Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

d4e

Xe buýt
__Trước hết, em xin mạn phép khẳng định 1 điều, đó là: Yêu những gì mình đang có là điều tốt và là tất nhiên. Chuyện các bác có xe Pi và các bác yêu xe Pi không nằm ngoài điều đó.
__Thế nhưng, gần đây em chứng kiến 1 làn sóng tình yêu cuồng nhiệt dành cho những chiếc Pi, từ Lx đến Li, hình như dân xài Pi có vẻ thích thể hiện tình yêu 1 cách cuồng nhiệt hơn đối với xe cưng của mình. Sự cuồng nhiệt ấy thế nào:
__+ Lập hàng loạt thread ca tụng hoặc ngóng chờ được sở hữu những chiếc xe của Pi. Trong những thread đó, những chiếc xe của Pi thật tuyệt vời, được gắn với những mỹ từ như "sành điệu" "đẳng cấp" "sang trọng", thế nên những nhược điểm của Pi và hệ thống kinh doanh của Pi cứ bé như con kiến tí ti dễ dàng được bỏ qua - đó là sự mù quáng.
__+ Nhiều dân Pi đâm chọc tuốt luốt nhiều thread khác bằng những câu kiểu "cố thêm tí nữa làm con Li vịt" "Li vịt cho sành điệu" "Li vịt cho đẳng cấp", mặc kệ (khổ) chủ lập thread để xin ý kiến về 1 chiếc xe khác xa những chiếc xe Pi về giá (xin đừng nói đẳng cấp ở đây) và về tính năng sử dụng - như thế thật quá bất lịch sự và kệch cỡm.
__+ Đem chiếc Pi của mình ra để "so găng" với các xe khác và chả cần để ý đến tính khập khiễng của sự so sánh đó, trong những so sánh đó xe Pi dễ dàng "chiếu trên" - một biểu hiện của sự hợm hĩnh.
__Em có liên tưởng tình yêu của các bác dành cho Pi chỉ cần to thêm tí nữa lại giống hệt như làn sóng của dân nghiền Apple, cứ Apple thò ra thứ gì cũng tuyệt và hot đến mức chen lấn để mua, và thứ gì của hãng khác cũng bị lôi ra để đọ với "cái chuẩn mực Apple". Đỉnh điểm của tình yêu Apple có lẽ là vụ 1 cậu choai TQ bán thận để mua Ipad 2 và Iphone 4. Và đó chính là sự thao túng của nhà sản xuất, đối tượng bị thao túng là...
__Yêu những gì mình đang có là điều tốt và là tất nhiên. Nhưng làm ơn đừng làm người khác phát ngấy lên vì tình yêu đó, bởi đơn giản Mọi cái quá đều không tốt, kể cả tốt quá. Và các bác làm ơn hãy nhớ rằng, những người đi xe khác (khác xe Pi) cũng có những tình yêu.
(Bản thân em cũng vậy, em đã yêu chiếc xe Dream thái gắn bó với em gần 10 năm trời, đến khi phải rời bỏ nó đủ để em ngậm ngùi và phải chọn người tiếp theo dùng nó thì em mới yên tâm nhượng lại. Bây giờ em dùng 1 chiếc honda khác, em cũng yêu nó. Nhưng dù yêu nó thì em vẫn biết rằng nó có những nhược điểm cố hữu phải chấp nhận. Cũng chẳng vì yêu chiếc xe của mình đang có mà em không quan tâm đến những chiếc xe khác, em vẫn biết thèm khi những chiếc xe đẹp khác lướt qua, trong đó có những chiếc Pi đẹp của các bác. Em vẫn mò vào những thread về xe 2 bánh, từ xe số như Wave, Sirius, Jupiter, Future đến Lx, Li, SH... mỗi thread cho em chút hiểu biết về các loại xe.)

Chỉnh sửa cuối:

jennyha

Xe hơi
Mỗi người 1 Quan điểm . Lên đây để fun Mà Sao các cụ cứ phải bới móc Nhau thế nhỉ . Cháu là cháu thấy các cụ vô lí quá cơ !!!

