[Thảo luận] Xin hỏi làn nào cho xe máy ?

kid912144vn

Xe máy
Cụ k có ảnh e khó hình dung quá, trc đi học dưới HD đi suốt có sao đâu ta

King Velocity

Xe máy
Bá cáo với cac cụ , ở tp Hải Dương đoạn đường Nguyễn Lương Bằng e bị phạt vì lỗi đi xe máy vào làn xe thô sơ . Csgt dọa biên bản phạt 800k lỗi này và ko phải biên bản thì 600k.
Mât tiền thì thôi đành nhưng e bị hoang mang lắm cac bac ợ . Cach ngã tư nhà máy sứ về hai đầu khoảng 2km thì có biển phân làn . Nhưng e thì xuât phat từ đèn xanh đèn đỏ ngã tư nhà máy sứ ( nghĩa là ngã tư này nằm ở đoạn giữa hai biển phân làn ) nên ko được nhìn thấy biển báo đó vì ở ngã tư này ko treo .Tât cả cac làn trên đường Nguyễn Lương Bằng đều là đường kẻ đưt đoạn và ko có viêt chữ hoặc in hình loại xe .
Vậy cac cụ làm ơn chỉ giùm e cach phân biệt làn đường cho xe máy khi ko có biển báo với ạ . E là e hoang mang lắm , ko biêt đi ở làn nào cho đúng nữa. Đi làn thứ hai thì sợ lỗi làn oto , đi làn thứ nhât thì sợ lỗi làn xe thô sơ . Ko lẽ suôt đời đi giũa vạch hay sao ợ ......????
Em ở Hải Dương nè. Em kể câu chuyện của em đoạn gần Nam Cường nhé.
Lộ trình của em từ đầu Ngô Quyền đi Hà Nội. Em đi làn trong cùng, vừa qua cầu ĐỒng Niên thì bị tuýt vào, nhận trát là đi quá tốc độ. Em đi xe máy ạ.
Em xin tóm tắt thôi nhé.
Lập luận của xxx: đó là làn xe máy - xe thô sơ, có biển qui định làn này chỉ dc đi 40.
Em: em đi từ thành phố ra ko có biển.
xxx: em đi thêm 500m hoặc xuống Kim Thành sẽ thấy biển (đi kiểu gì giờ các cụ)
xxx2 nghe thấy củ chuối đành xuống xe tiếp chuyện em.
xxx2: làn này hỗ hợp thô sơ và xe máy nên chú phải đi 40 để đảm bảo an toàn.
Em: em ko thấy biển anh ạ.
xxx2: qui định này cho toàn tuyến, ko nhất thiết phải chỗ nào cũng đặt biển.
Em: tính chất từng đoạn đường khác nhau nên ko thể áp dụng chung cho toàn tuyến dc.
xxx2: chú xem lại qui chế khai thác, sử dụng đường 5 nhé.
Em: thưa anh, theo cái đó em đi ô tô vào làn này cũng dc (bắt đầu bực mình ạ).
Sau khoảng nửa tiếng ko trả lời dc hàng loạt thắc mắc đồng thời ko có căn cứ để phạt dc em nên phải thả.

Em ở Hải Dương nè. Em kể câu chuyện của em đoạn gần Nam Cường nhé.
Lộ trình của em từ đầu Ngô Quyền đi Hà Nội. Em đi làn trong cùng, vừa qua cầu ĐỒng Niên thì bị tuýt vào, nhận trát là đi quá tốc độ. Em đi xe máy ạ.
Em xin tóm tắt thôi nhé.
Lập luận của xxx: đó là làn xe máy - xe thô sơ, có biển qui định làn này chỉ dc đi 40.
Em: em đi từ thành phố ra ko có biển.
xxx: em đi thêm 500m hoặc xuống Kim Thành sẽ thấy biển (đi kiểu gì giờ các cụ)
xxx2 nghe thấy củ chuối đành xuống xe tiếp chuyện em.
xxx2: làn này hỗ hợp thô sơ và xe máy nên chú phải đi 40 để đảm bảo an toàn.
Em: em ko thấy biển anh ạ.
xxx2: qui định này cho toàn tuyến, ko nhất thiết phải chỗ nào cũng đặt biển.
Em: tính chất từng đoạn đường khác nhau nên ko thể áp dụng chung cho toàn tuyến dc.
xxx2: chú xem lại qui chế khai thác, sử dụng đường 5 nhé.
Em: thưa anh, theo cái đó em đi ô tô vào làn này cũng dc (bắt đầu bực mình ạ).
Sau khoảng nửa tiếng ko trả lời dc hàng loạt thắc mắc đồng thời ko có căn cứ để phạt dc em nên phải thả.
Cụ dân thổ có khac , e cũng định nộp kho bạc cho chúng nó nhịn. Cơ mà khổ nỗi e đi về hơn trăm km cũng phiền cụ ah

