[Funland] Xin kinh nghiệm khi có con nghiện cờ bạc

Kiên Khùng

Xe điện
Con nghiện là người trưởng thành, trình độ đại học bên Nhật Bản, có phải trẻ con 6 tuổi đâu mà đòi "gửi vào viện, bắt lao động khổ sai" :))
Kết luận của bác sĩ, là bệnh nhân tâm thần chứ có đủ điều kiện duy trì tư cách công dân đầy đủ nữa đâu cụ? Về VN rồi.
Bệnh gì cũng có cách chữa cả cụ ạ.

Felix Navi

Xe hơi
Quả táo lơ lửng trên cây cao 2 mét, 1 chị nữ tiền sử nhảy hoài không hái đc, 1 anh nam tiền sử nhảy phát hái đc luôn.
"Từ rày, e ở nhà nội trợ, anh đi săn hái nhé", anh nam said.
Phân công lao động ra đời từ đó.
Sao phải nhảy vậy cụ? Phụ nữ không có tay để dùng công cụ à? Cụ ra đồng thấy chỉ có đàn ông làm nông à? Cụ ra chợ thấy chỉ đàn ông khuân vác hàng hoá à?

Diep1979

Xe container

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy bịnh cờ bạc của cụ thì nó chưa khỏi hẳn đâu, giờ cụ có đủ xiền rồi thì nó chỉ chuyển trạng thái thoy. Chuyển từ trạng thái oánh bạc ăn tiền sang trạng thái oánh bạc tình cảm. Cụ xem có mợ nào hay bé ngọt ngào nào đang chơi game thì cho game over sớm đê k có gấu mẹ mà gầm lên vả cho một phát thì lại ban căng đới. :))
Món này em số nhọ cụ ah. Bập vào chỗ nào là nó táng cho móm trều, chưa ù được phát nào á :))

tamtu34

Xe tải
Sao phải nhảy vậy cụ? Phụ nữ không có tay để dùng công cụ à? Cụ ra đồng thấy chỉ có đàn ông làm nông à? Cụ ra chợ thấy chỉ đàn ông khuân vác hàng hoá à?
Thời tiền sử, con người chưa đủ thông minh nghĩ ra công cụ hiệu quả. Dĩ nhiên tiếp theo sau đó 10.000 năm thì con người cũng dần nghĩ ra công cụ. Lúc đó, đến lượt ghì chặt con lợn rừng để mổ thịt (đến thời nay vẫn phải ghì nhé), phụ nữ ghì yếu quá, xê ra để anh nam ghì. "Từ giờ em ở nhà nội trợ, để anh đi săn nhé", anh nam said.

tamtu34

Xe tải
Kết luận của bác sĩ, là bệnh nhân tâm thần chứ có đủ điều kiện duy trì tư cách công dân đầy đủ nữa đâu cụ? Về VN rồi.
Bệnh gì cũng có cách chữa cả cụ ạ.
Nghiện cờ bạc, nợ lòi ra, lại đòi chạy giấy "tâm thần" để xù nợ à :))

Nhimtiu

Xe container
Món này em số nhọ cụ ah. Bập vào chỗ nào là nó táng cho móm trều, chưa ù được phát nào á :))
Cụ oánh tá lả hay oánh tay bo với mợ nào mà lại móm nhể? Nếu k chia đc hai phỏm hay ù luôn thì nghỉ đi chứ thế thì chưa có căn oánh bạc đâu cụ anh ạ. :))

tamtu34

Xe tải
Nghiện ngập là bệnh. Phải chữa. Chữa tập trung cách ly xã hội cho đến khi lành luôn.
Rất tiếc ở VN chưa có ca nào đi viện "chữa" nghiện cờ bạc cả :))
Đem con đến viện bảo bác sỹ chữa nghiện cờ bạc cho con, kết quả là bác sỹ gọi xe chở...phụ huynh đến thẳng viện tâm thần =))

Felix Navi

Xe hơi
Thời tiền sử, con người chưa đủ thông minh nghĩ ra công cụ hiệu quả. Dĩ nhiên tiếp theo sau đó 10.000 năm thì con người cũng dần nghĩ ra công cụ. Lúc đó, đến lượt ghì chặt con lợn rừng để mổ thịt (đến thời nay vẫn phải ghì nhé), phụ nữ ghì yếu quá, xê ra để anh nam ghì. "Từ giờ em ở nhà nội trợ, để anh đi săn nhé", anh nam said.
Cụ thích tự tưởng tượng ghê.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đùa chứ người ngoài cuộc thì nói gì cũng dễ nhưng khi thực sự rơi vào hoàn cảnh thì khó nói lắm, nó cứ đắm đuối rồi trượt dần theo. Đàn ông mình nhiều người rắn thật đấy, nhưng cụ nào yêu vợ, thương con mà khi thấy vợ nó rầu rĩ, ốm đau bảo phải cứu con thì ý trí có 10 phần nó cũng tụt đi mất quá nửa rồi ấy :((

