[Thảo luận] Xin lỗi bác Civic màu nâu.

binhbet

Xe đạp
Chiều 12.2 em đi từ ngã tư HQV về Cổ Nhuế, đến đèn xanh đỏ có phân làn rẽ trái và đi thẳng, lúc đó đèn rẽ trái đỏ( có hướng là mũi tên), còn làn đi thẳng đèn xanh còn 10s, em đi làn giữa( là làn đi thẳng) sau 1 xe tải, đến vị trí cách vạch còn khoảng 2m có 1 xe civic màu xám bạc( em không nhìn rõ biển) vượt từ bên trái xi nhan rẽ phải để chuyển sang làn đi thẳng nhưng tạt đầu xe em, em dí lên không cho civic vào làn nên bắt buộc bác Civic phải đi làn ngoài qua đèn, lập tức em thấy xxx chạy ra gí cạp nong qua đầu em chỉ vào bác civic đó, thế là bác ấy lại bị mất xèng, em thấy cũng áy náy nhưng em không làm sai, các bác nhỉ???

transporter3

Xe điện
Bác ko sai. Nhưng bác chỉ ném xxx cho bác kia thôi! Bác chắc chơi môn ném đá giỏi!

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ chả sai, cái kiểu đè đầu bon chen đấy ai cũng ghét, cứ như kiểu cả làng ngờ u mỗi em khôn ấy, trong trường hợp đấy em cũng không nhường.

ththang

Xe lăn
Cụ chả sai, cái kiểu đè đầu bon chen đấy ai cũng ghét, cứ như kiểu cả làng ngờ u mỗi em khôn ấy, trong trường hợp đấy em cũng không nhường.
Em cũng có ý kiến như cụ. Sao không chuyển làn từ xa mà đến gần ngã 4 mới tạt đầu chuyển làn, đi thế bắt là phải thôi.

tieulinhtinh

Xe hơi
Em không tán thành cái cách đè đầu như vậy.
Nhưng nếu cụ civic đó không quen đường, đi làn ngoài đến gần mới thấy vạch chỉ đường mà bị như thế thì cũng hơi tội.
Em nói thật với cách vẽ vạch chỉ đường và đặt biển ở HN thì nếu không quen chỉ có nước bò trên đường hoặc đóng tiền ngu vài lần mà thôi.

mylove8110

Xì hơi lốp
Em thấy cái kiểu vẽ dưới đường đấy thì đánh đố các lái xe ngoại tỉnh ít khi vào HN hoặc cụ nào không quen đường, sao không làm cái biển to treo lên cao ấy nhỉ, đi từ xa đã thấy

bảo châu

Xe điện
Cuối cùng là cụ thấy áy náy với bác civic nâu hay xám bạc vậy ạ?

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Ủng hộ bác. Nếu không quen đường thì đi chậm mà nhìn mũi tên phân làn, nếu trót rồi thì đứng lại mà quay đầu đi 1 vòng nữa. Tạt đầu xe đi đúng làn là xấu lắm

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Chèn xe đúng làn sai lè

Nhưng nếu cụ civic đó không quen đường, đi làn ngoài đến gần mới thấy vạch chỉ đường mà bị như thế thì cũng hơi tội.
Em nói thật với cách vẽ vạch chỉ đường và đặt biển ở HN thì nếu không quen chỉ có nước bò trên đường hoặc đóng tiền ngu vài lần mà thôi.
Nếu không quen đường thì đi chậm mà nhìn mũi tên phân làn, nếu trót rồi thì đứng lại mà quay đầu đi 1 vòng nữa. Tạt đầu xe đi đúng làn là xấu lắm

toanthangcs

Xe điện
Vẽ mũi tên dưới đường, sẽ không đủ để chuyển tải thông tin vì người đi như nêm che hết đi làm sao mà nhìn thấy?? Có thể đấy là sự phối kết hợp để tăng gia giữa hai ngành.
"Em thấy cái kiểu vẽ dưới đường đấy thì đánh đố các lái xe ngoại tỉnh ít khi vào HN hoặc cụ nào không quen đường, sao không làm cái biển to treo lên cao ấy nhỉ, đi từ xa đã thấy "

Bắc Âu

Xe điện
Mỗi lần các bác ngoại tỉnh về HN mà không va chạm hay gặp XX là 1 kỳ công.
Em nói không phải để khoe, chứ những người ngoại tỉnh về HN em thường nhường trước.
Cũng như mình về quê lạ nước lạ cái mà có người chỉ đường, giúp đỡ mình thì tốt biết bao.
Em thường xuyên chỉ đường cho các bác không biết đường.
Vì em thấy Phật dạy rằng: chỉ đường cũng là 1 cách làm phúc đấy các cụ ạ.
Cái phúc mình gieo hôm nay, con cháu mình sẽ được hưởng.[-O<

