[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ có con thi chuyên Anh, Lý vào cấp 3 ở HN

soido

Xe hơi
Chả là F1 nhà e đang học lớp 8 hôm qua vừa thỏ thẻ muốn thi chuyên Lý,và chuyên Anh vào cấp 3 mà thực sự e không biết thày, cô hay trung tâm nào luyện thi hiệu quả cả. Tiếng Anh thì có vẻ đỡ hơn nhưng Lý thì e thấy ít quá. E cũng đã gọi điện trao đổi với gv dạy Lý của con nhưng có vẻ cô cũng không rõ
Nay e mang lên đây nhờ cccm đã, đang có con học chuyên 2 môn trên chỉ giúp e với ạ ,vì e sợ tầm này cũng hơi muộn để đi luyện
E xin cám ơn các cụ mợ

Butmay

Xe máy
F1 nhà cụ định thi vào trường chuyên nào ạ?
Chuyên của Sở hay KHTN, chuyên Sư Phạm, form đề của mỗi trường khác nhau đấy cụ ạ!
Chuyên Anh thì cạnh tranh cực kì cao

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cô Nam dạy Lý tốt , đông lắm . Co dạy ở Thái Thịnh

bonongcoc

Xe buýt
Con cụ định thi chuyên lý trường nào thì lên FB có nhóm thi chuyên hỏi các phụ huynh là có đấy.
Giáo viên đúng trường con cụ định thi họ sẽ ôn sát cấu trúc đề hơn.

botom

Xe tăng
Em thấy cô Nam dạy Lý tốt , đông lắm . Co dạy ở Thái Thịnh
Cô có tiếng, thường là cô hắc xì dầu với học sinh, bắt bọn nó làm bài tập, hoc nhiều. Không làm là chửi ngay. Vì luyện gà thế, nên thường kết quả thi tốt. Cô Nam là một ví dụ như thế. Nếu con mà chịu học, không ngại nghe chửi thì oke. Thằng con nhà em thì ưa ngọt, nên hồi xưa nó không chịu học cô Nam, chỉ học cô giáo của nó, vì cô nhẹ nhàng, không thúc học. Nhưng mà học cô nhẹ nhàng thế, thì tỷ lệ đỗ chuyên học sinh của cô sẽ thấp hơn các cô như cô Nam nhiều :).

botom

Xe tăng
Chả là F1 nhà e đang học lớp 8 hôm qua vừa thỏ thẻ muốn thi chuyên Lý,và chuyên Anh vào cấp 3 mà thực sự e không biết thày, cô hay trung tâm nào luyện thi hiệu quả cả. Tiếng Anh thì có vẻ đỡ hơn nhưng Lý thì e thấy ít quá. E cũng đã gọi điện trao đổi với gv dạy Lý của con nhưng có vẻ cô cũng không rõ
Nay e mang lên đây nhờ cccm đã, đang có con học chuyên 2 môn trên chỉ giúp e với ạ ,vì e sợ tầm này cũng hơi muộn để đi luyện
E xin cám ơn các cụ mợ
F1 nhà mợ học lớp 8, nghĩa là còn 1 năm nữa là thi cấp 3 rồi. Nếu là thi chuyên, thì tầm này mới luyện cũng hơi muộn chút. Nhưng nếu nó quyết tâm, thì không thành vấn đề. Em hỏi khí không phải F1 nhà mợ đang học trường nào ạ? Thành tích học tập của cháu có tốt không mợ? Theo kinh nghiệm qua 2 đứa nhà em, thì em nghĩ mợ nên khuyên cháu chỉ nên tập trung 1 chuyên thôi. Ôm đồm 2 chuyên là không đỗ chuyên nào đâu, nhất là thời gian không còn nhiều để luyện. Tất nhiên nếu cháu đang top của top cả 2 môn này thì không nói làm gì ạ. 2 môn này tính cạnh tranh cao, đặc biệt là chuyên Anh. Nên luyện thi 1 chuyên thôi đã đủ mệt rồi mợ ạ.

Chopchopchop

Xe buýt
Con em cũng đang lớp 8, cũng thỏ thẻ muốn thi chuyên Anh, em đặt còm hóng. Mặc dù em cũng chẳng hy vọng gì nó đỗ đc

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Cô có tiếng, thường là cô hắc xì dầu với học sinh, bắt bọn nó làm bài tập, hoc nhiều. Không làm là chửi ngay. Vì luyện gà thế, nên thường kết quả thi tốt. Cô Nam là một ví dụ như thế. Nếu con mà chịu học, không ngại nghe chửi thì oke. Thằng con nhà em thì ưa ngọt, nên hồi xưa nó không chịu học cô Nam, chỉ học cô giáo của nó, vì cô nhẹ nhàng, không thúc học. Nhưng mà học cô nhẹ nhàng thế, thì tỷ lệ đỗ chuyên học sinh của cô sẽ thấp hơn các cô như cô Nam nhiều :).
Em cũng không rõ lắm vì đến năm cuối thì thằng nhà em mới học cô ấy. Nhưng về nó bảo là so với các giáo viên khác cô dạy siêu và nghiêm khắc . Đợt thi năm rồi nó bảo học sinh của cô toàn đỗ top. Nhiều bạn ở lớp học thêm cũng bình thường nhưng đỗ cũng cao !

