Xin kinh nghiệm để tết này nhà cháu đi Đà Nẵng

qkace

Xe điện
Em cũng vừa đi ĐN hôm tết tây. Vào ĐN đúng hôm gió mùa đông bắc nên chỉ nằm khoèo ở KS vì gió to quá, chẳng đi được đâu.
Hôm đi từ HN em đi đường HCM, từ 1h chiều mà 8h tối mới tới Vinh (đi đúng biển báo, tốc độ). Hôm sau 10h sáng đi thì 8h tối mới tới ĐN, vẫn đúng tốc độ và biển báo.
Vào ĐN em book phòng qua chudu24.com, giá có vẻ rẻ hơn book trực tiếp đến ks. Em toàn ở ngoài Mỹ Khê. Bác gì khuyên đặt phòng ở NGuyễn Tất Thành thì em sợ đi lại hơi xa.
Ăn uống thì toàn ra Bà Thôi 2 đối diện nhà hàng Mỹ Hạnh, đầu đường Hoàng Sa (hay Trường Sa gì đó), giá cũng hợp lý. Chẳng biết tết ta thì có mở cửa không. Bác đi dịp này cứ xác định là chuẩn bị ít luơng khô nhé.
Lúc về thì em cũng làm 2 chặng: chặng 1 từ ĐN-Vinh, nghỉ đêm ở Vnh và chặng 2, Vinh-HN đi bằng QL1. Đường từ Thanh Hóa về Ninh Bình xấu không thể tả được. Lại còn hay tắc vì đang làm đường, cuối cùng thì vẫn mất 7 tiếng như đường HCM.
À, mà em thấy có bỏ bớt 2 trạm thu phí ở Phú Bài và Quán Hàu thì phải - hôm đi trong năm 2012 vẫn mất phí, hôm về 1/12013 thì 2 trạm này bỏ trống, còn lại vẫn thu bình thường.
Em bị cái tật là hay ngủ gật lúc lái xe, lần này phải mua mấy lon bò húc, lúc hơi buồn ngủ là làm 1 lon, thế là tỉnh cho đến tận lon tiếp theo.

Bommeo

Xe tải
Tám ngày thì cũng thoải mái. Có khu nhà nghỉ của Ban quản trị Trung ương ở cuối đường Bạch Đằng (giá 400.000/phòng), cảnh đẹp, phục vụ tốt, gần đó có quán Madamme Vân cũng ổn đấy cụ ạ. Không nên đi Bà Nà vì đông, dịch vụ không có gì. Khi ra Cụ nên chạy từ trưa hoặc đầu giờ chiều từ Đà Năng, nghỉ đêm tại Đồng Hới. Sáng hôm sau vào Phong Nha (Nếu chưa đí), trưa chạy về Hà Nội theo đường HCM.
Chúc cụ và gia đình đi chơi vui, an toàn

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Nhà cháu cũng đi từ mùng 3 đến 8 tết này, nghỉ 1 đêm nhà họ hàng ở Đồng Hới sáng hôm sau vào Đà Nẵng
Thấy nhiều người khuyên chạy đg HCM vào đến Vinh rồi từ Vinh đi ql1 vào Quảng Bình. Chạy HCm nhanh và vắng hơn, phí cầu đg ko có còn QL1 thì ng lại lại còn bị khoảng 30km đg xấu ở Thanh Hóa vì đag làm đg

nhq73

Xe tải
Nhà cháu cũng đi từ mùng 3 đến 8 tết này, nghỉ 1 đêm nhà họ hàng ở Đồng Hới sáng hôm sau vào Đà Nẵng
Thấy nhiều người khuyên chạy đg HCM vào đến Vinh rồi từ Vinh đi ql1 vào Quảng Bình. Chạy HCm nhanh và vắng hơn, phí cầu đg ko có còn QL1 thì ng lại lại còn bị khoảng 30km đg xấu ở Thanh Hóa vì đag làm đg
Ngày tết thì chiều đi thì nên chạy đường 1 vì đường thoáng cụ có thể chạy nhanh được, tiết kiệm thời gian và rút ngắn được cung đường so với chạy đường HCM. Còn chiều về ngày đó sẽ rất đông do mọi người bắt đầu lên HN để đi làm thì có thể chạy theo như lộ trình của cụ.
Đoạn đường xấu ở Thanh Hóa giờ cũng đỡ rồi, chỉ không đi nhanh được thôi cụ ạ

