[Funland] Xin kinh nhiệm chạy lái xe taxi

TÔN

Xe container
E biết trên OF nhà mình có khá nhiều đã và đang chạy xe taxi cả công nghệ lẫn truyền thống.nên e lên đây xin các cụ tham vấn cho e
E tuổi đời cầm lái đến nay là chục năm có lẻ.nhưng e chưa chạy taxi bao giờ.hiện nay e đang chạy ship loanh quanh,nên đang tính vay tiền mua con morning hoặc i10 loại MT chạy lướt
E đang phân vân mua xe xong mua thương quyền chạy taxi truyền thống hay taxi công nghệ hay chơi cả 2.tiền nong làm thủ tục đăng kí rồi các loại phí chiết khấu thế nào ,rồi các thủ tục để đăng kí ?
Rồi thì thời điểm nay làm như e tính có hợp lý ko ? E hỏi vài người bạn và tự mình thấy thì tầm nay vay ngân hàng mua xe chạy dịch vụ thì chắc chết sạc tiết béo mỗi ngân hàng
Các cụ tư vấn cho e nhé !

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Hoặc có cụ nào có xe cần thuê người lái ko thì ới em với

Đức Phạm 8x

Xe điện
E biết trên OF nhà mình có khá nhiều đã và đang chạy xe taxi cả công nghệ lẫn truyền thống.nên e lên đây xin các cụ tham vấn cho e
E tuổi đời cầm lái đến nay là chục năm có lẻ.nhưng e chưa chạy taxi bao giờ.hiện nay e đang chạy ship loanh quanh,nên đang tính vay tiền mua con morning mới loại rẻ nhất ( e vay người nhà ko vay ngân hàng )
E đang phân vân mua xe xong mua thương quyền chạy taxi truyền thống hay taxi công nghệ hay chơi cả 2.tiền nong làm thủ tục đăng kí rồi các loại phí chiết khấu thế nào ,rồi các thủ tục để đăng kí ?
Rồi thì thời điểm nay làm như e tính có hợp lý ko ? E hỏi vài người bạn và tự mình thấy thì tầm nay vay ngân hàng mua xe chạy dịch vụ thì chắc chết sạc tiết béo mỗi ngân hàng
Nên nghe lời bạn, hơn là nghe lời bọn ofer ;))

jafwm

Xe điện
Tầm này cụ bập vào nghe chừng khá là khoai...

dattuyet_sghn

Xe điện
Cái nào cũng có ưu nhược điểm hết cụ nhé !
Còn chạy taxi giờ gọi là có việc để làm thôi chứ ăn thua gì.
Cụ nhìn xe biển vàng nhan nhản ngoài đường là biết.
Có ông grap ngày nó bắn cho 2,3 cuốc khách :))

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em đã từng chạy. Cụ chiến đc 16 tiếng thì vào công nghệ ngủ nghỉ ăn và cả tè trong trai. Cụ mới vào đc bắn vãi cả... Ra quần. Nên chạy hôm đầu vào thứ 6.
Cụ bỏ qua tuần đầu thì coi như xong. Sau tháng đầu lên vip tk luôn.
Còn chạy taxi thì chỉ 12 tiếng đủ ăn. Nhưng ko hãng nào kiếm đc.
Trung bình cụ đc 15 tr cầm về/ thang là cao thủ sau trừ hết chi phí.
TRC em chạy lúc đầu chưa có be còn mỗi g nên dễ.giờ khoai lắm đấy. Giờ đội nhóm em chạy bỏ nhiều rồi. Nhiều ông chuyển sang ship xe máy thu nhập như nhau nhẹ đầu. Có ông tháng giãn cách ship đc hơn 2 chục.
Mà em chạy đã đc khách bo 500k người bo nhiều nhất. Khách tiền mặt em đc bo gần hết. Do xe em chuẩn bị khăn lạnh. Nước. Bánh kẹo. Phong bì.bút, sách truyện Thuốc cơ bản. (Khách lên xe em cho dùng thoải mái toàn lấy tiền khách bo mua. Họ dùng xong ai cũng bo)

kites1

Xe điện
Nếu có tiền, và cần 1 cái xe để di chuyển, sẵn xe đó, thì chọn nghành làm taxi. Còn nếu như không đủ tiền, phải mượn ngân hàng để mua xe, thì đừng nên.

jafwm

Xe điện
Hoặc có cụ nào có xe cần thuê người lái ko thì ới em với
Nếu cụ lái thuê thì chắc chỉ chạy taxi truyền thống thôi, taxi công nghệ không biết ăn chia tính toán kiểu gì!