ca_kiem

Xe container
Chuyên nào bây giờ HOT nhất hả các cụ các mợ:-??

caisua

Xe lăn
Con em cũng đang lớp 8, cũng thỏ thẻ muốn thi chuyên Anh, em đặt còm hóng. Mặc dù em cũng chẳng hy vọng gì nó đỗ đc
Cụ cho làm thử mấy đề các năm trước xem tình hình như nào. Nếu chưa ngon thì tập trung luyện IELTS, từ 6.5 và 4 năm HSG có 1 số trường tư tốt tuyển thẳng, Lương Thế Vinh chẳng hạn
Con em cũng đang lớp 9, đợt tết vừa găm sẵn IELTS 7.0 rồi ôn tiếp cho chắc ăn
Còn chuyên Lý KHTN thì thằng cả học thày Tới dạy lý ở trung tâm Khoa Bảng và thày Lương dạy toán ở trường Thái Thịnh phố Yên Lãng 7 năm trước. Nó cũng thỏ thẻ vào cuối lớp 8 em mới cuống lên đi tìm lớp ôn, may mà đúng chỗ

Chỉnh sửa cuối:

Ter

Xe buýt
Em lại nhớ thời điểm này năm ngoái, ơn trời nhà em cũng đã qua. Con cũng được toại nguyện
Tùy theo năng lực và đam mê của cháu mà cụ khuyên con nên chọn để tập trung 1 thứ
Tìm lớp học ôn thì cụ cứ vào các nhóm FB của trường con định thi hỏi là sẽ ra thông tin
Con nhà em đến năm lớp 9 mới bắt đầu đi học thêm, vẫn đỗ. Tùy thuộc vào khả năng và quyết tâm của con thôi cụ ạ, tất nhiên ôn càng sớm thì con càng đỡ vất vả

haivina

Xe điện
Con nhà bác hoặc là rất giỏi, hoặc không, vì có hứng thi cả 2 môn chuyên đó hiếm lắm. Nếu cháu giỏi thật và chăm chỉ, quyết tâm thì 1 năm ôn là đủ để có thể đỗ chuyên.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà mợ học lớp 8, nghĩa là còn 1 năm nữa là thi cấp 3 rồi. Nếu là thi chuyên, thì tầm này mới luyện cũng hơi muộn chút. Nhưng nếu nó quyết tâm, thì không thành vấn đề. Em hỏi khí không phải F1 nhà mợ đang học trường nào ạ? Thành tích học tập của cháu có tốt không mợ? Theo kinh nghiệm qua 2 đứa nhà em, thì em nghĩ mợ nên khuyên cháu chỉ nên tập trung 1 chuyên thôi. Ôm đồm 2 chuyên là không đỗ chuyên nào đâu, nhất là thời gian không còn nhiều để luyện. Tất nhiên nếu cháu đang top của top cả 2 môn này thì không nói làm gì ạ. 2 môn này tính cạnh tranh cao, đặc biệt là chuyên Anh. Nên luyện thi 1 chuyên thôi đã đủ mệt rồi mợ ạ.
Cháu em chuyển hướng thi Chuyên Lý lúc muộn lớp 8 ko kịp. Vì thực sự thi Chuyên Lý cạnh tranh rất cao vì cả HN chỉ vài lớp chuyên lý. Chứ Chuyên Anh đông ng thi nhưng tuyển nhiều hơn rất nhiều. Chuyên CNN tỷ lệ chọi chuyên Anh ko bằng chuyên Đức, điểm lấy thấp hơn

odaiba

Xe tăng
Bỏ trường chuyên lớp chọn thôi. Học hành lắm mà làm gì. Bao gương tày liếp rồi.

holland

Xe tăng
Bỏ trường chuyên lớp chọn thôi. Học hành lắm mà làm gì. Bao gương tày liếp rồi.
Hic hic, vừa xem clip cháu lớp 10 chuyên Ams nhảy lầu thương quá, đau đớn cho ông bố chứng kiến cảnh con nhảy lầu😪😪😭😭

soido

Xe hơi
F1 nhà cụ định thi vào trường chuyên nào ạ?
Chuyên của Sở hay KHTN, chuyên Sư Phạm, form đề của mỗi trường khác nhau đấy cụ ạ!
Chuyên Anh thì cạnh tranh cực kì cao
Dạ con nó thích CVA, và Ams cụ ạ

soido

Xe hơi
Dạ con e đang học cũng khá tốt ạ, htrc khi e trao đổi với cô dạy Lý thì cô có bảo con 10' Lý thì cũng này nọ đấy nhưng mà thi chuyên nó cũng khác chứ ko như kiến thức ở lớp đâu, nên e cũng lo
Cũng bảo con là qđ môn gì thì nó lại kêu con thi cả 2, chắc chưa đi học ôn thi nên chưa biết cực chăng?