[Công nghệ] Xin kinh nghiệm về mua máy rửa bát

Ngannk1975

Xe đạp
Nhà em dùng bosch, thấy rất được bác ạ, nhà em dùng mấy năm rồi, rửa sạch lắm. Cá nhân em thấy quá hợp lý, giải phóng cho chị em rất nhiều thời gian

dp14ie

Xe hơi
Nhà em dùng bosch, thấy rất được bác ạ, nhà em dùng mấy năm rồi, rửa sạch lắm. Cá nhân em thấy quá hợp lý, giải phóng cho chị em rất nhiều thời gian
Bác đang dùng của Bosch mã máy thế nào, cho em biết để tham khảo

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Kín mít không chui vào chỗ nào cụ ạ, tủ bếp em có lần hị con chuột bé tin hin nó chui vào qua đường dây điện bếp (tức là có chuột bé) nhưng chưa bao giờ bị vào máy rửa bát, em cũng k thấy có chỗ nào có thể vào dc.
Với cả chuột mà chui được vào máy rửa bát thì khi rửa máy nó trào hết nước ra hả cụ. Em hâm mộ nhà cụ vì dùng máy FP. Em thèm nhỏ rãi con đấy mà chẳng có đủ xèng mua. hị hị.

vietran

Xe ba gác
Với cả chuột mà chui được vào máy rửa bát thì khi rửa máy nó trào hết nước ra hả cụ. Em hâm mộ nhà cụ vì dùng máy FP. Em thèm nhỏ rãi con đấy mà chẳng có đủ xèng mua. hị hị.
Cụ chả chịu đọc cho đủ chữ gì cả "tủ bếp em có lần bị con chuột chui...", máy rửa bát là 1 phần của tủ bếp, chui vào tủ bếp k có nghĩa là chui vào máy rửa bát. Và máy rửa bát dùng nước nhưng k có nghĩa là nouwcs sẽ có mặt ở khắp tủ bếp =))

Minh Râu 99

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì mua cụ nên rưa bát bằng cơm.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Cụ chả chịu đọc cho đủ chữ gì cả "tủ bếp em có lần bị con chuột chui...", máy rửa bát là 1 phần của tủ bếp, chui vào tủ bếp k có nghĩa là chui vào máy rửa bát. Và máy rửa bát dùng nước nhưng k có nghĩa là nouwcs sẽ có mặt ở khắp tủ bếp =))
Tại cụ nói chuẩn nên em phải vodka cho cụ.:)>-

bichhao9486

Xe đạp
Hj cụ có cần tuyển ô sin k tôi làm cho :D

reaverest

Xe hơi
Ké cụ chủ. Nhà em đang dùng máy rửa bát Bosch, viên cửa Alio gì đấy mà sao rửa xong nó cứ nhớt nhớt. Các cụ rửa có bị nhớt ko ạ?

nguyentranduc

Xe buýt
Công cụ sếp bát cũng gần bằng thời gian rửa bát rồi. Hàng này cụ nên mua hàng nội địa Nhật hoặc hàng của Đức. Nhà e dùng con của Đức 2 năm nay rồi. Chạy tưng bừng cụ ạ :D
Cụ này trả lời chuẩn: Công cụ sếp bát cũng gần bằng thời gian rửa bát rồi

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Ké cụ chủ. Nhà em đang dùng máy rửa bát Bosch, viên cửa Alio gì đấy mà sao rửa xong nó cứ nhớt nhớt. Các cụ rửa có bị nhớt ko ạ?
Chắc thừa xà phòng, một viên 5.1 ấy Vợ em rửa đc 4 lần(bổ tư ra ạ), vừa đỡ tốn.

reaverest

Xe hơi
Hix, nhà em dùng 1 viên 1 lần luôn. Để em thử bổ ra xem thế nào. Thanks cụ.

lx125_black

Xe container
Em đang tính mua MRB. Băn khoăn vụ chỗ để cái máy này sao cho phù hợp?
Đường nước vào, nước ra có yêu cầu gì đặc biệt không?
Điện đóm có cần dây to không? Em lúc sửa nhà phải đi riêng 1 dây to từ sau atomat vào thẳng bếp từ, không lấy điện từ ổ cắm.
Nên dùng máy loại nào với nhà em 5 người (3 lớn + 2 nhỏ), ngày ăn 1 bữa tối chính?
Cụ nào nhà có chụp giúp em cái ảnh vị trí đặt máy trong nhà các cụ cho em với, em dức đầu cái chỗ để máy quá!

botom

Xe tăng
Máy rửa bát tây nó phát minh ra, nên nó phục vụ thói quen ăn uống bọn nó là chuyên ăn bằng đĩa. Xếp đĩa vào rất nhanh, nhưng xếp bát thì hơi mệt, mất thời gian. Ngoịa trừ việc xếp bát mất thời gian ra, còn lại là rất ok, nên sắm nếu nhà cụ có nhu cầu rửa nhiều bát đĩa. Nếu chỉ rửa một vài cái một lần thì không nên đầu tư. Nhà em dùng loại Fagor, nói chung là happy. Bọn Nhật nó cũng hay ăn bát như mình có khi máy rửa của nó phù hợp với nhu cầu VN hơn chăng? Em chưa dùng, nên không rõ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Mua máy Fisher & Paykel đi cụ, theo em biết thì là loại duy nhất kiểu ngăn kéo và k cần dùng muối, cực tiện lợi và sạch sẽ.
Vì kiểu ngăn kéo nên xếp và lấy bát đĩa nhanh và tiện, nồi liêu xoong chảo rửa hết trừ cái mâm, máy nhật thường nhỏ k rửavdc nồi to.
Rửa bằng nước nóng và sấy khô nên cực sạch, có cả ngăn nước bóng như mình thay dầu, đổ 1 lần dùng 6 tháng, bát đũa thơm tho bóng loáng khô khắn bỏng tay.

Nhà em dùng lâu rồi và không có gì phải phàn nàn, cái nhỏ úp trc cái to úp sau, nháy mắt là xong chứ k lâu như nhiều người nghĩ hoặc dùng loại khác.
Hàng Made in Mexico, khoảng 1k USD
Máy Fisher & Paykel có bán ở VN không cụ?

Pvsc

Xe ba gác
Nhà cụ có 1 osin hợp đồng vô thời hạn, 1 osin hợp đồng thời vụ, mua máy rửa bát làm gì cho phí :D

vietran

Xe ba gác
Nhà cụ có 1 osin hợp đồng vô thời hạn, 1 osin hợp đồng thời vụ, mua máy rửa bát làm gì cho phí :D
Em có thằng bạn thân ít khi dùng MRB vì nhà có ô sin phải tận dụng =))
Người rửa k bao giờ sạch bằng máy dc, chưa kể osin cũng cần thời gian nghỉ ngơi.

boyinblack

Xe tải
Múc khẩn trương đi cụ, đảm bảo không bao giờ hối hận. Em múc con panasonic nội địa TR7 15 củ hơn từ năm kia đến nay dùng ngon choét (máy đặt bên ngoài chứ không phải âm tủ). Cụ muốn thẩm mỹ hơn thì chơi Bosch. Mụ ngan già nhà em vẫn cứ tấm tắc món này đáng nhẽ phải mua từ lâu rồi mới phải. Thích nhất là máy rửa rất sạch cụ ạ