mevoyeuxe68

Xe tải
Em nghía thấy Tết này nhiều cụ vào Đà nẵng , em dự định làm một quet Đà nẵng , Hội an Mỹ sơn nhưng chưa có xiền em xin một chân hóng hớt .

ducleminh

Xe điện
Em nghía thấy Tết này nhiều cụ vào Đà nẵng , em dự định làm một quet Đà nẵng , Hội an Mỹ sơn nhưng chưa có xiền em xin một chân hóng hớt .
Chẳng có gì mấy đâu, đi Đà Nẵng đơn giản mà, nhà cháu cứ thích là vác xe đi thôi, chạy từ 4h sáng đến 7-8h tối là đến nơi thôi.

vietlodgetravel

Xe máy
Về khách sạn mình tư vấn Kit07 phòng ở Angle bên biển Mỹ Khê vì gia đình bạn có ô tô nên việc di chuyển ăn uống cũng không quá khó khăn, Angle phòng mới có loại phòng thông nhau cho gia đình 4 người ở cần book phòng nhắn mình nhé, biển Mỹ Khê đẹp hơn phía Nguyễn Tất Thành, nếu gặp thời tiết nắng ấm có thể tắm biển được. Nếu thích resort thì bạn cũng nhắn mình luôn Lifestyle có khuyến mãi ở 3 trả 2.

Đà Nẵng có Sơn Trà resort bạn có thể ở và nấu nướng nữa đấy, nếu thích bạn có thể mua Hải Sản về nấu nữa cơ. Về ăn uống bạn email vào địa chỉ dưới chữ ký mình sẽ gửi file cẩm nang ăn uống Đà Nẵng - Hội An. Cẩm nang mình chỉ đưa danh sách các quán ăn, ngày tết có thể một số quá đóng cửa bên mình sẽ cập nhật sớm và nhắn bạn.

Về Bà Nà nếu thời tiết tốt bạn có thể đưa gia đình lên, tiền vé 400K/khách đã bao gồm vé cáp treo, vé vào cửa khu vui chơi giải trí, xem phim 3D và 4D phải mua vé riêng, bạn có thể lên tham quan hầm rượu (vào hầm mua vé có 1 ly rượu), chùa Linh Ứng. Ăn trưa trên Bà Nà phục vụ không tốt bằng Đà Nẵng, bạn có thể mua đồ ăn sẵn lên ăn nhé, rồi về Đà Nẵng ăn ngon và rẻ hơn. Nếu trời mưa lạnh mây mù thì không đi, nắng thì lên Bà Nà cảnh cũng đẹp một số nơi view rất đẹp.

Ở lại Quảng Bình tham quan động Thiên Đường là đẹp nhất rồi bạn ạ.

Bẩm các Kụ, Mợ, tết này do được nghỉ dài ngày nên nhà cháu định đi Đà Nẵng khoảng từ mồng 2 đến mồng 9. Các kụ tư vấn giúp xem lộ trình ra sao cho phù hợp, trên đường cần chú ý những gì,..
Nhà cháu đi bằng xe 7 chỗ tự lái, thành phần 5 người gồm nhà cháu ( Lái xe ) , gấu, F1 (6 tuổi), và ông, bà. Dự định khi đi nghỉ 1 đêm ở Quảng Bình sau đó vào Đà Nẵng. khi về cũng nghỉ 1 đêm dọc đường nhưng chưa biết chỗ nào. Hiện giờ nhà cháu rất phân vân lịch trình như vậy thì có Ok không và không biết nên đi đương 1A hay HCM, Rất mong các kụ nhiệt tình chỉ giáo
Cám ơn các kụ nhiều

