[Thảo luận] Xin hỏi làn nào cho xe máy ?

Bopbi_hsgs

Xe container
em cũng bị bắt lỗi này ở Việt Trì cách đây 2 hôm các cụ ạ. Ở Việt Trì thì đường nó kẻ vạch liền. Haizz, cứ nghĩ là mình đi làn trong cùng là chuẩn nhất. Nhưng xét trên thực tế thì giờ còn mấy ai đi xe thô sơ nữa đâu, nhất lại là đường trong thành phố. Xxx bắt lỗi kiểu này thì bẩn quá
Đường dành cho xe thô sơ, kể cả ko có xe nào đi thì xe cơ giới cũng ko đc đi vào.

Bây giờ dân tình (giầu quá r) ko đi xe đạp nữa hả cụ? Sao cụ lại bảo còn mấy ai đi xe thô sơ nữa đâu? (Khái niệm xe cơ giới và xe thô sơ, cụ này chắc còn chưa rõ hết!?)

Cụ vi phạm Luật GTĐB, bị xxx vịn lại bảo ng ta bắt lỗi kiểu này thì "bẩn quá"? ;))

Chỉnh sửa cuối:

fiatcoi

Xe tăng
Mẹ cái bọn xxx nó cứ bắt bí người dân .

banotore.com

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn có vạch phân làn giữa xe thô sơ và xe cơ giới bằng vạch liền màu trắng rộng 20cm, vạch này không cấm đè cụ à
cảm ơn thông tin của bác, vậy mà em vẫn cứ sợ đè lên là chết

qtonline

Xe máy

ngungo thien ly

Xe container
Hôm trước mình xem video còn có vụ xxx bắt taxi đỗ sai nơi quy định mà không có biển báo. hài quá
Mà trong khu công nghiệp mới hài, đúng là chỉ có mấy chú xxx trật tự đói quá mới làm càn như vậy

Born To Race

Xe tải
công an giao thông Hải Dương - Hưng Yên cực kỳ mất dạy ở khoản làn đường + lừa bắn tốc độ vớ vẩn này cụ ạ.

thanung

Xe máy
Đường dành cho xe thô sơ, kể cả ko có xe nào đi thì xe cơ giới cũng ko đc đi vào.

Bây giờ dân tình (giầu quá r) ko đi xe đạp nữa hả cụ? Sao cụ lại bảo còn mấy ai đi xe thô sơ nữa đâu? (Khái niệm xe cơ giới và xe thô sơ, cụ này chắc còn chưa rõ hết!?)

Cụ vi phạm Luật GTĐB, bị xxx vịn lại bảo ng ta bắt lỗi kiểu này thì "bẩn quá"? ;))
Xét về luật thì ko sai, nhưng cũng phải dựa trên tình người nữa cụ à, còn cứ dựa theo luật để bắt thì khác gì cái máy. "Bẩn" ở đây là cố tình bắt lỗi, đúng ra có thể nhắc nhở là được. Còn em đi sai em phải chịu, việc em ý kiến là xxx ko có tình người.

Giàu nghèo thì liên quan gì đến cái xe đạp hay xe máy đâu cụ. Cụ chắc cũng ít ra đường đúng ko? Hôm nào có thời gian cụ đi ra đường xem hiện giờ số lượng người đi xe đạp còn bao nhiêu? Bình thường với nhiều tuyến đường người ta cũng gộp chung đường cho xe đạp với xe máy cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Xét về luật thì ko sai, nhưng cũng phải dựa trên tình người nữa cụ à, còn cứ dựa theo luật để bắt thì khác gì cái máy. "Bẩn" ở đây là cố tình bắt lỗi, đúng ra có thể nhắc nhở là được. Còn em đi sai em phải chịu, việc em ý kiến là xxx ko có tình người.

Giàu nghèo thì liên quan gì đến cái xe đạp hay xe máy đâu cụ. Cụ chắc cũng ít ra đường đúng ko? Hôm nào có thời gian cụ đi ra đường xem hiện giờ số lượng người đi xe đạp còn bao nhiêu? Bình thường với nhiều tuyến đường người ta cũng gộp chung đường cho xe đạp với xe máy cụ nhé.
Ở đây, e chỉ nói theo phương diện thực hiện theo Luật, việc cụ vi phạm Luật GT r thì chấp hành việc xử lý của xxx thôi (cái j cũng có luật chơi của nó cả), cụ xin người ta ko đc lại bảo người ta "bẩn". Trong khi, đó là nhiệm vụ của người ta.

Việc bgio mọi người hay các cháu hs còn đi xe đạp nữa hay ko chỉ là một khía cạnh thôi, ý e nói là cụ ko có khái niệm ntn là xe cơ giới và xe thô sơ.

thanung

Xe máy
Ở đây, e chỉ nói theo phương diện thực hiện theo Luật, việc cụ vi phạm Luật GT r thì chấp hành việc xử lý của xxx thôi (cái j cũng có luật chơi của nó cả), cụ xin người ta ko đc lại bảo người ta "bẩn". Trong khi, đó là nhiệm vụ của người ta.

Việc bgio mọi người hay các cháu hs còn đi xe đạp nữa hay ko chỉ là một khía cạnh thôi, ý e nói là cụ ko có khái niệm ntn là xe cơ giới và xe thô sơ.
Khái niệm đơn giản thế thì ai cũng biết cụ ạ. Em cũng ko xin xỏ gì cả, sai thì em chấp hành. Em đang nói trên phương diện tình người, còn cụ nói trên phương diện Luật, như vậy 2 quan điểm khác nhau, chúng ta có thể dừng trao đổi ở đây được rồi.