Xin kinh nghiệm đi Hạ Long

BMW_X6M

Xe tăng
Cảm ơn các Cụ chắc nhà Em vẫn đi Hạ Long vậy. Em kiếm cái khách sạn ở Bãi Cháy cho cả nhà ở. Thấy bảo bây giờ Bãi Cháy không tắm được nữa vì bẩn quá. Chả lẽ mỗi ngỳa lại tốn 200k vào tuần châu
cháu thấy tắm ầm ầm mà cụ, về ăn uống đi vào trong Hòn Gai mà ăn vừa ngon rẻ

DUONGLAM

Xe điện
Lâu ùi e ko đi TC nhưng hình như bây giờ nó ko còn giá 200K nữa đâu, giá bây giờ nó là Kỳ quan rồi.
Nếu cụ ko muốn tốn $ đi TC thì nghỉ ở KS Mường Thanh Hạ long 5* có bể bơi dùng tạm, giá khoảng 1,2mil thì phải
Cảm ơn các Cụ chắc nhà Em vẫn đi Hạ Long vậy. Em kiếm cái khách sạn ở Bãi Cháy cho cả nhà ở. Thấy bảo bây giờ Bãi Cháy không tắm được nữa vì bẩn quá. Chả lẽ mỗi ngỳa lại tốn 200k vào tuần châu

DUONGLAM

Xe điện
cháu thấy tắm ầm ầm mà cụ, về ăn uống đi vào trong Hòn Gai mà ăn vừa ngon rẻ
Thì có nói là ko tắm đc đâu cụ, chỉ có điều chuẩn bị trước lít nước hoa để khử mùi nước cống và thuốc ZEP trị ghẻ thôi, cháu fun tí chứ ai lại dìm hàng kỳ quan thế giới như thế thì b.ố thằng nào còn dám đến nữa nhỉ

Picanto-LĐ

Xe hơi
Em thấy từ hồi có cài giàn khoan khách Khựa sang HL ít hẳn nên giá phòng xuống nhiều lắm. Theo kinh nghiệm của em cụ cứ ở mấy cái ks 4,5 sao ở Bãi Cháy thì sướng hơn ở Tuần Châu- ở đấy phòng xuống cấp nhanh và dịch vụ kg tốt lắm.

Xe ngư

Xe điện
Thì có nói là ko tắm đc đâu cụ, chỉ có điều chuẩn bị trước lít nước hoa để khử mùi nước cống và thuốc ZEP trị ghẻ thôi, cháu fun tí chứ ai lại dìm hàng kỳ quan thế giới như thế thì b.ố thằng nào còn dám đến nữa nhỉ
E thấy cụ chên ghê quá. E dân hạ long gốc đây ạ. Cụ ở đâu mà hiểu rõ bãi tắm cái gì toàn mùi nước cống thế? Cụ chủ muốn tắn biển ở bãi cháy thì tắm ở bãi hoàng gia nhá! Mai e đưa gấu với F1 về HL chơi mấy hôm cụ mợ nào cần hướng dẫn ới e. Đảm bảo ngon, bổ, rẻ và ko cần mấy kg omo như cụ kia phán đâu ạ

Picanto-LĐ

Xe hơi
Còn biển Hạ Long thì chán nhất rồi, cụ ra thuê cái ghế ở bãi biển ngồi nhâm nhi con mực thì ok hơn.

DUONGLAM

Xe điện
Ủa cụ thoát ly đi đâu mất ùi.
E ứ bằng cụ được vì ko phải gốc HL, cơ mà tháng nào e cũng nằm vùng từ HL đến cửa ông khoảng 20 ngày nên em thấy dân Hòn gai chả mấy người sang tắm Bãi cháy mà toàn ra Senko5 thôi.
Về biển BC thì cụ cứ hỏi mọi ng trên off là có nhận xét khách quan ngay í mà
E thấy cụ chên ghê quá. E dân hạ long gốc đây ạ. Cụ ở đâu mà hiểu rõ bãi tắm cái gì toàn mùi nước cống thế? Cụ chủ muốn tắn biển ở bãi cháy thì tắm ở bãi hoàng gia nhá! Mai e đưa gấu với F1 về HL chơi mấy hôm cụ mợ nào cần hướng dẫn ới e. Đảm bảo ngon, bổ, rẻ và ko cần mấy kg omo như cụ kia phán đâu ạ

Aaroma

Xe hơi
Hạ Long đẹp, tiếc là công ty mình đi Sapa

Cơ mà, Mùng 2.9 này có bác nào không xuống biển mà lên rừng không ạ? điểm danh cái. Biết đâu lại gặp nhau ở Sapa
\:D/\:D/\:D/

DUONGLAM

Xe điện
I love sapa, ngày ăn cá hồi, tối thịt nướng rượu táo mèo, em mà kiếm được gấu để ăn ban đêm thì em lên gặp mợ ngay =))
Hạ Long đẹp, tiếc là công ty mình đi Sapa

Cơ mà, Mùng 2.9 này có bác nào không xuống biển mà lên rừng không ạ? điểm danh cái. Biết đâu lại gặp nhau ở Sapa
\:D/\:D/\:D/

gocart

Xe cút kít
E ứ bằng cụ được vì ko phải gốc HL, cơ mà tháng nào e cũng nằm vùng từ HL đến cửa ông khoảng 20 ngày nên em thấy dân Hòn gai chả mấy người sang tắm Bãi cháy mà toàn ra Senko5 thôi.
Dân Hòn gai không sang tắm vì ngày nào họ cũng tắm. Sang Bãi cháy mất thời gian.

