[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ về trồng răng implant

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Bẩm các cụ!
Tình hình là chắc em phải chia tay cái răng số 7. Em nghe nói trồng implant tốt, nhưng thấy quảng cáo đủ kiểu, thượng vàng hạ cám. Nhiều chỗ quảng cáo chỉ có 2tr mà em phân vân quá, không biết tốt hay không, trồng có đau không. Chứ thật, em nghĩ đau cũng hơi hãi. Cụ nào chuột bạch rồi, thông tin em với! Cảm ơn các cụ! :)
CỤ có nghe nhầm không? 2 củ thì chỉ làm răng cầu thôi, còn làm gì có implant nào 2 củ vậy, rẻ bèo cũng 20 củ rồi, cô em gái em mới trồng 2 cái và niềng răng chỉnh nha, hết hơn 1 năm trời tổng chi phi gần 200 củ, do bị mất răng từ bé nên hàm bị tiêu đi, phải độn cả xương hàm, răng thì có loại của các nước khác nhau, nhưng ko có loại nào dưới 20 củ/1 cái nhá

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Có nên làm ở viện RHM ko các cụ, e có cái răng số 6 hàm trên bị hỏng
Ko nhé, răng hàm mặt tw là cái nơi chối nhất trên đời, vừa đắt vừa lởm, toàn ng ko có trình độ con ông cháu cha vào làm, nhà em đưa em gái đi khám mà nó hội chuẩn họp 4-5 lần xong khuyên em gái em để nguyên vậy đừng làm, bts... nói vậy thì ngta đi khám làm mịa gì? Xong bảo làm nguy hiểm này kia, nó về khóc mấy ngày trời, gia đình phải động viên xong đưa đi khám tư bên ngoài bs bảo ca này có gì khó đâu, mà nó doạ là niềng răng yếu dễ bị rụng hết răng này kia rồi lợi hỏng hêt rồi, tâm lý khách hàng đã sợ hoang mang rồi còn bị nó doạ cho vcd ra quần. Làm đc hơn 2 năm nay rồi, giờ bgon lành ko ai biết răng giả luôn. 1 cái là làm cho bệnh viện nó sợ rủi ro trách nhiệm, nên càng khó đc va chạm, còn 1 đằng tư nhân làm là tiền vào túi luôn của họ, càng ca khó họ càng thích. Nên 1 thằng ko muốn nhận, 1 thằng thì rất thích nhận... sự khác biệt đó ạ

Dream22015

Xe buýt
Em cũng ngậm con SH trong mồm từ 2010, đến giờ cũng long bánh vỡ bi cả rồi chắc phải thay con khác 😀
Hóng địa chỉ tin cậy đi thay xe thôi các cụ ạ 🤣🤣🤣
Vẫn thay được ah cụ? Liệu hàm yếu, hay bị viêm chân răng thì liệu có làm đc ko cụ nhỉ?
Nghe công nghệ hay mà e vẫn lo lo.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em làm răng bán sứ, nhưng dùng phương pháp bắc cầu cũng 5 năm rồi...
Vì thấy bảo làm răng toàn sứ là 5 triệu/1 cái+implant là 15 triệu nữa...
Dân không tiền làm lại cái răng cửa cho đỡ gió lạnh kẽ răng :D :D

refund37

Xe hơi
Em vừa đc báo giá răng số 7 hàm dưới: 12 tr (hàn), 16tr (mỹ, đức) trọn gói luôn.

arsenal8660

Xe tăng
E làm cuối 2020 cũng răng số 7 bị mất răng hơn chục năm nhưng may xương hàm chưa tiêu. Mất 23tr, tới giờ dùng vẫn ổn.

songhyekyo

Xe tải
Ko nhé, răng hàm mặt tw là cái nơi chối nhất trên đời, vừa đắt vừa lởm, toàn ng ko có trình độ con ông cháu cha vào làm, nhà em đưa em gái đi khám mà nó hội chuẩn họp 4-5 lần xong khuyên em gái em để nguyên vậy đừng làm, bts... nói vậy thì ngta đi khám làm mịa gì? Xong bảo làm nguy hiểm này kia, nó về khóc mấy ngày trời, gia đình phải động viên xong đưa đi khám tư bên ngoài bs bảo ca này có gì khó đâu, mà nó doạ là niềng răng yếu dễ bị rụng hết răng này kia rồi lợi hỏng hêt rồi, tâm lý khách hàng đã sợ hoang mang rồi còn bị nó doạ cho vcd ra quần. Làm đc hơn 2 năm nay rồi, giờ bgon lành ko ai biết răng giả luôn. 1 cái là làm cho bệnh viện nó sợ rủi ro trách nhiệm, nên càng khó đc va chạm, còn 1 đằng tư nhân làm là tiền vào túi luôn của họ, càng ca khó họ càng thích. Nên 1 thằng ko muốn nhận, 1 thằng thì rất thích nhận... sự khác biệt đó ạ
Em mất 1 răng hàm, vào bv rhm khám xong các kiểu được bs chốt 1 câu là phải cấy 2 implant vì cái răng cũ nó to. Em thấy sai sai vì người mất cả hàm họ cũng chỉ cấy khoảng 8 implant thôi nên chạy luôn ra ngoài

thattinhvt

Xe buýt
Quy trình làm xong hết bn thời gian hả cụ? Người nhà mình về VN 3 tuần có đủ thời gian không?
Thế không đủ đâu cụ ah, từ hôm mẹ e làm là từ tháng 7, thấy bs bảo phải để tầm 2, đến 3 tháng để theo dõi quá trình cấy ghép có vấn đề gì không, với khả năng đào thải... Nên cũng ko nhanh được.

