[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

Lastbet

Xe buýt
Em nhất trí quyền sử dụng đất. Sửa lại luật cho phù hợp và ứng dụng được vào thực tế
Ví dụ: nhà em 80m2 đất, sử dụng 160 160m2 thì khi đền bù gpmb nn trả tiền xây nhà và tài sản trên đất liên quan; bố trí đền bù bằng đất 80m2 hoặc căn hộ tđc 160m2 xây thô (điện, nước, nội thất ... Người nhận sẽ tự hoàn thiện, nói thật là ông nn làm lởm bcm). Vị trí nhà tđc có tính toán phù hợp nếu không bố trí tđc tại chỗ và phải chuyển ra các khu xa hơn; có tính toán hợp lý về các chi phí khác ảnh hưởng đến đời sống công dân: ảnh hưởng đến cuộc sống, tinh thần khi phải chuyển đến vị trí khác sinh sống v.v.
Cụ hình như quên là tài sản trên đất là mỗi tầng nhà cụ được ít nhất 50% tiền xây mới của 6,1 triệu à. Cụ được 1 căn tái định cư 78-85m + 50% tiền xây mới của toàn bộ diện tích xây dựng mà. Nhà nước và dân cùng chia sẻ với nhau. Nếu nhà cụ mặt đường luôn thì em mới thấy cụ thiệt hại nhiều vì mất nguồn thu sinh kế hàng tháng.

Lastbet

Xe buýt
Em cũng ở khu hào nam , cũng hóng đoạn này lâu rùi , nghe ông cụ đi họp thấy bảo xong đoạn này thì triển khai đoạn vũ thạnh , chỗ ấy giờ cho 2 chiều xe nên tắc triền miên từ sáng đến chiều . Nhà mình có ai hóng đc gì thêm đoạn đg vũ thạnh này ko ạ
Em thấy vũ thạnh thì thôi làm đường làm gì, làm cũng vẫn là đường cụt và càng tắc thêm vì phải mở thông ra ngã tư núi trúc,. Để như bây giờ là được rồi. Xong boe chỗ rào chắn cát Linh là thông thoáng đỡ ngay ùn tắc.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hình như quên là tài sản trên đất là mỗi tầng nhà cụ được ít nhất 50% tiền xây mới của 6,1 triệu à. Cụ được 1 căn tái định cư 78-85m + 50% tiền xây mới của toàn bộ diện tích xây dựng mà. Nhà nước và dân cùng chia sẻ với nhau. Nếu nhà cụ mặt đường luôn thì em mới thấy cụ thiệt hại nhiều vì mất nguồn thu sinh kế hàng tháng.
Em ghi là tiền xây nhà đó cụ, tiền đền bù xây nhà theo quy định nnnên em không ghi cụ thể

PsychoLL

Xe tải
Cách làm này là chuẩn cụ nhỉ, những nhà/hộ ở lại cũng sẽ phải sớm di dời, giờ chỉ lo Tp ko phân bổ đủ ngân sách cho việc gpmb :)
hiện tại thì em tìm hiểu dự án nào ở HN cũng đang chậm tiến độ nên khả năng cao là TP sẽ k phân bổ đủ ngân sách đâu, sẽ chia theo đợt, deadline CƠ BẢN GPMB bị fail rồi, nên sang năm nếu chính quyền cố thì mới có thể GPMB đc, chứ vừa làm vừa chơi như năm nay thì cũng khó lắm, các cụ đừng nhìn mấy cái đo đạc và thông báo đấu thầu mà tưởng tương lai sáng lạn vội, có nhà thầu mà k có mặt bằng cho họ thi công thì cũng thế thôi, VN này bao vụ rồi

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
La Thành nhà em giờ lại cắm mốc tiếp, chuẩn bị làm đường đến nơi rồi mà mấy hộ dân bên em chưa thấy đền bù gpmb như bên nct

tung1207

Xe đạp
La Thành nhà em giờ lại cắm mốc tiếp, chuẩn bị làm đường đến nơi rồi mà mấy hộ dân bên em chưa thấy đền bù gpmb như bên nct
Nhà e cũng đoạn trước đài truyền hình. Bác có nắm đc là đoạn đường này đã chốt lại là lấy như thế chưa ạ?

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e cũng đoạn trước đài truyền hình. Bác có nắm đc là đoạn đường này đã chốt lại là lấy như thế chưa ạ?
Cụ xem bản quy hoạch dán ở trên phường GV có mà

blackmailer81

Xe tăng
hiện tại thì em tìm hiểu dự án nào ở HN cũng đang chậm tiến độ nên khả năng cao là TP sẽ k phân bổ đủ ngân sách đâu, sẽ chia theo đợt, deadline CƠ BẢN GPMB bị fail rồi, nên sang năm nếu chính quyền cố thì mới có thể GPMB đc, chứ vừa làm vừa chơi như năm nay thì cũng khó lắm, các cụ đừng nhìn mấy cái đo đạc và thông báo đấu thầu mà tưởng tương lai sáng lạn vội, có nhà thầu mà k có mặt bằng cho họ thi công thì cũng thế thôi, VN này bao vụ rồi
chắc cũng phải bôi ra 2-3 năm xây dựng cụ nhỉ :)