yêu xe máy

Xe hơi
__Trước hết, em xin mạn phép khẳng định 1 điều, đó là: Yêu những gì mình đang có là điều tốt và là tất nhiên. Chuyện các bác có xe Pi và các bác yêu xe Pi không nằm ngoài điều đó.
__Thế nhưng, gần đây em chứng kiến 1 làn sóng tình yêu cuồng nhiệt dành cho những chiếc Pi, từ Lx đến Li, hình như dân xài Pi có vẻ thích thể hiện tình yêu 1 cách cuồng nhiệt hơn đối với xe cưng của mình. Sự cuồng nhiệt ấy thế nào:
__+ Lập hàng loạt thread ca tụng hoặc ngóng chờ được sở hữu những chiếc xe của Pi. Trong những thread đó, những chiếc xe của Pi thật tuyệt vời, được gắn với những mỹ từ như "sành điệu" "đẳng cấp" "sang trọng", thế nên những nhược điểm của Pi và hệ thống kinh doanh của Pi cứ bé như con kiến tí ti dễ dàng được bỏ qua - đó là sự mù quáng.
__+ Nhiều dân Pi đâm chọc tuốt luốt nhiều thread khác bằng những câu kiểu "cố thêm tí nữa làm con Li vịt" "Li vịt cho sành điệu" "Li vịt cho đẳng cấp", mặc kệ (khổ) chủ lập thread để xin ý kiến về 1 chiếc xe khác xa những chiếc xe Pi về giá (xin đừng nói đẳng cấp ở đây) và về tính năng sử dụng - như thế thật quá bất lịch sự và kệch cỡm.
__+ Đem chiếc Pi của mình ra để "so găng" với các xe khác và chả cần để ý đến tính khập khiễng của sự so sánh đó, trong những so sánh đó xe Pi dễ dàng "chiếu trên" - một biểu hiện của sự hợm hĩnh.
__Em có liên tưởng tình yêu của các bác dành cho Pi chỉ cần to thêm tí nữa lại giống hệt như làn sóng của dân nghiền Apple, cứ Apple thò ra thứ gì cũng tuyệt và hot đến mức chen lấn để mua, và thứ gì của hãng khác cũng bị lôi ra để đọ với "cái chuẩn mực Apple". Đỉnh điểm của tình yêu Apple có lẽ là vụ 1 cậu choai TQ bán thận để mua Ipad 2 và Iphone 4. Và đó chính là sự thao túng của nhà sản xuất, đối tượng bị thao túng là...
__Yêu những gì mình đang có là điều tốt và là tất nhiên. Nhưng làm ơn đừng làm người khác phát ngấy lên vì tình yêu đó, bởi đơn giản Mọi cái quá đều không tốt, kể cả tốt quá. Và các bác làm ơn hãy nhớ rằng, những người đi xe khác (khác xe Pi) cũng có những tình yêu.
(Bản thân em cũng vậy, em đã yêu chiếc xe Dream thái gắn bó với em gần 10 năm trời, đến khi phải rời bỏ nó đủ để em ngậm ngùi và phải chọn người tiếp theo dùng nó thì em mới yên tâm nhượng lại. Bây giờ em dùng 1 chiếc honda khác, em cũng yêu nó. Nhưng dù yêu nó thì em vẫn biết rằng nó có những nhược điểm cố hữu phải chấp nhận. Cũng chẳng vì yêu chiếc xe của mình đang có mà em không quan tâm đến những chiếc xe khác, em vẫn biết thèm khi những chiếc xe đẹp khác lướt qua, trong đó có những chiếc Pi đẹp của các bác. Em vẫn mò vào những thread về xe 2 bánh, từ xe số như Wave, Sirius, Jupiter, Future đến Lx, Li, SH... mỗi thread cho em chút hiểu biết về các loại xe.)
vote cho kụ 1 phiếu, nói quá chuẩn. ở đây ý của kụ này kô phải là yêu xe nào, mà là yêu chiếc xe mình đang đi thưa các kụ. về khoản này e đồng ý với các kụ ợ, xe nào chả là xe,chả đẹp. đẹp nhất là mình cưỡi trên chiếc xe = chính tiền mình kiếm 1 cách lương thiện để mua lên nó. đấy mới là chiếc xe đẹp nhất. cái hội mấy chú choai choai đi xe == tiền bố mẹ mua cho mà cứ sĩ diễn hão vớ vẩn,bày đặt xe này đẳng cấp hơn xe kia,đúng là co những phân khúc xe đẳng cấp hơn thật ( @,Dylan, rồi SH, PS, Lx. Li hay là GTS) nhưng tự hào nhất vẫn là xe của mình mua == tiền của mình. mong các kụ đừng ném đá e ạ, e chỉ nói lên sự thật mà thôi.

Còn cái vụ Lib đẳng cấp rồi hay la tốt nhất... co 1 cụ còn lập thớt kêu la Lib đua với SH chấp 50m, hài thât, Piaggio thì dáng nó thon thả hơn SH nhưng ko có nghĩ là đẳng cấp hơn SH. Mỗi người 1 mắt nhìn, xin đừng mang ra so sánh đẳng cấp giữa 2 phân khúc xe ga đắt tiền như nhau.

ocvang87

Xe đạp
ôi dào bác chủ thớt lắm chuyện!

tan01256748888

[Tịch thu bằng lái]
cung hay cu a

bmwvh113

Xe hơi
đây là OF mà cụ ,nếu không lên đây thể hiện tình yêu xe thì còn vào đâu nữa,nếu cụ chủ thớt thấy không thích xe pi thì đừng vào những thớt đấy nữa,dân chủ cộng hòa xã hội công bằng màL-)

