Xin kinh nghiệm đi Hạ Long

quanghung1986

Xe buýt
E thấy cụ chên ghê quá. E dân hạ long gốc đây ạ. Cụ ở đâu mà hiểu rõ bãi tắm cái gì toàn mùi nước cống thế? Cụ chủ muốn tắn biển ở bãi cháy thì tắm ở bãi hoàng gia nhá! Mai e đưa gấu với F1 về HL chơi mấy hôm cụ mợ nào cần hướng dẫn ới e. Đảm bảo ngon, bổ, rẻ và ko cần mấy kg omo như cụ kia phán đâu ạ
Cảm ơn Cụ, vào bãi tắm hoàng gia mất tiền đúng không Cụ. Chắc Em ở Hạ Long thôi chứ vào tuần châu thấy đắt quá mà cũng chả có gì, ăn uống vẫn phải ra ngoài mới OK được.
Nhà Em chốt đi HL nhé, bác nào 2/9 ở dưới đó thì gắn cái logo vô mít, biết đâu đi trên đường có gặp nhau còn biết mà chảo chứ nhỉ.
Em cảm ơn ý kiến của các Cụ. Sau khi đi về Em sẽ có đánh giá gửi lại để Cụ nào muốn đi thì có thêm tí căn cứ để tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

quanghung1986

Xe buýt
Nếu cụ thích đi kiểu nghỉ ngơi thì lên đi Trà Cổ Vân Đồn vừa yên tĩnh,nước sạch,giá cả dịch vụ và đồ hải sản rẻ,nhưng mà ở đây dịch vụ giải trí du lịch chưa phát triển.còn Tuần Châu Hạ Long thì sôi động hơn nhưng chặt chém
Hôm 30/4 em cũng ở Trà Cổ rồi, cũng chém tương đối đấy. Chủ yếu là vì đi trà cổ hơi xa, hôm đó đi F1 nó buồn ngủ cứ khóc trên xe nên thấy tội quá

Chỉnh sửa cuối:

quanghung1986

Xe buýt
Muốn tắm biển thì cần gì mất tiền.Khu Hồng thắng có bãi tắm. tuy ko đẹp,vừa đổ cát nhưng có lẽ nước ko trong mấy nhưng chả mất gì ngoài tiền gửi xe.ăn uống thì tùy bác ăn chơi đến đâu nữa chứ.Mùng 2/9 e cũng về nhà e ở Hồng thắng.nếu có dịp đi tắm biển thì giao lưu với e.hehe
Hồng Thắng chỗ nào Cụ nhỉ, Em mới biết Bãi Cháy thôi

quanghung1986

Xe buýt
Em cứ khuyên cụ mang gấu ra khu du lịch sinh thái ngoại thành. Sáng đi, ăn trưa trên đó...cua cá bò gà đủ cả. Cùng lắm hết 2tr...chiều về đèo gấu với F1 lên bơi trên khu tây hồ, tối làm cái Sen nữa là vui cả làng. max 3tr mà ngon!
Gấu nhà Em không chịu mới đau chứ, cứ muốn đi biển cơ

quanghung1986

Xe buýt
Cụ đặt phòng thì ới cháu có giá tốt
Cụ cho Em xin ít thông tin vào inbox nhé nhà Em xuống ngày 31 về ngày mùng 2. Em cần 2 phòng nhé. Tiêu chí của Em là phòng không cần quá đẹp quan trọng là điều hào mát, nước nôi tắm rửa đầy đủ, có chỗ để xe ô tô. Vị trí thì không cần gần trung tâm quá cũng được vì nhà cháu đi xe riêng.

quanghung1986

Xe buýt
Nhà Em đã chốt đi Hạ Long từ 30/08 đến 02/09. Giờ đến chuyện ăn, có Cụ nào trên này có thể gợi ý cho Em vài nhà Hàng ở trung tâm biển bãi cháy không ạ. nếu có Cụ nào kinh doanh nhà hàng ở đấy là tốt nhất, Em sẵn sàng đánh xe đến giao lưu cùng các cụ ạ

QuickSilver

Xe tải
Góp ý với cụ là ntn. Hạ Long là bao gồm Hòn Gai và Bãi Cháy. Nên ăn uống ngủ nghỉ ở kv Hòn Gai, chất lượng hơn, giá cả hợp lý. Còn vui chơi thì sang Bãi Cháy.
Các cụ cứ ăn uống bét nhè bên Bãi Cháy rồi nhìn cái bill vài triệu lại kêu là đi du lịch Hạ Long bị chém. Ở chỗ e ngta gọi Bãi Cháy là Bãi Chém :)). Kể cả có ra bãi biển, cũng vào siêu thị mua đồ ra trước, ra đó chỉ thuê ghế thôi.
Chúc cụ du lịch vui vẻ ;)

phuongnguyen18

Xe tải
Hải sản thì cứ ra Hòn Gai các cụ nhé

wind_nol0v3

Xe điện
Cụ chủ đặt phòng xong chưa

quanghung1986

Xe buýt
Góp ý với cụ là ntn. Hạ Long là bao gồm Hòn Gai và Bãi Cháy. Nên ăn uống ngủ nghỉ ở kv Hòn Gai, chất lượng hơn, giá cả hợp lý. Còn vui chơi thì sang Bãi Cháy.
Các cụ cứ ăn uống bét nhè bên Bãi Cháy rồi nhìn cái bill vài triệu lại kêu là đi du lịch Hạ Long bị chém. Ở chỗ e ngta gọi Bãi Cháy là Bãi Chém :)). Kể cả có ra bãi biển, cũng vào siêu thị mua đồ ra trước, ra đó chỉ thuê ghế thôi.
Chúc cụ du lịch vui vẻ ;)
Em cũng biết vậy nhưng F1 nhà Em mới có 10 tháng tuổi, chả lẽ ngày nào cũng 2 lượt phi sang Hòn Gai. Em đi xe riêng nên không ngại việc đi lại nhưung cháu còn bé quá. Thôi chắc nhà Em vẫn chấp nhận đắt 1 tí ăn ở Bãi Cháy vậy. Cụ nào có biết quán nào ở Bãi Cháy thì cho Em xin địa chỉ ạ. Cảm ơn các Cụ.