Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinPrince

Xe buýt
Tự nhiên em lại nhớ tới câu chuyện MU - rùa tai đỏ ...ha ha.....

kevin93

Xe tải
việc hâm mộ hay quá sùng bái chiếc xe đang sử dụng không phải là bệnh của ít ai trong số chúng ta ! ta bỏ tiền và mua xe hợp pháp, qua thời gian gắn bó thì nảy sinh tình cảm là điều tất yếu.
- có những anh, chị cm rằng khuyên người ta '' cố thêm ít thóc mà làm con lib việt'' em nghĩ đấy là khuyên tốt đấy chứ, đời ai chả muốn đi lên, hướng đến kái mới mẻ.người ta đã qua sử dụng rồi, thấy hay, thấy tốt thì mới đi giới thiệu.
- những anh, chị bảo chiếc xe mình đang sử dụng là ''đẳng cấp'' thật là buồn cười =)) tất nhiên đây chỉ là số ít
- xe Piaggio hồi xưa xửa sừa xưa vốn không dành cho giới bình dân, người đi xe Vespa cổ thường thanh lịch nhã nhặn. Đến thời điểm bây giờ, Piggio mở rộng thị trường, sảm xuất nhiều chủng loại xe phổ thông, phù hợp với đa số người dân, tầng lớp người sử dụng cũng đa dạng : học sinh, sinh viên, công chức, buôn bán, ''giang hồ'',... nên phẩm chất pi cũng dần mất đi, để rồi thấy những hình ảnh mấy thanh niên đi liberty kẹp 3 đóng cua, ốp vỉa , những LX nhập khinh LX Việt Nam, nhữnng thớt kiểu : '' so sánh Liberty và sh cái nào đẳng cấp hơn'' rồi một số bạn cắt chữ ie, bật đèn pha ban ngày....
- tất cả chỉ là con sâu làm giầu nồi canh thôi! nhiều người sử dụng Pi vẫn biết điều không khoe khoang, biết mình đứng ở đâu (như em chẳng hạn) ;)

Chỉnh sửa cuối:

DangMilan

Xe máy
Em thấy đi xe ga ok hơn mà. Cụ lên đến tầm SH thì chả phải nghĩ nữa, cái em nói là an toàn. Đi xe lốp bám đường tốt, cua tốt , cảm giác thích thú lắm. Đi xe wave nhẹ tênh, linh tinh xòe như chơi . Em thấy xe honda thì ngồi SH, PS rất đầm, PCX em chưa thử nhưng Lead, SCR thì đầu hơi nhẹ thì phải như rất vút.

Đi xe số thì chỉ cho phượt xa , tiết kiệm xăng thôi, em vẫn đánh giá cao độ an toàn của xe ga hơn. Đi SH mà đi tỉnh xa thì tít lắm, không sợ đinh, đầm xe, vi vu thích cực :x
Chuẩn đấy cụ ạ.Đã lên xe ga rồi e chả muốn xuống xe số nữa.Trừ khi xăng tăng trên 30k/1 lít thôi =)) Đi xe ga đỡ phải giẫm số =))

gacontaplaixe

Xe tải
-Fan của Iphone thì còn tự hào dc vì ít nhất Iphone nó làm sốt xình xịch cả thới giới chứ cái con Li vịp ấy chỉ vó vài thằng choai choai ở VN mình sốt thôi mà cứ làm um lên đi đến đâu cũng quăng gặch ném đá túi bụi
-Ở VN có đến 70t dân làm nông nghiệp, thành thị chiếm rất ít thế mà mở mồm ra là Pi với chẳng Li đíu biết dc rằng nó có phù hợp với con người , với đường xá của VN hay không
-Cái chuyên mục 2B của Oto fun nên đổi luôn thành 2B Piagio cho xong

JasonNghia

Xe điện
Em thấy đi xe ga ok hơn mà. Cụ lên đến tầm SH thì chả phải nghĩ nữa, cái em nói là an toàn. Đi xe lốp bám đường tốt, cua tốt , cảm giác thích thú lắm. Đi xe wave nhẹ tênh, linh tinh xòe như chơi . Em thấy xe honda thì ngồi SH, PS rất đầm, PCX em chưa thử nhưng Lead, SCR thì đầu hơi nhẹ thì phải như rất vút.

Đi xe số thì chỉ cho phượt xa , tiết kiệm xăng thôi, em vẫn đánh giá cao độ an toàn của xe ga hơn. Đi SH mà đi tỉnh xa thì tít lắm, không sợ đinh, đầm xe, vi vu thích cực :x
Dân việt mình còn nghèo cụ ạ, không phải ai cũg có khả năg LÊN ĐẾN TẦM như cụ nói đâu ạ :)

