[Thảo luận] Xin lỗi, Anh là ai - Tôi là công dân giám sát hoạt động của các anh

CaptivalLTZ

Xe máy
Em kết cụ chủ quả bảo chú taxi đi đi mà xxx chẳng dám nói gì. Đúng là có hiểu biết có khác.

SHD

Xe điện
vodka cụ

koj

Xe tải
e rót cụ 1 ly e kết câu của cụ bảo chú taxi đi đi cứ như xếp của mấy chú xxx ý nhỉ :))
Nhưng e muốn hỏi các cụ nếu k có biển 411 nhưng vạch mũi tên rẽ thì mình có sai k ạ

2 tai 8 banh

Xe container
nghe gióng cụ trong ghi âm hơi ... cứng hơn bê tông
xxx nản cũng phải - hoan hô cụ chủ

taxi group

Xe hơi
Thay mặt chú lái xe một lần nữa xin cảm ơn bác ah.
Em thấy rất nhiều bác dị ứng với tài xế taxi, và em cũng đồng ý với các bác về quan điểm lái xe taxi phóng nhanh vượt ẩu, ko tuân thủ luật. Nhưng các bác thử đặt mình vào vị trí của các anh lái xe taxi này để suy xét xem. Khách hàng thì lúc nào cũng muốn nhanh, gọi xe là phải có ngay không nhanh thì khách hàng sẵn sàng gọi xe hãng này nhưng lại tiện rồi lại vẫy một xe của hãng khác đi, một ngày mà chỉ trượt vài ba cuốc khách thì tiền công đã bù vào tiền xăng chạy rỗng rồi. Thử hỏi như vậy thì sao ko hình thành lên tâm lý phóng nhanh vượt ẩu cơ chứ. Em ko bênh gì lái xe taxi nhưng cũng nêu ý kiến thêm để các bác suy xét trước khi ra kết luận.

loverspeed

Xe máy
Em góp ý, cụ dùng từ ko đúng... nên nói là "Tôi có quyền giám sát các anh khi làm việc công khai", chứ cụ nói giám sát hoạt động của nó, thì nó lại bảo "thế tôi ngủ với vợ tôi anh cũng giám sát à "...

Đùa vui 1 chút :)

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Em đồng ý với quan điểm của cụ. Tuy nhiên cũng phải nhắc nhở anh em lái xe taxi nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông cụ ạ. Không vì một vài cuốc khách mà chạy ẩu được.
Thay mặt chú lái xe một lần nữa xin cảm ơn bác ah.
Em thấy rất nhiều bác dị ứng với tài xế taxi, và em cũng đồng ý với các bác về quan điểm lái xe taxi phóng nhanh vượt ẩu, ko tuân thủ luật. Nhưng các bác thử đặt mình vào vị trí của các anh lái xe taxi này để suy xét xem. Khách hàng thì lúc nào cũng muốn nhanh, gọi xe là phải có ngay không nhanh thì khách hàng sẵn sàng gọi xe hãng này nhưng lại tiện rồi lại vẫy một xe của hãng khác đi, một ngày mà chỉ trượt vài ba cuốc khách thì tiền công đã bù vào tiền xăng chạy rỗng rồi. Thử hỏi như vậy thì sao ko hình thành lên tâm lý phóng nhanh vượt ẩu cơ chứ. Em ko bênh gì lái xe taxi nhưng cũng nêu ý kiến thêm để các bác suy xét trước khi ra kết luận.

Chỉnh sửa cuối:

BeCon

Xe tải
Cụ có đồ tác nghiệp ngoon,chụp ảnh nét ghê cơ!

akarui2710

Xe đạp
Hẹ, chụ chém cũng ác, nếu là thật thìddusng là cụ chém phải lính mới rồi

30U-8182

Xe hơi
mới hay cũ bác nói thế là ý gì, mất tinh thần anh em, can noi gương chu top

tranphong79

Xe điện
Hê hê, cụ chủ chắc hôm đấy cũng rảnh rỗi, với lại theo em thì cụ cũng không phải bị hại nên tự tin hơn, mồm miệng nói cũng phun ra gang ra thép.

pocket

Xe buýt
Cụ có đồ tác nghiệp ngoon,chụp ảnh nét ghê cơ!
HTC one S cụ ạ. Em vẫn chưa hài lòng với chất lượng ảnh lắm nhưng ổn trong tầm giá.

Hẹ, chụ chém cũng ác, nếu là thật thìddusng là cụ chém phải lính mới rồi
Chắc cụ ko đọc kỹ, em đã trình bày là chém chú ko sao ko gạch, còn chú có sao có gạch thì kinh nghiệm hơn, lượn ngay sau màn dạo đầu của em rồi ạ. Em chỉ thay mặt Tổng cục Xây dựng lực lượng tí thôi.

Hê hê, cụ chủ chắc hôm đấy cũng rảnh rỗi, với lại theo em thì cụ cũng không phải bị hại nên tự tin hơn, mồm miệng nói cũng phun ra gang ra thép.
Em không rỗi cụ ạ, nhất là ngày chủ nhật. Còn em ở vai bị hại mấy lần rồi ợ, cụ cứ check thì biết. Với những đồng chí binh nhì nhã nhặm em cũng thỏ thẻ lắm, còn với đại úy mà ko tôn trọng công dân em cũng già mồm ợ.

