XIn hỏi đường đi Cửa Lò bằng đường Hồ Chí MInh

Kuang2

Xe buýt
chú ý xxx Phong nha nhé cụ, và xxx ở Cộn - quảng bình kiểu l....** giề cũng véo cụ xuống nói chuyện đấy.
nhớ dây an toàn cài vào, lau sạch biển số 1 tí - và cứ thế phi vào tận đông hà rồi ra quốc lộ 1 mà đi vào huế cũng được :21:
vụ Phong Nha và Cộn áp dụng trên đường HCM hay đường 1 bác nhỉ? em đoán là đường HCM. Các chú bắn tốc độ, hay đè vạch, hay là cứ thấy xe biển tỉnh là các chú kiểm tra bác ơi.

Em đang chuẩn bị đi Phong Nha Kẻ Bàng bằng đường HCM nên cũng muốn hỏi kinh nghiệm tí

Chú có liên quan gì đến của hàng bán AMD mấy năm trước ở đầu Lý Nam Đế và Cửa Đông không?Chú có liên quan gì với cái tên MATRIX của game for việt không?
đúng chỗ rồi đấy anh

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Chú Kuang2 nhìn thằng này thấy có quen quen không?

lucky-luke

Xe buýt
Giờ này em đang ngồi online với các bác ở Phương Đông Hotel (Vinh).
Hix, bác IFA vào chỗ e mà ko biết, sáng nay sang ăn sáng với bác 1ty thì vui rùi! Phương Đông Hotel (Vinh) là đơn vị trực thuộc Công ty e đấy bác ợ! Cảm ơn bác đã ủng hộ bọn e nhé!

ifa

Xe hơi
ucky-luke
Trích dẫn:
Hix, bác IFA vào chỗ e mà ko biết, sáng nay sang ăn sáng với bác 1ty thì vui rùi! Phương Đông Hotel (Vinh) là đơn vị trực thuộc Công ty e đấy bác ợ! Cảm ơn bác đã ủng hộ bọn e nhé!
Thía mờ không biết, khéo được bác giảm giá :21:
Em vào Vinh hay nghỉ ở khách sạn này, đợt này nâng cấp thành 4 sao ổn phết :6:
Cám ơn bác nhé (b)

ifa

Xe hơi
NHUOCTHUY
chú ý xxx Phong nha nhé cụ, và xxx ở Cộn - quảng bình kiểu l....** giề cũng véo cụ xuống nói chuyện đấy.
nhớ dây an toàn cài vào, lau sạch biển số 1 tí - và cứ thế phi vào tận đông hà rồi ra quốc lộ 1 mà đi vào huế cũng được
Cám ơn bác, nhưng khi này em đã vào đến Lăng Cô, ở Nirvana Spa & Resort.
Dọc đường chạy từ Vinh vào thấy xxx chốt khắp nơi (em đi QL1), thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào, cứ từ từ 50km/h nội thị và 80km/h xa lộ em quất, khỏi tốn kém, khỏi mất thời gian :); tuy nhiên chạy có 420km mà em mất khoảng 7h45', thua đoạn từ HN vào Vinh (theo đường HCM) 340km/5,5h; khi ra em sẽ chạy theo đường HCM từ Đông Hà vậy (y);
Còn Nirvana Spa & Resort thì không được như quảng cáo các bác ạ, thôi thì đành vậy :102:

9Dragon

Xe tăng
cho em hỏi chút, em muốn chạy từ Hà nội đến Cầu Giát (trên đường 1 tại Quỳnh Lưu, Nghệ An) thì có chạy được đường HCM ko ah
Nếu được thì đến chỗ nào của Nghệ An thì rẽ ra Đường 1 cũ ah

WHITE TIGER

Xe container

Kuang2

Xe buýt
Em nhẩm sơ sơ từ HN- Cầu Giác (Nghệ An) nếu đi đường HCM sẽ xa hơn tầm 60-70 km
em không nghĩ là xa hơn nhiều thế đâu bác ạ. Bọn em đi HN - CL theo đường HCM thì cũng đến Yên Lý là lại chung đường, tính ra cũng chỉ xa hơn khoảng 30km. Yên Lý quay lại Cầu Giát cũng có 9km thui bác ơi. Đấy là em trộm nghĩ vậy.

to QAnh: em có 1 cái tật xấu là không nhớ mặt mọi người đâu, mà nói chung là rõ ràng là có quen biết, hôm nào rảnh sư huynh rủ em đi cà phê đi. Em đang tính đầu tháng 8 cho F1 đi Huế. Lịch trình dự kiến như thế lày:

- Sáng ngày 1: HN theo đường HCM đến cuối tỉnh Thanh Hóa, rúc vào nông trường lam Sơn ăn mía.
- Trưa ngày 1: ăn mía ở Lam Sơn.
- Chiều ngày 1: Chạy đến Phố Châu nghỉ lại ăn thịt dê.

