[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

big cốc

Xe tải
Viện quy hoạch đang thiết kế 3 phương án để trình lãnh đạo thành phố, nếu ok chọn được phương án nào khả thi sẽ xin thi công trước 2 nút Láng Hạ - Giảng Võ và NCT- La Thành trong năm 2018 cụ nhé.
Hiện chưa thiết kế xong, khi nào PA được duyệt sẽ inbox cho cụ !!!
Dạ vâng, e cảm ơn cụ nhiều, đúng là chưa phê duyệt nên cũng ko thể "chấm" nó ở điểm nào được...e chờ tin cụ ah.

hung65

Xe tải
Theo như cụ hung65 thì có phải cả cãi dãy kem trái dừa chỗ ng chí thanh - đê đi hết đúng ko ạ ?
Cả tr quay ngoài trời VTV cũng đi ha cụ, e thấy cả mấy nhà vẫn đang xây nữa
Nểu mở đến hẳn phố Phạm Huy Thông thì công nhận rất rộng, bao h làm hả cụ ?
Cụ tham khảo bản vẽ trên vệ tinh, phạm vi nút giao VĐ 1 với NCT sau khi mở đường:

TieuthuMiu

Xe tải
Cụ hung65 cho em hỏi đoạn Hoàng Cầu-Láng Hạ thì bao giờ khởi công và đoạn phố Nguyễn phúc Lai lấy vào bao nhiêu m tính từ đường Đê La Thành ợ, nhà em ở ngõ 44 phố Nguyễn Phúc Lai ngày nào cũng khốn khổ với đường VĐ1 này, ngày nào cũng tắc ĐLT và cái chợ cóc trên phố NPL. Em đội ơn cụ.

hung65

Xe tải
Cụ hung65 cho em hỏi đoạn Hoàng Cầu-Láng Hạ thì bao giờ khởi công và đoạn phố Nguyễn phúc Lai lấy vào bao nhiêu m tính từ đường Đê La Thành ợ, nhà em ở ngõ 44 phố Nguyễn Phúc Lai ngày nào cũng khốn khổ với đường VĐ1 này, ngày nào cũng tắc ĐLT và cái chợ cóc trên phố NPL. Em đội ơn cụ.
Đoạn Hoàng Cầu - Láng Hạ cụ hỏi đã có quyết định phê duyệt p/a thi công xong rồi. vốn và quỹ nhà tái định cư xong rồi... chắc tầm quý 4 năm 2017 là triển khai thôi nhé.
Đoạn này di dời toàn bộ các hộ dân dọc tuyến La Thành bên đối diện ĐH Văn Hóa, đường VĐ1 và La Thành song song với nhau, cách nhau 1 khoảng 6-8m dùng để làm thảm cỏ và bãi đỗ xe tĩnh.
Đường Nguyễn Phúc Lai phang vào khoảng số nhà 16, 18 . Nếu tính từ tim đường La Thành hiện tại thì vào khoảng 60m nữa là trong phạm vị mở đường. Hiện nay đã triển khai phân phát bản đồ, kê khai cho các hộ dân rồi, đang chuẩn bị bốc thăm nhận nhà tái định cư cụ nhé.

NguyenLeChi

Xe đạp
đê la thành đường chật và rất hay tắc :<

TieuthuMiu

Xe tải
Cám ơn thông tin cụ nhiều nhiều, sau bao năm đợi chờ sắp thoát cảnh tắc đường rồi.

Đoạn Hoàng Cầu - Láng Hạ cụ hỏi đã có quyết định phê duyệt p/a thi công xong rồi. vốn và quỹ nhà tái định cư xong rồi... chắc tầm quý 4 năm 2017 là triển khai thôi nhé.
Đoạn này di dời toàn bộ các hộ dân dọc tuyến La Thành bên đối diện ĐH Văn Hóa, đường VĐ1 và La Thành song song với nhau, cách nhau 1 khoảng 6-8m dùng để làm thảm cỏ và bãi đỗ xe tĩnh.
Đường Nguyễn Phúc Lai phang vào khoảng số nhà 16, 18 . Nếu tính từ tim đường La Thành hiện tại thì vào khoảng 60m nữa là trong phạm vị mở đường. Hiện nay đã triển khai phân phát bản đồ, kê khai cho các hộ dân rồi, đang chuẩn bị bốc thăm nhận nhà tái định cư cụ nhé.

big cốc

Xe tải
e đã post đoạn nguyễn phúc lai ảnh trên đó, cụ coi lại nhé

PDlong

Xe điện
Cụ tham khảo bản vẽ trên vệ tinh, phạm vi nút giao VĐ 1 với NCT sau khi mở đường:

Thế thì phải công nhận đọa này quá rộng cụ nhỉ
Mà VTV nó mới xây xong cái VTV ngoài trời, h chẳng lẽ cũng đi phăng teo hả cụ ? , liệu có ảnh hưởng mà vtv phản đối không cụ ?