Kit07

Xe hơi
Em cũng vừa đi ĐN hôm tết tây. Vào ĐN đúng hôm gió mùa đông bắc nên chỉ nằm khoèo ở KS vì gió to quá, chẳng đi được đâu.
Hôm đi từ HN em đi đường HCM, từ 1h chiều mà 8h tối mới tới Vinh (đi đúng biển báo, tốc độ). Hôm sau 10h sáng đi thì 8h tối mới tới ĐN, vẫn đúng tốc độ và biển báo.
Vào ĐN em book phòng qua chudu24.com, giá có vẻ rẻ hơn book trực tiếp đến ks. Em toàn ở ngoài Mỹ Khê. Bác gì khuyên đặt phòng ở NGuyễn Tất Thành thì em sợ đi lại hơi xa.
Ăn uống thì toàn ra Bà Thôi 2 đối diện nhà hàng Mỹ Hạnh, đầu đường Hoàng Sa (hay Trường Sa gì đó), giá cũng hợp lý. Chẳng biết tết ta thì có mở cửa không. Bác đi dịp này cứ xác định là chuẩn bị ít luơng khô nhé.
Lúc về thì em cũng làm 2 chặng: chặng 1 từ ĐN-Vinh, nghỉ đêm ở Vnh và chặng 2, Vinh-HN đi bằng QL1. Đường từ Thanh Hóa về Ninh Bình xấu không thể tả được. Lại còn hay tắc vì đang làm đường, cuối cùng thì vẫn mất 7 tiếng như đường HCM.
À, mà em thấy có bỏ bớt 2 trạm thu phí ở Phú Bài và Quán Hàu thì phải - hôm đi trong năm 2012 vẫn mất phí, hôm về 1/12013 thì 2 trạm này bỏ trống, còn lại vẫn thu bình thường.
Em bị cái tật là hay ngủ gật lúc lái xe, lần này phải mua mấy lon bò húc, lúc hơi buồn ngủ là làm 1 lon, thế là tỉnh cho đến tận lon tiếp theo.
Cám ơn kụ, nhà cháu cũng đang lo vụ buồn ngủ khi lái xe đây,. không biết uống bò húc như kụ mách có tỉnh được ngủ không đây ?? nhưng chắc chăbs nhà cháu sẽ mang theo để thử

Kit07

Xe hơi
Tám ngày thì cũng thoải mái. Có khu nhà nghỉ của Ban quản trị Trung ương ở cuối đường Bạch Đằng (giá 400.000/phòng), cảnh đẹp, phục vụ tốt, gần đó có quán Madamme Vân cũng ổn đấy cụ ạ. Không nên đi Bà Nà vì đông, dịch vụ không có gì. Khi ra Cụ nên chạy từ trưa hoặc đầu giờ chiều từ Đà Năng, nghỉ đêm tại Đồng Hới. Sáng hôm sau vào Phong Nha (Nếu chưa đí), trưa chạy về Hà Nội theo đường HCM.
Chúc cụ và gia đình đi chơi vui, an toàn
F1 nhà cháu thì nghe quảng cáo Bà Nà nên cứ háo hức, không hiểu Bà Nà dạo này làm ăn kiểu gì mà khách chê quá vậy ??

Kit07

Xe hơi
Về khách sạn mình tư vấn Kit07 phòng ở Angle bên biển Mỹ Khê vì gia đình bạn có ô tô nên việc di chuyển ăn uống cũng không quá khó khăn, Angle phòng mới có loại phòng thông nhau cho gia đình 4 người ở cần book phòng nhắn mình nhé, biển Mỹ Khê đẹp hơn phía Nguyễn Tất Thành, nếu gặp thời tiết nắng ấm có thể tắm biển được. Nếu thích resort thì bạn cũng nhắn mình luôn Lifestyle có khuyến mãi ở 3 trả 2.