* Câu hỏi: Có ai biết vào Ban quản lý rừng Quốc gia Cúc Phương và vườn quốc gia Bến En từ đường HCM vào thì đi đường nào không? Ở Phố Châu có nhà nghỉ/khách sạn nào ngủ được không?

- Sáng ngày 2: Chạy lên Cầu Treo, qua Lào mua hàng hóa, shopping .... Tối ngày 2 ngủ lại Cầu Treo

* Câu hỏi: khách sạn ở cửa khẩu Cầu treo có hủi lắm không, shopping ở đấy thì ngoài hàng trắng ra thì có gì mua được không (nghe đồn là đồ điện tử rẻ, đẹp, bền)?

- Sáng ngày 3: Cầu Treo về Hà Tĩnh theo đường 8 và đường 1. Ghé qua thăm 1 vài nơi ở Hà Tĩnh, tối bò về Thiên Cầm ngủ (chỗ này chắc ăn ngủ không cần hỏi).

- Trưa ngày thứ 4: Thiên Cầm - Đồng Hới (Sunspa Resort) Tối ngủ đấy, sáng tắm rửa hoành tráng, chiều mò đi Phong Nha - Kẻ Bàng.

- Ngày thứ 5 loanh quanh ở Phong Nha - Kẻ Bàng.

Câu hỏi: Phong Nha Kẻ Bảng có khách sạn/nhà nghỉ nào ở được không hả các bác.

- Ngày thứ 6: chạy thẳng vào Huế.

- Ngày thứ 7: Chơi ở Huế (khách sạn/nhà nghỉ thì không phải nghĩ)

- Ngày thứ 8 và thứ 9: về Hà Nội: nên lên đường HCM từ khúc nào, em là em khoái đi đường HCM roài.

Câu hỏi chung là: với lịch trình như thế, có ngày nào đi quá xa, không phù hợp với F1 không (F1 nhà em mới được 1 tuổi thôi). Đường xá các tuyến thì em chọn toàn tuyến chuẩn, chắc là không có vấn đề gì. Các bác xem theo lịch trình thế có nên thay đổi ở đâu không. Bà cả nhà em là nhà báo, đi thế này kết hợp cho bà ý làm việc luôn. Có chỗ nào phù hợp cho bà ý vào làm việc các bác cũng comment cho em luôn...

totorauxom

Xe điện
đi đường HCM cẩn thận bị bắt lấn vạch địa bàn thanh húa nhé

anhkhoihn

Xe tăng
Chào các bác !

Em đang làm dự án ở Hà Tĩnh, 2 tuần lại về HN nộp thuế cho gấu mẹ 1 lần, toàn đi đường HCM, em đi nhiều nhưng chưa bị phạt lần nào cả,có ít kinh nghiệm góp với các bác ít đi đường HCM :
1-Đoạn Xuân mai - Ngọc Lạc
Các bác lưu ý đoạn giảm xuống 40 đầu Xuân mai- chợ Bến thỉnh thoảng có mấy anh biển 33 rình ở vệ đường. Qua đoạn này các bác tít khoảng 100km/h là vừa. Chú ý thỉnh thoảng có chỗ họ sửa đường đổ đống đá, cát sỏi, giảm tốc từ xa , đi cẩn thận vì mấy ông xe tải ben 1t lấn đường ác lắm.....

2- Đoạn Ngọc Lạc- Thái Hòa
Khi còn ở địa phận Tỉnh Thanh Hóa các bác nên đi đúng tốc đọ, đúng làn đường, vì em thường gặp khoảng 3 trạm di động liên tục (
2xe tải biển xanh và 1 xe Deawoo lasseti màu đen biển trắng ) nói chung chẳng có chỗ nào cố định để mà đề phòng đau, tốt nhất cứ đi đúng biển. Qua trại 5 là chạy thoải mái cho đến Thái Hòa

