[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ về trồng răng implant

mat mo chan cham

Xe tải
Các cụ thay/trồng răng ở tuổi bao nhiêu vậy?
Năm nay em 49 tuổi, cũng chưa phải thay cái răng nào. Cơ bản là em có ý thức bảo vệ răng, ăn cái gì mà cưng cứng chút là em bỏ, không bao giờ cố nhai, vệ sinh răng miệng nhiều lần trong ngày.
E ít hơn cụ vài tuổi mà bay mất 3 răng hàm trước khi phải trồng lại khoảng 3 năm cụ ạ. Ngoài vệ sinh răng miệng tốt thì còn do chất răng của mỗi người nữa cụ ạ, nói chung thế hệ uống têta thì nhiều người răng xấu và yếu hơn

Vanduccb

Xe buýt

Em cấy vào sương hàm cũng đc 3 tháng chưa có thời gian đi trồng. Làm địa chỉ của một cụ trên of.

datto70

Xe container
Đánh dấu vì có con trai bay 3 răng cửa
Làm răng thường họ cũng bảo hành 5 năm, nên implat 10 năm BH cũng là bình thường
Làm răng thì công cao, chứ vật tư không cao lắm, qua tham khảo thì bét nhát cũng nên làm giá >10 củ, vì đằng nòa cũng 1 lần làm. Còn dưới 10 củ chắc Vật tư bên hàng xóm, hoặc khuyến mãi 80% tiền công do có mối quan hệ đặc biệt. :D

coolpix8700

Xe ngựa
Làm răng thường họ cũng bảo hành 5 năm, nên implat 10 năm BH cũng là bình thường
Làm răng thì công cao, chứ vật tư không cao lắm, qua tham khảo thì bét nhát cũng nên làm giá >10 củ, vì đằng nòa cũng 1 lần làm. Còn dưới 10 củ chắc Vật tư bên hàng xóm, hoặc khuyến mãi 80% tiền công do có mối quan hệ đặc biệt. :D
Nếu là răng khôn mới phải trồng implant.
Còn tụi trẻ rung răng sữa sẽ mọc tiếp.
Răng em làm họ bảo hành hơn 3 chục năm (về nhà em bảo 10 năm nữa răng hỏng chắc gì đã biết họ đang ở đâu)!

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em nghĩ 2 củ thì loại chất lượng kém quá chứ em bọc cái răng cũng hơn giá đấy rồi.

lenhhoxung1980

Xe điện
10 củ là giá vốn đó cụ. Em họ em làm răng nên người nhà nó chỉ lấy giá đó. Còn bình thường phải tầm 20 củ. Nhưng trước khi trồng phải chụp chiếu đủ thứ, không phải ai cũng đủ điều kiện làm.
Nhưng công nhận ai làm xong cũng khen ngon lành, nhai sướng.

Pumzen

Xe ba gác
Nói chung phân khúc bình dân, khuyến mại tri ân các kiểu cũng phải tầm 15 củ/c.

nguyenvu171

Xe buýt
thế chắc giá khuyến mại 2tr là chưa có công, mới có giá vật tu thôi

pham minh

Xe container
Bẩm các cụ!
Tình hình là chắc em phải chia tay cái răng số 7. Em nghe nói trồng implant tốt, nhưng thấy quảng cáo đủ kiểu, thượng vàng hạ cám. Nhiều chỗ quảng cáo chỉ có 2tr mà em phân vân quá, không biết tốt hay không, trồng có đau không. Chứ thật, em nghĩ đau cũng hơi hãi. Cụ nào chuột bạch rồi, thông tin em với! Cảm ơn các cụ! :)
Giá vài triệu là đồ đểu. Hôm nọ em bị vỡ đôi cái răng số 7 phải vào viện răng hàm mặt tw hàn vá mà hết 2.9 tr trong đó mất 300k tiền khám và chụp phim. Đấy là còn chưa chụp sứ đấy

Grandtouring

Xe điện
Kinh nghiệm của em: Hè năm 2019, tự dưng em bị đau răng. Lạ là một lúc nó đau 2 cái răng hàm dưới ở 2 bên khoang miệng (đối xứng nhau), đau phát sốt. Em sờ vào thì thấy răng lung lay. Khoe với vợ, thì vợ bảo, anh nên đi nha khoa nhổ rồi thay răng đi. Em hoang mang, ra cơ quan ngồi uống nước chè, lại đem chuyện răng đau ra kể. Cô đồng nghiệp mới bảo, ck em vừa thay 2 cái răng hết 50 tr. Em hoảng quá :D , bảo, nhà em giàu thế, hai mấy tỉ, thì 50 tr bé tí :D
(Bọn em hay trêu nhau: "hai mấy tỉ" = "hai tí mẩy" :D )
Thế rồi, vợ em cũng đến văn phòng kể về hai cái răng đau cần thay của em. Cậu em cùng phòng mới bảo, có khi nó chỉ là viêm lợi thôi, để em về lấy cho anh ấy chai rượu thuốc ngâm rễ cau mà bố em làm, chỉ cần nhấp một ngụm, ngậm 15 phút rồi nhổ ra, mỗi tối trước khi đi ngủ.
Thế rồi, sau khi dùng hết một chai bằng chai coca nhỏ, răng em hết đau đến giờ.
Em lúc nào cũng có một chai dự phòng ở nhà.

