[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

HoangHai13

Xe hơi
nhà TĐC ở đền lừ bỏ hoang mấy toà sao k cho dân về đấy
Bỏ hoang khả năng cao là dự án mà tđc dân về đây bị treo chứ k phải thích chuyển là chuyển đâu cụ, phải có thông tin huỷ dự án thì toà tđc mới đc chuyển đổi dành cho dự án khác hoặc bán thu hồi vốn, vđ 1 dân đc quy hoạch về 3 khu Hoàng Quốc Việt, X9 Đại Kim và Yên Hoà rồi k chuyển đc

HoangHai13

Xe hơi
https://www.doisongphapluat.com/hien-trang-dong-bang-cua-tuyen-duong-vanh-dai-1-doan-hoang-cau-voi-phuc-sau-6-nam-phe-duyet-a602193.html#google_vignette

Theo như bài báo đưa tin thì cuối tháng 11 rồi Hội đồng bồi thường và hỗ trợ TĐC đã phê duyệt toàn bộ phương án, h chỉ chờ họp dân thông báo và phát tiền là xong, nhưng khả năng cao là chia ra phát nhiều đợt, vì nhà TĐC chưa đủ và tiền cũng chưa đủ. Có thông tin mở thầu phát các báo lên bài rầm rộ thật
Quận Đống Đa chỉ còn mỗi đoạn từ ngõ 271 hắt về Hoàng Cầu là chưa đc đền bù, e hy vọng nằm trong số này

blackmailer81

Xe tăng
Quận Đống Đa chỉ còn mỗi đoạn từ ngõ 271 hắt về Hoàng Cầu là chưa đc đền bù, e hy vọng nằm trong số này
Sớm thôi cụ, chắc trước tết em nghĩ là hoàn thành để ra tết thực hiện công tác gpmb :)

Vietex

Xe điện
Cụ có biết giá đền bù đoạn DLT là bao nhiêu ko nhỉ, dân có dc mua chung cư với giá rẻ ko hay dc cấp miễn phí
Giá đền bù là một chuyện, phải tính đến diện tích đất nữa chứ. Giá đền bù đắt mà có 20m2 đất thì làm sao mua được chung cư. Vẫn có nhà đủ điều kiện thì được cấp chung cư tái định cư đó thôi. Thiếu thì đóng thêm, thừa thì dư tiền. Ngoài ra còn xem đất có sổ hay đất lấn chiếm.

PsychoLL

Xe tải
nhà TĐC thì phải mua chứ chả có gì là cấp cho ở đây hết các cụ ơi, nhà nước vừa phải đền bù bằng tiền, lại còn cấp nhà cho dân nữa thì các hộ TĐC lời quá :)

thosandocu

Xe buýt
nhà TĐC thì phải mua chứ chả có gì là cấp cho ở đây hết các cụ ơi, nhà nước vừa phải đền bù bằng tiền, lại còn cấp nhà cho dân nữa thì các hộ TĐC lời quá :)
Giá đền bù là một chuyện, phải tính đến diện tích đất nữa chứ. Giá đền bù đắt mà có 20m2 đất thì làm sao mua được chung cư. Vẫn có nhà đủ điều kiện thì được cấp chung cư tái định cư đó thôi. Thiếu thì đóng thêm, thừa thì dư tiền. Ngoài ra còn xem đất có sổ hay đất lấn chiếm.
NN bán cho các hộ TĐC giá ưu đãi các cụ ạ, nhận nhà xong không có nhu cầu ở sang tay cũng lồi ra tiền tỷ.

Koka2015

Xe tăng
Được cái là giá mua chung cư tái định cư rẻ bèo, dù chất lượng kém, nếu nhận rồi bán đi vẫn dc số tiền chênh lớn.

blackmailer81

Xe tăng
Trong này em nhớ có cụ đã nhận 1 căn và chờ nhận nốt 1 căn TĐC, các cụ có thể hỏi thêm thông tin và kinh nghiệm. Hình như nick của cụ ấy là dongnat123

Tocchien

Xe tải
NN bán cho các hộ TĐC giá ưu đãi các cụ ạ, nhận nhà xong không có nhu cầu ở sang tay cũng lồi ra tiền tỷ.
Chuẩn. Nếu tiền đền bù mà thấp hơn giá căn tdc thì cứ việc ở, nợ Nn thôi. Nhà em trước được đền 2 căn khu 7,2ha. Ở gần 20 năm, đợt rồi nhà lên mới đóng nốt tiền lấy sổ để bán.

