Xin mạn đàm về offroad.

GALLOPER

Xe buýt
King quá, king quá, 1 anh Gay tinh tế trong offroad, một anh Gay tinh tế trong cảm nhận offroad.
Iem thấy Cụ Giao Thông nói đúng, offroad mà k thực tế thì có đọc hết sách trên đời này cũng k thể viết đc một dòng cảm nhận. Cái môn điên điên này nó hay là ở chỗ đấy. Mà em cũng đã từng phải uống nước sông Hồng rồi, không phải một lần mà đến hai lần (lần 1 là ở gầm cầu Vĩnh Tuy với CỤ NBUI, BLAC, DOHIEU... hong thuốc lào trên xe BJ lạnh sun C him. Một lần là Đêm sông Hồng chết tiệt (làm e về ghẻ hết mông). Thú thức là lúc phải uống nc sông Hồng, em k cảm nhận đc nhiều như cụ nói, chỉ thấy mình hơi bị ngu, mãi về sau khi đọc bài của cụ mới thấy hết cái thú vị của nó. Hôm nào em mời cụ đi uống thử để cùng cảm nhận về nó, nhá.
@ Anh Gay xịn: K đc cậy quyền Mo mà mang bài của người ta đi chỗ khác đâu nhé, bài này k viết ở đây thì viết ở đâu, chỗ khác đọc người ta lại bảo là hâm cả lũ. Đường quang k đi lại đi tời nhau qua đống bùn trộn với mứt.

hieu0210

Xe buýt
Sợ thật, văn hay vãi.........
Hay là cụ thành lập xừ nó hội Ọp dốt 69 - 96 đi......
Nếu mà vừa đi ọp dốt kèm thêm 6996 thì mới gọi là đạt đến cảnh giới ......

cảnh giới úp thìa hả cụ =))

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Những gì bạn ấy nói là từ trải nghiệm bản thân, không đơn thuần là sách vở.
Ngồi nhà nói gì cũng hay
mang xe ra phá 1 trận xong bàn tiếp cho chính xác nhỉ:P

hùngVEC

Xe buýt
Bác 96 đã từng có cảm giác khi ngồi trong xe, bị lũ ống lôi theo dòng chưa ạ? Nếu có rồi bác tả lại em nghe với. Em vừa bị xong, nhưng thật chả biết tả thế nào.

@ Anh Gay xịn: K đc cậy quyền Mo mà mang bài của người ta đi chỗ khác đâu nhé, bài này k viết ở đây thì viết ở đâu, chỗ khác đọc người ta lại bảo là hâm cả lũ. Đường quang k đi lại đi tời nhau qua đống bùn trộn với mứt.
Nghe giống giống chú Gay dởm nhỉ. Gà lôi dạo này thích 69 à
Gay cho GL thử 1 cái :)