PDlong

Xe điện
Dẫy mấy nhà đang bán bia hơi, hoa quả ngoại chắn trước mặt tòa nhà 27 tầng Ngọc Khánh plaza sẽ bay trong vòng cua lên La Thành số chẵn.
Trường quay ngoài trời của VTV cũng nằm trong vòng cua từ NCT lên La Thành, toàn bộ các nhà dân hiện bao xung quanh VTV sẽ bay hết để đưa VTV ra 2 mặt đường trên cùng 1 vòng cung từ La Thành xuống NCT cụ nhé. Mấy nhà dân đang xây để được hưởng lợi của việc cống hóa mương Cống Chênh cũng cùng số phận phải thu hồi, quận Ba Đình chỉ cấp Giấy phép xây dựng tạm thời thôi: tự dỡ bỏ, không được đền bù khi nhà nước mở đường !!!
Ơ thế mấy nhà dân này nó ngủ hả cụ, h xây xong rồi cũng đi phăng teo

Xe thùng

Xe hơi
Thanks cụ đã quan tâm
Em chỉ là dạng CVC công chức, làm thuê sáng cắp ô đi, tối cắp về hạng giá áo túi cơm sống bằng tiền lương bố thí của nhân dân tôi ạ
Em đoán cụ ng ở trển cài để giải đáp thắc mắc cũng như định hướng thông tin :)))

PHE SANTA

Xe tải
Cụ gửi giùm em cái ảnh này nét hơn để em soi nhà em cái nhé, cám ơn cụ nhiều hoangbachkhoa2013@gmail.com

Toyota hanoi

Xe hơi
Chắc phải hơn chục măm nữa may ra mới làm

Rhett

Xe hơi
Dự án mở rộng vành đai 1 này thấy bảo Chính phủ duyệt chi rồi, trích ngân sách thành phố ra 7300 tỷ để làm. Sang năm tới bắt đầu triển khai đoạn từ Hoàng Cầu - Láng Hạ. Nhiều nhà sẽ bay và nhiều nhà sẽ đổi đời đây, đúng là đời kẻ khóc người cười :-??

thinhkieuphong

Xe điện
chả biết có làm thật ko. cái dự án mở rộng phạm văn đồng bảo làm từ 2015. giờ mới rục rịch

Gửi từ SM-J700H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

kienconbk

Xe hơi
Phía làng Thành Công lấy vào 50m nhập vào cùng với đường La Thành, thông với Láng Hạ và nối với đoạn đã mở chỗ cây xăng của khách sạn Hitage đấy cụ ơi.
Sau mở đường đoạn này nhiều cụ trong ngõ ngách làng Thành Công được ơn Đảng nhờ Chính phủ sẽ ra mặt đường vành đai 1 rộng 50m, bõ những năm chui rúc trong ngõ nhỏ, ngách hẹp đấy
Đoạn này mở đường có ăn vào cái khách sạn + cây xăng + mấy cái nhà chung cư Thành Công k các cụ?

Đoạn này mở đường có ăn vào cái khách sạn + cây xăng + mấy cái nhà chung cư Thành Công k các cụ?
Đoạn đường đấy mở theo mốc chuẩn rồi cụ ơi, mấy cái trụ sở cao tầng của TCty giao thông và K/s Hitage vẫn nguyên vẹn, tòa nhà lắp ghép 5 tầng từ thời bao cấp cạnh đó cũng được hưởng sái theo đấy.
Phía trên đường La Thành phía nhà thờ đổ lấy vào thêm 6m nữa thì phải

chả biết có làm thật ko. cái dự án mở rộng phạm văn đồng bảo làm từ 2015. giờ mới rục rịch

Gửi từ SM-J700H của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Đường Phạm Văn Đồng không quan trọng bằng đường vành đai 1 này vì nó là đường vành đai 3 ra ngoại thành. Đường vành đai 1 xuyên tâm nội thành có thiết kế quy hoạch từ 1980 thời bao cấp cũng đã thông qua rồi.

exciter1990

Xe tải
Đoạn nguyễn chí thanh voi phục chac phải 2019 mới làm các cụ nhỉ

big cốc

Xe tải
Ơ thế mấy nhà dân này nó ngủ hả cụ, h xây xong rồi cũng đi phăng teo
Nhiều người có nhu cầu ở họ vẫn xây cụ ah, căn bản họ ko biết bao lâu thì nhà nước bỏ tiền làm.. như nhà người nhà e xây từ năm 1990, năm 1994 thì cắm mốc mở đường mà vẫn phải để đó cho thuê tạm bợ ko xây lại cũng chẳng sửa chữa gì... tới nay là 23 năm dự án này rồi đấy cụ