[Thảo luận] Xin phổ biến kinh nghiệm lái xe từ Hà Nôi đi Hòa Bình

Chã Nhỏ

Xe điện
Từ HN là giữa thủ đô hay ngoại thành ý chớ. Nếu tính từ Thanh Xuân đến Tp HB khoảng gần 2 tiếng. :-?

bird

Xe buýt
về xxx thì cụ cứ tính ít nhất 1 huyện 1 trạm và 1 trạm tăng cường cụ có thể tính đc đấy tính từ hà đông này nhé 1 hà đông 2 chương mỹ( ông này em rõ 1 phát bãi ngói 1 phát trạm thu phí cũ hoặc ngã ba) 1 trạm lương sơn 1 trạm kỳ sơn 1 trạm thành phố đó là theo em tính còn thì có thể có nhiều hơn dự kiến còn ko thể ít hơn đc bác ạ thời buổi này mà.Còn về đường xá cũng chẳng có gì là vì chặng ng ắn <=100 có gì để nói đâu nếu bác đi hòa lạc hòa binh thì đg đẹp rồi còn đi theo lối hà đông hòa bình thì chỉ xấu mỗi hà đông xuân mai thôi.Còn nhắc tới hòa bình ng ta nhắc tới dốc kẽm dốc kun nhưng thực ra là chả có gì đáng nói đâu bác ạ.Em đi ở hòa bình chỉ thấy có cái dốc quy hậu thì mới nên gọi là dốc thôi

Kiều Chiến

Xe tải
Cụ nên đi đường Hòa Lac- Xuân Mai- Hòa Bình, đường thoải mái cụ không phải nghĩ. XXX thì có các điểm như sau.
Đầu tử Hòa Lạc bắt đầu rẽ xuống Xuân Mai có 1 trạm xxx nhưng hầu như chỉ bắt xe tải không bắt xe con.
Đi tiếp khoảng 12km Vào đến cổng chào thị trấn Xuân Mai có bắn tốc độ 50km/h,
đi tiếp khoảng 1km ở ngã ba Xuân Mai co xxx nhưng chủ yếu bắt 2b,
đi tiếp khoảng 1,5-> 2km nữa lại có 1 trạm xxx bắt lỗi tốc độ và đè vạch,
đi thêm khoảng 3km vào thị trần Lương sơn sẽ có tiếp 1 tram xxx bắt lỗi tóc độ 50km/h
Đi thêm khoảng 25km nữa thì có 1 điểm bắn tốc độ ở Kì sơn.
Ở Hòa bình những chỗ bắn tốc độ đều có biền báo " Đoạn đường thường xuyên kiểm tra tốc độ". vì vậy cụ khuyên cụ cứ đúng luật mà đi.
Chúc cụ và gia đình may mắn và vui vẻ.

về xxx thì cụ cứ tính ít nhất 1 huyện 1 trạm và 1 trạm tăng cường cụ có thể tính đc đấy tính từ hà đông này nhé 1 hà đông 2 chương mỹ( ông này em rõ 1 phát bãi ngói 1 phát trạm thu phí cũ hoặc ngã ba) 1 trạm lương sơn 1 trạm kỳ sơn 1 trạm thành phố đó là theo em tính còn thì có thể có nhiều hơn dự kiến còn ko thể ít hơn đc bác ạ thời buổi này mà.Còn về đường xá cũng chẳng có gì là vì chặng ng ắn <=100 có gì để nói đâu nếu bác đi hòa lạc hòa binh thì đg đẹp rồi còn đi theo lối hà đông hòa bình thì chỉ xấu mỗi hà đông xuân mai thôi.Còn nhắc tới hòa bình ng ta nhắc tới dốc kẽm dốc kun nhưng thực ra là chả có gì đáng nói đâu bác ạ.Em đi ở hòa bình chỉ thấy có cái dốc quy hậu thì mới nên gọi là dốc thôi
Cảm ơn cụ vodka rót rồi xin mời cụ ợ (b)

