cứ mua loại to nhất và ra các siêu thị điện máy lớn mà mua cho chuẩn (toàn made in China hết).

luyenok

Xe điện
Em đang dùng Philips HD9643, mua cách đây 6 tháng giá 3.980k cả ship từ Lazada.
Nhận xét là dùng ổn, dễ vệ sinh, vợ em bảo biết thế thì mua sớm.
Cụ mua rẻ thế, E mua cách đây 2 tháng trên Tiki tận 4399K
CHI TIẾT ĐƠN HÀNG
Sản phẩm​
Đơn giá​
Số lượng​
Giảm giá​
Tổng tạm​
Nồi Chiên Không Dầu Điện Tử Philips HD9643 - Đen (0.8kg) - Hàng Chính Hãng​
4.399.000đ​
1​
0đ​
4.399.000đ​
Tạm tính​
4.399.000đ​
Phí vận chuyển​
0đ​
Tổng giá trị đơn hàng
4.399.000đ

Gấuku

Xe hơi
Chỉ là 1 có lò nướng loại nhỏ, đổi cái tên Chiên Ko Giầu mà hốt bạc. Khen cho ai đó khéo đặt tên.Nhà e dùng cái lò nướng, đắt hơn 1 chút mà tiện lợi,to đùng, làm đủ thứ. Cái kia chỉ tiện làm mấy món nhanh, nhỏ...
Cụ nói chuẩn, nguyên lý hao hao giống nhau, chỉ có thanh điện trở và cái quạt, nhiệt không bằng lò nướng, được cái nhỏ gọn tiện cho những món nhỏ

3077

Xe container
Vệ sinh cái quạt của nồi chiên thì hơi khó hơn so với loại khác do nó không nhấc cái quạt lên mở rộng chỗ như các loại nồi khác, chứ có mùi nhựa là hàng pha ke rồi.
Phải vs quạt nữa à cụ :o, em dùng hơn năm mỗi rửa cái nồi nấu

3077

Xe container
Em thấy tiện hơn lò nướng, nhà em có lò nhưng có phải lúc nào cũng nướng cả con gà đâu, đợt này có 2 đứa f1 ở nhà tự nấu ăn ngày nào cũng dùng, chỉ nấu 1 bữa của 2 đứa nên thường là nướng miếng thịt hoặc đĩa tôm. Chả ai nghĩ tới dùng lò nướng lúc này cả

ngocmau2004

Xe hơi
Nếu ở chung cư và dùng nồi Philips lưu ý khi nấu kiểu thịt nướng ở mức nhiệt độ cao nhất em thấy khói phọt ra mù mịt phết, cẩn thận không báo cháy lại kêu inh ỏi!

dexom

Xe Cứu Trợ
Nguyên tắc hoạt động là giống nhau, chỉ chải chuốt thêm tí để kiếm xèng thôi.
;))
Bọn nó cứ quảng cáo là tách mỡ, thì cái lò nướng thủy tinh nó cũng tách y hệt như thế.
Có điều cái nồi chiên không dầu nó chia đường khí, nhưng khi kê con gà lên cái vỉ đỡ thì lò nướng thủy tinh cũng the same.

Trạng thái
Thớt đang đóng