dongnat123

Xe container
Vâng, lồi tiền tỷ. Em đố ai nhận tiền đền bù gpmb + tiền lời bán nhà tđc rồi ra thị trường mua lại được mảnh đất hoặc nhà đất xêm xêm cái bị cướp mất đấy

Chỉnh sửa cuối:

zaiwaz123

Xe điện
Vâng, lồi tiền tỷ. Em đố ai nhận tiền tđc + tiền lời bán nhà tiền tỷ ra thị trường mua lại được mảnh đất hoặc nhà đất xêm xêm cái bị cướp mất đấy
Rất nhiều mảnh đất mọi người đang ở trước khi giải phóng mặt bằng xét về nguồn gốc nguyên thủy thì nó cũng là đất của NN hoặc có nguồn gốc từ ruộng, đồng, lấn chiếm đất công từ hồi quản lý còn chưa chặt chẽ những năm 80, 90 thế kỷ trước ...v.v...và v.v ...Tất nhiên có số ít phải bỏ tiền ra mua để ở, em xin lỗi cụ nếu nhà cụ bỏ tiền ra mua. Cho nên nếu phải đi chỗ khác âu cũng là quy luật tất yếu của xh, sau này 50 - 100 năm nữa những nhà tuyến 2 được ra mặt đường lại phải di chuyển đi chỗ khác nếu quy hoạch TP có thay đổi.

dongnat123

Xe container
Rất nhiều mảnh đất mọi người đang ở trước khi giải phóng mặt bằng xét về nguồn gốc nguyên thủy thì nó cũng là đất của NN hoặc có nguồn gốc từ ruộng, đồng, lấn chiếm đất công từ hồi quản lý còn chưa chặt chẽ những năm 80, 90 thế kỷ trước ...v.v...và v.v ...Tất nhiên có số ít phải bỏ tiền ra mua để ở, em xin lỗi cụ nếu nhà cụ bỏ tiền ra mua. Cho nên nếu phải đi chỗ khác âu cũng là quy luật tất yếu của xh, sau này 50 - 100 năm nữa những nhà tuyến 2 được ra mặt đường lại phải di chuyển đi chỗ khác nếu quy hoạch TP có thay đổi.
Đất này các cụ nhà em mua viết tay từ những năm 7x, sau này mới làm sổ đỏ. Quan điểm của em nguồn gốc đất nguyên thủy không có ý nghĩa gì vì hiện tại đất như thế nào thì cũng do ông NN quy định và công nhận. Việc đền bù nhà em nhiều vấn đề thời điểm này em chưa tiện viết và có nhiều góc khuất, nhưng có mấy việc chính em công khai được vì em có bằng chứng hẳn hoi:
1. Đất nn lấy để đền bù gpmb dự án > 79m2 x 2 tầng. Hiện có >= 2 hộ khẩu của 2 gia đình, nhân khẩu nhiều >5, có 5 ngủ, 1 khách, 01 bếp, 4vs. Ngõ nhà em khoảng 2,3m, cách mặt phố nct 15m
- Giờ nn đền bù được mua căn tđc trong khoảng 70-85m2, 2-3 ngủ, 1 khách, 2vs. Riêng khoản phòng ngủ đã bất cập và khó bố trí ăn ở và sinh hoạt giữa những người khác giới với hoàn cảnh gia đình em
2. Giá đền bù nếu quy về hết thành tiền mặt thì dân mất khoảng 30-40% so với giá thị trường
3. Về chấp hành chủ trương thì nhà em là một trong những nhà xin xung phong đi và hợp tác với bên đo vẽ + gpmb, do không bôi trơn cỗ máy nên nó ì ạch mãi mới xong

Chỉnh sửa cuối:

theanh_vnpt

Xe điện

blackmailer81

Xe tăng
Hệ thống chính trị đã chốt thì triển khai thôi, ko ai có thể cản được

zaiwaz123

Xe điện
Thật. Cụ dùng từ cướp là dở hơi rồi.
Vâng cụ, toàn những ông to mồm, bâng quơ, c,,,hửi đổng, phát biểu theo cảm tính, NN làm đường, xd hạ tầng để phục vụ số đông, phục vụ việc phát triển KTXH, lúc bị phạt 7,5 củ lại khóc lóc, van xin.

HoangHai13

Xe hơi
E có nguồn tin vỉa vè báo lại việc nhà nước chém những nhà làm sắt , gỗ ở Đê La Thành là nằm trong chính sách nhất quán, di chuyển tất cả xưởng sx ra ngoài ngoại thành