Thanks các cụ đã động viên, nhà em giờ đầy hầm vodka rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Em thấy làm thế này là không nên, việc của ai người đấy làm, giả sử các bác đang làm việc cứ có người chõ vào thì có khó chịu không, như thế còn là bất lịch sự, em thấy anh công an nói là tôi không làm việc với anh là đúng, theo đúng thẩm quyền anh ta hoàn toàn có quyền mời ra ngoài.
Có thể comment này nhiều bác sẽ ném đá em, kêu em là có người nhà làm công an, nickname thì cũng nghe cómver công an nhưng đây là quan điểm của cá nhân em.

seadogs

Xe tăng
Em thấy làm thế này là không nên, việc của ai người đấy làm, giả sử các bác đang làm việc cứ có người chõ vào thì có khó chịu không, như thế còn là bất lịch sự, em thấy anh công an nói là tôi không làm việc với anh là đúng, theo đúng thẩm quyền anh ta hoàn toàn có quyền mời ra ngoài.
Có thể comment này nhiều bác sẽ ném đá em, kêu em là có người nhà làm công an, nickname thì cũng nghe cómver công an nhưng đây là quan điểm của cá nhân em.
Cụ thật là dũng cảm, dám đi ngược lại dư luận.

Matizcoi

Xe cút kít
Quá ngon so với quy định :D

Likita

Xe hơi
Hôm nay đi mua thuốc cho bà nội về, em thấy cảnh này ở ngã tư Tôn Thất Tùng - Trường Chinh:

Thú thực em cũng chả ưa gì cánh taxi, nhưng nhìn chú tài tội quá, đành dừng xe can thiệp. Chú áo vào chào đúng điều lệ hỏi "Xin lỗi, Anh là ai?" - "Tôi là công dân giám sát hoạt động của các anh", hehee. Chắc định không làm việc với em.

Chú áo xanh không sao không gạch bla bla có đèn phân làn. Em hỏi "Em đã học luật giao thông đường bộ chưa?", đáp "Em học rồi", lại tiếp tục blabla, đèn phân làn. Em bực lên, bảo, OK, học rồi thì tôi sẽ ghi âm, cầm đt ra bật ghi âm: "Nào, em nói đi bây giờ phải đi theo đèn hay theo biển, vạch?". Chả thấy chú í thốt ra được câu nào, rồi bảo tôi không làm việc với anh. Em đè cho phát biển tên không có, còn dám bảo dân không có quyền hỏi tên công an, làm em phải nhắc mấy lần "tôi đang ghi âm đấy nhé!"

Chú áo vàng lảng, chú áo xanh vớt vát bảo chú taxi đỗ vào kia, em vẫy cho chú taxi té thẳng, oai không?

Em nghĩ 2 vụ kiện tâm điểm của OF không phải là vô ích. Xxx gặp người hiểu biết cũng chùn hơn.

Các cụ cứ bảo em là đứa con của thần Gió, thôi đành đưa đoạn ghi âm lên đây (thank cụ da0anhtuan - em cũng think hình nền cụ chọn :D):

[video=youtube;zMbVZ2vSVaw]http://www.youtube.com/watch?v=zMbVZ2vSVaw&feature=youtu.be[/video]

Em chỉ ghi âm sau khi chú xxx xanh giảng lại cho em về luật GT, và rất thiện chí nhắc nhở chú ý 2 lần là e đang ghi để chú ý nghĩ kỹ trước khi phát ngôn.

---------------

Cảm ơn các cụ đã có lời động viên và ủng hộ em nhiều ly vodka, em say lắm rồi. Thú thực em cũng chả dũng cảm gì, văn thì dốt, võ thì dát, cơ mờ không hiểu sao gặp chú lao động phổ thông hôm qua lại cảm thông, vượt qua cả sự sợ hãi để tìm lẽ phải. Chắc dạo này bà nội em hay căn dặn phải làm việc thiện, sống trách nhiệm với cộng đồng nên em ngấm được một tí, muốn cùng các cụ xây dựng một xã hội lành mạnh hơn, dù biết là sức mình như hạt muối.

Em cũng thiện chí, không căng thẳng cho các đồng chí xxx vì các chú còn trẻ, còn phải học ở đời nhiều, trong đoạn bắt đầu ghi âm là em cũng nóng mặt rồi vì các chú ý không biết thiện chí của em. Em cũng vài lần ra kho bạc hoặc phải chọn phương án 50/50 khi ở tỉnh xa, vài lần tranh luận với xxx và được đi, 1 lần to tiếng với xxx vì thái độ không đúng mực. Tuy nhiên em mong các cụ, nếu mình đúng cứ từ tốn giải thích, tranh luận với tinh thần win-win, không phải đối đầu với xxx làm gì.

Em đặc biệt cảm nhận được tác dụng của 2 vụ kiện gần đây của anh em trên diễn đàn, điều chỉnh được hành vi của lực lượng thi hành công vụ. Cảm ơn cụ Đông và cụ Thanh_hoi.
Kính cụ một ly VODKA nha

cubi2010

Xe buýt
polizia nói:
Nếu như cụ suy nghĩ như vậy thì thử hỏi chúng ta có là con người ko ,con người chỉ hơn con vật ở suy nghĩ và làm những gì có ích cho đồng loại thôi cụ