Xin phép các bác xài xe Pi, em phải nói thẳng nói thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
e hỏi chú có bao nhiêu cụ mua được xe li vit đúng giá,mà có mua được đúng giá thì cụ chờ bao lâu?2 hay 3 tháng,cứ đặt cọc và chờ,nhưng ngược lại cụ ra phố huế,bà triệu bán đầy ra.vậy hỏ cụ hàng ở đâu ra,trong lúc cụ đang sung sướng muốn sở hữu e nó thì k được,phải chờ ,rồi pi nó cũng khốn nạn k kém gì honda đâu mà các cụ cứ tẩy chay hd đi,chỉ chết người tiêu dùng thôi,hãy quan niệm nó chỉ là các phương tiện đi lại vất được ngoài mưa,nắng chứ đừng đánh giá nó cao hơn giá trị của con người
Sai rồi cụ, chủ cửa hàng ở Phố Huế cũng phải đặt mới có, cũng phải đợi mới có. Bán ăn chênh lệch do có những người muốn nóng sốt mà thôi. Sao các cụ lại quy ra là hãng tuồn xe ra ngoài để bán giá cao hơn.
Tôi ko biết các cụ mua trước thế nào, chứ tôi mua và 4 người bạn tôi cũng mua lib thì đúng giá, không thêm 1 xu ...
Mua xe xong được tư vấn sử dụng...tôi hài lòng về dịch vụ ( thời điểm tôi mua )
Còn bây giờ, đúng là có nhiều thớt về PI quá, tôi không ủng hộ việc lập quá nhiều thớt như thế này...

winnie_kool

Xe tăng
nhiều thớt có thể gộp lại để tránh loãng cũng như nhàm :)

nhưg cụ chủ thớt cũng ko nên vì thế mà lập ra cái thớt này....OF là để funs cơ mà :) có cái gì đâu :)

MinPrince

Xe buýt
VỚi câu cuối của bác ý, vậy thì các bác vác hết các thớt về Pi vào box đấy đi :D
Thật ra thì tại nhiều anh em mới mua Li vào hỏi, các anh em cũ tư vấn là chuyện bt. Như ai đi SH , các cụ đi SH sẽ tư vấn. Số người mua Li tăng thì số người hỏi càng nhiều, mua xong rồi các cụ ấy sẽ hỏi thêm về cách bảo dưỡng, show xe độ, đơn giản vậy thôi cụ ạ. Không biết cụ nghĩ như nào chứ sang beat thì toàn dream chiến, xe số thôi vì toàn dân tổ mà nhưng chả ai hằn học như bên mình bảo là tại sao lại hỏi về xe số nhiều thế, tại sao có mỗi cái dream độ cũng khoe này nọ. Em thấy box hai bánh hoạt động sôi động các cụ phải thấy điều đó là điều đáng mừng hơn là chê bai. Đôi khi cũng có những tình yêu hơi mù quáng nhưng thực sự đấy là niềm vui, phấn khởi khi người ta mua được cái xe người ta mơ ước cụ ạ .

Nếu tất cả các cụ mới vào hỏi, bọn em không trả lời thì các cụ ý không biết cách bảo dưỡng xe, chăm sóc xe đúng cách. Như thế thì ngược với tinh thần OF: Giao lưu - học hỏi - kết bạn và quan tâm chăm sóc lẫn nhau. Và nếu cụ là mem mới, cảm giác cụ sẽ nghĩ như nào về mem cũ, sẽ bảo là lũ khinh người, nạy nọ đúng không ạ ?

Do vậy là Ofer chúng em sẽ vẫn trao đổi cách bảo dưỡng, mua xe và nhiều cái khác liên quan đến Li Việt, đến Pi.

@BQT: em thấy mod ở bên mình hoạt động chưa hiệu quả lắm, nếu có gì bỏ qua cho em. Em nghĩ nên sắp xếp lại các topic liên quan đến Li, đến Pi. Những cái gì trùng lặp nên xóa bớt và những gì là bài viết hướng dẫn tốt mod nên tổng hợp để anh em cùng hỏi và cùng trao đổi.