Neo scooter

Xe tải
Thưa các bác, em mới là thành viên của OF thôi ạ, đã được đọc nhiều bài và tư liệu trong OF, nhất là trong Offroad club. Em rất thích và hứng thú với các chuyến đi, cũng là những lần chinh phục và vượt qua những khó khăn của tự nhiên, cũng như vượt qua những giới hạn của chính mình, qua đó có thêm những trải nghiệm và kinh nghiệm thú vị, cho kỹ năng lái xe và cho cuộc sống.
Em rất ngưỡng mộ các bác, để có được những giây phút ngồi thư giãn và chia sẻ trên OF và kể về những gì đã qua, các bác không phải chỉ có lên xe và tiến lên, ngoài công tác hậu cần, khả năng tài chính, các bác còn phải có những con xe rất ngầu, rất chiến. Phải có tình yêu và sự hiểu biết về xe rất lớn, các bác mới có thể "độ" được những chiếc xe ngon, hay đơn giả là tự tin ngồi lên những chiếc 4b để độ, để đi, để phá, rồi lại sửa, độ... 4b đơn giản vẫn là niềm ước mơ của rất nhiều người, trong đó có em. Nhưng không phải ai có được 4b rồi mà lại chịu khó tìm tòi và học hỏi về nó, biết chiều, chăm sóc và ... phá nó một cách có mục đích và ... chính đáng. Thế nên em rất ngưỡng mộ các bác, và cũng xót cho xe của các bác lắm ạ. Keke, em thì rất yêu 4b, có thể nhìn rồi đọc tên từng loại xe ở VN (với điều kiện không phải là xe bus, xe tải hoặc xe ... tàu)!!! :)) Vẫn biết có nhiều bác chỉ mang vợ 2 hay vợ 3,4 ra để off, rưng nó vẫn là 4b ạ.
Cũng có nhiều chuyến đi chỉ mang tính cá nhân và đơn thuần là giải trí, vui vẻ, nhưng em cũng thấy có những chuyến đi kết hợp những việc làm rất có ích, như tặng quà hay đồ ủng hộ nhân dân địa phương, những hỏng hóc và hao mòn của những chiếc xe rất có ý nghĩa đấy chứ ạ?
Thỉnh thoảng đi làm, em có gặp mấy anh Triton và Jeep Cherockee, có lần là Escape vàng và Wrangler (của bác tây gì ... béo ấy ạ), trông phê lắm, lúc ấy thì chưa biết câu lạc bộ OF là gì, mà chỉ cảm nhận là có một nhóm nào đó độ xe, chơi xe và ... phá xe thôi. Bây giờ thì gần như ngày nào em cũng lượn lờ trên này, hèhè, em chưa đi được nhiều nơi, chưa khám phá được nhiều điều trên đất nước mình, rất cảm ơn các bác trên OF đã cho em nhiều khám phá thú vị và bổ ích. Đặc biệt là các bác ở Club Offroad, có lúc đọc bài của các bác, em cũng thấy phiêu, chời ơi, nhìn cảnh các bác vượt lầy, vượt suối, chênh vênh trên sườn dốc, đèo mà ... sướng. Sắp tới có cuộc thi Offroad cup, mong các bác cố gắng hết mình và đạt thành tích tốt nhất có thể ạ.
Em lái xe 2b, chỉ chạy quanh HN thui, lần phê nhất là đã lâu lắm rồi, đầu năm 2005 đi Cúc Phương chơi = 2b với lớp ĐH, phi xe ầm ầm trong ấy, đường thì hẹp và ngoằn ngoèo mà phanh thì mòn, thế mà vẫn lên dốc đổ dốc vù vù, lại đua tiếp đến Nhà thờ đá Phát Diệm nữa chứ, hồi ấy đường đó đang làm thì phải, bụi mù, kệ, xong về ra đến PV - CG vẫn lướt! Về đến nhà mới thấy kinh, xe pháo người ngợm rệu rã cả. Nhưng mà sướng các bác ạ.
Lần nữa là lần từ Thái Nguyên phi xuống HN đúng hôm bão. Đi đến đoạn đường sau sân bay, người cảm giác có lúc như cái diều, lâng lâng lắm, tay thì nắm chặt tay lái, mắt nhắm bé nhất có thể (vì mưa tạt), nhưng phải đảm bảo quan sát rõ nhất đường sá, gió to & tạt, về số, tăng ga, bóp phanh, cúi người loằng ngoằng tiến, vật vã mãi em mới đến nhà ở Ngã tư Sở. Đó có thể là lần lập kỷ lục đi từ TN xuống tốn time nhất của em, khoảng >4 tiếng gì đó, còn kỷ lục nhanh nhất thì chỉ là 50 phút cho quãng đường 83km nhưng không được tính là Off, vì tít ga lắm, chả có trướng ngại vật gì cả.
Còn bây giờ thì thỉnh thoảng lắm mới được Off (tự coi là thế) những lúc mưa to, đường ngập, em mới được phiêu thôi, cả mấy lần ngập đường ngập phố, em đều Off đấy. Thế mà chưa lần nào phải vào tiệm cả, có lần chết máy em nhẩy luôn xuống, đẩy ào xe rồi đề nổ luôn, nổ máy được là đi. Hé hé, cảm giác về số, tăng ga và bóp phanh lúc đi qua đường ngập mới thấy hết sự sung sướng và tự hào khi mình đã vượt qua một giới hạn nào đó của bản thân và điều kiện xung quanh. Và còn một yếu tố nữa luôn bên cạnh động viên mình, đó chính là sự may mắn.
Em rất ủng hộ và luôn là cổ động viên nhiệt thành của các bác, mong các bác luôn mạnh khỏe và thành công trong cuộc sống cũng như trên những cung đường mình đi qua, đồng thời nhớ chia sẻ với bọn em những lần Off của các bác nhé. Biết đâu một lúc nào đó, em cũng được vợ 2,3 giống như các bác, em cũng độ, cũng chơi, cũng off và cũng ... phá cho mà xem. (*)

Hải ISUZU

Đi bộ
đọc xong bài của bác . e đã rùng mình 1 cái . thật sự hay chính em cảm nhận được cảm xúc niềm đam mê bên trong con người mình :">

Gaz96

Xe đạp

Chào các cụ, chúc các cụ sức khoẻ nhé.Lâu lắm rồi k vào Of, ghé qua box offroad lại nhớ thủa sơ khai với a Kar và Vô lăng vàng, tiền thân của tất cả các giải đấu ở Việt Nam bây giờ. Em bây giờ chỉ hào hứng giải NAS thái lan thôi, k hiểu tiếng nên đỡ cãi nhau, hé hé. Cụ nào máu chung tiền làm 2 con này đi hậu cần cho CLB nào!

khoa.le.bhc

[Tịch thu bằng lái]

Chào các cụ, chúc các cụ sức khoẻ nhé.Lâu lắm rồi k vào Of, ghé qua box offroad lại nhớ thủa sơ khai với a Kar và Vô lăng vàng, tiền thân của tất cả các giải đấu ở Việt Nam bây giờ. Em bây giờ chỉ hào hứng giải NAS thái lan thôi, k hiểu tiếng nên đỡ cãi nhau, hé hé. Cụ nào máu chung tiền làm 2 con này đi hậu cần cho CLB nào!
Trông ngầu quá cụ

sepxo

Xe máy
em đen chắc chỉ có ở Mẽo

vip tien sinh

Xe ngựa

Quá uy lực.

hahuyphuong

Xe hơi
Lái xe có thể học được. Độ xe offroad cũng rồi sẽ học được , nhưng cảm xúc như các cụ thì không học được. Bái phục các cụ offroader nhà mình quá