Xin mạn đàm về offroad.

Vu Son

Xe tăng
4h sáng, trong rừng đen ngòm, đói, khát, thèm thuốc, người mỏi giừ, mồm lẩm bẩm chửi bọn côn trùng, bị HaiAu dùng Patrol lôi sềnh sệch, em BJ của mình không đèn không còi không phanh (phanh bằng côn mới thú), thi thoảng bị cảnh cây vụt vào mẹt, may mà không có rắn... nói chung lúc ý chỉ nghĩ được mỗi điều: sao mình lại ngu thế nhỉ :) Offroad của các bác đấy.
Khổ thế thì đổi tên đi đừng gọi là đi offroad mà gọi là đi dã ngoại hay mua đào chẳng hạn????

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Khổ thế thì đổi tên đi đừng gọi là đi offroad mà gọi là đi dã ngoại hay mua đào chẳng hạn????
Mấy từ "dã ngoại" hay "mua đào" cũng bị cấm khi xin visa rồi sếp ạ, à nhưng mà đi phá xe ông khác thì được :D

KMN2010

Xe tăng
Mời cụ Gaz96 qua giao lưu với hội G22-69 bọn em. Đảm bảo cụ sẽ có những cảm xúc mới lạ

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Giờ em mới biết các cụ OffRoader nhà ta ngoài khả năng chụp ảnh lại còn biết cả viết văn ! :)) Ôi, em ngưỡng mộ quá =D>

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chào các Bác, chúc các Bác một ngày vui, khỏe, hạnh phúc.
Cảm ơn các Bác đã có lời động viên cho những lời cảm nhận thô thiển của em, em biết trên này toàn là "thợ" nhưng việc của em k phải là "múa rìu", vì thế em lấy làm sảng khoái khi đc chi sẽ cùng các Bác.
Còn nhớ, ngày xưa anh Viên Thiệu dẫn 70 vạn đại binh đánh anh Tào, nhưng anh Tào chỉ có 7 vạn binh mà phang cho anh Thiệu đến hộc cả máu mũi. Ngẫm đến mình ngày nay, Anh Thông (Giao Thông) chỉ phán có một dòng văn (e nhớ k nhầm thì ở bài viết cách bài này khoảng mấy chục trang) mà anh em cầm bút cảm thấy hổ thẹn cho những cảm nhận thô thiển của mình. Cái này trong giang hồ gọi là áp đảo quần hùng thiên hạ.
Em nhớ câu đó hình như là: "tiếng cành khô và lá rụng vỡ tan dưới lốp xe, mùi hăng hăng của gỗ và bùn, cùng với cảm giác lành lạnh và ẩm ướt của không khí..."
Làm tí cafe sáng rồi chúng ta mạn đàm tiếp các bác nhé.
Không có cảm giác nào phê bằng cảm giác uống 2 ngụm nước ở sông Hồng.

"Mặc dù đã từng uống thử gần hết các loại bia danh tiếng trên thế giới, có những chai nhỏ tý giá tới vài triệu, hay đã từng uống nhiều loại rượu đựng trong chai sứ có mạ vàng và bạch kim, thậm chí anh cũng đã từng uống rượu vang sản xuất từ năm 1891 mà cái chai để dưới hầm lâu đến mức tem của nó khô giòn ra, tuy nhiên không có loại rượu bia nào có được mùi và vị đặc biệt như 2 ngụm nước sông Hồng mà anh đã uống.

Sông Hồng vào mùa nước cạn, nước sông đục ngàu với mùi bùn hăng hăng trộn lẫn xăng và dầu thoát ra ngoài do xe bị ngập nước. Đầu tiên, cảm giác hơi lợm giọng, nhưng sau đó nước trôi qua cổ mang lại một vị là lạ, khó tả. Chút nước còn lại trong miệng, anh ngậm lại để nó ngấm qua lưỡi và vòm họng, cẩn thận như một nhà hóa học phân tích từng phân tử của một loại dung dịch quý hiếm.

...".

-- Tự bạch của một offroader.

Sau vụ này, anh bị đi tướt mất 1 tuần liền, phải truyền mất 2 chai nước. Nghe nói mấy chai nước này không màu không mùi không vị.

Vu Son

Xe tăng
Sông Hồng vào mùa nước cạn, nước sông đục ngàu với mùi bùn hăng hăng trộn lẫn xăng và dầu thoát ra ngoài do xe bị ngập nước. Đầu tiên, cảm giác hơi lợm giọng, nhưng sau đó nước trôi qua cổ mang lại một vị là lạ, khó tả. Chút nước còn lại trong miệng, anh ngậm lại để nó ngấm qua lưỡi và vòm họng, cẩn thận như một nhà hóa học phân tích từng phân tử của một loại dung dịch quý hiếm.