Đà Nẵng có Sơn Trà resort bạn có thể ở và nấu nướng nữa đấy, nếu thích bạn có thể mua Hải Sản về nấu nữa cơ. Về ăn uống bạn email vào địa chỉ dưới chữ ký mình sẽ gửi file cẩm nang ăn uống Đà Nẵng - Hội An. Cẩm nang mình chỉ đưa danh sách các quán ăn, ngày tết có thể một số quá đóng cửa bên mình sẽ cập nhật sớm và nhắn bạn.

Về Bà Nà nếu thời tiết tốt bạn có thể đưa gia đình lên, tiền vé 400K/khách đã bao gồm vé cáp treo, vé vào cửa khu vui chơi giải trí, xem phim 3D và 4D phải mua vé riêng, bạn có thể lên tham quan hầm rượu (vào hầm mua vé có 1 ly rượu), chùa Linh Ứng. Ăn trưa trên Bà Nà phục vụ không tốt bằng Đà Nẵng, bạn có thể mua đồ ăn sẵn lên ăn nhé, rồi về Đà Nẵng ăn ngon và rẻ hơn. Nếu trời mưa lạnh mây mù thì không đi, nắng thì lên Bà Nà cảnh cũng đẹp một số nơi view rất đẹp.

Ở lại Quảng Bình tham quan động Thiên Đường là đẹp nhất rồi bạn ạ.
Cám ơn kụ đã tư vấn, cháu sẽ lưu số dt của cụ, À mà kụ có thể tư vấn thêm 1 chút về KS và ăn uống ở Huế được không, nhà cháu dự định sẽ qua Huế khoảng 1 ngày

vietlodgetravel

Xe máy
Khách sạn ở Huế mình tư vấn New Star 3* vừa hợp túi tiền, ăn sáng Buffet giá bên mình 520.000 VNĐ/phòng, vừa ở trung tâm, tối đi bộ dạo chơi ăn uống nghỉ ngơi đở phải đi xe. Cafe Huế nổi tiếng có Vĩ Dạ Xưa quán đẹp giá rẻ. Ăn uống ở Huế nếu gia đình bạn đi thăm lăng Minh Mạng thì ghé Thảo Nhi Biệt Phủ. Không Gian Xưa Huế cũng nổi tiếng.

Ăn vặt thì bạn cứ đi bộ lang thang, trước khách sạn Imperial đường Hùng Vương có cháo gà, xôi gà rất ngon nhớ dặn không cay bạn nhé. Bánh bèo bánh nậm bánh lọc có quán Hàng Me trên đường Võ Thị Sáu nếu bạn ở New Star đến thì rất gần.

Nếu chưa có dịp ghé Huê bạn nên tham quan 3 điểm sau đây: Lăng Tự Đức, Đại Nội và Chùa Thiên Mụ. Nếu bạn dự kiến được thời gian ở Đà Nẵng mình sẽ tư vấn đi thế nào cho tiện.

Trên đường vào Đà Nẵng ghé Lăng Cô - Hải Sản Lăng Cô ngon nổi tiếng. Cần gì thêm bạn cứ email, nhắn bạn ở Otofun để mình tư vấn cho liền mạch nhé.

Cám ơn kụ đã tư vấn, cháu sẽ lưu số dt của cụ, À mà kụ có thể tư vấn thêm 1 chút về KS và ăn uống ở Huế được không, nhà cháu dự định sẽ qua Huế khoảng 1 ngày

daiquoc

Xe đạp
Đà Nẵng- Huế xin các cụ tư vấn Khách sạn không có ăn sáng thì cho cháu ké một tí vì ở những nơi này ăn ở bên ngoài có nhiều quán ngon, cháu nghe nói thế !!!

vietpq75hanes

Xe container
Vào Đà Nẵng dịch vụ tốt, con người thân thiện, thật thà, nghé mấy quán ăn đặc sản của Đà Nẵng: Bánh tráng thịt heo, bánh canh, bánh bột lọc.