Vài lời cùng BQT ạ

Chỉnh sửa cuối:

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
ví dụ vợ bác xấu, nhưng bác yêu vợ bác thì trong mắt bác vợ bác có là xinh không. Tình yêu với 1 thứ gì đó làm ta dễ dàng lóa mắt. Mọi so sánh đều khập khiễng, nhưng ng ta vẫn so sánh và phải so sánh thì mới tìm ra ưu/nhược điểm để biết đâu là phù hợp với mình. Còn về vụ Pi, có ai công nhận với em từ khi Pi ra mắt những sản phẩm cải tiến mà điển hình là Lib i.e cái mục 2 bánh xe quay này rôm hẳn và được nhiều ng biết đến hơn không. Bác thấy phản cảm đơn giản vì bác không yêu, bác có quyền chê n~ ng yêu Pi, nhưng em nghĩ bác hơi lắm chuyện rồi
Bạn tham gia viết bài khi box Su Hào bị del nên nói câu này mình thấy ko chuẩn lắm đâu.

tungpr123

Xe buýt
Thật ra thì tại nhiều anh em mới mua Li vào hỏi, các anh em cũ tư vấn là chuyện bt. Như ai đi SH , các cụ đi SH sẽ tư vấn. Số người mua Li tăng thì số người hỏi càng nhiều, mua xong rồi các cụ ấy sẽ hỏi thêm về cách bảo dưỡng, show xe độ, đơn giản vậy thôi cụ ạ. Không biết cụ nghĩ như nào chứ sang beat thì toàn dream chiến, xe số thôi vì toàn dân tổ mà nhưng chả ai hằn học như bên mình bảo là tại sao lại hỏi về xe số nhiều thế, tại sao có mỗi cái dream độ cũng khoe này nọ. Em thấy box hai bánh hoạt động sôi động các cụ phải thấy điều đó là điều đáng mừng hơn là chê bai. Đôi khi cũng có những tình yêu hơi mù quáng nhưng thực sự đấy là niềm vui, phấn khởi khi người ta mua được cái xe người ta mơ ước cụ ạ .

Nếu tất cả các cụ mới vào hỏi, bọn em không trả lời thì các cụ ý không biết cách bảo dưỡng xe, chăm sóc xe đúng cách. Như thế thì ngược với tinh thần OF: Giao lưu - học hỏi - kết bạn và quan tâm chăm sóc lẫn nhau. Và nếu cụ là mem mới, cảm giác cụ sẽ nghĩ như nào về mem cũ, sẽ bảo là lũ khinh người, nạy nọ đúng không ạ ?

Do vậy là Ofer chúng em sẽ vẫn trao đổi cách bảo dưỡng, mua xe và nhiều cái khác liên quan đến Li Việt, đến Pi.

@BQT: em thấy mod ở bên mình hoạt động chưa hiệu quả lắm, nếu có gì bỏ qua cho em. Em nghĩ nên sắp xếp lại các topic liên quan đến Li, đến Pi. Những cái gì trùng lặp nên xóa bớt và những gì là bài viết hướng dẫn tốt mod nên tổng hợp để anh em cùng hỏi và cùng trao đổi.

Vài lời cùng BQT ạ
cụ này! chỉ đc cái đúng. kính cụ 1 ly

JasonNghia

Xe điện

Vài lời cùng BQT ạ
Em thấy cụ nói đúng, em đồng ý với cụ. Tuy nhiên cụ thử đặt mình vào trog hoàn cảnh, giả dụ như cụ không đi Pi, mà đi xe khác, chả dụ như SYM chẳg hạn, cụ vào hỏi kinh nghiệm này kia. Đúg, cụ không sai gì cả. Chẳg hạn cụ lập thớt tối hôm trc, hôm sau cụ bận, đến hôm sau nữa mới onl đc chẳg hạn, cụ mở box 2 bánh, và cụ thấy gì ạ :) thư cụ, toàn là các thớt về Li và về Pi ạ :) thật sự nhiều lúc bản thân em cũg thấy cái box 2 bánh này nó nhàm quá, vừa vào đã thấy nào là Li vào đây khoe dág, rồi là làm 1 thớt cho các bác chờ Li, bla bla ...... Như kiểu các bác Pi độc chiếm box 2 bánh rồi ý ạ :D nếu không thì các Mod có thể mở thêm sub Piaggio như là bõ các loại xe khác có sub Audi và sub sưu tập xe của OF hunter đó ạ

MinPrince

Xe buýt
Em thấy cụ nói đúng, em đồng ý với cụ. Tuy nhiên cụ thử đặt mình vào trog hoàn cảnh, giả dụ như cụ không đi Pi, mà đi xe khác, chả dụ như SYM chẳg hạn, cụ vào hỏi kinh nghiệm này kia. Đúg, cụ không sai gì cả. Chẳg hạn cụ lập thớt tối hôm trc, hôm sau cụ bận, đến hôm sau nữa mới onl đc chẳg hạn, cụ mở box 2 bánh, và cụ thấy gì ạ :) thư cụ, toàn là các thớt về Li và về Pi ạ :) thật sự nhiều lúc bản thân em cũg thấy cái box 2 bánh này nó nhàm quá, vừa vào đã thấy nào là Li vào đây khoe dág, rồi là làm 1 thớt cho các bác chờ Li, bla bla ...... Như kiểu các bác Pi độc chiếm box 2 bánh rồi ý ạ :D nếu không thì các Mod có thể mở thêm sub Piaggio như là bõ các loại xe khác có sub Audi và sub sưu tập xe của OF hunter đó ạ
Dạ vâng, thế mới cần các cụ mod để lập trật tự ạ. Nếu lập trật tự thì không có cảnh như trên. Hướng dẫn cụ thể thì các cụ mới chơi OF mới tìm được đúng đường lối ạ.