DangMilan

Xe máy
Dân việt mình còn nghèo cụ ạ, không phải ai cũg có khả năg LÊN ĐẾN TẦM như cụ nói đâu ạ :)
Tất nhiên là dân mình còn nghèo mà cụ.Cụ ấy chỉ nói là các dòng xe đó đi thích thôi mà.E cũng công nhận nếu cụ nào từ wawe,dream,... mà lên SH,PS thì chắc ít khi mới đụng tới xe cũ lắm :D

bokeoxe

Xe tải

tùy thôi cụ,cá nhân em vẫn thích đi dream hơn nhưng ny không thích dream nên toàn phải đi xe ga :( đi côn với số em thấy còn an toàn hơn ga ý ợ,an toàn là do mình nữa :D

adam_2783

Xe máy
nên stop ở đây bác ạ...........................................dùng xe nào là sở thích của mỗi ng bác ạ

MinPrince

Xe buýt
Thì em nói là nếu có cố gắng được thì nên cố gắng ạ...chứ em chả bảo dân việt mình này nọ ...he he...nói là nghèo thôi chứ h em vẫn thấy người giầu nhiều đấy ạ...bằng chứng là hồi trước SH ít, LX ít, xe ga ít...h SH , LX và các dòng xe ga khác nham nhảm. Hôm nay đỗ cạnh đúng 5 cái air blade luôn..ha ha

tùy thôi cụ,cá nhân em vẫn thích đi dream hơn nhưng ny không thích dream nên toàn phải đi xe ga :( đi côn với số em thấy còn an toàn hơn ga ý ợ,an toàn là do mình nữa :D
Dạ vâng, đấy là do ý thích cá nhân thì e chịu, chỉ nhận xét vậy thôi \m/. Mỗi người một cách nghĩ mà. he he

Chỉnh sửa cuối:

Mr_bEm

Xe hơi
Khách quan 1 chút thì các cụ yêu Pi không ai cấm, các cụ ca tụng em nó cũng không sao, nhưng cũng không nên vì yêu xe của mình mà coi thường xe của người khác, còn với các cụ khác thì có ai cấm các cụ lập các thread để nói về các loại xe khác đâu, vấn đề là liệu những thread đó có được quan tâm nhiều như những thread nói về xe của Pi không thôi! Tóm lại là các cụ có yêu hay ghét thì cũng nên fun là chính, đừng vì cái tôi cao quá mà mất hòa khí của anh em trên forum:D

MinPrince

Xe buýt
-Fan của Iphone thì còn tự hào dc vì ít nhất Iphone nó làm sốt xình xịch cả thới giới chứ cái con Li vịp ấy chỉ vó vài thằng choai choai ở VN mình sốt thôi mà cứ làm um lên đi đến đâu cũng quăng gặch ném đá túi bụi
-Ở VN có đến 70t dân làm nông nghiệp, thành thị chiếm rất ít thế mà mở mồm ra là Pi với chẳng Li đíu biết dc rằng nó có phù hợp với con người , với đường xá của VN hay không
1/ Sao lại vài thằng choai choai ? Cứ đi Li là choai choai à ? Câu nói thể hiện sự ghen tị, giống trẻ trâu 9x :x Bọn 9x cũng hay làm trò làm choẹt như này :x
2/ Thành thị chiếm ít thì làm sao ? Xe sản xuất ra không dành cho người đi thì dành cho ai đi, đường xá thì đường ở đâu chả như nhau ? Đường nào chả đi được :))
3/ Chuyên mục 2B vẫn là 2B , Pi có box riêng rồi cần gì phải đổi tên hả cụ

=)))))

cupheu

Xe tăng
Tất nhiên là dân mình còn nghèo mà cụ.Cụ ấy chỉ nói là các dòng xe đó đi thích thôi mà.E cũng công nhận nếu cụ nào từ wawe,dream,... mà lên SH,PS thì chắc ít khi mới đụng tới xe cũ lắm :D
Hic,nhà cháu k hiểu mọi ng như nào,chứ cách đây vài tháng cháu đc mua Sh,nhưng xe ý cháu chỉ đi chơi thôi,chứ đi học,mình sinh viên đi xe đấy đến trường cháu thấy nó hơi lạc lõng,vì nhiều bạn học giỏi hơn mình,các bạn ý còn đi xe bus vs xe đạp,nhà cháu cứ trung thành vs con Ju từ hồi có bằng lái xe,đi xe đấy chơi vs các bạn thoải mái,đá bóng,trà đá vỉa hè,quần đùi dép tông,đi đg nói chuyện chém gió cho dễ,tính cháu nó thế ạ :D

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời

kevin93

Xe tải
1/ Sao lại vài thằng choai choai ? Cứ đi Li là choai choai à ? Câu nói thể hiện sự ghen tị, giống trẻ trâu 9x :x Bọn 9x cũng hay làm trò làm choẹt như này :x
2/ Thành thị chiếm ít thì làm sao ? Xe sản xuất ra không dành cho người đi thì dành cho ai đi, đường xá thì đường ở đâu chả như nhau ? Đường nào chả đi được :))
3/ Chuyên mục 2B vẫn là 2B , Pi có box riêng rồi cần gì phải đổi tên hả cụ
câu cuối ;X
=)))))
bị thích câu cuối của anh