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
quận Ba Đình tích cực hơn Đống Đa cụ nhỉ
Tùy từng cán bộ địa chính của phường có chịu làm.không thôi cụ. Bên Đống Đa chỗ ngã 4 nct năm ngoái tầm này các nhà lấy tiền và đi mua nhà rồi

PsychoLL

Xe tải
ối dời ơi =)) h này mới cắm mốc thì các cụ chờ khướt đi, bên mấy ngõ 214, 241 ở Đống Đa còn cắm mốc phải gần 20 năm rồi mà chưa làm kia kìa =)))

Lastbet

Xe buýt
ối dời ơi =)) h này mới cắm mốc thì các cụ chờ khướt đi, bên mấy ngõ 214, 241 ở Đống Đa còn cắm mốc phải gần 20 năm rồi mà chưa làm kia kìa =)))
Giờ mới cắm mốc thì vài năm nữa mới đến đền bù giải phóng. Làm quá chậm rồi.

Tocchien

Xe tải
công nhận dự án triển khai nhanh thật. Nản

AnKha

Xe máy
Em thấy vũ thạnh thì thôi làm đường làm gì, làm cũng vẫn là đường cụt và càng tắc thêm vì phải mở thông ra ngã tư núi trúc,. Để như bây giờ là được rồi. Xong boe chỗ rào chắn cát Linh là thông thoáng đỡ ngay ùn tắc.
Ngã tư Núi Trúc có 1 đoạn mới "dự kiến" sẽ mở chạy qua nhà em từ Ngõ Núi Trúc đấy. Mà cái "dự kiến" nó xa lắm. Lùa được mấy nhà nhảy dù bãi đất trống làm bãi đỗ xe, thì nay cho một bên thuê để nguyên vật liệu xây dựng. Đúng cái nhà trong đoạn sẽ điều chỉnh giải tỏa để làm đường mới thì đang xây tằng tằng. Thi thoảng khua chiêng gõ trống thu hồi mà "khi nào" thì không biết.

PsychoLL

Xe tải
Giờ mới cắm mốc thì vài năm nữa mới đến đền bù giải phóng. Làm quá chậm rồi.
theo đúng quy trình phải cắm mốc xong mới GPMB, mà GPMB thì lại họp dân thông báo đền bù, xong dân phản đối vì đền bù ít, xong lại chờ trên thúc đít xuống mới chịu trình các biện pháp đền bù áp dụng chính sách đặc thù :))) mấy ngõ 214 còn cắm xong 20 năm mà đường vẫn chưa làm thì mấy chỗ h mới cắm thì các cụ cứ xây nhà đi, 20-30 năm sau triển khai thì nhà cũng nát rồi =))) dự án đúng trò hề

isak

Xe tăng
Ngã tư Núi Trúc có 1 đoạn mới "dự kiến" sẽ mở chạy qua nhà em từ Ngõ Núi Trúc đấy. Mà cái "dự kiến" nó xa lắm. Lùa được mấy nhà nhảy dù bãi đất trống làm bãi đỗ xe, thì nay cho một bên thuê để nguyên vật liệu xây dựng. Đúng cái nhà trong đoạn sẽ điều chỉnh giải tỏa để làm đường mới thì đang xây tằng tằng. Thi thoảng khua chiêng gõ trống thu hồi mà "khi nào" thì không biết.
Những cái nhà nhảy dù đó đều là sân sau của các ông trên phường trên quận cả thôi chứ ai biết ở đấy mà dám nhảy dù. Đoạn Hào Nam từ chỗ Vũ Thạnh ra Cát Linh, đối diện ga Cát Linh trước làm gì có nhà, xong lúc lấp cái mương làm đường thì dân cũng "nhảy dù" vào đó rồi không hiểu sao hợp pháp hoá được. Đoạn Vũ Thạnh nếu có làm thì chỉ làm thông ra Phan Văn Trị nối với Tôn Đức Thắng thôi, nhưng em nghe nói dự án đó ngừng rồi. Khu này còn 1 con đường nữa nối từ Hào Nam ra Giảng Võ, nằm cạnh Nhạc Viện và khu Terra Hào Nam mới, nhưng cũng không biết đến bao giờ thì làm. Nhiều khi chỉ vướng vài nhà thôi nhưng không mở được đường, bao nhiêu dân xung quanh khổ.

blackmailer81

Xe tăng
theo đúng quy trình phải cắm mốc xong mới GPMB, mà GPMB thì lại họp dân thông báo đền bù, xong dân phản đối vì đền bù ít, xong lại chờ trên thúc đít xuống mới chịu trình các biện pháp đền bù áp dụng chính sách đặc thù :))) mấy ngõ 214 còn cắm xong 20 năm mà đường vẫn chưa làm thì mấy chỗ h mới cắm thì các cụ cứ xây nhà đi, 20-30 năm sau triển khai thì nhà cũng nát rồi =))) dự án đúng trò hề
Giờ cụ và người quen/thân thử xây nhà xem có ok ko nhé =))=))=))

HoangHai13

Xe hơi
Dự án có vẻ hẩm hiu nhỉ ? Thấy deadline nào cũng toang, k biết sang năm chính quyền tính sao