LXie

Xe tải
_
Bản thân em cũng vậy, em đã yêu chiếc xe Dream thái gắn bó với em gần 10 năm trời, đến khi phải rời bỏ nó đủ để em ngậm ngùi và phải chọn người tiếp theo dùng nó thì em mới yên tâm nhượng lại
Mk ,đọc đến đoạn này của cụ chủ thớt mà thương em ZX đi từ hồi cấp 3 , gắn bó suốt 5 năm trời . Đổi xe khác nên đành cho em nó theo chủ mới. Có ông sửa xe gần nhà , suốt ngày bảo " m bán xe cho a , a đi " , thế mà cũng tin thật . Chấp nhận bán rẻ hơn ở ngoài mấy củ cho ông ý . Vì nghĩ là ông ý sửa xe thì sẽ chăm sóc em ý tốt hơn mình . Bố khỉ thế nào mà vừa bán đc tuần trc tuần sau , lão cho thằng khác cưỡi lên lưng e nó ngay đc, chax bán đc giá :-L:-L . Đúng là đời , ko biết số phận e nó ntn .
Sr các cụ là e đi lạc chủ đề chút , nhưng mà tn bức xúc quá . Thôi đi ngủ , g9 các cụ ạ >:D<

dungbin91

Xe hơi
ví dụ vợ bác xấu, nhưng bác yêu vợ bác thì trong mắt bác vợ bác có là xinh không. Tình yêu với 1 thứ gì đó làm ta dễ dàng lóa mắt. Mọi so sánh đều khập khiễng, nhưng ng ta vẫn so sánh và phải so sánh thì mới tìm ra ưu/nhược điểm để biết đâu là phù hợp với mình. Còn về vụ Pi, có ai công nhận với em từ khi Pi ra mắt những sản phẩm cải tiến mà điển hình là Lib i.e cái mục 2 bánh xe quay này rôm hẳn và được nhiều ng biết đến hơn không. Bác thấy phản cảm đơn giản vì bác không yêu, bác có quyền chê n~ ng yêu Pi, nhưng em nghĩ bác hơi lắm chuyện rồi

MinPrince

Xe buýt
~.~ Yêu có gì là sai, tạo ra làn sóng có gì là không tốt, nhờ Liberty Việt mà PCX được giảm giá, Airblade phải treo biển bán đúng giá niêm yết đấy thôi.

Thực sự em thấy theard này viết linh ta linh tinh, nói nhảm. Nhờ con Li Việt mà mọi người có xe đi tốt hơn, chăm chút quan tâm bảo dưỡng xe hơn :-?. Có sao đâu. Nhờ Pi mà box hai bánh của OF mình thêm đông người vào, thêm người bàn tán sôi nổi :-?. Vậy có gì là sai.

Em chả rõ cụ đi xe gì, nhưng có lẽ Piaggio đã thực sự tao nên làn sóng, sự đột phá vào năm nay khi dẫn đầu là con Liberty Việt Nam đánh vào phân khúc người tiêu dùng trung bình khi việc sở hữu con Li nhập hay các dòng xe hạng sang khác của Pi là ngoài tầm với.

Tạo ra làn sóng thì có nhiều người đố kị, ghen ghét cũng chả có gì là sai. Cái gì hay ho và đột phá vẫn mãi là đột phá.

Như Macbook, Macbookpro , Imac luôn dành cho dân đồ họa đẳng cấp, là khát khao của rất nhiều người. Iphone 4 khiến bao nhiêu người phải xếp hàng để được mua. Tạo ra trào lưu chẳng có gì là sai cả :-?. Thể hiện tình cảm đối với chiếc xe mình thích cũng là bình thường. \m/. Mua xe thì phải yêu xe mà :))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác chủ thớt có quá "cay nghiệt" chăng ?

E hiểu ý của bác. Tất nhiên, là người đàn ông (hoặc số ít phụ nữ) họ đều yêu chiếc xe của mình. Đã yêu nó, thì không còn là việc coi nó chỉ là một phương tiện để đi lại hằng ngày. Nhưng, không yêu mù quáng bác à. Vì sự thật, hằng ngày vẫn diễn ra, thi thoảng những chiếc Pi có vấn đề, là các bác lại ầm ỹ lên đây ngay. Nào là mua xe mới về, đi thấy khét, mùi như sắp cháy, nào là cái pô nó nổ leng keng... Đơn giản như e thấy và e vẫn nói hằng ngày với mọi người, bộ côn của LX Việt kém quá, phải chú ý chăm sóc và bảo dưỡng nó. Hoặc như chiếc Vespa LX gầm thấp, đừng có phi ầm ầm lên vỉa hè, xót lắm...