Bobbo

Xe điện
Khoai, tính kế khác đi cụ

butchikim

Xe ba gác
E tuổi đời cầm lái đến nay là chục năm có lẻ.nhưng e chưa chạy taxi bao giờ.hiện nay e đang chạy ship loanh quanh,nên đang tính vay tiền mua con morning mới loại rẻ nhất ( e vay người nhà ko vay ngân hàng )
Thời nào thì bank cũng ko gầy được đâu cụ. Theo cháu cứ vào hãng một thời gian, quen việc rồi tính tiếp

hitle888

Xe điện
Cụ có thể nghiên cứu thêm việc chạy xe ghép tuyến cố định, mùa dịch này em thấy kiếm phết.
Ps: nhưng giá xăng 30k thì cực khoai ạ

TÔN

Xe container
Cụ có thể nghiên cứu thêm việc chạy xe ghép tuyến cố định, mùa dịch này em thấy kiếm phết.
Ps: nhưng giá xăng 30k thì cực khoai ạ
E vẫn chưa hiểu và chưa dùng cái dịch vụ này nên ko hiểu,cụ giải thích cho e thêm đc ko ạ ?

dattuyet_sghn

Xe điện
Em đã từng chạy. Cụ chiến đc 16 tiếng thì vào công nghệ ngủ nghỉ ăn và cả tè trong trai. Cụ mới vào đc bắn vãi cả... Ra quần. Nên chạy hôm đầu vào thứ 6.
Cụ bỏ qua tuần đầu thì coi như xong. Sau tháng đầu lên vip tk luôn.
Còn chạy taxi thì chỉ 12 tiếng đủ ăn. Nhưng ko hãng nào kiếm đc.
Trung bình cụ đc 15 tr cầm về/ thang là cao thủ sau trừ hết chi phí.
TRC em chạy lúc đầu chưa có be còn mỗi g nên dễ.giờ khoai lắm đấy. Giờ đội nhóm em chạy bỏ nhiều rồi. Nhiều ông chuyển sang ship xe máy thu nhập như nhau nhẹ đầu. Có ông tháng giãn cách ship đc hơn 2 chục.
Mà em chạy đã đc khách bo 500k người bo nhiều nhất. Khách tiền mặt em đc bo gần hết. Do xe em chuẩn bị khăn lạnh. Nước. Bánh kẹo. Phong bì.bút, sách truyện Thuốc cơ bản. (Khách lên xe em cho dùng thoải mái toàn lấy tiền khách bo mua. Họ dùng xong ai cũng bo)
Cụ này tư vấn chuẩn rồi.
Nói chung nghề này giờ khoai (xe quá nhiều, cạnh tranh cao).
Phải cày thật lực (16, 17h), có thêm ít khách quen, ruột càng tốt.
Kiếm tháng 15 củ là ác. Nhưng còn trừ hao mòn, bảo dưỡng định kỳ. Và bị xxx tóm (dừng, đỗ). Taxi thì ko thể thoát được. Nói chung rất nhiều chi phí .
Sắp tới mùa hè, điều hòa max, quạt gió số 3 + xăng 30k thì ăn cháo.

TÔN

Xe container
E định lấy morning mới nhưng bạn e thì bảo nên mua i10 chạy lướt,cái nào hợp lia hả các cụ ? E cũng thấy mua xe lướt cũng ok,tiết kiệm thêm đc 1 chút

dattuyet_sghn

Xe điện
E định lấy morning mới nhưng bạn e thì bảo nên mua i10 chạy lướt,cái nào hợp lia hả các cụ ? E cũng thấy mua xe lướt cũng ok,tiết kiệm thêm đc 1 chút
I10 rộng hơn nhé cụ. Mà chọn bản 2 đầu thì tốt nhất (để đồ, vali của khách thoải mái hơn)

Tiểungưnhi88

Xe điện
Cụ này tư vấn chuẩn rồi.
Nói chung nghề này giờ khoai (xe quá nhiều, cạnh tranh cao).
Phải cày thật lực (16, 17h), có thêm ít khách quen, ruột càng tốt.
Kiếm tháng 15 củ là ác. Nhưng còn trừ hao mòn, bảo dưỡng định kỳ. Và bị xxx tóm (dừng, đỗ). Taxi thì ko thể thoát được. Nói chung rất nhiều chi phí .
Sắp tới mùa hè, điều hòa max, quạt gió số 3 + xăng 30k thì ăn cháo.
Tính như cụ ăn cháo.
Cứ làm đi ko sợ. Miễn ko sai pháp luật. Em kết nối cho làm CTV của trung tâm dạy lái xe. Vừa chạy taxi vừa làm CTV. 1 bộ ăn ít đc 500k. Ăn tham thì 2 tr. Tư vấn luôn từ khách đi xe.
Nhận cả bổ túc tay lái nữa.

Đại Ba

Xe điện
Đừng, cụ ạ. Khi chưa hết dịch bệnh thì đừng đầu tư vào Taxi.

tieunhilang

Xe điện
Chờ xăng xuống đã

Alochaoanh

Xe tải
Xăng lên giá ntn , em e rằng hơi khoai