...".
Sau vụ này, anh bị đi tướt mất 1 tuần liền, phải truyền mất 2 chai nước. Nghe nói mấy chai nước này không màu không mùi không vị.
Đúng là đứng trên bờ chả biết nông sâu thế nào, nước sông hồng nó bùi bùi, ngậy ngậy cái vị của phù sa lẫn với cái vị của đặc sản hai bên bờ sông hồng đoạn chảy qua hà nội chứ không phải hăng hăng, ngái ngái đâu GT nhé (cái này có người kiểm chứng rồi ...GL đâu rồi vào giúp anh một tay)

Chỉnh sửa cuối:

Gaz96

Xe đạp
Không có cảm giác nào phê bằng cảm giác uống 2 ngụm nước ở sông Hồng.
"Mặc dù đã từng uống thử gần hết các loại bia danh tiếng trên thế giới, có những chai nhỏ tý giá tới vài triệu, hay đã từng uống nhiều loại rượu đựng trong chai sứ có mạ vàng và bạch kim, thậm chí anh cũng đã từng uống rượu vang sản xuất từ năm 1891 mà cái chai để dưới hầm lâu đến mức tem của nó khô giòn ra, tuy nhiên không có loại rượu bia nào có được mùi và vị đặc biệt như 2 ngụm nước sông Hồng mà anh đã uống.
...".
[/I]
Cổ nhân có câu: " Văn kỳ thanh bất kiến kỳ hình". Nhưng với bác Giao (Giao Thông) thì em mới chỉ có "Văn kỳ thanh" thôi, vậy mà bội phần kính phục.
Bác đề cập đến câu chuyện một offroader nào đấy thưởng thức nước sông Hồng trong một chuyến vui chơi mà bản thân em có cảm giác như chính mình là người được tham gia cuộc vui đó vậy, thật kính phục, kính phục!

Ta lại mạn đàm tiếp về hưởng thụ trong offroad các bác nhé.
... Ông bạn bước xuống xe sau một con dốc hiểm trở đầy bùn đất và vực sâu đã văng tục ngay, éo ***, khoai thế, ù hết cả tai. Ngược lại với mình, chỉ tủm tỉm cười như người vừa chiên một ngụm rượu ngon ăn mừng sau một chiến thắng lớn... Bạn sẽ thắc mắc??? Sao hoan hỷ vậy.
Ơ! Sao lại không nhỉ, có phải ông phải di chuyển hàng trăm km đường nhựa với đám xe kềnh càng lốp hú như còi cứu hỏa, xe xóc hơn xe ngựa để được đến đây leo con dốc này mà, sao ông k cười?
Đúng, ông không thể cười được vì sự căng thẳng quá mức và sự tập trung cao độ đã cướp không của ông cảm giác vừa trải qua. Là gì; Động cơ đã được đẩy lên cực đại, hàng nghìn chi tiết dưới nắp capo hoạt động hết công suất, bốn bánh đốt trên mặt đường đến hóa sứ lớp tiếp xúc, cái bạn đang thu được là gì? Ban đầu là đất đá hai bên sườn xe, rồi lên nắp xe, rồi vào trong xe, rồi trùm lên người bạn khiến bạn tối mặt tối mũi, không mở đc mắt... Xe nhích lên từng cm một, toàn bộ như cố rướn lên để chiến thắng trọng lực của xe, từng tí, từng tí một, ông có cảm nhận được gì không??? Có-Không... Đọc đến đây thì khoảnh khắc quý báu đấy đã qua mất rồi. Thế là hết!. Ở đây, các offroader có thể nói là thường xuyên, liên tục đối mặt với sự việc đấy, thế nhưng có thể vì tính chất nguy hiểm của con dốc đã cướp mất sự phấn khích cần có đủ để cảm nhận thời khăc hay ho này. Thật tiếc thay.

Tại sao trong offroad lại tốn nhiều BEER đến thế, không phải mọi người thèm mà thực sự mọi ngừoi thấy cần, một lon beer lúc này sẽ khiến cho offroader cảm nhận được nhiều hơn họ có, vì họ thấy phấn khích hơn.

Tôi đã đọc và rất thú vị với cung offroad Vân Đồn đón bão mà các cụ vừa đi qua. Thực sự cảm phục. Trong này, có cụ đã phân tích rất kỹ từng trang bị, cách thức, cách làm.... của tất cả các xe và của cả đoàn. Rất hay, tuy nhiên có một điều mà tôi cảm thẩy tiếc và thiếu khi cụ ấy không đề cập đến. Chính điều đấy đã thôi thúc dòng máu chảy trong huyết quản của các offroader ngày càng yêu thích bùn đất, lầy lội và vượt qua bao khó khăn, khốc liệt.
Điều đấy phải là gì và như thế nào thì mới đúng và hợp lý nhỉ!
(Cuối tuần rồi, mời các offroader thân yêu đi nhâu thôi, chúc các Bác cuối tuần zui zẻ, lành mạnh)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Văn đần Vai lái,em Đề nghị bác sửa lại Nick thành Gaz-đần.Dân oof road không có ai chảy nước như thế đâu bác ạ:">

Văn đần Vai lái,em Đề nghị bác sửa lại Nick thành Gaz-đần.Dân oof road không có ai chảy nước như thế đâu bác ạ:">
Đây mới là văn của anh Gay xịn ... he he ... chấm phẩy lung tung, giữa câu tự nhiên thích viết luôn chữ hoa. Anh Gay rởm có hình hài rất "man" nhưng tâm hồn yếu đuối quá ...