Đoạn từ Thái Hòa ra đường 1 khoảng 30km, từ đường 1 đến Vinh khoảng 50km nữa. Em đã đi tất cả các đoạn để rẽ ra đường 1 thì thấy rằng đây là đoạn đi ngắn nhất, dễ đi nhất ( không phải hỏi đường ) và đường đang làm sắp xong nên đi cũng ổn. Các bác không nên rẽ ở Tân Kỳ hay phố Châu vì vừa xa mà đường xấu lắm....

lenamhung83

Xe tăng
Đường ngắn nhất không có nghĩa là chạy được nhanh nhất với thời gian ít nhất

Thế cụ có hay đi Chùa Hương qua đường Ba La - Tế Tiêu không.Còn em đã thử đi 2 đường để vào Chùa Hương.Lộ trình 1 HN Hà Đông qua Ba La đi Tế Tiêu rồi vào Chùa Hương hết tròn 2h.Lộ trình 2 HN Pháp Vân Cầu Giẽ tỉnh lộ 75 ra Vân Đình rồi lại theo đường Tế Tiêu hết 1h40 phút khoảng cách thì xa hơn lộ trình 1 là 10km.Lộ trình 3 HN Pháp Vân-Đồng Văn rẽ theo lối chợ Dầu hết 1h30 phút và cũng xa hơn lộ trình 1 là 10km.Tất cả 3 lộ trình đều đón khách lúc 8h tại metropol.

Chuẩn đấy,cậu giống tớ đấy.Con đường tuy dài hơn không có nghĩa là nó chậm hơn.Còn đường tuy ngắn hơn nhưng không có nghĩa đi đường đó nhanh hơn.Cậu chắc chạy xe con còn đỡ,chứ tớ chạy xe 15 chỗ nên nhiều khi không đi qua được những chỗ kiểu như Kim Liên vì tớ thuộc diện xe khách mà xe lại to nên việc di chuyển trên đường nhỏ khó khăn hơn xe nhỏ.Trong trường hợp đó tớ toàn chọn phương án đường xa rộng rãi và di chuyển nhanh vì chạy khách Tây Xịn nên nó không thích lái xe đi quá tốc độ và đạp phanh nhiều.Cho dù xa hơn từ 15 đến 20KM nhưng nhanh hơn khoảng 25 đến 30 phút là tớ chọn đường xa.Cũng như trong nội thành chẳng hạn,nếu gặp tắc đường từ đầu đường Tôn Đức Thắng-Cát Linh đến Ngã Tư Sở còn mình thì đang ở cửa Văn Miếu mà mình đang cần đến đại học Thủy Lợi là tôi đi ngay sang Cát Linh đi Giảng võ thẳng xuống tận Láng rồi rẽ trái ra Ngã Tư Sở vòng xuống.Đường có xa thật nhưng nhanh hơn nhiều.Còn hơn mấy ông chọn đường ngắn nhưng cứ phải nhích đít từ tí 1 còn tốn thời gian tiền nhiên liệu hơn tôi nhiều
Kinh nghiệm của Bác rất hay, vote cho bác rồi ạ

Iron man

Xe tăng
Em chỉ xin bổ xung 1 chú thích nho nhỏ dành cho những Cụ mún đi đường HCM là nếu các Cụ mờ đi vào mùa gặt thì nên chú ý đường ná không là khổ đới ợ . Vì các bác, các anh, các chị famer hay phơi thóc ra đường lém ( phơi không thì cũng không ngại lắm ) nhưng mờ ngại ở đây là ngại cái hàng rào quây xung quanh đám thóc đó toàn là đá hộc to tổ bố thằng ăn mài :77::77:.......... Có lần e tí toi với cái thể loại nài roài đó ợ :102:
Các Cụ nên cẩn thận mà đề phòng củi lửa nhá ....... (b)

Luotgio

Xe tải
Mách nước: Bác sắm cái xe rồi, giờ là lúc bác đến Cửa hàng của Nhà xuất bản Bản đồ sắm một cuốn bản đồ giao thông đường bộ Việt nam giá 170k ném lên xe, đi giữa đường HCM thì không có ai để hỏi đường đâu, chỉ có nhìn biển chỉ đường mà đoán thôi bác ah. Nếu không xót tiền, bác mua thêm một quyển bản đồ hành chính 63 tỉnh thành phố nữa (cũng 170k). Có 2 quyển ấy đi đâu cũng được.
Đặc biệt là cái quyển mới xuất bản 2009 có cả bản đồ Hà Nội mới nữa đấy.
Em vừa sắm thôi chứ em không PR cho NXB Bản đồ và cũng không có quan hệ quen biết gì với cô bán bản đồ đâu bác ạh...Nếu ở đáy hết hàng thì bác chạy ra cửa hàng sách văn phòng phẩm Giảng võ (Gần triển lãm Giảng Võ)...