cuongdiv

Xe container
Kinh nghiệm của em: Hè năm 2019, tự dưng em bị đau răng. Lạ là một lúc nó đau 2 cái răng hàm dưới ở 2 bên khoang miệng (đối xứng nhau), đau phát sốt. Em sờ vào thì thấy răng lung lay. Khoe với vợ, thì vợ bảo, anh nên đi nha khoa nhổ rồi thay răng đi. Em hoang mang, ra cơ quan ngồi uống nước chè, lại đem chuyện răng đau ra kể. Cô đồng nghiệp mới bảo, ck em vừa thay 2 cái răng hết 50 tr. Em hoảng quá :D , bảo, nhà em giàu thế, hai mấy tỉ, thì 50 tr bé tí :D
(Bọn em hay trêu nhau: "hai mấy tỉ" = "hai tí mẩy" :D )
Thế rồi, vợ em cũng đến văn phòng kể về hai cái răng đau cần thay của em. Cậu em cùng phòng mới bảo, có khi nó chỉ là viêm lợi thôi, để em về lấy cho anh ấy chai rượu thuốc ngâm rễ cau mà bố em làm, chỉ cần nhấp một ngụm, ngậm 15 phút rồi nhổ ra, mỗi tối trước khi đi ngủ.
Thế rồi, sau khi dùng hết một chai bằng chai coca nhỏ, răng em hết đau đến giờ.
Em lúc nào cũng có một chai dự phòng ở nhà.
E bị sâu cái số 8, vỡ mất 1/3 răng rồi, giờ nên hàn lại hay ngâm rượu như của cụ có khỏi ko, tiện thể cụ cho e hỏi rượu cụ tự ngâm hay mua ở đâu ạ

pham minh

Xe container
E bị sâu cái số 8, vỡ mất 1/3 răng rồi, giờ nên hàn lại hay ngâm rượu như của cụ có khỏi ko, tiện thể cụ cho e hỏi rượu cụ tự ngâm hay mua ở đâu ạ
Vỡ răng cụ phải hàn đã ko nó giắt thức ăn vào viêm rồi nhiễm trùng. Chắc cụ ấy nghe nhầm chứ chữa răng người ta ngâm rượu với hạt cau. Cụ ra chợ mua cau già ( mua quả rời cho rẻ ) về bổ 4 lấy hạt ngâm với rượu, rất tốt

consokhong

Xe tải
Cụ nếu trồng răng hàm thì nên cẩn thận, chọn chỗ uy tín ý vì cái này nó là tiểu phẫu và yêu cầu phòng phải đủ tiêu chuẩn vô trùng, . Em trước làm mất 22 tr, ko đau, ko nhiễm trùng. Bs làm cho em khá có tiếng và chuyên nghiệp phết, khi có phone ko cho ai nghe, chứ em đi nhiều chỗ, tay vừa làm vừa vuốt điện thoại, luc đấy thì vô trùng sao được . Em làm hết 15-20 phút j đấy, có đoạn cắm xương và trụ vào.
Em trước cũng đưa người nhà đi làm implant nhưng em quên ko để ý là sau này có phải đi kiểm tra lại định kỳ ko các cụ nhỉ?

consokhong

Xe tải
dắt răng thì răng nào cũng bị vì nó phụ thuộc các răng cạnh nữa,nhưng mình làm implant 1 chiếc 18 năm và 2 chiếc 2 năm nay nhai thoải mái ,mình thấy chắc cứng hơn răng thật nhiều
Làm xong có cần phải định kỳ bao lâu đến khám lại 1 lần cái răng implant đó ko hả cụ?

Bang lang

Xe điện
Em trước cũng đưa người nhà đi làm implant nhưng em quên ko để ý là sau này có phải đi kiểm tra lại định kỳ ko các cụ nhỉ?
Em ko kiểm tra, nhưng có lần em đi khám chỗ khác nó lại bảo cái răng em làm ko chuẩn lắm:), em thì thấy nó chưa rụng là ok chứ chả biết chuẩn là j.