kevin93

Xe tải
1. Lib việt nam sốt bởi vì nó phù hợp điều kiện của giới trẻ bây giờ : dáng đẹp, giá thành, sử dụng ổn định, khả năng vận hành và thích ứng cao ,... Liberty sx tại Việt Nam không những chỉ đáp ứng nhu cầu trong nước mà còn suất khẩu nữa đấy ;))
2. Bạn lấy số liệu ở đâu là 70tr dân làm nông nghiệp thế, thế nông dân mà không có quyền được sử dụng Piagio à, sao bạn khinh người thế ?! Piaggio đã tìm hiểu và chế tạo, thay đổi để lib, lx phù hợp với đường xá, nhiệt độ của châu á rồi.
3. Vì xe nó vừa mới ra nên nó hót, trước đây lx việt nam hay sh việt nam cũng sốt như vậy...à chắc vì bạn mới tham gia, xe máy mà =)))
4. bạn kô những phải tập lái xe mà còn phải tập nói, tập viết nữa
chúc vui !

tuan5668

Xe hơi
~.~ Yêu có gì là sai, tạo ra làn sóng có gì là không tốt, nhờ Liberty Việt mà PCX được giảm giá, Airblade phải treo biển bán đúng giá niêm yết đấy thôi.

Thực sự em thấy theard này viết linh ta linh tinh, nói nhảm. Nhờ con Li Việt mà mọi người có xe đi tốt hơn, chăm chút quan tâm bảo dưỡng xe hơn :-?. Có sao đâu. Nhờ Pi mà box hai bánh của OF mình thêm đông người vào, thêm người bàn tán sôi nổi :-?. Vậy có gì là sai.

Em chả rõ cụ đi xe gì, nhưng có lẽ Piaggio đã thực sự tao nên làn sóng, sự đột phá vào năm nay khi dẫn đầu là con Liberty Việt Nam đánh vào phân khúc người tiêu dùng trung bình khi việc sở hữu con Li nhập hay các dòng xe hạng sang khác của Pi là ngoài tầm với.

Tạo ra làn sóng thì có nhiều người đố kị, ghen ghét cũng chả có gì là sai. Cái gì hay ho và đột phá vẫn mãi là đột phá.

Như Macbook, Macbookpro , Imac luôn dành cho dân đồ họa đẳng cấp, là khát khao của rất nhiều người. Iphone 4 khiến bao nhiêu người phải xếp hàng để được mua. Tạo ra trào lưu chẳng có gì là sai cả :-?. Thể hiện tình cảm đối với chiếc xe mình thích cũng là bình thường. \m/. Mua xe thì phải yêu xe mà :))
e hỏi chú có bao nhiêu cụ mua được xe li vit đúng giá,mà có mua được đúng giá thì cụ chờ bao lâu?2 hay 3 tháng,cứ đặt cọc và chờ,nhưng ngược lại cụ ra phố huế,bà triệu bán đầy ra.vậy hỏ cụ hàng ở đâu ra,trong lúc cụ đang sung sướng muốn sở hữu e nó thì k được,phải chờ ,rồi pi nó cũng khốn nạn k kém gì honda đâu mà các cụ cứ tẩy chay hd đi,chỉ chết người tiêu dùng thôi,hãy quan niệm nó chỉ là các phương tiện đi lại vất được ngoài mưa,nắng chứ đừng đánh giá nó cao hơn giá trị của con người

MinPrince

Xe buýt
e hỏi chú có bao nhiêu cụ mua được xe li vit đúng giá,mà có mua được đúng giá thì cụ chờ bao lâu?2 hay 3 tháng,cứ đặt cọc và chờ,nhưng ngược lại cụ ra phố huế,bà triệu bán đầy ra.vậy hỏ cụ hàng ở đâu ra,trong lúc cụ đang sung sướng muốn sở hữu e nó thì k được,phải chờ ,rồi pi nó cũng khốn nạn k kém gì honda đâu mà các cụ cứ tẩy chay hd đi,chỉ chết người tiêu dùng thôi,hãy quan niệm nó chỉ là các phương tiện đi lại vất được ngoài mưa,nắng chứ đừng đánh giá nó cao hơn giá trị của con người
Dạ tại người VN cứ thích hơn người, kiểu như đi xem phim , siêu thị cứ thích chen trước. Đi khám quen dúi tiền để khám trước mà không có thói quen xếp hàng nên vậy :x. Em xếp hàng chờ lâu, mua được đúng giá nên em thấy bt :x. he he. Em sẽ đổi xe tiếp vì chắc chắn em sẽ kiếm được nhiều hơn trong tương lai nên phải thay đổi cuộc sống của mình. Em chả quan tâm hàng ở đâu tuồn ra nữa. Cái gì cũng có hai mặt mà cụ. Nói chung muốn chuẩn thì phải chờ đợi. Vậy thôi ạ.

Ở box này, những anh chị em mua Li Việt thời kì đầu đều mua đúng giá ạ :P. Em không biết các cụ như nào nhưng đợt đầu em lấy em đặt ngày 17/1 thì đến 31/1 em đã lấy xe vi vu lượn tết rồi..he he

Trạng thái
Thớt đang đóng