[Funland] Xin kinh nghiệm học hệ không chuyên CNN

dheIa

Xe điện
Chương trình cho bọn chuyên dùng cho bọn có năng lực, có khiếu. Mình kém mấy thứ ý thì không theo được, hoặc trường phải dạy theo kiểu chuyên bổ túc ! Kk.
Cụ cứ doạ linh tinh!
Bác thớt đừng nghe linh tinh!
Đến Ams cũng có các lớp Chuyên2 (Anh2, Toán2...) là lớp các bạn ko đủ điểm vào Chuyên1 đó bác!
Đủ điểm vào mấy cái lớp '2 đấy cũng học lồi mắt chứ đùa à :)

Nếu ko có option khác thơm hơn thì nên học bác ạ. Con bác thi bằng Tiếng Anh à?

khtn

Xe tải
thì cái hệ cận chuyên cũ chính là nó lách luật tuyển sinh cao hơn số thí sinh đc phép tuyển ý mà :))
Cái hạn ngạch như cụ nói đối với các trường chuyên không thuộc sở thì do ai cấp cụ nhỉ?

NNS

Xe ngựa
Giấy thông báo trúng tuyển này từ thời em năm 2006 đã có nhiều rồi, trượt tốt nghiệp cấp 3 vẫn có giấy báo trúng tuyển trung cấp, cao đẳng, đại học
à, hệ này nó khác cụ ơi, đầy cháu sừng sỏ giỏi, xuất sắc các trường khác thi ptth lòi mắt ra cũng ko đỗ đc cái hệ này đâu cụ=))

TieuFu

Xe container
Cụ cứ doạ linh tinh!
Đến Ams cũng có các lớp Chuyên2 (Anh2, Toán2...) là lớp các bạn ko đủ điểm vào Chuyên1 đó bác!

Thì lại chả lòi mắt, lòi mồm với ông kém hơn ! Kk ! Cụ đừng bực nhá !

thanhbdoafc

Xe hơi
Cụ cứ doạ linh tinh!

Vâng, cháu thi Anh, thiếu tí ti để vào lớp chuyển Anh.

NNS

Xe ngựa
Cái hạn ngạch như cụ nói đối với các trường chuyên không thuộc sở thì do ai cấp cụ nhỉ?
trường chuyên nó có truòng thuộc Sở thì chắc sở cấp, còn thuộc trường ĐH thì chắc do Hụi đồng trường nó duyệt, ví dụ thế, em cũng chả quan tâm:
Trường chuyên thuộc tỉnh, hàng năm sở GD-ĐT trình UBND cấp tỉnh phê duyệt kế hoạch tuyển sinh của trường. Trường chuyên thuộc cơ sở giáo dục đại học, hàng năm, hiệu trưởng trình hội đồng trường của cơ sở giáo dục đại học quản lý trường chuyên phê duyệt kế hoạch tuyển sinh.

hoadaodt

Xe hơi
Website
tourhoichoquocte.com
Cứ học thôi cụ, vào được là quá tốt rồi ấy chứ.

pass

Xe buýt
thì cái hệ cận chuyên cũ chính là nó lách luật tuyển sinh cao hơn số thí sinh đc phép tuyển ý mà :))
hệ chuyên học phí = học phí công lập ~ 300.000/tháng . Hệ không chuyên 3.200.000/tháng . Tuyển sinh hệ chuyên nhiều thì tiền đâu ra mà trả lương giáo viên

khtn

Xe tải
trường chuyên nó có truòng thuộc Sở thì chắc sở cấp, còn thuộc trường ĐH thì chắc do Hụi đồng trường nó duyệt, ví dụ thế, em cũng chả quan tâm:
Trường chuyên thuộc tỉnh, hàng năm sở GD-ĐT trình UBND cấp tỉnh phê duyệt kế hoạch tuyển sinh của trường. Trường chuyên thuộc cơ sở giáo dục đại học, hàng năm, hiệu trưởng trình hội đồng trường của cơ sở giáo dục đại học quản lý trường chuyên phê duyệt kế hoạch tuyển sinh.
nếu thuộc hội đồng trường thì phương án như cụ nói càng dễ thực hiện

dheIa

Xe điện
Vâng, cháu thi Anh, thiếu tí ti để vào lớp chuyển Anh.
Cụ cứ đăng ký cho cháu. Nếu mai đỗ Ams thì rút hồ sơ chuyển sang Ams.
Còn ko đỗ Ams thì nên học ạ :)