Bác có hiểu thế nào là, cái xe chỉ là cái cớ để chúng em giao lưu, gặp gỡ nhau không bác. Đâu nhất thiết lúc nào cũng phải ca tụng cái xe, đội nó lên đầu và đi khoe với thiên hạ là :"I love my bike". Đơn giản hóa vấn đề một chút đi bác à, Fun thôi mà :)

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
Em đi PI, em thấy dạo này các cụ lập thớt về PI cũng nhiều quá ợ, vào 2 bánh là toàn lib với Lx....rất rất nhiều nữa. Em thấy hơi thừa vì cũng có rất nhiều thớt đã bàn về những vấn đề vướng mắc khi sử dụng PI cũng như lời khuyên khi lựa chọn xe. Vậy tại sao nhiều cụ không đọc để rồi đi lập thớt mới...và để rồi bị

Thớt này em nghĩ cũng hot lắm ợ, người yêu PI trên này cũng nhiều ;))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Em đi PI, em thấy dạo này các cụ lập thớt về PI cũng nhiều quá ợ, vào 2 bánh là toàn lib với Lx....rất rất nhiều nữa. Em thấy hơi thừa vì cũng có rất nhiều thớt đã bàn về những vấn đề vướng mắc khi sử dụng PI cũng như lời khuyên khi lựa chọn xe. Vậy tại sao nhiều cụ không đọc để rồi đi lập thớt mới...và để rồi bị

Thớt này em nghĩ cũng hot lắm ợ, người yêu PI trên này cũng nhiều ;))
Theo ­dự của em thì thớt này cũng sẽ có rất nhiều gạch đá, bêtông

phuongbase

Xe tải

Kụ nói cũng có lý, tuy nhiên tâm lý con người mà, giống như khi mình yêu một cô gái dù cho có 10 người thì 7 người chê cá xấu, 3 người không ý kiến thì vẫn cứ yêu phải không ạ, đã thích thì chơi thui. Phần bôi đỏ em thấy cụ nói cũng đúng nhưng đó không phải số nhiều đâu ạ. Mà đây là diễn đàn nên có nhiều ý kiến trái chiều lắm à.

vote cho kụ 1 phiếu, nói quá chuẩn. ở đây ý của kụ này kô phải là yêu xe nào, mà là yêu chiếc xe mình đang đi thưa các kụ. về khoản này e đồng ý với các kụ ợ, xe nào chả là xe,chả đẹp. đẹp nhất là mình cưỡi trên chiếc xe = chính tiền mình kiếm 1 cách lương thiện để mua lên nó. đấy mới là chiếc xe đẹp nhất. cái hội mấy chú choai choai đi xe == tiền bố mẹ mua cho mà cứ sĩ diễn hão vớ vẩn,bày đặt xe này đẳng cấp hơn xe kia,đúng là co những phân khúc xe đẳng cấp hơn thật ( @,Dylan, rồi SH, PS, Lx. Li hay là GTS) nhưng tự hào nhất vẫn là xe của mình mua == tiền của mình. mong các kụ đừng ném đá e ạ, e chỉ nói lên sự thật mà thôi.
Còn cái vụ Lib đẳng cấp rồi hay la tốt nhất... co 1 cụ còn lập thớt kêu la Lib đua với SH chấp 50m, hài thât, Piaggio thì dáng nó thon thả hơn SH nhưng ko có nghĩ là đẳng cấp hơn SH. Mỗi người 1 mắt nhìn, xin đừng mang ra so sánh đẳng cấp giữa 2 phân khúc xe ga đắt tiền như nhau.
Câu này kụ nói cũng đúng à, tuy nhiên để mà mọi người đi làm, tự kiếm tiền mua xe thì các hãng sản xuất sẽ sụt giảm doanh số, tiền nào cũng là tiền, đưa vào lưu thông, kích thích tiêu dùng là rất tốt ạ, chỉ có điều hãy làm người tiêu tiền thông minh thôi.

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Lập theard hay diễn đàn là để anh em giao lưu vui vẻ, tất nhiên anh em thì có người này người nọ nhưng quan trọng nhất là vui vẻ và có thể nói ra những gì mình nghĩ mình thích.
Theo em nghĩ, các bác cũng chẳng nên tranh cãi vấn đề này nữa, quan trọng là VUI LÀ CHÍNH.

arclex

Xe hơi
thị nở còn có người yêu nữa là :))

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
cụ chủ thớt này chắc là đầu cứng lắm đây =P~

JasonNghia

Xe điện
EM đồng ý với ý kiến cụ chủ thớt. Các cụ thử đếm xem, ngay bây giờ, trog trag 1 của box 2 bánh có bao nhiêu thớt về Pi ?

Trạng thái
Thớt đang đóng