[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

Aqvamen

Xe tải
Nhà cụ chưa đi bốc thăm được là một trong những góc khuất của người làm gpmb đó cụ
Cụ chia sẻ thêm chiêu trò của đội này dc ko, em nghĩ nghe loáng thoáng chuyện cố tính kéo dài dự án để hưởng lợi

lockonhornet

Xe máy
Ôi thế à cụ? Ngày mai nhà em cũng đi bốc đây. Em tưởng mai là đợt cuối rồi chứ
mai mà là đợt cuối thì bác định để cả nhà em sống lang bạt dưới gầm cầu à :D, dưới ngõ 241 phải trăm hộ đổ lên chứ không ít đâu bác

AnhBin2301

Xe đạp
mai mà là đợt cuối thì bác định để cả nhà em sống lang bạt dưới gầm cầu à :D, dưới ngõ 241 phải trăm hộ đổ lên chứ không ít đâu bác
Hi sr cụ. Em thấy mỗi lần đi cũng đông nên mới nói vậy. Không biết là giá rổ đền bù thế nào và có được trả góp ko các cụ nhỉ

lockonhornet

Xe máy
Nhà cụ chưa đi bốc thăm được là một trong những góc khuất của người làm gpmb đó cụ
Bác nói rõ được không bác

Hi sr cụ. Em thấy mỗi lần đi cũng đông nên mới nói vậy. Không biết là giá rổ đền bù thế nào và có được trả góp ko các cụ nhỉ
Cái thắc mắc của bác là cái mà ông chú em và các cao niên khác đang cau có bấy lâu nay đấy ạ. Sợ nhất mua xong cái nhà tđc là còn đúng 2 bàn tay trắng, mà đúng cái nhạy cảm nhất thì chính quyền không chịu update cho dân hay.

AnhBin2301

Xe đạp
Bác nói rõ được không bác

Cái thắc mắc của bác là cái mà ông chú em và các cao niên khác đang cau có bấy lâu nay đấy ạ. Sợ nhất mua xong cái nhà tđc là còn đúng 2 bàn tay trắng, mà đúng cái nhạy cảm nhất thì chính quyền không chịu update cho dân hay.
Đúng rồi cụ ạ. Em hóng linh tinh thêm nữa là số m2 sang ngang với nhà Tđc. Số m2 còn lại phải trả theo giá thương mại + thêm có những hộ sẽ được NN hỗ trợ thêm tiền. Nếu mà như vậy thì dân phải bù thêm tiền nhiều phết cụ ạ. Theo em được biết nhiều nhà dân dưới ngõ 241 cũng ko phải có điều kiện cho lắm. Vậy bốc nhà hay nhận tiền cũng như không đúng ko các cụ?

lockonhornet

Xe máy
Đúng rồi cụ ạ. Em hóng linh tinh thêm nữa là số m2 sang ngang với nhà Tđc. Số m2 còn lại phải trả theo giá thương mại + thêm có những hộ sẽ được NN hỗ trợ thêm tiền. Nếu mà như vậy thì dân phải bù thêm tiền nhiều phết cụ ạ. Theo em được biết nhiều nhà dân dưới ngõ 241 cũng ko phải có điều kiện cho lắm. Vậy bốc nhà hay nhận tiền cũng như không đúng ko các cụ?
Nói chung diện tích nhà ở thực tế không quyết định diện tích nhà TĐC là đúng bác ạ. Như nhà ông chú em 40m2, nhưng phường nó tính ít nhất 10m2 lấn chiếm đất khoảng không hợp tác xã, chỉ tính khoảng 30m2 là đất ở, sẽ có 2 mức giá khác nhau cho 10m2 và 30m2 này.

Và bởi vậy diện tích nhà TĐC sẽ là căn 77-78m2, bé nhất trong số các căn hộ TĐC ở X2 Đại Kim. Cái đi bốc thăm là chỉ là tòa nào, tầng bao nhiêu, căn số mấy chứ diện tích là chốt từ rất sớm rồi.