Cụ nên đi đường Hòa Lac- Xuân Mai- Hòa Bình, đường thoải mái cụ không phải nghĩ. XXX thì có các điểm như sau.
Đầu tử Hòa Lạc bắt đầu rẽ xuống Xuân Mai có 1 trạm xxx nhưng hầu như chỉ bắt xe tải không bắt xe con.
Đi tiếp khoảng 12km Vào đến cổng chào thị trấn Xuân Mai có bắn tốc độ 50km/h,
đi tiếp khoảng 1km ở ngã ba Xuân Mai co xxx nhưng chủ yếu bắt 2b,
đi tiếp khoảng 1,5-> 2km nữa lại có 1 trạm xxx bắt lỗi tốc độ và đè vạch,
đi thêm khoảng 3km vào thị trần Lương sơn sẽ có tiếp 1 tram xxx bắt lỗi tóc độ 50km/h
Đi thêm khoảng 25km nữa thì có 1 điểm bắn tốc độ ở Kì sơn.
Ở Hòa bình những chỗ bắn tốc độ đều có biền báo " Đoạn đường thường xuyên kiểm tra tốc độ". vì vậy cụ khuyên cụ cứ đúng luật mà đi.
Chúc cụ và gia đình may mắn và vui vẻ.
Rất chi tiết .Xin cảm ơn cụ, mời cụ 1 ly nào (b)

xuandai

Xe buýt
Đoạn này đường về quê em, trạm thì khá là nhiều, cụ cố gắng đi cẩn thận, đúng luật, ko có biển báo nào đánh đố cả nên cụ cứ yên tâm lên đường thôi

Cerato79

Xe tải
Cụ nên đi đường Đại Lộ Thăng Long - Xuân Mai. Nên đi đúng tốc độ cụ ạ. Nhà cháu tháng trước bị phát ở gần thành phố Hòa Bình đấy. Đi mất 2,5 củ. Đau lắm.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Đi Hòa Bình là cụ đi TP hay huyện nào? nếu huyện gần phía Ninh Bình thì cụ đi đường Hồ Chí Minh.

mai.thanh10

Xe container
Em mới đi Tân lạc CN trước. Lương sơn bắn tốc cả xe 2B cụ nhá. 4B mà quá tý chết chắc luôn. Ngoài ra cụ chủ cũng lưu ý vạch liền và biển cấm vượt ở Kỳ sơn. Nếu cụ đi Tân lạc thì lưu ý bắn ở thị trấn Cao phong, đường cực đẹp lại vắng nữa nên dễ mát chân ga lắm.

Bằng Nguyễn

Xe đạp
bác chú ý chỗ hòa lạc rẽ trái để đi xuân mai nhé. đi khoảng 3km hay có một bốt xxx ở đó, họ hay bắt chèn vạch. đường đoạn này khá đẹp nên bác cũng chú ý tốc độ :)

Cụ nên đi đường Đại Lộ Thăng Long - Xuân Mai. Nên đi đúng tốc độ cụ ạ. Nhà cháu tháng trước bị phát ở gần thành phố Hòa Bình đấy. Đi mất 2,5 củ. Đau lắm.
Cụ bị lỗi gì vậy, tốc độ hay chém vạch ? Gần TP.Hòa Bình chắc là trạm Kỳ Sơn rồi. Khổ thân cụ, nhưng cũng là kinh nghiệm quý báu cho nhà cháu#:-s

Em mới đi Tân lạc CN trước. Lương sơn bắn tốc cả xe 2B cụ nhá. 4B mà quá tý chết chắc luôn. Ngoài ra cụ chủ cũng lưu ý vạch liền và biển cấm vượt ở Kỳ sơn. Nếu cụ đi Tân lạc thì lưu ý bắn ở thị trấn Cao phong, đường cực đẹp lại vắng nữa nên dễ mát chân ga lắm.
Cảm ơn cụ đã lưu ý (nhất là quả biển cấm vượt ở Kỳ Sơn). Cao Phong thỉnh thoảng nhà cháu cũng hay đi nhưng bây giờ mới biết có bắn tốc độ ở đây.:>