korandovinhyen

Xe container
Hội nhà korando cũng đi Đà nẵng vào dịp tết này, cụ nhập đoàn đi cho vui. Fry tốc độ, xx dọc đường luôn cụ nhé.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Đà Nẵng- Huế xin các cụ tư vấn Khách sạn không có ăn sáng thì cho cháu ké một tí vì ở những nơi này ăn ở bên ngoài có nhiều quán ngon, cháu nghe nói thế !!!
Cụ không thích ăn sáng trong KS thì chọn tầm 2 sao thường hay không có bao ăn sáng trong giá phòng khỏi sợ bị trừ.

Nhưng Tết nhất cụ đi thì không chắc hàng quán bên ngoài phục vụ như thường đâu. Hơn nữa KS 3 sao tại ĐN và nhất là Huế không quá cao mà chất lượng ổn.

Kit07

Xe hơi
Hội nhà korando cũng đi Đà nẵng vào dịp tết này, cụ nhập đoàn đi cho vui. Fry tốc độ, xx dọc đường luôn cụ nhé.
Các kụ đi đường HCM hay 1A ?? Nhà cháu dự định đi HCM đến Thái hòa thì rẽ vào đường 48 để đi đường 1A, dọc đường vào, ra sẽ nghỉ 1 đêm ở Hà Tĩnh hoặc Quảng Bình. Nhà cháu cũng chưa đi 1A đoạn từ Vinh vào Đà Nẵng bao giờ nên mong các kụ đi nhiều cho xin chút kinh nghiệm với, xin cám ơn các kụ

nguyenphongcp

Xe tải
Cám ơn kụ, nhà cháu cũng đang lo vụ buồn ngủ khi lái xe đây,. không biết uống bò húc như kụ mách có tỉnh được ngủ không đây ?? nhưng chắc chăbs nhà cháu sẽ mang theo để thử
Em đi xa, thì thủ sẳn một ống C sủi, thả một viên vào chai lavie, uống vào tỉnh táo hơn là uống bò húc, cụ thử xem

muadem

Xe cút kít
Cụ chủ vào đây tham khảo thêm, chúc cụ thượng lộ bình an :-bd

me_ accord

Xe buýt
Các kụ đi đường HCM hay 1A ?? Nhà cháu dự định đi HCM đến Thái hòa thì rẽ vào đường 48 để đi đường 1A, dọc đường vào, ra sẽ nghỉ 1 đêm ở Hà Tĩnh hoặc Quảng Bình. Nhà cháu cũng chưa đi 1A đoạn từ Vinh vào Đà Nẵng bao giờ nên mong các kụ đi nhiều cho xin chút kinh nghiệm với, xin cám ơn các kụ
Vinh đà nẵng cứ thế túc tắc mà đi, từ hà tĩnh vào quảng bình chạy cẩn thận vì dân hay qua đường bất ngờ lắm, từ đông hà vào đà nẵng cứ thế mà đi, tránh tốc độ dốc miếu, thị xã quảng trị, đoạn huế- s bay phú bài, cấm vượt trên đèo ở huế. Nghỉ ở Quảng Bình thì cứ nhè đường Trương Pháp dọc biễn nhật lệ mà ở. Ăn sáng ở đó, trưa ghé huế ăn trưa, mấy quán cơm ở bến xe nguyễn hoàng thì ngon bổ rẻ. Vào đà nẵng thì nên ở mấy khách sạn nhỏ ở đường nguyễn văn linh như PTQ hay Phú An, vừa ở trung tâm và rẻ nữa ( khoảng 350), cụ thích ở sang thì Minh toàn hotel phòng 750. Ăn uống ở đ nẵng thì vô thiên lủng , bác không biết cứ hỏi lễ tân khách sạn , họ nhiệt tình lắm. Đặc biệt là ở ĐN, Bác đậu xe thoải mái nhé, bất kể đường nào, không sợ vặt tai đâu và xxx đâu