[Thảo luận] Xin lỗi, Anh là ai - Tôi là công dân giám sát hoạt động của các anh

Bơ Làng

Xe hơi
Muốn vốt chủ thớt mà cái vẹt cho mô bai chưa có cái chén nhỉ (em nhìn không thấy chén đâu để rót)
Thôi em vốt bằng nhời :D

Hieukiti

Xe tải
xxx chỉ ăn những người k hiểu luật mình k đi sai thì phạt sao đc. vodka cụ chủ nhiều lúc thấy thương cho những người lao động kiếm đc đồng tiền vất vả lại phải cúng cho những thằng vô học

mazda6.

Xe buýt
Em thấy làm thế này là không nên, việc của ai người đấy làm, giả sử các bác đang làm việc cứ có người chõ vào thì có khó chịu không, như thế còn là bất lịch sự, em thấy anh công an nói là tôi không làm việc với anh là đúng, theo đúng thẩm quyền anh ta hoàn toàn có quyền mời ra ngoài.
Có thể comment này nhiều bác sẽ ném đá em, kêu em là có người nhà làm công an, nickname thì cũng nghe cómver công an nhưng đây là quan điểm của cá nhân em.
Đúng là ai cũng có quyền có quan điểm riêng,tuy nhiên nói như cụ Polizia thì có vô cảm không??? Nếu ra đường thấy sự bất bằng ai cũng tự nghĩ " không phải việc của mình" thì sẽ ra sao nhỉ????
Trường hợp của cụ chủ em nghĩ sẽ chia làm hai giả thiết:
1- Nếu hai nhà chức trách kia làm đúng cả lý lẫn tình ( thái độ đúng mực, thi hành đúng luật ) thì dù có ai can thiệp đi nữa họ cũng cứ thực thy pháp luật và sẽ có rất nhiều người ủng hộ.
2- Nếu Bác chủ không nắm chắc luật, không hiểu rõ tình hình và đặt biệt là không hào hiệp trượng nghĩa thì sẽ không có gì để chúng ta bàn hôm nay....
..... và bây giờ thì em nghĩ các cụ sẽ tự xác định cho mình ai CHÍNH. ai ai ĐEN ai TRẮNG ai BẤT LỊCH SỰ ai QUÝ ÔNG ở đây rồi phải không ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

youngking

Xe tải
Em hỏi các cụ tí nếu theo luật mới thì can thiệp như cụ chủ có bị xxx cho là chống đối người thi hành công vụ ko ạ. Em thấy ghi phạt 40 củ cho cái lỗi này. Tháng 11 ra luật này tranh luận với xxx mà xxx vin vào đó để phạt thì cũng mệt.

Vote cụ chủ hào hiệp quá!!!!

blackpaint

Xe container
Em thấy làm thế này là không nên, việc của ai người đấy làm, giả sử các bác đang làm việc cứ có người chõ vào thì có khó chịu không, như thế còn là bất lịch sự, em thấy anh công an nói là tôi không làm việc với anh là đúng, theo đúng thẩm quyền anh ta hoàn toàn có quyền mời ra ngoài.
Có thể comment này nhiều bác sẽ ném đá em, kêu em là có người nhà làm công an, nickname thì cũng nghe cómver công an nhưng đây là quan điểm của cá nhân em.
Quan điểm của cụ thôi, nếu thế khi nào gặp khó khăn gì có ai muốn giúp cụ thì cụ cứ bảo họ: đây là việc của tôi, việc ai ng đấy lo. Nhẹ nhàng như đẩy xe hàng ấy mà

chevroletcruz

Xe điện
cụ đúng là hào hiệp. vote cụ nhé:-bd

ToLaiNhanDan

Xe hơi
cảm động quá xxx giờ cứ thấy con mồi nào dễ ăn thì ăn thôi

Bò lốp

Xe lăn
cụ quả là người tốt bụng,thấy cái sai đứng ra bảo vệ dù rằng trong lòng không thích cánh lái taxi,cụ xứng đáng là công dân gương mẫu rồi,vote cụ nhé

tinhtien

Xe hơi
cụ như bao công ý nhỉ

Evolution

Xe điện
Củ chủ thớt làm được việc đáng hoan nghênh quá. Em đã có lần đi qua chứng kiến chúng nó bắt láo tại đây cũng chỉ dám kéo kính xuống nói với chủ xe là ở đây không có biển phân làn nên đi thế không sai rồi em đi tiếp thôi :D

agusta

Xe hơi
Đang đi sai gặp Lục Vân Tiên như bác thì thật là tuyệt!

artmedia5881

Xe container
Chuẩn quá! em là em voka cho cụ luôn đay!
Sai thì chấp nhận nộp phạt nhưng đúng phải đấu tranh đến cùng cụ nhể

waterfall

Xe buýt
Thay mặt chú lái xe một lần nữa xin cảm ơn bác ah.
Em thấy rất nhiều bác dị ứng với tài xế taxi, và em cũng đồng ý với các bác về quan điểm lái xe taxi phóng nhanh vượt ẩu, ko tuân thủ luật. Nhưng các bác thử đặt mình vào vị trí của các anh lái xe taxi này để suy xét xem. Khách hàng thì lúc nào cũng muốn nhanh, gọi xe là phải có ngay không nhanh thì khách hàng sẵn sàng gọi xe hãng này nhưng lại tiện rồi lại vẫy một xe của hãng khác đi, một ngày mà chỉ trượt vài ba cuốc khách thì tiền công đã bù vào tiền xăng chạy rỗng rồi. Thử hỏi như vậy thì sao ko hình thành lên tâm lý phóng nhanh vượt ẩu cơ chứ. Em ko bênh gì lái xe taxi nhưng cũng nêu ý kiến thêm để các bác suy xét trước khi ra kết luận.
Cái cụ nói thì có thể thông cảm được, nhưng mà đường vắng các chú lái xe taxi nhà cụ cứ bò ra giữa đường làm các xe đi sau còi & đèn các kiểu vẫn không tránh đường làm cháu toàn vượt phải. Thế này thì cụ kết luận thế nào?

sap-co

Xe đạp
em cũng phục Cụ nắm đấy Cụ ạ, Cụ giỏi thật đấy

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Em vote cụ chủ thớt

Còn cụ vô tâm này em xin lỗi là ko có rươuj cho cụ nhé! Cụ nói câu này em nghĩ to rồi, vô tình, vô tâm và vô trách nhiệm có lẽ ăn vào 1 bộ phận dân ta
Cụ vừa ko có rệu và 1 xe gạch trạc lấy ở ctrinh t2 Giang võ tặng cụ nhá

Cụ gặp ai đó hoạn nạn chắc cụ nghĩ đó là việc của anh hàng xóm? Cụ nên vấn lương tâm mình khi suy nghi vậy
Em say thuốc lào nên có đôi nhời