Hsport

Đi bộ
đoạn đường Nguyễn Lương Bằng - HD có 4 làn nhưng ko có biển có vạch quy định làn nào đâu. đến làn ngoài của xe thô sơ mà xxx nói cũng ko đúng vì làn này ko kẻ vạch liền 20cm quy định là làn xe thô sơ. Vậy nên cứ tùy theo tốc độ mà đi.

ngungo thien ly

Xe container
Tội cái là e xuât phat từ điểm giữa hai biển nên ko dc nhìn thấy biển cụ ợ
Thì cụ cứ trình bày là đi ở giữa ra không thấy biển, xxx chỉ nhắc nhở hay phạt tuỳ vào thái độ của người vi phạm nữa ạ

HÙNG

Xe máy
cụ ơi, đoạn nào thế ạ, để hôm nào em về quê em lượn đi lượn lại xem xxx có vợt và báo e 800k không, láo quá không chấp nhận được cụ ạ. theo như cụ nói thì cụ bị oan rùi ạ

cụ ơi, đoạn nào thế ạ, để hôm nào em về quê em lượn đi lượn lại xem xxx có vợt và báo e 800k không, láo quá không chấp nhận được cụ ạ. theo như cụ nói thì cụ bị oan rùi ạ
Từ ngã tư nhà máy sứ hướng đi đại an là đường nguyễn lương bằng đó cụ . Ở Đông thì e thấy ngã tư nào cũng có biển phân làn . Nhưng ngã tư máy sứ hải dương thì ko có . Hay là nó tháo ra để kiếm cớ phạt cụ nhở .

HÙNG

Xe máy
Từ ngã tư nhà máy sứ hướng đi đại an là đường nguyễn lương bằng đó cụ . Ở Đông thì e thấy ngã tư nào cũng có biển phân làn . Nhưng ngã tư máy sứ hải dương thì ko có . Hay là nó tháo ra để kiếm cớ phạt cụ nhở .
ở quê mình em cũng ít đi nên không nắm rõ được mấy cái biển phân làn cụ bảo, hoặc là chúng n cắm không đúng quy chuẩn nên em cũng không quan tâm ạ. nhưng để tết này em chịu khó đi doạn cụ bảo xem sao. ở đâu ra cái thể loại doạ nạt dân như vậy được.

HÙNG

Xe máy
ak em cũng bảo cụ luôn, nếu cụ không thấy biển phân làn nào, thị cụ đi xe cơ giới(moto,oto...) cụ cứ đi ra bên trái cái vạch liền mà rộng 20cm phân chia làn cơ giới và thô sơ ý ạ(cái làn ấy chỗ nào có thì nó sẽ là làn sát lề đường ạ). còn nếu trên đường chiều cụ đi mà toàn vạch đứt thì làn nào cuj cũng đi được ạ

ak em cũng bảo cụ luôn, nếu cụ không thấy biển phân làn nào, thị cụ đi xe cơ giới(moto,oto...) cụ cứ đi ra bên trái cái vạch liền mà rộng 20cm phân chia làn cơ giới và thô sơ ý ạ(cái làn ấy chỗ nào có thì nó sẽ là làn sát lề đường ạ). còn nếu trên đường chiều cụ đi mà toàn vạch đứt thì làn nào cuj cũng đi được ạ
E mới cập nhật ảnh , cụ xem giup e . Cac cụ chỉ e cach phân biệt với , nếu ko dc thì chỉ cach e phản ánh khi bọn csgt sai luật. Mình sai thì chịu phạt , vậy bọn nó sai thì ai phạt và bằng cach nào ???

mia2015

Xe hơi
Website
mnvietuc.com
Toàn nét đứt cụ đi làn nào chẳng đc (ko xét đến Văn Hóa tham gia giao thông).
Nhưng tránh mất time vô ích, cụ chừa làn trong cùng sát vỉa hè ra, đi làn 2 (giữa)
P/S: e vẫn 4b biển 30 về HD suốt mà.

pnew

Xe điện
E mới cập nhật ảnh , cụ xem giup e . Cac cụ chỉ e cach phân biệt với , nếu ko dc thì chỉ cach e phản ánh khi bọn csgt sai luật. Mình sai thì chịu phạt , vậy bọn nó sai thì ai phạt và bằng cach nào ???
Ảnh của cụ lộn ngược thế thì khó phân biệt được:)):)):))

Lưu ý là không có làn đường xe thô sơ mà chỉ có "phần đường dành cho xe thô sơ" hoặc "đường dành cho xe thô sơ".
Phân biệt thì cũng dễ thôi.
- "phần đường dành cho xe thô sơ" là phần đường sát với lề đường được phân biệt bằng vạch liền rộng 15-20cm. Nếu có đứt thì khoảng cách giứa các đoạn ngắn (60cm).
-
"đường dành cho xe thô sơ" thì phải có dải phân cách cứng và có biển 304 (không phải biển 412). Lưu ý là biển phải được nhắc lại tại nơi giao nhau
Cứ thế mà chiến không thằng xxx nào dám bắt láo