Ps. Học phí nếu là vấn đề thì cụ mới phải nên cân nhắc :)

NNS

Xe ngựa
hệ chuyên học phí = học phí công lập ~ 300.000/tháng . Hệ không chuyên 3.200.000/tháng . Tuyển sinh hệ chuyên nhiều thì tiền đâu ra mà trả lương giáo viên
em nghĩ việc bãi bỏ cái hệ cận chuyên này éo hay, trường nó mất 1 khoản thu lớn để nuôi cả cái trường chuyên, thu tốt thì mới có tiền mà trả lương thày tốt, chí ít là thế đã.
còn ko thì tự chủ hết tài chính, chuyên cũng chơi luôn hp cỡ vừa vừa tầm 4 củ, thì mới vực đc đạo chứ vài lít/ tháng trả tiền điện cũng gần hết thì học sao nổi :))

khtn

Xe tải
300k/tháng là học phí quy định chung cho tất cả các trường chuyên phải ko cụ? Cụ có quy định không cho e tham khảo với
Em cảm ơn cụ!

Cavaho

Xe tăng
Học phí cao hơn các cháu chuyên thôi Cụ, học như nhau, giáo viên như nhau, các cháu cận chuyên còn năng động và trình độ tiếng anh cũng ác liệt đấy, hoạt động ngoại khóa thì đội cận chuyên ác liệt hơn. PTTH CNN học sinh ngoan có tiếng.

BMW X10

Xe điện
em nghĩ việc bãi bỏ cái hệ cận chuyên này éo hay, trường nó mất 1 khoản thu lớn để nuôi cả cái trường chuyên, thu tốt thì mới có tiền mà trả lương thày tốt, chí ít là thế đã.
còn ko thì tự chủ hết tài chính, chuyên cũng chơi luôn hp cỡ vừa vừa tầm 4 củ, thì mới vực đc đạo chứ vài lít/ tháng trả tiền điện cũng gần hết thì học sao nổi :))
Các thầy cô giờ tốt lắm bác ạ, không như xưa đâu.
Giờ, tất cả là của học sinh do học sinh vì học sinh.

Cần gì lương cao, các thầy cô vẫn dạy.

thanhbdoafc

Xe hơi
Học phí cao hơn các cháu chuyên thôi Cụ, học như nhau, giáo viên như nhau, các cháu cận chuyên còn năng động và trình độ tiếng anh cũng ác liệt đấy, hoạt động ngoại khóa thì đội cận chuyên ác liệt hơn. PTTH CNN học sinh ngoan có tiếng.
Vụ học phí thì ko quan trọng lắm, em chỉ sở khi đi học thì sẽ có kiểu phân biệt đối xử giữa các bạn trong khoá thôi.

phuongan

Xe điện
Nhà em mong còn không được đây, vì cháu không thi tiếng Anh.
CNN là môi trường được đánh giá năng động, cạnh tranh nhưng không toxic.

pass

Xe buýt

dheIa

Xe điện
Vụ học phí thì ko quan trọng lắm, em chỉ sở khi đi học thì sẽ có kiểu phân biệt đối xử giữa các bạn trong khoá thôi.
Cái này thì ko sợ.
Mà cụ lo xa thế, mai khéo hạ điểm vì đội đủ điểm chuyên1 khả năng rất cao là các cháu sẽ rút hết hồ sơ để sang Ams nếu đỗ Ams đó. Con cụ lúc đó khéo thừa điểm vào hệ chuyên í chứ :D

thanhbdoafc

Xe hơi
Cái này thì ko sợ.
Mà cụ lo xa thế, mai khéo hạ điểm vì đội đủ điểm chuyên1 khả năng rất cao là các cháu sẽ rút hết hồ sơ để sang Ams nếu đỗ Ams đó. Con cụ lúc đó khéo thừa điểm vào hệ chuyên í chứ :D
Vụ hạ điểm hình như CNN chưa năm nào có hay sao ý.

Nha4nguoi

Đi bộ
Con em K54 cận chuyên, thầy cô như nhau, học chương trình giống nhau chỉ có khác học phí thôi ạ !(hệ chuyên học phí hơn 300 nghìn và hệ cận chuyên học phí hơn 3 triệu ạ) Vào dc cận cũng rất khó vì nhiều bạn chỉ thiếu 0,01 là phải học cận rồi. Con em đỗ cả chuyên Nguyễn Huệ hệ chuyên mà bỏ để học CNN đấy ! Nếu con thích bác cứ mạnh dạn học đi đảm bảo k hối hận!