JasonNghia

Xe điện
Dạ vâng, thế mới cần các cụ mod để lập trật tự ạ. Nếu lập trật tự thì không có cảnh như trên. Hướng dẫn cụ thể thì các cụ mới chơi OF mới tìm được đúng đường lối ạ.
Em đồng ý. Em đề nghị mod nên tạo thêm sub-forum Piaggio ạ

kinkin09

Xe đạp
Ko dám phân tích j nhiều vì rất sợ ăn gạch. Bản thân luôn yêu PI. Vì có bác cm đấy. Mua xe = Chính đồng tiền dành dụm của mình thì sẽ rất yêu quí chiếc xe đó. Nhưng cũng ko bao giờ quá đà , quá chuối , quá lời trong từng câu nói. Hãy thể hiện mình là người thực sự yêu PI. Trong C/S cũng như trong 4rum OF này đều vậy. 10 người thì chắc chỉ có 5 người sẽ yêu PI. 3 người yêu Honda . 2 người còn lại sẽ ghét cả PI và Honda. Vậy thôi ! Cám ơn chủ thớt đã nói thẳng nói thật. Tôi tin từ giờ AE trước khi ps bài sẽ có ý thức hơn. Tránh dùng từ gây " Nóng Trong Người ". Xin hết !!!

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
__Trước hết, em xin mạn phép khẳng định 1 điều, đó là: Yêu những gì mình đang có là điều tốt và là tất nhiên. Chuyện các bác có xe Pi và các bác yêu xe Pi không nằm ngoài điều đó.
__Thế nhưng, gần đây em chứng kiến 1 làn sóng tình yêu cuồng nhiệt dành cho những chiếc Pi, từ Lx đến Li, hình như dân xài Pi có vẻ thích thể hiện tình yêu 1 cách cuồng nhiệt hơn đối với xe cưng của mình. Sự cuồng nhiệt ấy thế nào:
__+ Lập hàng loạt thread ca tụng hoặc ngóng chờ được sở hữu những chiếc xe của Pi. Trong những thread đó, những chiếc xe của Pi thật tuyệt vời, được gắn với những mỹ từ như "sành điệu" "đẳng cấp" "sang trọng", thế nên những nhược điểm của Pi và hệ thống kinh doanh của Pi cứ bé như con kiến tí ti dễ dàng được bỏ qua - đó là sự mù quáng.
__+ Nhiều dân Pi đâm chọc tuốt luốt nhiều thread khác bằng những câu kiểu "cố thêm tí nữa làm con Li vịt" "Li vịt cho sành điệu" "Li vịt cho đẳng cấp", mặc kệ (khổ) chủ lập thread để xin ý kiến về 1 chiếc xe khác xa những chiếc xe Pi về giá (xin đừng nói đẳng cấp ở đây) và về tính năng sử dụng - như thế thật quá bất lịch sự và kệch cỡm.
__+ Đem chiếc Pi của mình ra để "so găng" với các xe khác và chả cần để ý đến tính khập khiễng của sự so sánh đó, trong những so sánh đó xe Pi dễ dàng "chiếu trên" - một biểu hiện của sự hợm hĩnh.
__Em có liên tưởng tình yêu của các bác dành cho Pi chỉ cần to thêm tí nữa lại giống hệt như làn sóng của dân nghiền Apple, cứ Apple thò ra thứ gì cũng tuyệt và hot đến mức chen lấn để mua, và thứ gì của hãng khác cũng bị lôi ra để đọ với "cái chuẩn mực Apple". Đỉnh điểm của tình yêu Apple có lẽ là vụ 1 cậu choai TQ bán thận để mua Ipad 2 và Iphone 4. Và đó chính là sự thao túng của nhà sản xuất, đối tượng bị thao túng là...
__Yêu những gì mình đang có là điều tốt và là tất nhiên. Nhưng làm ơn đừng làm người khác phát ngấy lên vì tình yêu đó, bởi đơn giản Mọi cái quá đều không tốt, kể cả tốt quá. Và các bác làm ơn hãy nhớ rằng, những người đi xe khác (khác xe Pi) cũng có những tình yêu.
(Bản thân em cũng vậy, em đã yêu chiếc xe Dream thái gắn bó với em gần 10 năm trời, đến khi phải rời bỏ nó đủ để em ngậm ngùi và phải chọn người tiếp theo dùng nó thì em mới yên tâm nhượng lại. Bây giờ em dùng 1 chiếc honda khác, em cũng yêu nó. Nhưng dù yêu nó thì em vẫn biết rằng nó có những nhược điểm cố hữu phải chấp nhận. Cũng chẳng vì yêu chiếc xe của mình đang có mà em không quan tâm đến những chiếc xe khác, em vẫn biết thèm khi những chiếc xe đẹp khác lướt qua, trong đó có những chiếc Pi đẹp của các bác. Em vẫn mò vào những thread về xe 2 bánh, từ xe số như Wave, Sirius, Jupiter, Future đến Lx, Li, SH... mỗi thread cho em chút hiểu biết về các loại xe.)
Đoạn sau - tình iu của bác có vẻ hơi mẫu thuẫn với đoạn đầu !(:|