xetai14

Xe hơi
Nếu cụ thích đi kiểu nghỉ ngơi thì lên đi Trà Cổ Vân Đồn vừa yên tĩnh,nước sạch,giá cả dịch vụ và đồ hải sản rẻ,nhưng mà ở đây dịch vụ giải trí du lịch chưa phát triển.còn Tuần Châu Hạ Long thì sôi động hơn nhưng chặt chém

wind_nol0v3

Xe điện
Cụ đặt phòng thì ới cháu có giá tốt

domino_js

Xe tăng
Em cứ khuyên cụ mang gấu ra khu du lịch sinh thái ngoại thành. Sáng đi, ăn trưa trên đó...cua cá bò gà đủ cả. Cùng lắm hết 2tr...chiều về đèo gấu với F1 lên bơi trên khu tây hồ, tối làm cái Sen nữa là vui cả làng. max 3tr mà ngon!

Xe ngư

Xe điện
Dân hòn gai ko tắm bên bãi cháy là vì phải đi qua cầu lại mất tiền gửi xe. Tắm xong ko ăn uống đc ngay mà lại quay về hòn gai ăn vì bên bãi cháy ăn uống đắt đỏ cụ ạ! Chứ cụ chỉ nghe người nọ người kia nói rồi cụ phán câu xanh rờn tắm xong mất mấy lít nước hoa e thấy chả khách quan chút nào. Còn tắm ở senco5 chỉ dân cao xanh cao thắng yết kiêu ra tắm thôi ạ. Còn tắm bên hòn gai phải ra khu bến đoan jumbo cũ ấy. Tắm xong lên bờ có bia cỏ uống luôn giá cả dễ chịu hơn nhiều. Ko tin buổi chiều cụ lượn đường bao biển sau rạp và sân vận động thấy liền. Người đông cả già trẻ gái trai đủ cả.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Jamebonds

Xe container
Mùng 2 tháng 9 thì em chỉ có gợi ý cho cụ là ở nhà hoặc vào Roy city mà bơi, chứ đi những chỗ HL thì chắc chắn là giá sẽ cao và dịch vụ kém. Ở HL mà muốn tắm biển thì chỉ có vào Tuần Châu (hình như vé vào cửa là 300k/ người thì phải, nhưng chưa bao gồm tắm tráng nhé) hoặc đi tàu ra Titop, chớ có dại mà bước chân xuống bãi cháy kẻo về rửa hết túi OMO mà ko hết mùi nước cống.
Ăn uống thì bên HL cũng có nhưng xác định là những ngày đấy sẽ rất đông và đắt nhé.
Nếu nhà cụ có điều kiện thì theo ngu ý của e là đi nước ngoài hoặc từ ĐN đổ vào.
Cụ nói nghe phát khiếp, nhưng nước thải Bãi cháy được xử lý toàn bộ trước khi ra biển rồi. Ngân hàng Tg nó đầu tư, đi vào hoạt động được mấy năm rồi cụ ạ

campha

Xe buýt
Muốn tắm biển thì cần gì mất tiền.Khu Hồng thắng có bãi tắm. tuy ko đẹp,vừa đổ cát nhưng có lẽ nước ko trong mấy nhưng chả mất gì ngoài tiền gửi xe.ăn uống thì tùy bác ăn chơi đến đâu nữa chứ.Mùng 2/9 e cũng về nhà e ở Hồng thắng.nếu có dịp đi tắm biển thì giao lưu với e.hehe

aitymo

Xe điện
Còn biển Hạ Long thì chán nhất rồi, cụ ra thuê cái ghế ở bãi biển ngồi nhâm nhi con mực thì ok hơn.
Cháu tối qua ngồi đó con mực 400k sáng ra chợ hỏi 1kg vó 400 được 4 con Các cụ cẩn thận củi lửa nhé

nhatld

Xe tăng
Lâu ùi e ko đi TC nhưng hình như bây giờ nó ko còn giá 200K nữa đâu, giá bây giờ nó là Kỳ quan rồi.
Nếu cụ ko muốn tốn $ đi TC thì nghỉ ở KS Mường Thanh Hạ long 5* có bể bơi dùng tạm, giá khoảng 1,2mil thì phải
Em vừa đi Tuần Châu đầu tháng 8 này, giá vé vào cửa 200k; trẻ em trên 1m là phải mua vé như người lớn.

Bãi tắm thì đây ạ, nói chung là bé, ko được vùng vẫy.=)) Có dịch vụ cưỡi ca nô và tàu lượn, tàu lượn 600k/lượt. :))

Tối đên nghe cung nhạc nước cũng thú vị

Không thì vào chơi game free.:))

Xe ngư

Xe điện
Cháu tối qua ngồi đó con mực 400k sáng ra chợ hỏi 1kg vó 400 được 4 con Các cụ cẩn thận củi lửa nhé
Cụ lưu ý mua ngoài chợ hàng rẻ chưa chắc đa chuẩn mực hạ long đâu ạ. To quá cũng ko ngon. Mực hạ long chuẩn mình tròn, dầy ít dâu da trắng. Tầm 6,7 con 1 kg mới là hàng tuyển. Còn loại mình dài nhiều dâu, mình đỏ hoặc thâm là mực tàu hoặc cửa lò hay nơi khác mang đến giá rẻ hơn mực hạ long nhiều. E toàn nhờ người đặt mực 850k đến 900k mang lên làm quà thui.