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
Sau vụ này em thấy có thể cụ không sai nhưng đểu thì có. Đểu ngay từ cái cách lên 4R này khoe chiến công
Nhân nào quả đó, đến lúc nào đó cụ không được người khác nhường đường thì kụ khắc biết.
Không ai nắm tay từ tối đến sáng. Không ai bàn tay che nổi bầu trời.
Lúc đó cụ có vội vàng gì, gặp người lái xe kia, họ cũng đã biết sai và phi vào đúng làn kụ nhường tý thì sao nhỉ nỡ để cho CSGT tóm bác lái kia.
Mèo khóc chuột

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cái giá phải trả vì tạt đầu người khác !

bagacmuitran

Xe hơi
Sau vụ này em thấy có thể cụ không sai nhưng đểu thì có. Đểu ngay từ cái cách lên 4R này khoe chiến công
Nhân nào quả đó, đến lúc nào đó cụ không được người khác nhường đường thì kụ khắc biết.
Không ai nắm tay từ tối đến sáng. Không ai bàn tay che nổi bầu trời.
Lúc đó cụ có vội vàng gì, gặp người lái xe kia, họ cũng đã biết sai và phi vào đúng làn kụ nhường tý thì sao nhỉ nỡ để cho CSGT tóm bác lái kia.
Mèo khóc chuột
Cụ này nói thâm thúy thật.

3_banh

Xe điện
nếu bác civic chuyển làn khi đang đoạn vạch đứt thì em nhường, còn nếu là đoạn vạch liền thì e ko nhường.

OmegaO9

Xe container
Chiều 12.2 em đi từ ngã tư HQV về Cổ Nhuế, đến đèn xanh đỏ có phân làn rẽ trái và đi thẳng, lúc đó đèn rẽ trái đỏ( có hướng là mũi tên), còn làn đi thẳng đèn xanh còn 10s, em đi làn giữa( là làn đi thẳng) sau 1 xe tải, đến vị trí cách vạch còn khoảng 2m có 1 xe civic màu xám bạc( em không nhìn rõ biển) vượt từ bên trái xi nhan rẽ phải để chuyển sang làn đi thẳng nhưng tạt đầu xe em, em dí lên không cho civic vào làn nên bắt buộc bác Civic phải đi làn ngoài qua đèn, lập tức em thấy xxx chạy ra gí cạp nong qua đầu em chỉ vào bác civic đó, thế là bác ấy lại bị mất xèng, em thấy cũng áy náy nhưng em không làm sai, các bác nhỉ???
Em nghĩ là bác có lỗi sai,trừ khi bác Civic kia chạy bọn chen một đoạn dài trước đó thì không nói.Chứ đoạn Hoàng Quốc Việt về Cổ Nhuế, đoạn gần cổng BCA đó mới lập lên đèn đỏ,gần như là đánh đố những người ít đi đường này.Nếu như đi đúng làn bên tay trái,với tốc độ cho phép ,dưới lòng đường vẫn là mũi tên báo hiệu đi thẳng,nhưng đến gần đèn đỏ,muốn đi thẳng lại phải sang làn phải,trong khi đoạn này luôn luôn có nhiều xe khách,xe tải,việc chuyển làn đôi khi là điều cực kỳ khó khăn,nếu dứt khoát muốn chuyển làn,đôi khi có thể gây ách tắc phía sau.Đèn đỏ ở đây cũng khó quan sát từ xa bởi cây chắn.
Chính bản thân em lúc mới có đèn đỏ ở đây cũng suýt dính lỗi chỗ này,bởi thói quen đi như mọi khi,nhưng may XX đã vậy 1 chiếc 7 chỗ đi trước và em cũng được 1 chiếc xe khách nó làm lá chắn hộ.

Chỉnh sửa cuối:

hadt4b

Xe hơi
Đúng thì bác vẫn đúng. Nhưng có công an nên nhường nhịn một chút cũng hay. Kể cũng khó phải xác định Bác Civic kia cố ý hay vô tình. Người ta vô tình thì nên nhường thì hay hơn.

TARKAN

Xe đạp
cụ chủ thớt là gì của xxx đấy?
Bác CV đã xi nhan rồi mà, đâu phải bon chen như mấy chú Taxi

AnhNB

Xe buýt
Em chỉ không ưa tạt đầu, cắt đầu xe người khác thôi, đi như thế văn hóa giao thông lùn lắm :|

New_Carens

Xe điện
Mỗi lần các bác ngoại tỉnh về HN mà không va chạm hay gặp XX là 1 kỳ công.
Em nói không phải để khoe, chứ những người ngoại tỉnh về HN em thường nhường trước.
Cũng như mình về quê lạ nước lạ cái mà có người chỉ đường, giúp đỡ mình thì tốt biết bao.
Em thường xuyên chỉ đường cho các bác không biết đường.
Vì em thấy Phật dạy rằng: chỉ đường cũng là 1 cách làm phúc đấy các cụ ạ.
Cái phúc mình gieo hôm nay, con cháu mình sẽ được hưởng.[-O<
Tâm cụ quả là sáng, vốt cụ!