[Công nghệ] Xin kinh nghiệm về mua máy rửa bát

duchoat

Đi bộ
Em có vấn đề mới nảy sinh xin ý kiến các bác trên diễn đàn giúp đỡ với ạ.

Tình hình là ô sin nhà em bỏ về, gấu không chịu thuê mới mà bắt cả nhà khắc phục. Sau 2 tháng rửa bát lau nhà tượt hết cả da tay em chịu không thấu nữa rồi, quyết định xin gấu cho phép tự đầu tư 1 quả máy rửa bát cho nó sành điệu. Khổ nỗi em không có tý kinh nghiệm gì. Vậy bác nào có kiến thức về khoản này xin cho em tư vấn với ạ:

- Mua thì phải tính toán, chú ý đến những chi tiết gì?
- Mua nhãn hiệu nào thì tốt? Ở đâu cho yên tâm?

Nhà em 4 người, không có trẻ con. Thi thoảng tăng lên thành 8 khi ông bà nội ngoại đến chơi ạ.
Em mà đọc được sớm cái này của bác thì bác sẽ hỏi đúng người rồi đó. Vì em là nhân viên bảo hành bên Boschhome nên tiện đây em chỉ cho bác cách mua được cái máy vừa tốt lại vừa tiết kiệm

Đối với máy rửa bát bác chỉ cần qan tâm đến những yêu cầu sau:

1. Đã là máy rửa bát thì bác phải mua cái máy ít tiêu thu điện năng, cụ thể là bác phải để ý chổ cái tem năng lượng nó ây càng nhiều A++ thì càng tiến kiệm về kinh tế, ở cái tem năng lượng nó có gi cả độ ồn là <45 db, điện năng tiêu thụ trong một năm, lượng nước tiêu thụ.bác cứ so sánh hai loại máy rửa bát cái nào thấp hơn là biết.

2. Có mấy chương trình, càng nhiều chương trình thì đời máy càng cao và càng đắt tiền. nhưng đối vơi em thì nhà mình chỉ mua cái máy có ít chức năng thôi, vì nhiều chức năng quá mình không biết dung lại phí ra.

3. Xuất xứ thì bác nên mở cánh của máy ra trên đó nó có dập chìm thông tin sản phẩm. Nêu bác muốn chắc chắn hơn thì bảo nhân viên cho xem CO,CQ .

Vấn đề thứ hai em trả lời luôn cho bác:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều hãng bán máy rửa bát nhưng tốt nhất bác nên chọn hãng bosch là an tâm nhất bởi vì nó có rất nhiều tính năng cảnh báo rất tốt.sữa chữa và thay thế lại rất nhanh.

Bác mua ở đâu thì tùy bác vì ở việt nam mình có rất nhiều đại lý uy tính phân phối máy rửa bát.

thaolinhth

Đi bộ
Công nhận có cái máy rửa bát nhàn hẳn đi các mẹ à, ngày xưa chưa có máy giặt mất thời gian vào vụ giặt giũ, có máy giặt thấy thảnh thơi bao nhiêu thì bây giờ máy rửa bát cũng vậy. Thích nhất là nhiều hôm bạn bè tụ tập ăn xong chỉ cần cho tất vào máy rửa bát, ít thì 1 mẻ, nhiều thì 2 mẻ, khởi động để máy chạy. Tung tăng xách nhau đi karaoke mà không mải vướng bận gì với đống bát đũa. Nhà mình thì chọn máy rửa bát bosch sms50e88 còn mã cuối là gì mình không nhớ rõ. Trước khi mua vào đọc hết diễn đàn này tới diễn đàn nọ, loại nào tốt, ở đâu giá rẻ...mất gần 2 tuần mới dám quyết định.
Thôi có chút tìm hiểu, dùng rồi nên cũng muốn chia sẻ cho các mẹ sau biết mà lựa chọn, biết đâu lại giúp ích cho các mẹ, tại làm nhà nước nên cũng rảnh, thời gian rảnh ở cơ quan còn nhiều hơn ở nhà. Mà theo kinh nghiệm của các chị cùng phòng cũng như bản thân mình tích góp được thì trước đây mua hàng online thấy sợ sợ, sợ hàng thế này thế kia. Nhưng bây giờ cứ hàng chính hãng bảo hành chính hãng giá ở đâu tốt thì quất.
Mình mua máy ở nhabepdep.vn, trước mua bếp từ ở đó, thấy em tư vấn nhiệt tình, nên vừa rồi mua máy rửa bát cũng seach đủ trang so sánh với trang nhabepdep.vn này thấy giá thấp nên cũng lấy luôn.
Được cái dùng thấy ok, sản phẩm của xuất xứ rõ ràng, phiếu bảo hành bằng điện tử nên cũng yên tâm các mẹ à.

hackieuhung

Đi bộ
Máy bosch bị gián nó chui vào làm tổ. Thế là đi toi cái mạch. Thay 7tr. Các cụ lưu ý vấn đề chuột, gián chui vào nhá.