coolpix8700

Xe ngựa
Implant không phải ai cũng làm được.
Ngoài thử máu, thử thuốc tê, kiểm tra huyết áp, trước khi làm họ phải chụp bộ hàm để đánh giá khả năng. Chỉ khi xương hàm đủ để giữ cái chốt họ mới dám làm. Nhưng kể cả xương hàm vẫn còn tốt thì khả năng chốt titan không tích hợp được vẫn xảy ra, nên việc cấy sẽ thất bại.
Không có cách nào làm implant nhanh được. Ngoài việc kiểm tra khả năng tích hợp của trụ titan, sau khi cắm trụ còn phải chờ cho trụ titan bám vào xương hàm. Thời gian nhanh chậm tùy khả năng tự đắp đầy xương của từng người. Khi trụ chưa bám chắc đã vội gắn mũ (là cái răng nhìn thấy được) thì sẽ làm cho trụ khó tiếp tục tích hợp vào hàm, nhất là mấy cái răng hàm để nhai nên dùng lực nhiều (giống như đổ bê tông để chôn 1 cái cọc, bê tông chưa khô cọc đã bị lay động liên tục làm cho bê tông nứt, cọc không bao giờ được chôn chặt).
Trừ trường hợp rất đặc biệt, nếu không làm được implant thì cũng không nên làm cầu. Vì khi làm cầu cho 1 cái răng, người ta sẽ phải mài 2 cái 2 bên để giữ cầu. 2 cái bị mài này sẽ hỏng theo khi cầu hỏng. Tốt nhất nên chọn giải pháp làm răng giả tháo lắp. Hơi phiền, nhưng không làm hỏng thêm răng.
Kể cả đã được gắn mũ rồi thì thời gian đầu răng vẫn chưa vững, chưa gặm được xương cứng. Khi gặm xương, nhai sụn cứng vẫn thấy buốt. Mấy cái răng implant em vừa làm thì thấy theo thời gian nhai được xương sụn cứng dần, bây giờ cảm giác đã nhai được gần như răng cũ. Sau khi cấy implant em không thấy còn hay bị chảy máu chân răng như ngày trước nữa. Em đã cắm 3 trụ cho 4 cái răng (có 3 cái bắc cầu, dùng chung 2 trụ).
Cứ đến 6 tháng phòng răng tự động gọi đến kiểm tra!

Chỉnh sửa cuối:

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Em mất 1 răng hàm, vào bv rhm khám xong các kiểu được bs chốt 1 câu là phải cấy 2 implant vì cái răng cũ nó to. Em thấy sai sai vì người mất cả hàm họ cũng chỉ cấy khoảng 8 implant thôi nên chạy luôn ra ngoài
Nói chung là không hiểu sinh ra cái bv răng hàm mặt tw làm gì luôn, nhà em bị dính mấy phốt nên bực lắm, bà già nhà em lên viện nhổ răng, nó đánh dấu kiểu quái gì cái răng cần nhổ nó ko nhổ, nó nhổ sang cái răng lành, bà làm um lên. Xong nó bảo sơ suất này kia rồi cũng thôi, tóm lại là mất răng thì nói năng gì nữa. Đến cô em gái bị mất 2 răng cửa từ bé nên dành dụm đc tiền cũng cứ nghĩ lên trung ương là sịn sò nhất rồi, cuối cùng mới biết ra ngoài thực sự nhiều bác sĩ giỏi vô cùng, cô em gái em làm ở chỗ bác sĩVinh Thái ở đường Nguyễn Văn Huyên, tự dưng quên cả tên chỗ đó luôn

Thichduthu1

Xe tải
Em vừa đc báo giá răng số 7 hàm dưới: 12 tr (hàn), 16tr (mỹ, đức) trọn gói luôn.
Họ phải chụp hàm của cụ kĩ rồi mới ra giá đc. Chứ chỉ nhìn rồi nói giá thì cụ cẩn thận. Làm implant nó liên quan tới xương hàm nữa.

Thichduthu1

Xe tải
Vẫn thay được ah cụ? Liệu hàm yếu, hay bị viêm chân răng thì liệu có làm đc ko cụ nhỉ?
Nghe công nghệ hay mà e vẫn lo lo.
Cụ nên tới cơ sở uy tín để họ kiểm tra xem làm đc ko. Chứ chỉ nhìn rồi nói thì ko tin đc đâu. Em hiện đang cấy cả hàm trên nên hiểu quy trình của họ.

tung1311 .

Xe container
Có cụ nào làm ở sentosa trung hoà hay dentist art yên lãng chưa ạ?

wfun

Xe tăng
Em muốn làm lại 2 trụ mỗi hàm, cùng phía trái răng hàm, qua tìm hiểu trên mạng thì giá cả loạn cào cào, từ thượng vàng 40tr/1 răng, đến hạ cám 2tr/1 răng. Xin các cụ trong nghê, hoặc thạo món này tư vấn

eagles

Xe buýt
trước mẹ e làm 1c 20tr ở 108, sau này làm 2c mỗi cái 7tr ở phòng tư, cả 3 đều chưa thấy hỏng. bản thân e thì 2c răng hàm làm ở 108 từ năm 2009 thời kì đầu của implant vào vn, đến giờ e 32 tuổi vẫn ổn

fusionvie

Xe điện
Implant thành công thì ngoài việc chọn nhà sản xuất implant còn phụ thuộc vào tay nghề bác sĩ, đến khả năng tiếp nhận của cơ thể người bệnh, nhưng implant 2tr/răng thì cháu chưa thấy bao giờ. Thường thì có loại của mẽo, dao động $1000/chiếc, chưa tính chụp sứ và các phát sinh khi cấy (ví dụ; cây thêm xương cho hàm (~$500).....)