WHITE TIGER

Xe container
Mách nước: Bác sắm cái xe rồi, giờ là lúc bác đến Cửa hàng của Nhà xuất bản Bản đồ sắm một cuốn bản đồ giao thông đường bộ Việt nam giá 170k ném lên xe, đi giữa đường HCM thì không có ai để hỏi đường đâu, chỉ có nhìn biển chỉ đường mà đoán thôi bác ah. Nếu không xót tiền, bác mua thêm một quyển bản đồ hành chính 63 tỉnh thành phố nữa (cũng 170k). Có 2 quyển ấy đi đâu cũng được.
Đặc biệt là cái quyển mới xuất bản 2009 có cả bản đồ Hà Nội mới nữa đấy.
Em vừa sắm thôi chứ em không PR cho NXB Bản đồ và cũng không có quan hệ quen biết gì với cô bán bản đồ đâu bác ạh...Nếu ở đáy hết hàng thì bác chạy ra cửa hàng sách văn phòng phẩm Giảng võ (Gần triển lãm Giảng Võ)...

Bản đồ không cũng không ổn,các cụ nếu có điều kiện làm 1 con GPS trên xe,nếu mình đang ở tỉnh lộ nào mà mình không biết đang ở đâu thì dù̀ng nó tra ngược lại quyển bản đồ.Ngày trước tui chỉ mua GPS nhưng sau này có bản đồ nó hỗ trợ lần nhau trong tìm đường nên rất tiện lợi

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
Bản đồ không cũng không ổn,các cụ nếu có điều kiện làm 1 con GPS trên xe,nếu mình đang ở tỉnh lộ nào mà mình không biết đang ở đâu thì dù̀ng nó tra ngược lại quyển bản đồ.Ngày trước tui chỉ mua GPS nhưng sau này có bản đồ nó hỗ trợ lần nhau trong tìm đường nên rất tiện lợi
Tiền bản đồ 2 cuốn có khoảng 500k trong khi cái GPS thì đắt lắm, nên em chọn giải pháp bản đồ vậy.

@Luotgio: Bác cho em xin cái địa chỉ cụ thể chỗ mua 2 cuốn bản đồ bác nhé, em sắp đưa F1 và vợ đi chơi xa bác ạ

DIRE

Xe buýt
Cụ ra Đinh Lễ có hết cụ ạ, trước em cũng mua ở đấy

dang_tim_xe

Xe điện
Tiền bản đồ 2 cuốn có khoảng 500k trong khi cái GPS thì đắt lắm, nên em chọn giải pháp bản đồ vậy.

@Luotgio: Bác cho em xin cái địa chỉ cụ thể chỗ mua 2 cuốn bản đồ bác nhé, em sắp đưa F1 và vợ đi chơi xa bác ạ
Gửi bác:

Nhà xuất bản bản đồ - Trung tâm phát hành
85 Nguyễn Chí Thanh (đối diện lối rẽ vào ĐH Ngoại thương)
Tầng 1 (thẳng cổng vào, bên trái lối cầu thang lên sảnh) - Ở cổng có bảo vệ, tuy nhiên bác cứ đường hoàng đèn or còi, bảo vệ sẽ mở cổng cho bác vào mà không hỏi han gì. Bác cứ đàng hoàng phi thẳng xe vào bãi phía trong.
Gặp chị Thuỷ (đấy là em gọi nhá, còn tuỳ bác gọi ạ :21::21:)
Các loại bản đồ bác cần đều có. Nếu là loại đặc biệt, bác vui lòng gọi trước qua số đt: 04-3773 1329.

Theo em nhớ thì bản đồ GTVT nó có 2 loại (bìa cứng và bìa mềm) với nội dung giống nhau nhưng giá thì khác nhau vài chục K. Tuỳ bác chọn nhé.

WHITE TIGER

Xe container

Gì mà 500k,bị thịt hay sao thế.Mua 1 quyển bản đồ giao thông đường bộ việt nam có 170k thôi GPS giờ cũng rẻ nếu không thì mua con đt nào đo có hỗ trợ GPS rồi cài bản đồ vào là được

NHUOCTHUY

Xe buýt
mai ra đinh lễ úp đất cái bảo đồ GT 2009 cái nhể các CỤ?