Nhưng dù sao cũng rất đáng để Vote !

Em là em ghét nhất chạy theo phong trào !

lanhuong1965

Xe điện
Ha ha ha,trước tiên em mời bác chủ thớt ly rượu đã,vì cái lẽ:
-Thới bác vừa lập mà mọi người vào đông vui quá thể=>Nội dung HOT(Dù là HOT kiểu gì thì em không quan tâm,miễn HOT,nhiều người vào giao lưu,bàn luận là em thấy vui,hào hứng...muốn phóng bút ý quên...bấm bàn phím chat rồi).
-...
-...

Em xin tạm dừng đọc hết các cảm xúc của các bác rồi em lại xin chat tiếp ạ.

lanhuong1965

Xe điện
cụ này nói đúng đấy, thấy nhiều cụ yêu Pi quá thành ra loãng tự nhiên bjo em lại ghét Pi rồi. mùa mưa đến rồi quay về với wave 110 lướt sóng cho nó lành, nói câu này kiểu gì e cũng bị ăn gạch nên em xin tự sử trước
Hê hê hê,bác này vui đáo để!!!
-Em mời bác

lanhuong1965

Xe điện
:)) chuẩn, các cụ toàn khen vợ bạn chứ có bao giờ chê vợ bạn đâu :)) :)), các cụ ví xe như vợ, vậy có khi nào các cụ chê vợ của bạn trước mặt không, lấy vợ mình ra để so sánh với vợ bạn
Ý kiến bác này em không dám hóng hớt,tài lanh đâu ạ.

(Chê vợ mình,quá lắm thì tối ngủ gầm giường chứ khen vợ bạn không khéo có ngày ăn dao phay chứ chẳng chơi!!!-Này là em lẩm bẩm trong bụng,đừng ai nge thấy)

lanhuong1965

Xe điện
ai bẩu các cụ là không thể, hàng ngày em vẫn đi làm bằng wave 110, từ ngày mua Li vịt thời gian dành cho wave 110 vẫn nhiều hơn, vì dù sao nó vẫn là vợ cả gắn bó cả chục năm nay rồi, trời mua ngập đường không có vợ cả để cùng lướt sóng mà lôi vợ 2 ra cưỡi có mà chết sặc nước :)), được cái vợ cả em vẫn khoẻ cưỡi sóng đạp gió ầm ầm
Em sẽ tố giác với nhà chức trách bác vi phạm luật hôn nhân.Chít bác ồi!!!

mrrocky

Xe buýt
Sống hết mình vì đam mê :))

lanhuong1965

Xe điện
Hix hix nói như bác chắc Việt Nam không còn xe số quá. Em mới 19t àh . Ba mẹ mua cho con Air thái mà em vẫn không thích đi chỉ thích được cưỡi con future 2 của em thôi :P. Vì thích cái cảm giác được vô số trả số . Khi chạy xe mà tay chân không hoạt đậng em thấy ngứa ngứa trông người hehe
Bác này thuộc trường phái CƠM-PHỞ hòa tan đây.

(Cơm mãi thì cũng chán,mà phở mãi thì càng ngán.) :)) :)) :))

lanhuong1965

Xe điện
theo thống kê của em thì thớt nào có bóng dáng của Pi, khen Pi, chê Pi cũng đều nhận rất đông cm và đc lượng gạch khá cao sao với các thớt nói về các dòng xe khác :)) nói thế này kiểu gì em cũng bị ăn gạch tiếp :P
Ơ nhưng mà thế mới vui bác nhẩy???
Chứ vào hỏi vài câu về chuyên môn:Cái nhông,cái đèn,cái...xe em nó thế này,thế kia...rồi...có người chả nhời...Hết!!!Em thấy nó khô khan sao sao ấy,chả ướt tẹo nào,chám òm!!!
(Riêng em cảm thế ợ)

Trạng thái
Thớt đang đóng