Stark88

Xe buýt
e chưa thấy con nghiện cờ bạc nào lại bỏ được cả, thề

Thành Thị 1

Xe điện
Em biết có vụ vay nóng, trốn vào SG, bị đánh gãy chân đó cụ. Chắc vay nhiều, xhđ nó không tha được.
gẫy thì băng bó, rồi lành vẫn lao động ra tiền được!!!!
Chứ nó ko dại gì làm cho ng ta thành phế nhân, ko làm ra đc tiền để đòi nợ.

loveflower

Xe đạp
Đùa chứ người ngoài cuộc thì nói gì cũng dễ nhưng khi thực sự rơi vào hoàn cảnh thì khó nói lắm, nó cứ đắm đuối rồi trượt dần theo. Đàn ông mình nhiều người rắn thật đấy, nhưng cụ nào yêu vợ, thương con mà khi thấy vợ nó rầu rĩ, ốm đau bảo phải cứu con thì ý trí có 10 phần nó cũng tụt đi mất quá nửa rồi ấy :((
Đúng vậy cụ ạ, em cứ cố nghĩ nếu em là chị ấy thì em làm thế nào, nếu con em nghiện cờ bạc thì em làm thế nào mà không có câu trả lời, có khi em còn không vững vàng bằng chị ấy. Có cho nó giữ tiền đâu, mà nó cứ vay nóng trước để chơi và đặt mình vào sự đã rồi. Chơi online nên ở đâu cũng chơi được, ác thế cơ chứ. Cái bọn sòng bài ác ôn làm tan nát bao gia đình

Hiện tại thì chị ấy quyết tâm mặc kệ rồi, từ bỏ rồi, em chỉ không biết là được bao lâu thôi. Hoàn cảnh bây giờ, nếu chẳng may chị ấy bị bệnh tật gì thì còn không có tiền chữa bệnh, chưa nói đến chuyện không biết làm sao trả lãi để giữ nhà cho bố mẹ em cơ.

coquay

Xe container
Cắt đứt quan hệ luôn còn kịp, vài năm sau nó vẫn sống thì coi như cai đc ko thì thôi
Mấy món như ma toé cờ bạc mà vẫn có cửa quay thì khó cai lắm chỉ khi nào cạn sạch ko còn nguồn nào lúc đấy mới biết đc nó làm lại đc ko

tadano

Xe tăng
Đúng vậy cụ ạ, em cứ cố nghĩ nếu em là chị ấy thì em làm thế nào, nếu con em nghiện cờ bạc thì em làm thế nào mà không có câu trả lời, có khi em còn không vững vàng bằng chị ấy. Có cho nó giữ tiền đâu, mà nó cứ vay nóng trước để chơi và đặt mình vào sự đã rồi. Chơi online nên ở đâu cũng chơi được, ác thế cơ chứ. Cái bọn sòng bài ác ôn làm tan nát bao gia đình

Hiện tại thì chị ấy quyết tâm mặc kệ rồi, từ bỏ rồi, em chỉ không biết là được bao lâu thôi. Hoàn cảnh bây giờ, nếu chẳng may chị ấy bị bệnh tật gì thì còn không có tiền chữa bệnh, chưa nói đến chuyện không biết làm sao trả lãi để giữ nhà cho bố mẹ em cơ.
Mặc kệ là đúng cụ ạ. nó còn đào được là nó đào thôi ạ. Thậm chí bán nhà đi thuê ở khu em có người đã làm thế

Kiên Khùng

Xe điện
Rất tiếc ở VN chưa có ca nào đi viện "chữa" nghiện cờ bạc cả :))
Đem con đến viện bảo bác sỹ chữa nghiện cờ bạc cho con, kết quả là bác sỹ gọi xe chở...phụ huynh đến thẳng viện tâm thần =))
Cụ tham khảo:
.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Lựa mà động viên chị cụ thôi ạ, phụ nữ lúc điên lên thì thế thôi chứ đêm nằm mông lung nghĩ ngợi lại mềm yếu và dễ thay đổi lắm, phải cương quyết cụ ah dù không dễ. Tình mẫu tử nó khủng khiếp lắm, cứ nghĩ chăm bẵm con từ lúc bé, đáng yêu lúc nào cũng quấn quýt bên mẹ, chỉ có mẹ và bênh mẹ (con trai thường thế) thì dễ siêu lòng và lại trách cứ bản thân hay thằng bố nó không quan tâm đến con thôi!