Cao Bich

Đi bộ
Ké cụ chủ. Nhà em đang dùng máy rửa bát Bosch, viên cửa Alio gì đấy mà sao rửa xong nó cứ nhớt nhớt. Các cụ rửa có bị nhớt ko ạ?
Cụ ơi giờ bát nhà cụ có còn bị nhớt ko? Cách xử lý như nào ạ? Nhà cháu vừa mua hôm kia mà rửa cũng nhớt quá, cảm giác ko sạch, vẫn còn chất tẩy rửa bám vào bát. Lấy tay ướt xoa lên bát còn ra cả bọt. Xoong thì loang lổ

reaverest

Xe hơi
Nhà e thì ko đến mức còn bọt, nhưng sờ lúc ướt thấy ko ken két. Giải pháp là cho ít chất tẩy rửa và cho xịt thêm 15' nước không nữa.

Cụ ơi giờ bát nhà cụ có còn bị nhớt ko? Cách xử lý như nào ạ? Nhà cháu vừa mua hôm kia mà rửa cũng nhớt quá, cảm giác ko sạch, vẫn còn chất tẩy rửa bám vào bát. Lấy tay ướt xoa lên bát còn ra cả bọt. Xoong thì loang lổ

Cafe văn phòng

Xe tải
Mua máy Fisher & Paykel đi cụ, theo em biết thì là loại duy nhất kiểu ngăn kéo và k cần dùng muối, cực tiện lợi và sạch sẽ.
Vì kiểu ngăn kéo nên xếp và lấy bát đĩa nhanh và tiện, nồi liêu xoong chảo rửa hết trừ cái mâm, máy nhật thường nhỏ k rửavdc nồi to.
Rửa bằng nước nóng và sấy khô nên cực sạch, có cả ngăn nước bóng như mình thay dầu, đổ 1 lần dùng 6 tháng, bát đũa thơm tho bóng loáng khô khắn bỏng tay.

Nhà em dùng lâu rồi và không có gì phải phàn nàn, cái nhỏ úp trc cái to úp sau, nháy mắt là xong chứ k lâu như nhiều người nghĩ hoặc dùng loại khác.
Hàng Made in Mexico, khoảng 1k USD
Em này mua được ở đâu hả Cụ? em này Haier (TQ) mua lại rồi cụ ạ...

vietran

Xe ba gác
Em này mua được ở đâu hả Cụ? em này Haier (TQ) mua lại rồi cụ ạ...
Tiếc là giờ ở VN không nhập về nữa, mà giờ bán lạ cho TQ thì chán hơn con gián rồi, em thấy k em nào tốt và tiện dụng như em đấy mấy lần định mua cho người quen mà ra chỗ cũ họ bảo không đâu nhập nữa.
Hỏi lý do thì em bán hàng bảo nó đắt quá nên ít người mua

Chỉnh sửa cuối:

bebibo

Xe tải
Rồi máy rb sẽ phổ cập như máy giặt thôi. Các cụ nên mua máy rb từ 9-13 bộ, ko nên mua loại nhỏ , rửa vừa sạch vừa nhàn. Nhiều tiền thì mua máy đời mới nhất. Rất nên mua.

mathan0018

Xe đạp
Máy rửa bát chén Panasonic NP-TR9-W cụ nào dùng mấy hãng của nhật rồi cho em xin ý kiến với ah.đội ơn các cụ.

clever morea

Đi bộ
Rồi máy rb sẽ phổ cập như máy giặt thôi. Các cụ nên mua máy rb từ 9-13 bộ, ko nên mua loại nhỏ , rửa vừa sạch vừa nhàn. Nhiều tiền thì mua máy đời mới nhất. Rất nên mua.
theo em thì là nhà nào có 2 - 3 người dùng loại 8 bộ là ổn rửa sạch ạ, nhà em cũng dùng con máy của Teka mã LP2 140. Tại Teka đã có nhà nhập chính hãng về VN nên yên tâm
còn nhà nào có 4 - 6ng thì mua loại lớn hơn, tùy nhu cầu thì chọn model xịn :3 nhiều chức năng rửa
Chứ thực ra rửa tay tráng nc nóng chắc vẫn sạch mà haha

Đau dạ dày

Xe hơi
Rửa tay sạch với vết bẩn khó. Kiểu như vết ố chè hay vết cháo cháy đáy nồi. Còn lại máy sạch hơn tay. Mà nếu cụ ko có máy rửa bát chạy bằng cơm thì tốt nhất làm cái máy. Mình ko thương mình thì thương ai. Những lúc nhậu xong say bỏ mẹ ra nhìn đống bát chỉ muốn vứt mẹ hết đi. Nhưng có cái máy lại khác. Nhẹ nhàng xếp vào ấn nút và đi ngủ. Đó là em ở một mình với u già bị tai biến nên thế. Còn cụ nào có máy chạy bằng cơm thì cứ xài

anhtuan85

Xe buýt
Em vừa làm con seri 4, sms46NI. Các cụ cho hỏi máy có nóng/ấm 2 bên và phía sau khi rửa ko ạ?

Danphuot1195

Xe máy
Nếu nói về xếp bát đĩa thì vài lần rửa là quen ngay thôi, còn kinh nghiệm khi dùng máy rửa bát là nhớ cho muối chuyên dụng làm mềm nước vào, nhiều cụ quên không cho cái này vào là dễ hỏng máy lắm.