[Funland] Xin hỏi Mua thịt dê tươi ở Ninh Bình ở đâu ?.

thngaylangthang

Xe ngựa
Kinh nghiệm cá nhân em là về Hà Nội mà mua, vừa tươi, vừa sạch, vừa nhanh lại giao tận nhà. Còn muốn xem tận mắt cho chắc thì phi đến cửa hàng.

Dê có mua ở Ninh văn Bình thì cũng nuôi hết, cũng mang về HN bán.
Ở Hà lội thì trên zời, dưới biển zi zỉ zì zi đồ lào cụng có, lại ngon nữa.
Ko nuôi thì làm j có mừ chén.
:)) :)) cơ mờ đi qua chén tại đó ló mí lạ và ... ah ;;)
Dê đếch nào bây giờ chả nuôi hả cụ? Làm gì còn dê thả núi. Không cẩn thận còn ăn dê không đầu cơ

Langthang_Mercedes

Xe container
Ở Hà lội thì trên zời, dưới biển zi zỉ zì zi đồ lào cụng có, lại ngon nữa.
Ko nuôi thì làm j có mừ chén.
:)) :)) cơ mờ đi qua chén tại đó ló mí lạ và ... ah ;;)
Chén tại chỗ thì lói nàm quái rì, cụ ấy muốn mua dê tươi mang về kìa.

thngaylangthang

Xe ngựa

thngaylangthang

Xe ngựa

bau67

Xe container
-Ngày xưa e hay ăn ở Hải Lùn ở ngay dưới chân cầu Đoan Vĩ, đi từ Phủ Lý về phía NB trc khi đến cầu thì nó ở bên tay trái. Còn đoạn qua Cầu Giẽ- Phú Xuyên thì có nhà hàng Thọ (qua CG nó nằm bên phải đg hướng HN- Phủ Lý). Nhưng từ hồi có đg cao tốc nối dài đoạn từ CG- NB thì e cũng ko đi qua đó nữa, chả biết bây giờ thì ntn, chứ trc đây mấy chỗ đấy nó nổi tiếng lắm, rất đông khách xe con vào?
Nhà Cháu vừa đi Nho quan hôm nọ, qua Hải Lùn tối om rồi Cụ ạ ! Cũng lâu lắm nhà Cháu không đi đường này, trước quán này ngon, đông, tiện đường và giá hơp lý.
Mùa Cô vít nên quán xá cực vắng.Từ Nho quan về, qua cầu Đế, ngay chân cầu có quán khá to, dân hoj bảo ngon nhưng nhà Cháu thấy vắng tanh vắng ngắt nên cũng chả vào.
Ngay chân cầu Non Nước bên phía thành phố, vào khu dân cư bên chân cầu có quán Khánh anh vẫn ngon. Nhà này 2 vợ chồng bỏ nhau rồi, mở 2 quán cạnh tranh nhau.

Visa Du Lich

Xe buýt
Kinh nghiệm cá nhân em là về Hà Nội mà mua, vừa tươi, vừa sạch, vừa nhanh lại giao tận nhà. Còn muốn xem tận mắt cho chắc thì phi đến cửa hàng.

Dê có mua ở Ninh văn Bình thì cũng nuôi hết, cũng mang về HN bán.
dê ở đâu bgio chả là dê nuôi hà cụ ? Cụ làm mất thương hiều dê NB quê em quá. Dê NB là dê nuôi nhưng nuôi ở núi ăn lá cây rừng khác với dê nuôi ăn cỏ các cụ nhé.

Aolixnam

Xe máy
Ông anh em dân gốc tam điệp mua hộ đã 600 nghìn 1kg dê ngon. Sao có cụ bảo mua có 3-400n 1kg nhỉ

viet_afc

Xe hơi
dê lâm thụ, chỗ cổng ubnd huyện kim bảng hà nam. E thấy ăn ngon hơn các loại ninh bình

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hà nội chỗ nào bán dê tươi hả các cụ?
Em dân chăn nuôi đây, giờ NB cũng chả có mấy dê núi thả rông đâu, lấy đâu ra mà phục vụ các cụ :P
Toàn dê ăn cám hết rồi, hixx. Thả rông cũng phải cho ăn thêm cám, chứ cỏ giờ tuyệt chủng hết, nhất là mùa đông :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Hà nội chỗ nào bán dê tươi hả các cụ?
Em dân chăn nuôi đây, giờ NB cũng chả có mấy dê núi thả rông đâu, lấy đâu ra mà phục vụ các cụ :P
Toàn dê ăn cám hết rồi, hixx. Thả rông cũng phải cho ăn thêm cám, chứ cỏ giờ tuyệt chủng hết, nhất là mùa đông :)
:)) :)) ... mang ở wê ta za cho ló chuổn (nuôi cám chuổn) :)

Then Cửa

Xe máy
Chào các cụ các mợ !
Cuối tuần này em có việc loanh quanh khu vực Thanh Hoá Ninh Bình. Đi cũng hết ngày, nên em tính mua 1-2 cái đùi dê tươi về nhà (Hà Nội) quây 1 bàn nhỏ mấy anh em ngồi riêng tư bàn chuyện chống Covid.
Nên em xin được nhờ các cụ tư vấn em chút ạ:
- Muốn mua thịt dê tươi ở Ninh Bình thì mua ở đâu ạ? Em thì thích ra chợ hoặc chỗ nào chuyên giết mổ thì tốt ạ. Loanh quanh TP NB thôi các cụ nhé.
- Tầm chiều muốn mua thì có ko ạ?
Nếu ko được tư vans thì em đành vào nhà hàng nào đó rồi mua mang về, nhưng mong là được sự tư vấn của các cụ các mợ.
Em cảm ơn !
Cụ mua một con bảo họ thịt rồi mang về, dê Ninh Bình toàn cừu mang ở Ninh Thuận ra đấy.