Cảm ơn bac rât nhiều , hy vọng đã nộp đủ tiền xây nhà cho bộ trưởng :D. Nếu muốn tố giac bọn csgt làm sai thì gọi số đường dây nóng nào hả bac? Hoặc gửi đơn ở đâu vậy bac. E muốn tiêt kiệm tiền cho những người sau
Ảnh của cụ lộn ngược thế thì khó phân biệt được:)):)):))

Lưu ý là không có làn đường xe thô sơ mà chỉ có "phần đường dành cho xe thô sơ" hoặc "đường dành cho xe thô sơ".
Phân biệt thì cũng dễ thôi.
- "phần đường dành cho xe thô sơ" là phần đường sát với lề đường được phân biệt bằng vạch liền rộng 15-20cm. Nếu có đứt thì khoảng cách giứa các đoạn ngắn (60cm).
-
"đường dành cho xe thô sơ" thì phải có dải phân cách cứng và có biển 304 (không phải biển 412). Lưu ý là biển phải được nhắc lại tại nơi giao nhau
Cứ thế mà chiến không thằng xxx nào dám bắt láo

Chỉnh sửa cuối:

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Bá cáo với cac cụ , ở tp Hải Dương đoạn đường Nguyễn Lương Bằng e bị phạt vì lỗi đi xe máy vào làn xe thô sơ . Csgt dọa biên bản phạt 800k lỗi này và ko phải biên bản thì 600k.
Mât tiền thì thôi đành nhưng e bị hoang mang lắm cac bac ợ . Cach ngã tư nhà máy sứ về hai đầu khoảng 2km thì có biển phân làn . Nhưng e thì xuât phat từ đèn xanh đèn đỏ ngã tư nhà máy sứ ( nghĩa là ngã tư này nằm ở đoạn giữa hai biển phân làn ) nên ko được nhìn thấy biển báo đó vì ở ngã tư này ko treo .Tât cả cac làn trên đường Nguyễn Lương Bằng đều là đường kẻ đưt đoạn và ko có viêt chữ hoặc in hình loại xe .
Vậy cac cụ làm ơn chỉ giùm e cach phân biệt làn đường cho xe máy khi ko có biển báo với ạ . E là e hoang mang lắm , ko biêt đi ở làn nào cho đúng nữa. Đi làn thứ hai thì sợ lỗi làn oto , đi làn thứ nhât thì sợ lỗi làn xe thô sơ . Ko lẽ suôt đời đi giũa vạch hay sao ợ ......????
Hôm nay e đi qua tiện dừng lại chụp cái hình ảnh ngã tư máy sứ gửi cac cụ đây ợ , chả có cái biển phân làn quái nào mà bọn csgt nó gặt hái hàng tỷ đồng rồi đấy :D

Cụ nên học lại luật cho chắc nhé...nếu không học được thì cụ học đánh võng thật dẻo...tức là cụ vừa đi vừa tráng trứng từ mép đường bên phải sang bên trái và ngược lại là ookee...sẽ không bị phạt vì sai làn....hơ.ơ...ơ

qtonline

Xe máy
Hôm nay e đi qua tiện dừng lại chụp cái hình ảnh ngã tư máy sứ gửi cac cụ đây ợ , chả có cái biển phân làn quái nào mà bọn csgt nó gặt hái hàng tỷ đồng rồi đấy :D

Mình cũng ở Hải Dương nhưng chưa bao giờ bị bắt ở những trường hợp như thế này. Mặc dù mình đi vào sát bên phải phần dành cho xe thô sơ.

thanung

Xe máy
em cũng bị bắt lỗi này ở Việt Trì cách đây 2 hôm các cụ ạ. Ở Việt Trì thì đường nó kẻ vạch liền. Haizz, cứ nghĩ là mình đi làn trong cùng là chuẩn nhất. Nhưng xét trên thực tế thì giờ còn mấy ai đi xe thô sơ nữa đâu, nhất lại là đường trong thành phố. Xxx bắt lỗi kiểu này thì bẩn quá

Mình cũng ở Hải Dương nhưng chưa bao giờ bị bắt ở những trường hợp như thế này. Mặc dù mình đi vào sát bên phải phần dành cho xe thô sơ.
E đang ngồi xem nó băt ở ngã tư Nguyễn lương Bằng - Ngô Quyền đây cụ ơi . Cụ ra đi thử luôn cho nóng . E đang ngồi chờ cụ ở quán nc chè .

Chỉnh sửa cuối:
Cụ nên học lại luật cho chắc nhé...nếu không học được thì cụ học đánh võng thật dẻo...tức là cụ vừa đi vừa tráng trứng từ mép đường bên phải sang bên trái và ngược lại là ookee...sẽ không bị phạt vì sai làn....hơ.ơ...ơ
Luc thi giấy phép chỉ dc học đi theo biển báo chứ ko dc học vạch kẻ cụ ah . Mới cả theo cac cụ giải thich ở trên thì ko đúng vạch kẻ phân đường xe thô sơ - toàn vạch đưt hơn met chứ ko phải 60 cm