Bác đừng lo vụ giá thương mại, mua cả căn đều theo giá hỗ trợ TĐC hết, không có chuyện giá thương mại đâu.

isak

Xe tăng
Bây h ra phường làm việc j cũng bảo chúng tôi đang bận giải phóng MB vành đai 1 các cụ ạ.
Ôi được thế chứng tỏ là có chuyển biến, ít ra em thấy topic này đông vui lên là thấy mừng rồi, chứ ko con em nó sắp lấy vợ, mà cái dự án thì có từ hồi em còn học cấp 1

PDlong

Xe tăng

Theriver

Xe máy
Nhiều nhà đi bốc thế này thấy có tín hiệu tiến triển ạ

HoangHai13

Xe hơi
E hy vọng sắp đến lượt nhà mình chứ lâu quá rồi nhà thì dột nát :(

PsychoLL

Xe tải
các hộ dưới dốc 241 chắc chán lắm rồi nhưng chính quyền chưa cho đi ấy chứ ;))

lockonhornet

Xe máy
các hộ dưới dốc 241 chắc chán lắm rồi nhưng chính quyền chưa cho đi ấy chứ ;))
Thú thật với các bác là dưới 241 rất muốn đi nhưng vì chính quyền giằng co với 139 hộ mặt đường nên mới lâu đến vậy, em nhớ có đợt 139 nhà mặt đường kéo nhau trước cổng chủ tịch UBND TP Hà Nội để phản đối.

Thì xe ông Chung con phi từ trong đấy ra ngoài, cửa kính thì vẫn mở. Có ông trung niên chắc hơi say say, ngứa mồm hô rõ to: Đ*t m* thằng Chung con. Cái xe thì dừng lại, mấy tay công an thì bất ngờ, không tin được tai mình vừa nghe thấy gì.

Xong rồi xe đưa ông Chung vẫn đi tiếp, không xuống xe đôi co với người dân, mấy ông công an kéo chú trung niên ra để nhắc nhở đừng lấy cớ say mà ăn nói linh tinh. Mấy bà đứng xung quanh cười hố hố như họp chợ. Hôm đấy bố em đi từ trên đấy về xong không tham gia đi phản đối cùng 138 hộ còn lại nữa, sợ mang vạ vào thân.

PDlong

Xe tăng
Thú thật với các bác là dưới 241 rất muốn đi nhưng vì chính quyền giằng co với 139 hộ mặt đường nên mới lâu đến vậy, em nhớ có đợt 139 nhà mặt đường kéo nhau trước cổng chủ tịch UBND TP Hà Nội để phản đối.

Thì xe ông Chung con phi từ trong đấy ra ngoài, cửa kính thì vẫn mở. Có ông trung niên chắc hơi say say, ngứa mồm hô rõ to: Đ*t m* thằng Chung con. Cái xe thì dừng lại, mấy tay công an thì bất ngờ, không tin được tai mình vừa nghe thấy gì.

Xong rồi xe đưa ông Chung vẫn đi tiếp, không xuống xe đôi co với người dân, mấy ông công an kéo chú trung niên ra để nhắc nhở đừng lấy cớ say mà ăn nói linh tinh. Mấy bà đứng xung quanh cười hố hố như họp chợ. Hôm đấy bố em đi từ trên đấy về xong không tham gia đi phản đối cùng 138 hộ còn lại nữa, sợ mang vạ vào thân.
Cụ kể cười chết , cụ Chung chắc cũng hơi bất ngờ

lockonhornet

Xe máy
Cụ kể cười chết , cụ Chung chắc cũng hơi bất ngờ
Cũng là do cay đắng quá thôi bác ạ. Ông chủ tịch thành phố cố nhiên không sắp sẵn lịch để đấu khẩu với trăm cái miệng về việc đất cát. Khi chính ông chủ tịch cũng chấp thuận xây chung cư ở Giảng Võ thì phải mở đường Đê La Thành đủ rộng để tránh ùn tắc, vì đường đã quá tắc rồi.

Thế nhưng dân nhiều tháng giời đi khắp các trụ sở Bộ Tư Pháp, chân tượng đài Lý Thái Tổ để biểu tình đã quá chán nản, mệt mỏi đâm ra cáu bẩn. Công an thì cứ rình dân ra biểu tình là quây lại rồi cà chửi mắng để có xô xát hất toàn bộ dân lên xe bus. Phường thì không chịu làm việc nghiêm túc, hẹn là chủ tịch phường, nhưng đến khi chất vấn nhau thì lại là một ông khác.

Cái câu chửi hôm ấy là chú trung niên thay mặt cho trăm người đã quá mệt mỏi thôi bác ạ