[Funland] Xin kinh nhiệm chạy lái xe taxi

New car 2023

Xe container
Em cho các cụ xem giá cước vios limo cho ngất luôn nhé :D !
Em thì ko bao giờ gọi group : vios limo nát bét, xe công ty, ko thằng nào giữ, dọn, rất bẩn và hôi.
Giá giờ ko tương xứng với chất lượng dịch vụ.
Hôm trước tôi đi 1 xe của G7.
Hắn bảo: 100% xe G7 là xe cá nhân: Họ ký hợp đồng 5 năm.
Bỏ tiền ra mua xe, trả dần dần.
Hàng tháng trả tiền App (gọi là tiền đàm) cho Công ty.

Có định giá đàng hoàng. Sau 5 năm, xe ấy thuộc về lái xe, chính thức.
Nhờ thế, xe rất sạch sẽ, và thường là mới.

dattuyet_sghn

Xe điện

Giờ chỉ còn Mai Linh + Group là còn hình thức xe cty, lái chạy thuê.
Còn G7 + 1 số hãng khác 100% là xe thương quyền (xe tư nhân mua trả góp. Hoặc có xe, đóng tiền đàm hàng tháng). Nên xe khá sạch sẽ, êm ái (trừ những ông hút thuốc , mồ hôi dầu, cày ăn ngủ trên xe thì hôi lắm). Muỗi đốt no máu xong vay lởn vởn trong xe :D

sskkb

Xe tăng

Thế này làm con Mẹc C/E đời 2008 xong join G7 mà chạy thì quá ngon :)

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em đi hết 8 tầng của Topic! Thấy 2 cụ tư vấn rất thực tế và thẳng thắn.
Hai cụ tư vấn cho em với! Ở thời điển này 2023. Nếu là xe nhà (không vay ngân hàng) thì túc tắc chạy Grab ô tô ở Hà Nội có ổn không ạ? Để đạt được thu nhập khoảng 15 - 20 triệu/ tháng sau khi trừ các chi phí ( không tính khấu hao xe) thì có khả thi ckhông ạ? Và để đạt thu nhập đó thì trung bình 1 ngày chạy bao nhiêu tiếng ạk?
Nếu không đăng ký ra biển vàng thì có cửa nào để chạy xe dịch vụ không ạk?
Em năm nay gần 50. Trước giờ toàn làm văn phòng. Giờ đang thất nghiệp và không có ý định đi xin việc nữa . ( Lớn tuổi họ cũng không nhận, và cũng không thuộc dạng xuất sắc nên chả ai mời ạ). Em muốn 1 công việc tự do, có thu nhập phụ giúp gấu nhà, nuôi sắp nhỏ.
Hai cụ tư vấn em với ạ!
+Ko có biển vàng cụ mua lại tài khoản người khác. Nhưng phương án này tiềm ẩn nhiều rủi RO.
+ Cụ giờ mới vào xe thì lượng khách quen ko có( trừ dịp tết). Có mấy nhóm chạy sân nhưng đk vào nhóm hơi cao cụ chạy tầm 6 tháng mới tìm hiểu các nhóm này. ( Vì ai chạy xe cũng muốn chạy sân hết)
+ Về thu nhập 15. 20 triệu cầm về thì là hoàn toàn có thể nhưng như này tổng thu cụ tầm 33. 40 triệu ắt thời gian làm ko dưới 14 tiếng. Thứ 3,4,5 để được 2 triệu ngày khá là khoai.
Bước vào ôm vô lăng thì xác định ko có ngày nghỉ thứ 7. Chủ nhật và lễ tết ( ko chạy ngày này thì đừng làm xe).
Sao ko đi xin lái xe lương tầm 12tr có thời gian cho gia đình hơn.
Tầm tuổi cụ ko ngại khổ lên mạng kiếm việc lái con su cóc hay hơn vừa nhẹ nhàng hay gặp các mối hàng ở hà nội. Sau xoay cửa dễ hơn.
Chân thành khuyên cụ xin lái thuê. Không thì chó nhà cụ không biết mặt chủ đâu. Đi từ 6 giờ sáng đến 10 giờ đêm mới đc thu nhập như cụ muốn.

Tiểungưnhi88

Xe điện

QD092000

Xe điện
Ngành dịch vụ vận tải là cuộc chiến hiến máu nlđ cho đến chết thì thôi.
Nghiệp đoàn, hiệp hội tx trc đây còn làm giá đc. Giờ có app công nghệ nên là cuộc đua xem ai nghèo hơn ai.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em đi hết 8 tầng của Topic! Thấy 2 cụ tư vấn rất thực tế và thẳng thắn.
Hai cụ tư vấn cho em với! Ở thời điển này 2023. Nếu là xe nhà (không vay ngân hàng) thì túc tắc chạy Grab ô tô ở Hà Nội có ổn không ạ? Để đạt được thu nhập khoảng 15 - 20 triệu/ tháng sau khi trừ các chi phí ( không tính khấu hao xe) thì có khả thi ckhông ạ? Và để đạt thu nhập đó thì trung bình 1 ngày chạy bao nhiêu tiếng ạk?
Nếu không đăng ký ra biển vàng thì có cửa nào để chạy xe dịch vụ không ạk?
Em năm nay gần 50. Trước giờ toàn làm văn phòng. Giờ đang thất nghiệp và không có ý định đi xin việc nữa . ( Lớn tuổi họ cũng không nhận, và cũng không thuộc dạng xuất sắc nên chả ai mời ạ). Em muốn 1 công việc tự do, có thu nhập phụ giúp gấu nhà, nuôi sắp nhỏ.
Hai cụ tư vấn em với ạ!
nên học FC lão ợ