Gaz96

Xe đạp
Ha ha,, chờ mãi cuối cùng Bác cũng chịu lên tiếng, đần hay dần bác cứ xét, chảy nc hay chảy cái gì thì để hậu xét; nhá bác! Thống thống, khoái khoái. (Văn của bác cũng khá đấy, cố lên).

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đúng là đứng trên bờ chả biết nông sâu thế nào, nước sông hồng nó bùi bùi, ngậy ngậy cái vị của phù sa lẫn với cái vị của đặc sản hai bên bờ sông hồng đoạn chảy qua hà nội chứ không phải hăng hăng, ngái ngái đâu GT nhé (cái này có người kiểm chứng rồi ...GL đâu rồi vào giúp anh một tay)
Trong clip em quay có thấy anh xuống uống ngụm nước nào đâu mà sao nắm rõ thế nhỉ?

Đây mới là văn của anh Gay xịn ... he he ... chấm phẩy lung tung, giữa câu tự nhiên thích viết luôn chữ hoa. Anh Gay rởm có hình hài rất "man" nhưng tâm hồn yếu đuối quá ...
Anh Gay rởm nghe tây nó đồn là nhà [làm] báo, để lấy cảm hứng cho những lần viết bài này, anh Gay đó phải nhậu tưng bừng. Có lẽ anh ấy chính là người thường được mọi người đánh giá lái xe giỏi hơn Kar già.

kar

Xe điện
Hè, hình như mình biết bạn GAZ96 này. :bz

KenBlock1102

Xe tăng
offroad là gì. đó là 1 sự thăng hoa của cảm xúc. đếch diễn tả dc. phải đi mới biết mới hiểu dc. ngồi mà nghe kể lại cũng như ko thôi.

e nghĩ sao nói vậy thôi ah ( qua 1 lần dc đi theo).

Chỉnh sửa cuối:

Rallyfan

Xe đạp
"Đỉnh cao của Ọp Rốt là xui được người khác làm cái điều mà mình không dám làm"

Copy chữ ký của 1 cụ nào đấy trong hội Ọp Rốt!

=))=))=))
Chân lý thứ hai: " Đỉnh cao của Off road là làm được cá i điều mà chủ xe không dám làm".
Tức là phá xe người khác các bác ạ.

ZIN7588

Xe buýt
1 - Bác ấy đã XIN!
2 - Chỉ là MẠN ĐÀM!
(Thể hiện trên tiêu đề nhá, em không bịa)
Nhưng mà xu hướng văn chương bác này đúng là chảy thật. Cứ thế này 1 tháng 1 chuyến của các Cụ Box này sẽ dần thưa thớt thành vài 3 tháng 1 chuyến mất!

Gaz96

Xe đạp
Bàn về chảy nước trong offroad, mình hỏi bạn Gaz69 một câu: Kar có phải là tay lái huyền thoại của làng offroad Việt không? Ở đây có ai trả lời là k không? Thế mà vẫn chảy nc bình thường đấy thôi, mình nghe đồn rằng còn rất "mong manh dễ vỡ" nữa là đằng khác... và chỉ cần bạn Gaz nặng lời là bạn Kar lại về ôm cổ bạn Hải Âu khóc như thường đấy thôi.
À, mình giải thích hộ bạn Gaz một việc nữa nhé, k lần sau lại nhầm lẫn: Thằng Vdic Viet nó định nghĩa như thế này này: "MẠN ĐÀM là: Trao đổi ý kiến một cách nhẹ nhàng và thoải mái về một vấn đề".
Thoải mái và nhẹ nhàng, bạn Gaz xịn nhớ nhé.
Thôi, k nói nữa, k bạn Gaz lại dỗi chảy nc thì bủ ***. Lấy ai lái SAFETY CAR.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Bàn về chảy nước trong offroad, mình hỏi bạn Gaz69 một câu: Kar có phải là tay lái huyền thoại của làng offroad Việt không?
với tình hình offroad hiện nay, KAR chỉ là 1 tay lái giàu nữ tính thôi bác ạ.
Về vấn đề mạn đàm , em thiết nghĩ phải tham gia mới bàn đúng được chứ.Nhà báo cũng kg thể ngồi nhà mà bàn bạc được. Nếu threat ''mạn đàm'' có xu hướng văn chương copy, em sẽ chuyển qua box CAFE cho AE ''mạn'' tiếp nhé:P

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
với tình hình offroad hiện nay, KAR chỉ là 1 tay lái giàu nữ tính thôi bác ạ.
Về vấn đề mạn đàm , em thiết nghĩ phải tham gia mới bàn đúng được chứ.Nhà báo cũng kg thể ngồi nhà mà bàn bạc được. Nếu threat ''mạn đàm'' có xu hướng văn chương copy, em sẽ chuyển qua box CAFE cho AE ''mạn'' tiếp nhé:P
Nói về trình lái xe, nhất là lái xe stock chạy offroad, thì có lẽ Gay nên mang sách vở sang học bạn Gay rởm. Những gì bạn ấy nói là từ trải nghiệm bản thân, không đơn thuần là sách vở.